Thắc mắc , hỏi đáp về FIFA / Vấn đề kĩ thuật của FIFA

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi ntha82, 14/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. king_magic3

king_magic3 T.E.T.Я.I.S

Trong trậ đấu đang đá mà mình đã bỏ qua bàn thắng đó Muốn quay lại những bàn thắng đẹp chỉ cần bấm ESC nó ra GAME PAUSED --->>> INSTAND REPLAY roài chỉnh theo ý muốn rồi Muốn ghi lại để buồn bật lên xem lại thì chọn cái biểu tượng SAVE rồi ghi tên bàn thắng roài bao giờ muốn xem thì LOAD lại xem

2. megaman1996

megaman1996 Mr & Ms Pac-Man

nầng cấp lên nhưng thế nào
    mà tui chơi 05 mà
    ~~~~~~~~~~~~~~~~
    khỏi chơi chử kỷ cho chắc ăn

3. Torai XIII

Torai XIII Mario & Luigi Lão Làng GVN

mình có thể thiết lập lại bàn phím trong FIFA ko

4. megaman1996

mới cài lại để chơi thử ,chưng crack nha
    bỏ đĩa vào chơi thì nói kêu là ko có đĩa
    ai chỉ thử tải sao vậy

5. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cho em hỏi cấu hình trên PC để chơi FIFA không dựt.

6. zthienvux

zthienvux Youtube Master Race

Tui muốn hỏi một số tổ hợp phím để thực hiện các pha biểu diễn kỹ thuật ? Ai biết chỉ dùm tui, đa tạ

7. kimlnog1204

kimlnog1204 Mr & Ms Pac-Man

Nếu muốn biểu diễn kĩ thuật thì nên sắm 1 cái gamepad có cần chứ chơi keyboard khó làm lắm, tớ thấy trên keyboard nút kĩ thuật(shift) chỉ có tác dụng rõ nhất là tăng tốc, tớ sẽ nói vài cái cơ bản tớ biết:
    Với gamepad nhé: cậu dùng cần joystick phải
    quay từ sau ra trước 180 độ , cái này sẽ làm cầu thủ giữ bóng quay 1 vòng với bóng, tùy hướng quay joystick thì cầu thủ sẽ quay theo hướng tương ứng.
    đẩy joystick tới trước và quay 90 độ lên trên hoặc xuống dưới, cầu thủ sẽ đổi làn chạy, cái này rất có ích và hữu dụng.
    đẩy lên trên và xuống, lên xuống liên tục, cầu thủ sẽ làm động tác giả qua người.
    quay 1 vòng 360 độ, cầu thủ sẽ kẹp bóng 2 chân và nẩy lên bằng gót qua đầu khi đang di chuyển( làm cái này để biểu diễn chứ dễ mất bóng lắm)
    Đó là các skill khi đang di chuyển với bóng, tiếp là các skill khi giữ bóng nhưng ko di chuyển( các tình huống 1 đối 1),
    quay 1 vòng 180 độ từ sau ra trước, cầu thủ sẽ đẩy gót bóng ra sau rồi giật ngược lại theo hướng tương ứng chiều quay của joystick
    đẩy lên và xuống liên tục, làm động tác giả quay người chạy nhưng ko có bóng và nhanh chân đảo người lại và dắt bóng theo 1 hướng khác.
    ngoài ra khi đang dốc bóng chạy nhanh, đẩy cần joystick tới trước sẽ làm cầu thủ dốc bóng nhanh hơn, đẩy joystick theo hướng nào cầu thủ sẽ chạy như vậy, rất thích hợp cho việc đổi hướng bất ngờ làm hố hậu vệ khi đang ở tốc độ cao(thử cái này với C Ronaldo, nó sẽ hất gót và đổi hướng ko đẹp thối tiền lui)
    lưu ý các pha kĩ thuật trên ko áp dụng khi đang chạy nhanh!
    còn nếu ko có gamepad mà chơi trên keyboard thì nút shift của keyboard có tác dụng như 1 joystick, giữ nút shift và nhanh tay bấm các nút mũi tên tương ứng như trên kia sẽ có tác dụng tương tự(nhưng keyboard tỉ lệ thành công thấp)
    nếu bạn mua gamepad cùi(đồ trung quốc, ko nằm trong dánh sách support của EA) thì sẽ ko dùng đc cần joystick đc, nếu vậy thì đọc lại trang gần cuối của Việt Game tháng 7 năm này, có cách để chỉnh trong registry để tay cầm TQ đc nhận là tay Logitech Rumblepad 2 USB, hoặc tìm trong 4rum này, tớ đã từng post hướng dẫn 1 lấn

8. zthienvux

zthienvux Youtube Master Race

gamepad có support là những loại nào mua ở đâu vậy bạn ? cám ơn nhiều

9. kimlnog1204

bạn xem trong cái readme của fifa08 ấy, mà ko cần mua gamepad xịn đâu, cứ mua cái cùi cùi, miễn là có rung và có 2 cần joystick, sau đó vào registry chỉnh lại cho máy nhận là Logitech Rumblepad 2 USB, cứ mua đi rồi mình sẽ bày, ko thì tìm đọc việt game số tháng 7 vừa rồi.
    danh sách các gamepad có support:
    The following gamepads are also supported:

Logitech

Logitech® ChillStream™
    Logitech® Cordless Rumblepad™ 2
    Logitech® Rumblepad™ 2 Vibration Feedback Gamepad
    Logitech® RumblePad™
    Logitech® Dual Action™ Gamepad
    Logitech® Cordless RumblePad™

Saitek

P3000 Wireless Pad and Docking Station
    P2900 Wireless Pad
    P2600 Rumble Pad
    P2500 Rumble Pad
    P990 Dual Analog Pad
    P880 Dual Analog Pad

Thrustmaster

Dual Trigger 2-in-1 Rumble Force
    Rechargeable Wireless 2-in-1 Dual Trigger
    2-in-1 Dual Trigger Gamepad
    Wireless Dual Trigger Gamepad
    FireStorm Dual Power 3
    FireStorm Wireless Gamepad
    FireStorm Dual Analog 3

Microsoft

Xbox 360™ Controller for Windows® (driver installed must be version 6.0.5435.0, dated May 20th 2006, or later)

**NOTE: All in-game button callouts refer to Logitech controllers only.

10. 08121991

08121991 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi tý ... là`m sao để thay đổi được cái configuration type hoặc là để đổi đ.c buttons ... em dùng 1 cái tay TQ giống tay PS nhưg ko làm sao mà change đ.c ... plzzzz heo mi

11. kimlnog1204

vào control panel-> printer and other hardware->game controller: trên cửa sổ hiện ra, chọn properties, rồi vào đó chỉnh thôi bạn!
    ngoài ra có thể chỉnh chỉnh trong game: tại menu: chọn my fifa08-> controls

12. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Bạn cho mình hỏi:làm sao để làm cho cầu thủ nhảy bóng để tránh truy cản(gạt bóng) và đá chuyền theo kiểu Rabona(Ronaldo) ấy?

13. TrungKien91

TrungKien91 Youtube Master Race

ai cho hỏi các kiểu kỹ thuật trong fifa 08 với, đầy đủ nhé. À mà sao nha tui card màn hinh radeon 9250 128MB,Ram 256 chơi giật giật kho' chịu thê', ai biet khắc phuc chỉ dùm nhé

14. LAMVN111

LAMVN111 Youtube Master Race

Cho hõi FIFA08 di chuyển cầu thũ = các nút digital không được vậy phãi dùng analog à ?:-/:-/

15. kimlnog1204

card 9250, ram 256mb ko giật mới lạ, đẩy cấu hình xuống low đi bạn!máy tớ 7300GS 512mb, ram 1G mà còn hơi giật nếu đẩy high,1024x768 đó!
    các kiểu kĩ thuật thì có ở trên đó, ko thì vào training tự mò ra thui, dùng shift với keyboard hoặc analog phải với gamepad, tất nhiên là phải support hoặc edit trong registry!
    Di chuyển bằng digital đc, nếu dùng gamepad có support hoặc đã đc edit(với tay cầm Trung Quốc)

16. kimlnog1204

thui! thấy ai cũng hỏi, để tớ post lại cách chỉnh tay cầm trung quốc để máy nhận là logitech rumblepad 2 usb cho ai chưa biết.bài này đc copy lại từ việt game số tháng 7 năm này!
    đầu tiên các bạn nên cài driver cho gamepad mới mua về trước.cài xong vào
    start>control panel> game controller trên cửa sổ hiện ra chọn loại tay cầm và ấn properties để máy nhận driver tay cầm,chỉnh các nút xem có bị gì ko!
    vào start> run> gõ regedit
    trên cửa sổ registry hiện lên, bạn chọn HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\MediaProperties\PrivateProperties\Joystick\OEM
    tiếp theo bạn chọn 1 thư mục có dạng VID_00xx&pid_xxxx,mà có dấu ở trước, đó là tay cầm của bạn, thường là thư mục đâu tiên,
    bên cửa sổ bên cạnh, bạn click phải chuột vào OEMName và chọn Modify, tại đây bạn đổi tên tay cầm thành Logitech Rumplepad 2 USB,
    click OK,tắt cửa sổ registry đi, bạn vào lại game controller trong control panel, nếu tên tay cầm khi nãy đã đc chỉnh thành Logitech Rumblepad 2 USB là bạn đã thành công, có thể chỉnh analog phải cho kĩ thuật, chỉnh rung khi đá, điều khiển cầu thủ theo các nút digital.
    Lưu ý là chỉ áp dụng cho Win XP, làm với VISTA vô hiệu!

17. Lee™

Lee™ Donkey Kong

bác 1204 ơi tui làm rùi vẫn vô hiệu , máy tui là của colovis , có analog và cài driver đàng hoàng lun mà , kì vậy .

18. lupingzi

lupingzi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

bác ấy sai rùi, phải là dòng cuối cùng mới đúng,VID_0810&PID_0001 cái này tui chỉnh được, vào fifa 08 nhận logitech rumblepad 2 usb lun, nhưng bị 1 lỗi là: khi dốc bóng tới bằng analog phải thì không được, nó chạy xuống. không biết cách khắc phục.

19. megaman1996

ai chỉ tui câu hỏi ở trên cái đi

20. LAMVN111

LAMVN111 Youtube Master Race

Làm theo cách của bác rồi nhưng cũng không được vẫn đá = anlog. hay là FIFA08 không cho đá = digital

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.