Thắc mắc - hỏi đáp về game

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Son Hai, 10/5/09.

1. mumafia

mumafia Mr & Ms Pac-Man

mình lv 40 skill weaponsmithing 399 không cho clearn nữa =((

làm cách nào để train lên 400+ vậy các pro ??

2. Pisogavn

Pisogavn Mr & Ms Pac-Man

399 rồi thì nhận tiếp cái Quest Expret của thằng Weapon Smith đấy,làm xong Quest nó cho up lên 400. Quest đầu còn dễ, cái Quest sau chế kiếm 50 Shining rất khoai,sau nữa thì ko biết vì chưa chế đc kiếm 50 :(

3. hanglom00

hanglom00 The Warrior of Light Lão Làng GVN

hiện giờ đang rất muốn chơi Aion nhưng ko biêt nên chơi US hay EU server nào đông ng vn hơn vậy tình trạng server có lag ko

4. 123cba

123cba Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi dame của sor với ranger, ai cao hơn, tại thấy trong pt oánh boss, con sor chưởng 1 phát, cây hp tụt 1 khúc, trong khi tui (ranger) bắn nó tụt từ từ mà tui toàn cướp dame :|.
    À nhiệm vụ của ranger trong pt là gì vậy :)

5. daihungdung

daihungdung Youtube Master Race

cho mình hỏi cái aion global : mình đăng ký tài khoản trên trang chủ aionglobal.com nhưng không dùng cái đó đăng nhập vào game được

6. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

Hiện nay aion chưa chính thức phát hành , giờ mới chỉ có thể CB thôi , ai có key thì mới chơi CB được. còn trang aionglobal ko phải là officical website bạn vào aiononline.com mà tìm thêm thông tin nhé còn muốn chơi thì phải vào đây https://secure.ncsoft.com/login để đăng ký account mới chơi được .

7. petercrouch

petercrouch Youtube Master Race

cho em hỏi các mã lênh trong AION như xem giờ còn lại để chơi :-w

8. breathe

breathe Guest

cho hỏi cái Q loiterers của elyos lv 12, sao đánh mấy con lephar rev mãi mà ko thấy drop item Q nhỉ

9. mumafia

mumafia Mr & Ms Pac-Man

Quest 1 cũa thằng đó mình làm xong rùi , không biết Q thứ 2 phãi nhận chỗ nào :| , tìm hết mọi nơi rùi vẫn ko thấy , pro giúp thì giúp cho trót nhé , cho mình địa điểm nhận Q thứ 2 đi ;;)

10. Tim Tam

Tim Tam Mr & Ms Pac-Man

Hình như hôm nay bắt đầu update lên phiên bản mới hả anh em ?
    Vừa vào thử, thấy nó đang tự động update cái gì đó nè. Lâu lắc lâu lơ, ko biết khi nào mới xong nữa.
    Bác nào biết tiếng Trung lâu lâu nhớ thông báo tin tức cái ! Chả biết cái gì cả !

11. Pisogavn

Pisogavn Mr & Ms Pac-Man

Thấy vẫn Patch cũ mà, nó chỉ update cái GameGuard 1 tý. Ko thấy có thay đổi gì.

12. 123cba

123cba Mr & Ms Pac-Man

lụm đồ trong nhóm, chọn roll dice là sổ xố ai số lớn nhất là lụm đc phải hok ? :)

13. Tim Tam

Tim Tam Mr & Ms Pac-Man

phải đó.
    có khi mình đổ xí ngầu dc 99 điểm !

14. Pisogavn

Pisogavn Mr & Ms Pac-Man

Max là 100. Có thể tự đổ xì ngầu: /roll 100 :D

15. goldton

goldton Youtube Master Race

Aion có kiếm ra tiền như worldofwarcraft không vậy các bác=(( các bác thông cảm mình muốn kiếm tiền từ game=(( chưa chơi bao giờ nhưng rất máu chơi game mình không biết:P và Aion có phải mất tiền như world of warcraft không các bác? và nếu mất thì bao nhiêu tất cả để chơi được đầy đủ mọi phiên bản =((

16. sinhpc

sinhpc Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi khi chơi AIOn CN,mỗi tài khoản sau khi khởi tạo thành công sẽ được chơi free 5h phải không? Có phải cứ sau mỗi lần đăng nhập, mỗi tài khoản chơi được 5h free,sau 5h free thì không chơi được nữa phải không?
    các bạn có thể nói rỏ hơn về vấn đề này không?
    Xin chân thnahf cảm ơn!

17. 123cba

123cba Mr & Ms Pac-Man

Bình thường là vậy, sau 5h free nó đá ra ngoài(có vào lại cũng hok đc, đóng tiền rồi chơi típ ;;)). Nếu region mới mở thì nó khuyến mãi mấy tuần lận

18. Pisogavn

Pisogavn Mr & Ms Pac-Man

Ko biết do mạng cùi hay ko biết dùng Skill mà mình xài Skill chậm hơn rất nhiều so với tụi Trung Quốc,1 vs 1 với mấy con cùng class, ngang ngang đồ mà toàn thua, đi cùng Group, thấy thằng Assassin đồ cùi hơn mình,lvl thấp hơn mình mà giết người như rất nhanh,trong khi mình chậm rù :(. Chơi Assassin cầm Dual Dagger mà xài skill thấy có khi còn chậm hơn cả thằng cầm Dual Sword ... :| Ko biết lý do gì ??? Có macro gì ko biết? Ai chơi Assassin hay am hiểu vấn đề này, chỉ giáo dùm. Thank :) (Đang dùng VNPT trọn gói 275k/tháng, có ai bị như mình ko ? )

19. mumafia

mumafia Mr & Ms Pac-Man

mình cũng sài đường truyền giống bạn và giờ cao điểm cũng gặp nhiều trường hợp tương tự , mình nghĩ là do vấn đề IP tạo nên delay skill nên lúc pk mình sẽ chậm hơn đối thủ china 1 ít ^^

anh em cho hỏi quest farm gold stone mình có thể nhận được ở những nơi nào vậy ;;)

20. bloodomen

bloodomen Temet nosce GVN LEGENDARY ⛨ Empire Gladiator ⛨ Moderator

God Stone hay là Gold Coin ?

Nếu là Gold Coin hình như nhận ở làng ven biển bên Inter, trong mấy cái lều.