Thanh Vân Môn Toàn Tập

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi Dark87, 28/1/09.

1. max_ms

max_ms Persian Prince GVN Veteran

ai biết skill Quy Nguyên Chân giải ( thiên thư )có tác dụng gì k :-/ tớ tăng rồi mà tháy k có gì=((

2. fimi

fimi Donkey Kong

tăng thiên thư cho TVM thế nào :D

3. samhungsanh

samhungsanh Mr & Ms Pac-Man

Tùy ông nâng skill như thế nào nữa nhưng TVM có "giá" nhất là tăng thiên thư quyển 3: tăng từ hàn băng thích xuống tới Ngư lội thuật rồi quẹo phải (tức là từ trên dếm xuống 3 ô rồi quẹo, vì tui ko nhớ chính xác lắm). Khi đó ~ chiêu aoe sẽ nhân đôi đâm với chính xác gần như tuyệt đối.
    Ông nên tinh toán lv sao cho hỗ trợ gần đúng với lv hiện tại của ông, nếu chưa cần nâng hoac chưa đủ lv thì nâng skill hồi mana ở uyển 2 đó, hình như là skill đầu của cột thứ 2 từ trái qua.

4. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest GVN Veteran

thiên thư cho TVM cũng chia làm 3 đường như kỹ năng thôi .
    1 là thiên thư hỗ trợ cho những chiêu đánh 1 mục tiêu ( cuốn 1 ) như các chiêu kiếm khí .
    2 là thiên thư hỗ trợ cho những kỹ năng bị động ( cuốn 2 ) tăng hiệu quả của các kỹ năng bị động lên .
    3 là thiên thư hỗ trợ những kỹ năng đánh đám đông ( cuốn 3 ) có tăng chính xác ,công kích , thời gian hồi ....
    cái thiên thư cuốn 3 mà tăng 95-100% công kích, chỉ tác dụng cho mục tiêu chính ( mục tiêu mà mình click chuột ) thôi , còn các con xung quanh thì công kích ko đổi .

5. Dark87

Dark87 Legend of Zelda GVN Veteran

bổ sung chút:'> thiên thư thứ 2 cũng tăng công kích cho kỹ năng đánh lan đấy:'> hầu như la ai theo duong danh lan cung tăng gần full cuốn 2:'>( ngồi ngó tụi TQ )

6. Nerco

Nerco Chổi đót quét nhà 20k một cái GVN Veteran

nghe đồn skill cuối quyển 2 tuyệt thanh trí khí có thể 1 hit tiễn cả 20 em về trời xác nhận giùm cái này đi Dark :'>

7. Darkman2511

ôi rào ,skill ngự lôi thuật cấp 1 cũng có thể 1 hit tiễn 16 em bươm bướm ngoài thành hà dương lên dg` đó thôi .

skill đó dùng hp&mp để cast, cho nên có thể nói là dmg xuất ra khá mạnh . thời gian hồi 60 giây, xem như nó là ultimate đi vậy . cấp 120 mà ,xác nhận sao mà đc :)) .

cuốn 2 thật sự ko có hỗ trợ nhiều cho các kỹ năng đánh lan . có 1 skill duy nhất là tăng thời gian định thân của kiếm quyết ( skill này single target ) và lôi đình chấn nộ ( cái nài aoe ) nhưng chỉ là tăng thời gian định thân thôi, hoàn toàn ko + 1 tí công kích nào cả .

tụi TQ tăng gần full cuốn 2 là thực chất để lấy skill Tuyệt thánh khí trí ( skill đc coi là ultimate như mình nói ở trên ) và skill hoa thiểm chi ca , skill này hỗ trợ cho 2 skill ở tầng 4 , 1 là skill kiếm trảm long quyết ( tăng dmg chí mạng lên 25% ) , 2 là skill buff chân nguyên hoa thiểm cấp 1 tăng 15% công kích bản thân ,(mỗi cấp thiên thư đc tăng thì skill buff chân nguyên này đc thêm vào 4% 2 cấp là 8% , và dmg chí mạng bản thân đc tăng thêm 15% nữa )

8. Dark87

Dark87 Legend of Zelda GVN Veteran

ta mà biết ta té liền:'> đã khai từ đầu là chưa mò qua TVM 10x mà:'> đọc sách vở ngồi nhìn người ta build cũng chưa nghĩ ra 1 hướng build nào cho 9x do len:'> vẫn cứ ngồi đọc típ....

9. Darkman2511

thì tớ chỉ xác nhận lại tăng cuốn 2 thì chỉ có thêm 1 skill AOE nữa thôi ,những skill có sẵn ko mạnh lên đc . Chỉ mạnh các skill bị động .

thế là bạn đã có 1 TVM max buff + passive skill , mana regen như gió , HP + MP dư dã , đánh tàm tàm ...

10. chituan

chituan Mario & Luigi

Mình coi cái clip tvm train aoe bên forum trụ tiên thì thấy nó buff thiên tiên hộ thể mà delay rất nhanh :o có thể nói như skill vừa hết thì delay xong và có thể buff tiếp tục. Train thì khỏi nói, solo quái đánh toàn 1 máu. Mình nghĩ là nó tăng skill băng tâm quyết 1 skill xong vào thiên thư cuốn 2 tăng hỗ trợ băng tâm ngọc quyết. Mình đọc thì thấy nó ghi là "bỏ wa kĩ năng chờ của thiên tiên hộ thể" và lv 75 có the tang dc. Bác nào bik vụ này thì confirm cái. :x

11. Darkman2511

thiên tiên hộ thể là buff kéo dài trong 10 phút , hồi có 120 giây . buff nhanh hơn để làm gì ? có skill thiên thư giảm 10 giây thời gian chờ (3 lv là giảm 30 giây ) đó, ko phải là bỏ luôn thời gian chờ .

có phải ý bạn đang nói chân nguyên hộ thể và băng tâm quyết, 2 skill đó buff trong thời gian ngắn ( tồn tại 10 giây và 20 giây ) hồi tới 120 giây, thì bạn tăng skill thiên thư phản phác quy chân nó sẽ giảm thời gian chờ bớt 10 giây mỗi cấp .( đã nói ở trên )

cách tăng thiên thư đơn giản nhất cho TVM thích đánh mạnh về single ( boss , pvp ) thì tăng cái nhánh bên trái của cuốn 1 , cho tới cùng skill kiếm ma túc mệnh lv 120 là tất cả các skill kiếm quyết đều mạnh lên . đơn giản thế thôi ...

12. Thinh23_01

Thinh23_01 Youtube Master Race

co cách buit nào dùng để fam ko các bác

13. chituan

chituan Mario & Luigi

Bạn đọc kỹ lại thiên thư tvm cuốn 2, skill Băng tâm ngọc quyết khi lớn hơn 1 cấp thì skill băng tâm quyết sẽ thanh trừ thiên tiên hộ thể ( vd thiên tien hộ thể vẫn còn đang delay thì buff skill này len thiên tiên hộ thể sẽ hết delay ngay lập tức và tiếp tuc dùng dc). Nếu ko tăng skill thiên thư này thì băng tâm quyết chỉ có thể thanh trừ Chân Nguyen hô thể, tieu dao du và luyện khí hoàn thần.http://forum.trutien.vtczone.vn/showthread.php?t=148&highlight=train+aoe bạn vào link này coi clip tvm train thì biết. Nó 12x đồ chỉ +2 +3 và chỉ buff thiên tien hộ thể và băng tâm quyết. Buff băng tâm quyet ko fải lấy def mà de làm mất delay của ttht và buff tiếp. Quái ngang cap dánh chỉ 1 máu. :>

14. Darkman2511

ồh giờ đọc kỹ thì ra đã hiểu ý bạn nói .
    thiên tiên hộ thể tồn tại trong 12 giây, hết 12 giây mình buff băng tâm quyết để reset cool của thiên tiên, thì mình sẽ đc thêm 12 giây nữa . hết 12 giây đó thì mình cũng ngồi ngó vì cool của băng tâm quyết cũng là 120 giây thôi .

15. phong tình

phong tình Donkey Kong

mấy skill chân nguyên hộ thể, thiên tiên hộ thể chỉ dùng lúc cấp bách chứ thời gian xài ít quá , về sau này có đồ giảm delay nhưng cũng chả được bao nhiêu s cả. chơi TVM thì nên chú trọng vào dame là chính vì máu và def không cao nên chỉ có cách là gây sát thương càng cao càng tốt trước khi địch đến mình thôi. Tôi tăng TT hay tăng điểm chính thiên về chiêu đơn, không tăng Aoe, có cũng chỉ 1 lần

16. chituan

chituan Mario & Luigi

max thiên tiên hộ thể là 36s đó bạn, thiên thư -30s delay nữa là delay 90s. Có thể nói voi thiên tiên hộ thể + max thien thư x8 def và bang tâm quyết thanh trừ thì coi như trong 36 x 2 = 72s TVM đã o trong trạng thái vô địch rùi. :x
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chính 2 skill chân nguyên và thiên tiên hộ thể là 2 skill buộc max của TVM đó bạn. Nếu bạn lên cao và vào động train thì sẽ bik tác dụng của nó. Wái cả 30 40 con cùng lúc mà ko có thiên tiên thì có mặc đồ +10 cũng lên dĩa neu ko có thiên tiên. Nên nhớ chỉ cần 1 pt có 2 TVM thay nhau thiên tiên thì solo dun rất khỏe nhé :x

17. Darkman2511

ồ ra là thế, mình đã được mở rộng tầm mắt , cám ơn bạn chituan rất rất nhiều . :D

18. soicon94

soicon94 Youtube Master Race

Cách năng theo pk mà mình biết là Skill thì cứ theo đường bên trái mà phăng còn thiên thư thì cứ quyển 1 mà bửa :D:D:D:D

19. tongdung_12

tongdung_12 Youtube Master Race

cho mình hỏi nhỏ nha thế skill thiên thư cộng theo pk Quỷ Vương Tông thì công như thế nào

20. rinoa2000

rinoa2000 Youtube Master Race

Dark xem lại link mấy file ảnh dc ko bạn, toàn die hết cả rồi kìa :D