Thắc mắc - hỏi đáp về game

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Son Hai, 10/5/09.

1. jrape1008

jrape1008 Mario & Luigi

rồi cái folder laucher NCwest ở ổ C mình cut đem qua ổ D đc không ??? phòng khi cài lại win bị mất cái folder ấy thì cũng không run đc game ty

2. slourock91

slourock91 Youtube Master Race

Ko cần đâu. Chỉ cần có folder aion là được rồi. Nếu mất folder laucher NCwest, thì cài lại thôi, sau đó copy folder aion vào đường dẫn đã chọn khi cài laucher (Trong folder aion, bạn có 3 icon aion, bạn chỉ copy AionClient thôi, 2 icon còn lại ko được copy, vì khi cài lại laucher NCwest, đã có rồi)

Cho mình hỏi? Làm sao teleport tới Elyos Reshanta.

3. gaxephay

gaxephay Mr & Ms Pac-Man

tình hình là máy em đang bị lỗi này .... item của gunner với Sw toàn hiện là " test 1 và test2 " , các bác bày em cách fix với , mà chỉ bị như thế này với các item mới của bản 4.0 và class mới , còn các item cũ thì vẫn bình thường

4. whitedragon86

whitedragon86 T.E.T.Я.I.S

5. congtc

congtc Youtube Master Race

6. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Có 2 nhà phát hành Aion là US và EU
    Cái web bạn đưa là Aion EU, do Gameforge mua lại + phát hành ở EU
    Còn Aion này http://na.aiononline.com/en/ là của US, thuộc NCSoft West, một chi nhánh của NCSoft Korea ở nước ngoài
    2 nhà phát hành ko liên quan gì đến nhau, và Aion cũng ko có server gì dành riêng cho Asia cả, chỉ có do nó ko ban IP của Asia nên nhảy vào chơi ké dc thôi :3cool_nosebleed:

7. Demon May Cry

Demon May Cry Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cho mình hỏi, giờ anh em VN tập trung ở sv nào vậy?

8. mr_nỏm

mr_nỏm Youtube Master Race

2 sever chinh la siel va kahrun. Cac sever khac cung co nhung so luong co le it. Ben siel thay co ve hoa thuan hon :d

9. p&d,q.e.d

p&d,q.e.d Donkey Kong

Hòa thuận :). Đây là game chia phe, chiến tranh, thù hằn đã ngấm vào máu thị. Chỉ có máu của kẻ thù đổ xuống mới xoa dịu nỗi đau và cảm giác thành công trà đạp lên người khác.
    P/S: Thế bạn thích game chơi bình bình hay là chơi game để tận hưởng những trận pvp liên tục máu lửa phe phái.

10. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chỉ là game thôi mà, sao phải kinh vậy =))

11. p&d,q.e.d

p&d,q.e.d Donkey Kong

Vui đùa thôi. Cơ mà đúng là máu lửa thật. Gì chứ người Việt mình chơi game có đặc điểm, 2 phe đối địch thì thường thù địch hơn bình thường nhiều. Ví dụ bạn chơi asmo thấy thằng E chạy qua, ví dụ nếu đang vội đi đâu đã hoặc nó chạy mount nhanh, rank cao or vô vàn lý do để mà không pvp nó thì cũng chẳng sao, cơ mà nếu biết nó là dân Việt thì y như rằng, GIẾT :). Hoặc max war thì cứ phải vồ thằng mà mình biết là người Việt khác phe trước, *** cần biết. Đấy là mình thấy đặc điểm dân Việt chơi game là như vậy. Gì chứ các người chơi bên asmo với 2 G bên E là start Việt và Pie of ... chắc chắn là chẳng có cái gì gọi là hòa thuận :), chỉ có thù hằn càng thêm chồng chất thôi.

12. Kalinko

Kalinko Mr & Ms Pac-Man

=)) Chắc chỉ những cái đầu như bạn mới nghĩ vậy =)) Game world pvp, chỗ nào bem đc thì cứ bem, kg bem đc thì thôi, mắc mớ gì fải dân Việt với dân nước ngoài, lol. Cứ mấy cái suy nghĩ vớ vẩn đó thì thà ngồi trong safe zone hoặc ở luôn trong làng cho chắc. Sao đến h vẫn có cái tư tưởng dân Việt chơi khác race là thù ghét nhau thế =)), bị ely hành nhiều wá nên tư tưởng ngấm vào máu rồi hay sao. Just a game, baby :-j

13. p&d,q.e.d

p&d,q.e.d Donkey Kong

Sự thật nó là như vậy. Tư tưởng gì ?. Cũng đừng nói là just game, just game mà nhiều đứa bỏ 12h/ngày ngồi cày ah ?, chơi thì ko bỏ công sức, mồ hôi, tiền bạc, đầu óc suy nghĩ nhiều khi còn hơn là ngồi làm việc ??? với nhiều người game còn là second life rồi bạn ạ. Tùy từng người mà mức độ quan trọng của game nhiều hay ít, đừng đánh giá.
    ?? Chẳng liên quan gì đến suy nghĩ của tôi cả, + tôi là người thích pvp.

Còn chuyện bị hành thì chắc ai chơi game chẳng bị dù ít hay nhiều + qua đó sẽ đâm ra ghét, thù, hận phe đối diện. Thử hỏi xem có tức không khi tự nhiên chạy nửa map ra chỗ con mob làm Q, đến đang đánh thì bị giết + bị camp, ect ect . . . không điên ? Bạn không tức thì trừ khi bạn là chúa. Hay bạn nghĩ bạn là chúa. LOL.

Còn cứ chơi đi, chơi lâu lâu, leveling các kiểu pvp nhiều vào, rồi giữ được tư tưởng game for fun trong trò Aion này thì chúc mừng. Bạn đã trở thành người lãnh cảm :).

14. FallenTear

FallenTear Leon S. Kennedy ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mỗi người mỗi tư tưởng, cách chơi các bác ah.
    VỚi mới thi red nick = Kill \m/

15. pro_vs

pro_vs Donkey Kong

nếu như bác nói thế này thì hóa ra e đúng là ng` lãnh cảm cmnr =)) bản thân chơi cle, toàn bị zerg dí từ đầu đến đít =)) nhiều quá thành quen =)) nhiều khi lại cảm thấy vui bác ợ :7cool_feel_good: =))

16. p&d,q.e.d

p&d,q.e.d Donkey Kong

Thế thì chịu :). Chơi cle sướng thì sướng đấy, dễ chơi, tiền nhiều, slot không phải nghĩ, cơ mà muốn giết người cũng khó, hoặc có khả năng giết nó cơ mà nó chạy cũng chẳng làm gì được. Phải chịu thôi.

17. mr_nỏm

bạn làm ơn suy nghĩ nó tỉnh 1 chút. khác race thì làm mẹ gì có cái chữ hòa thuận. gặp là fang chứ lại còn :7cool_feel_good: ở đây ý mình nói là mem trong legion hòa thuận, chủ yếu bên asmo thôi. bên elyos thấy có vẻ phân tán ko tập trung. bên asmo SIEL khá thân nhau. hay đi pvp và ins cùng nhau. cứ onl là rôm rả. có thời gian mình ở bên KR, thấy onl khá nhiều mà ko ai nói chuyện mấy, cứ cày hùng hục thì cũng chán. lắm lúc nói mà cứ như độc thoại. mấy thím kia ko biết là boots hay người vô hình nữa =)). ngoài ra cũng thấy thấy nhiều người hay tự ý rời legion lắm, cái đó hiếm gặp bên siel chủ yếu là off lâu quá nên bị kick thôi. 2 race gặp nhau cũng ko đến nỗi máu lửa như bạn nói. người Việt mình phân tán bên elyos khá nhiều, nên nhiều lúc gặp asmo phần lớn đều ko nhận ra nhau. tuy nhiên bên asmo có TEAMVIETNAM. thấy có chữ VIETNAM thì ới cái bảo "mềnh cũng là người việt nè" thì bố ai còn hùng hục vào đánh làm gì? mình cũng nhiều lần ngồi bán hàng chém gió với các bạn khác race bên pvp zone nhiều. ko phải ai cũng ham máu me như bạn đâu. cũng có người chơi cả 2 race, thi thoảng làm Q kill elyos hay asmo thì log vào giúp nhau. lắm lúc thấy con khác race chạy cùng đường từ base này qua base khác mà 2 bên có thèm oánh nhau đếch đâu :v chắc chỉ mỗi bạn thấy chữ đỏ là cắm đầu vào fang thôi. nói thế cũng ko phải mình ko pvp nhiều, pull guard bên danaria cho đồng đội đồ sát thường xuyên đấy. mình là cle, nên bạn nói cũng ko chính xác lắm. chơi cle ko dễ như bạn tưởng đâu. mình thấy cle bị zerg đuổi giết là bt. mà niềm vui của cle là 1 lũ đuổi theo cả 1 đoạn đường dài mà ko giết nổi thế mới gọi là vui =)). thêm 1 vấn đề nữa là cle giết người hơi bị xung đó nha, cẩn thận lắm lúc bị cle làm cho ức chế đến chết :5cool_big_smile:

18. p&d,q.e.d

p&d,q.e.d Donkey Kong

LOL. Bạn bè thì nói làm gì. Không khí chơi game chắc bên Siel tốt hơn bên này, bên này Asmo chia bè phái nhiều. Căn bản là đông lắm, cũng không thế tập trung được hết hòa thuận vào một Legion, có người thích pvp, người thích farm, người thích pve, nên điều đó cũng dễ hiểu.
    Cle thì là con dễ chơi nhất chẳng có gì phải bàn cãi cả. Combo skill thì đơn giản, dễ tìm group đi dun, khả năng solo cao nhất game, farm điên , . . . vô vàn điều. Bảo một ông đang chơi quen cle qua chuyển sang chơi temp, sin . . . thì chắc khóc con mẹ luôn. Còn bọn đang chơi các class khác chuyển qua chơi cle thì thấy nó nhàn hạ vl. Vì thế cle + gla là 2 class được chơi nhiều nhất trong game, rồi là soc ..... Không tin thì bất kì thời gian nào cứ search trong game xem có bao nhiêu con cle or gla online so với các class khác sẽ thấy.

19. mr_nỏm

bạn bè ? lol. chơi lâu với nhau thì thành bạn bè hết. còn ai bạn bè ngoài trước khi vào game thì tôi ko biêt. nói bên KR có vẻ ko hòa thuận hơn cũng vì bên ấy quá đông người việt. càng nhiều người không khí càng loãng mà. :7cool_feel_good:. về vấn đề cle thì |"ngủ trong chăn mới biết chăn có rận" người ngoài nói như nào ko quan trọng. ai chơi cle sẽ rõ hơn trong vấn đề này :)

20. Mr Boomba

Mr Boomba Mr & Ms Pac-Man

các pro cho hỏi :
    1- class Gunslinger sub class thành cannon và Dual Pistols hay là ai thích dòng nào thì học theo skill dòng đó?
    2- Tù hôm vào chơi chưa thấy 1con cannon nào? phải chăng Cannon bị lỗi ( Mình đang thich chơi cannon )