Thắc mắc kỹ thuật về cài đặt game, click vào đây

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 27/7/07.

1. steppe Copious

steppe Copious The Warrior of Light Lão Làng GVN

bạn click chuột vào ô [none] phía trên, sau đó gạt lên, nó sẽ hiện ra giá trị kiểu như -Y Axis, sau đó Enter, con trỏ sẽ tự động nhảy xuống ô [none] bên trái, làm tuơng tự như vậy cho đủ 4 ô [none], tương ứng lên, trái, phải, xuống.

nhìn hình thì thấy bạn đã set nút move cho analog trái rồi, nhưng chưa set camera cho analog phải. nếu như bạn không gạt được cần analog phải thì vui lòng vào control panel của win để test xem cần analog phải ấy có hoạt động không nhé ...........

2. lehoangcabd

lehoangcabd Youtube Master Race

sao mình test analog phải nó toàn nhận là buttons 1,4,3,2 k à bạn, chỉ có analog trái là nhận bình thường thôi, bạn giúp mình chỉnh với thanks

3. steppe Copious

bạn test trong control panel của win nó bị vậy à?
    nếu vậy thì chỉ có cách update driver của gamepad thôi.
    hoặc một giải pháp khác là sử dụng PPJoySetup .
    cái này là gán nút bàn phím cho tay cầm, chi tiết sử dụng và cài đặt vui lòng tham khảo google ...... :)

4. lehoangcabd

lehoangcabd Youtube Master Race

bạn ơi cái analog trong bảng mình k thay đổi được, cả analog bên trái luôn chứ k riêng gì cái bên phải, 2 cái analog này làm như mặc định trước vậy đó bạn. nói chung là mình chỉ có thể thay đổi nút được thôi à còn cái analog là pó tay. còn cách nào khác k bạn.

5. steppe Copious

không thay đổi là hư rồi hay là nó bị sai hướng?
    nếu hư rồi thì chịu, thay gamepad khác thôi.
    nhưng bạn đã sử dụng PPJoySetup ở trên chưa? có thể sử dụng thêm Xpadder thử xem

6. Fallen_Angel_

Fallen_Angel_ C O N T R A

Các bạn làm ơn giúp mình chút nhở, kô biết Re5 có phần file nào có thể thay đổi setting của Video ở ngoài không? Mình cài game vào báo out of range (game vẫn chạy, nhạc có đầy đủ bấm các nút vẫn nghe thấy).

7. duocsnake

duocsnake Donkey Kong

sao mình install re5 nó báo lỗi InitRpl Failed Errorcode:80070002
    đã cài NET , Dir , GFWL ....đầy đủ

8. conanran12

conanran12 Dragon Quest

Chắc bạn kick vào file re5dx9 phảj kô .Bạn phải kick vào launcher đừng kich vào re5 dx9. Kick vào launcher sau đó hiện lên bảng sau đó chọn dx9 rồi vào chơi

Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  9. duocsnake

duocsnake Donkey Kong

click vào re5dx9 thì nó báo như vậy còn click vào launcher thì nó vô xong blackscreen rồi out ra lun ..........

10. conanran12

conanran12 Dragon Quest

Bạn đọc cấu hình nhà bạn cho mình xem nào ? Vào cái out ra lun có thể do kô đủ cấu hình

11. duocsnake

duocsnake Donkey Kong

chơi ở quán mà làm gì có máy mà chơi
    về phần cấu hình thì mình xem rồi 2 máy = nhau
    nhưng máy kia lại chơi bt
    nhưng 1 máy bị gì mà mội lần vào gta sa hoặc iv là bị analog input cannot display video mode
    ko bik bị gi

12. conanran12

conanran12 Dragon Quest

có thể do driver card vga . Hay máy đó cùi quá nhưng máy bên cạnh nó dùng cách config máy cùi cũng siu mượt nên chơi được . bạn thử tìm hướng dẫn config re5 cho máy cùi

13. kiluvny102

kiluvny102 Youtube Master Race

cái vấn đề này là do driver có vấn đề, hoặc là do máy chủ cấu hình quá thấp, bạn tìm hướng dẫn cài config nhé(dành cho máy cấu hình thấp __"

14. babynhut

babynhut Youtube Master Race

Mình đang chơi Resident Evil 4 mà ko biết cách điều khiển nhân vật sao cho linh hoạt mình có cần kài thêm chương trình hay mua kái tay cầm về chơi ko

15. yokool

yokool Youtube Master Race

Ai có file nativePC của RẸ ko cho mình xin với. Dowload vể cài đặt toàn bị lỗi ở file này thiếu file tùm lum. Chán.

16. duocsnake

duocsnake Donkey Kong

update directx mới nhất, net framework 3.5 >>> , microsoft visual c++ 2010 thử xem

17. Yunken

Yunken Youtube Master Race

Các bạn ơi cho mình hỏi là mình cài Re5 vào máy, nhưng khi chạy file Launcher ờ Direct 10 thì màn hình đen thui, một lát rồi văng ra, rồi mình thử chạy ở Direct 9 thì nó báo lỗi "Resident Evil 5 Has Stopped Working". Vậy thì làm sao để khắc phục lỗi này để chơi được vậy các bạn ? :-s. Máy mình dùng Win 7, Ram 8gb, Card 560ti ( đã up Driver mới nhất ), Direct 11

Chỉnh sửa cuối: 13/10/12
  18. vietchtq2009

vietchtq2009 Youtube Master Race

cảm ơn bạn nha m cũng bị như vạy mà bjo chơi đc rui hi

19. Yunken

Yunken Youtube Master Race

Cũng bị y như bạn, nhưng mà mình đã khắc phục được = cách cài Game for Windown Live vào, tạo 1 Acc và thế là vào chơi game ở Direct 9 và 10 bình thường, ko bị màn hình đen :D

20. iamlekhang

iamlekhang Youtube Master Race

các pro xin chỉ giúp cách khắc phục lỗi ko thấy hình nhân vật khi chơi re zero,mình xài dophin 3.0_804,tốt độ rất tốt mọi thứ đều tốt chỉ có ko thấy nhân vật và những con ma thôi.....máy mình ci3,ram 4g,win xp sv2,cảd màn hình 1g...mong các pro chỉ giúp