Thảo luận cách build team trong Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Tetsusaiga, 19/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangdaovt

hoangdaovt Youtube Master Race

về phần mình(chưa có nhiều kinh nghiệm), mình build theo kiểu 1 sword 2 spear 1 gun:D
    sw tank
    spear damg chính
    gun tỉa:D

2. J__

J__ Youtube Master Race

Ai cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh lại hàng cho char và merc.Mình chơi Bow,muốn nó xuống hàng 2 thì có được không ^_^

3. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

My info -> formation...

4. J__

J__ Youtube Master Race

Thanks .

5. hawkhawk

hawkhawk Mr & Ms Pac-Man

team mình 3 gun [1main] 2 sword , 1 viking , 1 shaman , 1 monk rồi, giờ mình 50 thì nên lấy beast hay lấy thằng cannon nhĩ :) ? Mọi người ghóp ý dùm nhé :)

6. KaiSan

KaiSan Legend of Zelda Lão Làng GVN

Lấy thằng exor vào. Hoặc Beast đẻ tank

7. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light

Hỏi xíu......

Team tui h là:

sword(main)..|sword..|sword
    gun.............|gun.....|gun
    shaman........|monk

Main hiện tại là lvl 41. Có chuyện này là sao tui thấy team này sao tui thấy càng ngày càng đuối.........3 gun nếu ko có buff brutal thì gần như chả bao h stun nổi, còn buff brutal khi PVE thì hao quá vì mất máu gunner mà cũng phải vài turn sau mới stun nổi, trong khí mobs lvl cao toàn con điếm đánh bất cứ vị trí nào trong team, buff brutal cho gun chẳng khác nào tự sát. Còn PVP thì con main tui đứng đầu vậy thì chắc chết trước khi shaman kịp buff brutal cho gunners, roài chờ gunners stun.

Ngay như bây h phải đi đánh con night fox mà thấy vất vả quá chài, mấy con boss trước còn tạm tạm mà ko hiểu sao đánh night fox thấy đuối kinh.

Có thể 1 phần là tui vừa up 4x nên team chỉ vừa phải đủ member chứ chưa đủ chất, nhưng thật sao tui thấy sao sao, giống như team chỉ mạnh trên lý thuyết..........

Còn 1 chuyện nữa muốn hỏi là holy guard có làm mất protect ko?

Từ lúc lên 4x bắt đầu đi FL xem thử thì chỉ thắng dc team noob, chứ nó focus main là chịu ko nổi, die trước khi kịp stun...............

Sau này lvl cao hơn thì thix con exo, tính để nó tank rồi main sword xuống line 3, như vậy PVP có lẽ lâu die hơn :(

8. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

team ông gần giống team tui :D có điều tui thêm Shaman trước =))=))
    team hiện giờ: Sword (main) - Beast Trainer - Sword
    Gun - Gun
    Shaman - Shaman - Monk
    hiện giờ stun khá ổn, máu cũng ko phải lo lắm. Nhưng ai góp ý con còn lại nên là con gì đc ko :-s

9. ryanskotw

Holy guard có làm mất protect ko?

Team tui 3 gun mà stun thấy quá bèo nếu ko có brutal nữa là.........

10. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

holy guard sẽ mất protect.
    team tui hiện cứ turn 4 là stun 3 thằng là tối thiểu :'>

11. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

nó mà có monk thì cũng khó stun ra phết đấy, để main ở đầu có sợ die sớm ko?
    2 hôm trước xem chapionship thấy 1 số team chơi 2 monk và hình như học shield of protection thì phải, chơi như thế thường ko có shaman buf máu, có sợ die ko, có ai phân tích cho mình lợi ích của 2 monk được ko

12. ryanskotw

Vậy thì càng ngày tui càng thất team 3 sword 3 gun mà sword main thật vớ vẩn, gunners bắn ko mạnh lắm chỉ trông chờ stun, mà ít nhất may lắm turn 4 stun dc vài thằng, trong khi main sword hiện h đứng front line ko buff holy guard nó freeze 1 cú là mệt, còn buff vô ko có protect thì thằng sword main cũng đi................

Tui nghĩ sau này có exo cho exo lên front line sword main xuống chỗ trống row 3 may ra tình hình dc cải thiện hơn.....

13. Khaine

Khaine Donkey Kong

Learn2play pl0x.

Gun bắn ko mạnh thì còn con gì bắn mạnh =). Dam theo hàng dọc, 1k 1 lần bắn, combo thì 2k là bt. Monk có max awakening heal hàng dọc có 500, thế còn muốn gì nữa. Team ko diversed thì chán là phải thôi =). Chả có gì đơn giảm mà hiệu quả lại hấp dẫn cả :devil:

Muốn đổi thì nhét beast lên hàng đầu, đẩy sword main xuống back, thay 1 gun = cannon. Biết mind game giữa stun với deep insight thì thắng cũng ko khó :devil:

@ Mề gà en dồ: Đấy là team pressure. Cái team đấy thường damage cực to. 2 Monk awake liên tục chống stun. Điển hình là Kongpakbao với ... 4 spear 3 gun 2 monk =).

Cái team này spike damage cực cao, và thường là damage theo hàng dọc - lợi dụng vụ monkeys heal hàng dọc đc thấp. Nói chung là rất hiệu quả, vì nếu bên kia ko chuẩn bị tinh thần thì đến turn 4-5 là chết 2-3 mercs roài.

Nhược điểm của cái team này thì cũng nhiều, bị focused fire là chết, địch trụ đc cũng chết =).

14. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

to Khaine: thế còn team của tớ thì sao :-?

15. Khaine

Khaine Donkey Kong

Tớ có cái setup dual healer này trong cb3, pvp pve đều ngon cả, nhưng ko phải invincible.

Sword Beast Exo
    Archer Sword main Prophet
    Shaman Monk Oracle

Nếu ko đi Pvp thì ko cần exo, đẩy sword main lên tank rồi lấy thêm prophet.

Nguyên tắc khi pvp 9 merc là cấm ko cho main lên hàng đầu, sword main trâu nhất nhưng dính 1 mớ flame sword thì cũng héo thôi. Nói chung giờ có vài phương án thế này.

1. Ko chơi dual healer. Bỏ 1 shaman đi thay = Exo, lên 70 lấy thêm prophet.

2. Chơi dual healer + 2 gun, lên ....100 thì thay 1 gun = 1 Janissary.

3. Đổi thành Archer + Prophet.

4. Còn 1 kiểu dùng nữa là lấy thêm witch, để witch front, main đứng sau. Kiểu này thì main hầu như guard liên tục =).

Tớ thì thiên về bên Archer hơn, vì cái buff của prophet + silence của archer. Sword main đeo ring + có buff vào thì chém có lúc lên đến 2k dam =).

2 nữa là thấy gun với spear hợp nhau hơn, 2 con aoe theo cột, heal pvp rất ác, tuy nhiên pve ...khả năng tank của spear chắc chả ai lạ gì :devil:

16. ryanskotw

nói vậy team tui đang theo là tạm chuẩn roài ko cần thay đổi j àh? Thật ra nghe nhiều người nói như ông rồi, nhưng thực tế tui đang đánh thì thấy ko phải lúc nào cũng đơn giản, gunners íu đuối đi pve toàn quái khốn nạn bắn bất cứ vị trí nào..........Có thể 1 phần cũng do equip tui còn lởm quá nên chưa thấy rõ hiệu quả.....

Btw cũng thx ông nhiều, mà team tui còn 1 slot đấy, trám con j vào là hợp nhất nhỉ? Tui chưa có kinh nghiệm, chỉ thấy exo nhìn cool thì tính mốt nhét exo vô, nhưng như vậy thì lên lvl 50 biết lấy con nào trám h tạm đây hay cứ 8 merc làm tới............Tui thì ko có time chơi nhiều nên train dư uổng lắm......

Mà tui vẫn thấy bất lợi chỗ con monk ấy, holy guard thì mất protect, mà ko holy guard thì cũng phiền, bây h thấy nhiều người team nào cũng có ít nhất 1 viking....

Team hiện h thì 3 sword chỉ học flame, vậy shaman quất cho cái noble sacrifile thay vì hex nhỉ?

17. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Viking đi theo PVE với quái thì ổn thôi, xài chiêu Freezing Axe trói chân lại quật là ngon. Team nào có 2 Axe thay phiên nhau quật Freezing Axe thì dư sức trói chân 3 con của nó suốt trận :-s nhưng thằng này yếu đuối quá, dòng Str nhưng không làm tank được, lại là loại Melee nữa nên cũng không khoái lắm.

Team 3 Sword - 3 Gun là ngon rồi nhưng nói thật chỉ ngon khi Main là Gun thôi. Sword là dòng Tanker nên bao giờ cũng đứng đầu, giờ sợ Main chết thì còn Sword Main lại xuống hàng 2, hàng 3 coi như mất thêm 1 slot cho tanker. Nếu Main là Gun thì không có gì phải bàn. 3 Sword hàng đầu tanker coi như khá chắc, 3 gun hàng 2 tập trung bắn thì tỉ lệ stun với dam nó gây ra không phải nhỏ. Giờ còn lại hàng cuối đang suy tính nên cần 1 hay 2 Shaman. Nếu 1 Shaman thì lợi thế của Gun không tận dụng hết được vì nếu xài Brutal will thì cả dàn tanker lẫn dàn gun này đều bị nguy hiểm vì không có Heal. Nếu 2 Shaman 1 Brutal Will, 1 Healer thì ngon, phát huy triệt để sức mạnh của dàn Gunner tuy nhiên như thế này hàng support chỉ còn có thêm Monk hoặc Exo, mà 2 con này đều cần khi PvP =.=.

Được cái này lại mất cái kia, hơi đau đầu thật :-s

18. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

vậy nếu tớ lấy thêm 1 exo rồi cho nó lên đầu, main đứng hàng 2 sau beast thì ổn định khi pvp hơn ko :-/

19. Khaine

Khaine Donkey Kong

Gunner sống dai hơn archer là được rồi, chết chóc tùy vùng. Tôi xài archer lv50 mặc đồ 35 vấn sống nhăn, có vài vùng damage kinh quá ko trụ đc thôi. Con monk thì thế là fair rồi, giờ cho sword main lên front, holy guard mà giữ đc protect thì giết nó = niềm tin à :devil:. Heal ~150 từ guard, 300 từ protect mỗi lượt nữa.

Shaman thì học hex chứ noble làm gì. PvE mà chết đến shaman thì cả team chắc cũng chả khá hơn. PvP thì nó silence với seal trước khi spike chết, chả ra nổi đâu :devil:

@Sinbad: main sword hay melee nói chung có 1 thứ hơn hẳn mấy con range là Guard Dispel. Đặc biệt ai chơi nhiều sword để spike = flame thì càng cần món này. Lão nào hay để viking lên đầu, 1 lượt bị 4 con sword flame sword, lượt sau guard rồi def mà dính dispel thì :devil:.

Viking tank đc, chỉ là ko tank nổi flame sword thôi, mà nói công bằng ra thì chỉ có Sword mới tank nổi kiểu flame sword.

Gunner ko nhất thiết phải brutal will. Tự mình điều khiển thì stun ngon hơn. Mà đi pvp là cẩn thận brutal, brutal midline nó ném thêm Deep với Silence vào thì 1 turn mất máu = hell flame :devil:. Guard thì coi như phí phạm lượt của shammie.

Ko nhất thiết phải đi 2 shaman vì nếu chơi dual healer thì để 76 lấy oracle fit vào. từ 50-76 pick tạm 1 con như witch mà train cho nhanh.

PvE thì cứ ném sword main lên đầu, ko chết đc :devil:. Còn pvp thì phải bỏ nó xuống thôi.

Sword Beast Exo
    Archer Sword main Prophet
    Shaman Monk Oracle

Cái build này cả tớ cùng 1 thằng trong guild đều xài hồi cb3. Setup dual healer rất đẹp. Thắng nhiều hơn thua, solid frontline. Nói chung chỉ hay tèo với team 2 con cannon.

@tmhoang: uh cũng đc nhưng đi pvp thì để con main đứng sau con sword cho an toàn. Nói chung exo là guard 2/3 rồi =). Có dư 1 turn seal rồi lại guard tiếp.

20. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Viking thì là dòng Str thật nhưng ý tớ bảo là nó không thể tank bằng sword, dù là Physical dam hay Mag Dam cũng thế. Sword man tính về đồ của nó thì lợi thế hơn hẳn Viking về def. Cứ tính đơn giản như 2 con cùng khoảng lvl 45 đồ giống nhau thì nếu dính 1 đòn con Swordman mất khoảng 300 Hp thì con Viking mất cũng phải mất tầm 600-800 Hp. Về Magic Dam thì thiệt hại cũng tương đương. Viking tuy Hp nhiều hơn Sword nhưng Def quá thấp, tớ xài nó chủ yếu vì đánh lan và Freezing Axe chứ chả bao giờ hy vọng con này nó làm Tanker.

Gunner thì mình điều khiển công nhận Focus được nhưng nếu xài Brutal Will thì ngon ở chỗ xác suất bắn Stun theo tớ cảm nhận là cao hơn :|, bắn và combo liên tục, không cần control để Gunner tự tìm mục tiêu, bắn 3 con khác nhau nếu may thì dính Stun cà 3, còn nếu không may thì không con nào bị Stun hết :)), lúc đó mà không có Shaman Healer thì khả năng phải vĩnh biệt em 1 Tanker là rất lớn :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.