Thắc mắc về game 12 Sứ quân post vào đây !

Thảo luận trong 'Loạn 12 Sứ quân' bắt đầu bởi BM, 4/11/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Khu`ng_Sao_War

Khu`ng_Sao_War Youtube Master Race

ủa cho mình hỏi làm sao để tăng số turn dzậy ?? nếu mình không online một ngày thì số turn ngày đó có được cộng vào ngày hôm sau hông??? và muốn lính có sức mạnh lớn nhất thì phải làm sao??

2. longnhihoa

longnhihoa Legend of Zelda

nơi đó để bạn bỏ quân vào khi thu wân cho đỡ tốn rượu , hoặc để cho tướng thu thuế lấy tiền cho sq ...

0h mỗi ngày tướng của bạn sẽ được tăng 75 ngàn turn ...
    nếu số turn tăng đến 300 ngàn là không tăng nữa , cho nên 4 ngày chơi 1 lần hết số turn cho khỏi phí ...

3. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

cho tui hỏi làm sao để đăng ký để vào chơi vàn đăng ký ở đâu vậy xin chỉ rõ cho tui xin cảm ơn

4. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

trước tiên bạn vào www.gamevn.com sau đó bạn vào mục diển đàn , bạn phải đăng ký 1 username ở tại diễn đàn này.
    sau khi đăng ký thành công , admin gamevn,com sẽ gửi mail về cho bạn , bạn sẽ thấy 1 dòng địa chỉ liên kết tới site của gamevn.com , bạn phải nhấp vào đây để account của bạn có hiệu lực .
    sau đó bạn vào www.gamevn.com/12sq , đây là chổ chơi LOẠN 12 SQ đó , bạn sẽ thấy 2 mục :
    1) user name: bạn ghi user của bạn
    2) pass: mật khẩu của bạn ( cái user name mà bạn đăng ký bên GAMEVN.com đó).
    nếu 1 người bị đánh 6 trận ( bất kể kiểu gì , trừ kiểu đánh số 7 ra) thì bị sập cầu . sự sập cầu này chỉ mang tính chất tạm thời . có nghĩa là vẩn bị ăn đòn khi tới thời gian . vậy thì bao nhiêu phút mới hết sập cầu : khoảng gần 1 h00 đó ===> tha hồ làm ăn rồi .
    bạn nên chơi nhiều con tướng ( thuật ngữ chuyên môn gọi là : Clone đó hihi ) . mục đích là để sập cầu làm ăn yên ổn . hai là dọn dẹp TOWN để bạn vào làm kinh tế yên ổn , không bị mất lính thu thuế oan uổng .
    bạn không bỏ lính vào TOWN được thì chỉ có 1 nguyên nhân . town bạn vừa chiếm lại bị người khác chiếm lại rồi . nếu bạn không thấy hoặc không để ý sẽ không biết tại sao đâu .
    nếu bạn cẩn thận , bạn nên vào town lại thường xuyên , mục đích là để Upload dữ liệu ngay tại thời điểm đó . thường 2 town 6,7 rất khó chiếm vì đó là 2 town giàu nhất trong số 12 town mà , dân số ở 2 town này 40000 dân . bởi vậy chuyện tranh giành cũng là điều xảy ra như cơm bữa vậy.
    theo mình kinh nghiệm nếu bạn có nhiều con clone tướng , thì không lo , bạn thu tới 60 % vui vẻ cũng không lo mất linh thu thuế . còn bạn chơi ít hoặc SQ bạn yếu thì tốt nhất thu thuế 1 cái bỏ tiền vào 1 cái .
    như vậy ANH EM MỚI VUI VẼ CẢ LÀNG CHỨ

5. DASmaxter

DASmaxter Donkey Kong

cho hỏi phó tướng có quyền thay đổi chủ tướng khi vào thay đổi thông tin hay vao thay đổi chủ tướng khong vậy

6. PMHung200376

PMHung200376 Mario & Luigi

NO !
    SAu đây là quyền hạn của CHỦ SOÁI :
    1) Được lấy tiền thoải mái mà không sợ bị thằng nào chửi rủa ( cái quyền này đã nhất )
    2) có quyền cách chức 2 phó tướng
    3) được quyền xa thải ( đó là nói nhẹ , còn nói như BÚA TẠ LÀ CÚT XÉO )
    4) được quyền thay đổi thông tin của SQ ( DS SQ đồng minh , đối địch)
    5) được quyền tuyển tướng ( tên này chơi hay thì tha hồ to miệng , còn nếu hắn chơi dở thì không sợ bị ai sờ gáy : đúng là gần VUA NHƯ GẦN CỌP)
    6) Khi chủ soái bị mất mặt ( vd như bị dựt bồ , bị BÒ đá , thấy tự nhiên nổi máu 35 ( ih lộn máu anh hùng rơm cứu mĩ nhân )
    thì quyết ĐỊNH SQ NÀY LÀ KẺ THÙ , TỤI BÂY CÀY TIỀN ( chừa tau) để cho nó về thời kì ĐỒ ĐÁ .
    Khà khà ( đó là CHỦ SOÁI )
    còn PHÓ SOÁI cũng nhiều quyền lém , nhưng là người ĐÚNG MŨI CHỊU SÀO , BỊ NGHE MẤY TƯỚNG NÓ CHỬI NHIỀU NHỨT , KHÔNG ĐUỔI VIỆC THẰNG CHỦ SOÁI ĐƯỢC ( trừ khi ÂM MƯU SOÁN ĐỌẠT ) .....
    V v và V V

7. troc

troc Dragon Quest

Ủa vậy là kiểu đánh "5 anh em trên 1 chiến xa (chưa xong)" la` đánh dùng voi với lại ngựa, xe ngựa v.v... đó ha? Tui mua quá trời voi bây giờ không xài được :lol:

8. Iori Yagami

Iori Yagami Mario & Luigi

----Kiểu đánh đó vẫn chưa hoàn tất ..

9. nhdat

nhdat Youtube Master Race

giúp mình với! hãy chỉ giúp mình cách nào đưa hình lên trong 12sq.

10. nhdat

nhdat Youtube Master Race

cho mình hỏi chừng nào 12sq mới đưa ra bàn hoàn chỉnh vậy

11. ilu

ilu Mario & Luigi

to nhdat : vào phần tuỳ chọn-> có hai mục là rữa tay gác bàn phiếm và thay đổi hình ảnh.
    nhấn vào thay đổi hình ảnh sau đó thì chọn hình ảnh mà bạn đã chọn từ forum vậy thui, còn bản hoàn chỉnh xe ra mắt khi mà bõ thông báo lỗi kô còn hoạt động trong vòng vài tháng đó mà :D

12. giaosutinhyeuracroi

giaosutinhyeuracroi Mr & Ms Pac-Man

Tại sao tui ao rồi mà vẫn bị bà con nó đánh vậy nhỉ ?
    Đáng lẽ ra khi ao rồi không bị đánh chứ !
    Đánh thế chỉ có mấy gã mạnh rồi ăn hiếp kẻ yếu ,đàn áp kẻ yếu mà thôi !

13. troc

troc Dragon Quest

Hi` hi` out rồi vẫn bị đánh được mới là cái hay. Vì vậy trước khi out bạn nên bán hết rồi xài hết tiền. Nếu không may (như tui bị mấy lần) thì là phí lắm. Nếu chỉ đánh được mấy người online đâu có hay. Làm như vậy vị trí ai củng không chắc chắn. Thằng ít điểm củng có thể lên và người nhiều điểm củng có thể xuống bất cứ lúc nào.

14. BlackShaman

BlackShaman Legend of Zelda

Có ai biết làm sao coi được thông tin của các tướng đã ra khỏi sq của mình ko ?

Sáng nay thức dậy mất hơn 2xxx tỷ ko hiểu lý do . Check lại Danh sách thành viên vẫn như cũ chả ai ăn hơn 2000 tỷ >> có ai đó lấy hết tiền rồi dong. Tiền bạc chuyện nhỏ >> nhưng phải săn tên này cho bằng được.

Ai biết cách tui tặng 500 tỷ cuối tháng.

15. *(^_^)*

*(^_^)* T.E.T.Я.I.S

tại sao nhiều lúc tui vô được bảng thông báo rồi nhưng khi ấn tiếp tục để vào game thì lại bị văng ra ngoài, có ai giải đáp dùm không, xin cảm ơn nhiều.còn số người đang online là số người đang chơi game hay số người đợi chơi vậy, nhiều lúc online 120 người thì tui vô không được còn 122 hoặc 123 thì có lúc vô được nhưng vô rồi thì mạng rất chậm.

16. Zedlist

Zedlist C O N T R A

Chắc khi login bạn nhấn giữ
    :)
    phím enter hoài cho nên khi
    :)
    bấm vào đây thì bi kick ra

17. *(^_^)*

*(^_^)* T.E.T.Я.I.S

tui có nghe nói clone là cái nick phụ phải không, làm sao có thể tạo được 1 clone ?

18. Zedlist

Zedlist C O N T R A

Clone mà là thắc mắc hả
    :):):)
    Ông hỏi sao mơi tạo nick phụ được hả
    Thì lấy cái mail khác đăng kí tên khác
    Rồi vào 12sq chơi
    :):):)

19. longnhihoa

longnhihoa Legend of Zelda

trước khi bạn mời ai , thê nào người đó hoặc bạn chả gởi tin nhắn cho nhau , vô thư phòng xem là biết a' ...

cuối tháng trả tôi 1000 tỷ nha , hihi ...

20. phhoang47

phhoang47 Youtube Master Race

làm thế nào để được lọt vô top 100 cuối tháng dzị mấy huynh ơi ...cái bảng xếp hạng trong phần tướng là bảng xếp hạng của những tướng trong vùng đó thôi phải không ....vậy làm thế nào để vào được top 100 cuối tháng nà ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.