Thắc mắc kỹ thuật về cài đặt game, click vào đây

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 27/7/07.

1. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

show config lên xem nào, chứ nói không như thế thì chịu

2. pokeking

pokeking Donkey Kong

cấu hình máy mình như này, chơi đc bản nào ko:5cool_beat_plaster:, thèm RE remake, RE0,4,5 quá:3cool_adore:
    [SPOIL][​IMG]
    [​IMG][/SPOIL]

3. hungdo89

hungdo89 Youtube Master Race

Mấy anh ơi! Em mới cài Resident evil 5 vào mà sau khi cài cái Microsoft Game for Windows thì lúc vào game nó không có hiện ra cái bảng windows live trong game thì em không thể save được! Làm sao bây giờ mấy anh!:3cool_adore:

4. thienhungbui

thienhungbui Youtube Master Race

chắc bác dùng win 8 hả? bác unistall games for windows live đi rồi reset máy, xong vào đây down bản mới nhất về và cài là chơi được nhé http://www.xbox.com/en-US/Live/PC/DownloadClient

- - - Updated - - -

Nhân tiện xin được nhờ các bác trợ giúp. Nhà em có 2 máy tính, 1 PC cắm dây mạng và 1 laptop dùng wifi. 2 anh em đều chơi re5, và muốn co-op. Nhưng lại nảy sinh vấn đề, đó là PC host chơi chapter thì laptop join chơi được ngon lành, nhưng host mercenaries thì cứ join vào nó báo connection has been lost. Ngay sau đó em chuyển sang dùng laptop để host, thì khi PC join, k tìm thấy host của em. Nghĩa là PC host thì laptop join đc (chỉ khi host chơi chapter còn mercenaries thì k đc), còn laptop mà host thì PC k thể tìm thấy host mà join. PC chạy win 8 32bit, laptop chạy win 8 64bit. Theo em nghĩ là do thiết lập mạng LAN trong gia đình nên nảy sinh vấn đề như vậy. Cao nhân nào giúp được tụi em k ạ :(

5. mickeycam

mickeycam Youtube Master Race

Máy mình dual core ram 4G rard 512 không biết có chơi được k

6. huyanhc19

huyanhc19 Youtube Master Race

Em chào các anh. Em là mem mới. Thật sự là em cũng nghiền cái game này lắm lắm. nhưng mà không làm sao biết cách mà chơi được. Như cái Re 3 em vào đến cái September là đứng im. Bây giờ nhiều mục quá em không tìm nổi. Anh chị nào chỉ hộ em. Cho em đường link dow game 123456 về và dạy luôn cách cài đặt để có thể chơi được. Hoặc chỉ cho em đường link nào mà có sẵn bài hướng dẫn cài đặt rồi để em đọc với ạ. Em xin chân thành cám ơn các anh các chị

7. phanchris5

phanchris5 Mr & Ms Pac-Man

mình muốn hỏi là cái bản RE revel này mình down và cài rồi, nhưng mà mình ko biết là khi mới vô chọn no save data, mà mình lỡ chọn yes, giờ nó cứ bắt chờ down cái gì từ RE.net về mà lâu lắm, đợi cả 1 tiếng cũng k thấy vô dc màn hình chính (, ai đó chỉ giúp mình với, cấu hình thì mình dư sức chơi mà ko vô dc game chỉ vì nó bắt chờ obtaining from RE.net ~~

8. Ed TOM

Ed TOM T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

^ Theo mình nghĩ thì vào "C:\Users\*Tên user*\AppData\Local\CAPCOM\RESIDENT EVIL REVELATIONS" xóa file config đi.
    Rồi vào thư mục save xóa nốt file save luôn thì chắc là được.
    Nếu xài thuốc FLT: "C:\Users\*Username*\AppData\Local\FLT\Steam\222480"
    Xài giả lập steam của Reloaded thì nằm ở: "C:\ProgramData\Steam\RLD!\222480\storage"

9. phanchris5

phanchris5 Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bạn nhiều lắm, mình khắc phục được rồi

10. chaugiang529

chaugiang529 Youtube Master Race

ai giúp mình với mình cài RES 5 vào rồi nó hiện ra Game for window live mình cũng cài rồi nhưng vào game là đen thui rồi lại văng ra là sao! ai biết chỉ mình với !

11. faqns

faqns Youtube Master Race

Xài XP nên chẳng cài được mấy game, đúng là cái máy cùi của mình

12. Valmar Elpis

Valmar Elpis Youtube Master Race

cho mình hỏi sao mình cài RE6 vô rồi mà nó ko vào game dc vậy? màn hình cứ đen thui ko load dc dù đã cài crack

13. QUYNHPHONG

QUYNHPHONG Youtube Master Race

Mọi người cho mình hỏi, RE2 trên máy mình lúc save xong, ra ổ C vị trí lưu file thì thấy file có hình con mắt. Nhưng vào game thì không load được? Ai biết cách trị lỗi này không? Chỉ mình với.

14. Manofwar

Manofwar Mr & Ms Pac-Man

Mình rất thích game này nhưng chưa chơi 1 phiên bản nào. Chỉ toàn xem phim. Bác nào có hướng dẫn download và cài đặt bản mới mới cho tôi với. Thanks

15. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Bạn làm như này nè:

16. QUYNHPHONG

QUYNHPHONG Youtube Master Race

Mọi người cho mình hỏi: mình sử dụng tay cầm PS3 để chơi RE4 trên PC. Vào game thì nhắm bắn nhưng LEon thì giương súng lên trước mà không xoay trái,phải, lên xuống được và đến lúc bắn thì tay cầm rung mạnh rồi bị lỗi màn hình xanh. Ai biết cách khắc phục, chỉ mình với. Máy mình win 7 64bit.

17. Cơm nguội

Cơm nguội Donkey Kong

mình ko tìm thấy link down Resident Evil HD Remaster 2015 (mặc dù đã search GG, GVN), bạn nào giúp mình cái link với. Cám ơn nhiều.

18. Dragon_Treasure

Dragon_Treasure Mario & Luigi

Mình chơi RE6 phần merc bị lỗi sending record data... ai biết cách khắc phục lỗi này không ạ?

19. Elrune

Elrune Youtube Master Race

Mọi người tư vấn giúp với. Máy mình là core 2 duo E8400 ram 4gb nhưng chơi RE 5 thấy vẫn giựt quá mình tính mua thêm cái Card màn hình nhưng không biết cái nào hợp, ai biết giúp với

20. Nô ngây thơ

Nô ngây thơ Liu Kang, Champion of Earthrealm

cứ bị lỗi này miết là sao nhỉ :(