Thảo luận cách đánh màn Lưu Bị 207 trong RTK 11!

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Haukynhan, 21/11/08.

1. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man

Mỉnh mới chơi màn này xong rồi giờ chơi lại theo cách của onggia. theo cách đó thì Thượng Dung chỉ có 15k kiem 2k vũ khí các loại (ko xây nhà lính và vũ khí), ko biết bạn ấy có chi viện tứ Tân Dã ko chứ với chừng đó hàng thì mình ko biết thủ quân từ Hán Trung wa ntn nữa. Trong save onggia thì bạn ấy thủ ngon canh turn quá hay, 1 mình Truong Phi 500 giáo confused 2 em 10k từ Uyển thành (ko hiểu sao làm luôn)

2. onggia2106

onggia2106 Mr & Ms Pac-Man

Chắc bạn đọc chưa kỹ post of mình
    http://forum.gamevn.com/showthread....-hop-1-so-cach-danh-nhanh-cho-tung-man/page33
    5k vũ khí lận.Và ko phải mình Trương Phi confuse 2 đạo địch đâu,đội hình công Thượng Dung còn có cả : Ram Vân + HNAnh,đạo chuyển quân Giản Ung,Giáo Vũ và ... GCL ^o^.

3. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man

Uh mình đọc ko kĩ thật tưởng mấy turn đầu đã qua chiếm Thượng Dung rồi, chơi lại đúng là với 5k giáo thì thủ dễ hơn nhưng vẫn bị lỗi ko kích hoạt được event nhường Kinh Châu. Mà cho Quan Vũ wa Giang Hạ thủ dùm Biểu ntn (chặn đường đi hay đập luôn ?)

4. VoDanh188

VoDanh188 Mr & Ms Pac-Man

Đang chơi màng Lưu Bị 207 mà ko biết làm sao có event xích bích? Nghe nói tào tháo phải xuống giang lăng nhưng nó mãi ở Trường An chống Mã siêu...
    Đã chiếm giang lăng sau đó bỏ của chạy lấy người như trong sử...
    Đang ở giang hạ và đã qua hết event (lưu-tôn liên minh, lưu bị- thượng hương thành thân).

quanchumzw thích bài này.
  5. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

RTK 11 ko có event Xích Bích bạn ơi

VoDanh188 and rôngchiêntranh like this.
  6. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

tự kéo quân qua xích bích đánh thành trận xích bích thôi.:) =))

7. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Uầy , tự kéo thì đơn giản rồi , mà chơi phần thử thách công nhận đã thật , hỏa thiêu xích bích nhìn lát con mắt , quân Tào ăn cám cả lũ , sướng ~ =))

rôngchiêntranh thích bài này.
  8. VoDanh188

ủa, vậy hả. Thanks quanchumzw.

Vậy là việc lấy các event sẽ rời rạc chứ không logic 1 lèo nhỉ? trùng hợp thì sẽ xuất hiện nhỉ.

9. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Có logic chứ bạn , chỉ là ko theo ngày tháng năm thôi , chứ logic vẫn logic . Muốn event Tam Cố Tahor Lư xuất hienj thì phải có event Từ Thứ sang Ngụy , và mún có event liên minh Lưu - Tôn phải có event Tam Cố Thảo Lư . Event cưới Tôn Thượng Hương cũng phải có event liên minh Lưu - Tôn mới xảy ra . Năm 194 phe Tôn Sách có rất nhiều event nhỏ , như Chu Du tiến cử anh em Trương Chiêu - Trương Hoành , từ đây mới có event tiến cử Lỗ Túc , tiếp từ Lỗ Túc sẽ tới Gia Cát Cẩn , còn nữa nhưng mình ko nhớ rõ . Event Quan Vũ mất ở Kinh Châu sẽ diễn ra khi bác đem binh đánh Tương Dương vào năm 217 , điều kiện rất nhiều , nhưng nói chung mình từng làm đc event này 1 lần , sau khi Gia Cát thăng chức cho Quan Vũ , Quan Vũ sẽ nói chuyện với sứ giả Đông Ngô và mắng Tôn Quyền , sau đó ông đánh Tương Dương thì bị Lữ Mông tập kích , và ending của Quan Vũ diễn ra , à trước đó có cả event Quan Vũ bắt Bàng Đức và chiêu Vu Cấm nữa .

VoDanh188 thích bài này.
  10. VoDanh188

oh, thanks quanchumzw nhiều, cố gắn thử xem :D