Thảo Luận cách kiếm tiền nhanh mà hiệu quả

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi simencer, 15/4/10.

1. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

bác đi kiểu gì mà được 5v thế ngân phiếu 4x có 10v mình cố lắm lên được cỡ 15v -> được khoảng 3v

2. ♥Cool♥

♥Cool♥ Mr & Ms Pac-Man

bác ko bik chạy Tn à
    max Tn ở 4x là phiếu 25v trả đc 5v còn từ mốc 55 65 75 là + thêm 19v là max trả phiếu đc +2 v #10

3. muoima

được phiếu 25v cơ à :-o làm thế nào vậy chỉ mình với mình toàn nhận được phiếu 10v :(

4. nnduc84

nnduc84 Youtube Master Race

Thành bạn ở đâu? Thông thương với thành nào ở đâu? Bạn xem giá thế nào? Nói chung phải có ví dụ cụ thể mình mới đưa giải pháp cho bạn đc :)

5. muoima

thành mình ở long tuyền buôn sang tô châu, mua lương thực giá 94b-> bán 1v53b
    mà tiện thể hỏi luôn sứ giả nội vụ với thương nhân có khác nhau mấy ko vậy

6. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

2v là tại vì hk bik đi thui chứ mã 4x là 5v lận em

7. kharon

kharon Youtube Master Race

- bạn đi TN được 2v là vì thành của bạn ở Long Tuyền, gần tô châu quá, vậy tốt nhất nên chạy TN qua thành thông thương.
    - nếu bạn mới đi TN thì nên cẩn thận khi bán thương phẩm, chú ý sao cho nó không vượt quá số vàng giới hạn mình được cấp lúc đầu.
    - còn về NVS vs TN thì chắc chắn khác nhau rồi: TN thì chỉ có thể chạy TN thôi, còn NVS có quyền quyết định 1 số việc trong bang: thăng chức, giáng chức, hay đuổi người khỏi bang.

8. [↓TNT↑]

[↓TNT↑] Legend of Zelda

làm CVS cho khỏe. làm NVS mệt lắm :">

9. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

nội vụ sứ ngon hơn, bạn làm cvs, lỡ chọc thằng nvs no cắt tn thì sao, nói chung mỗi chức vị có 1 lợi riêng nhưng trách nhiệm cũng sẽ nặng hơn

10. muoima

thế công vụ sứ có quyền gì vậy mấy bác

11. ericmaksai

ericmaksai Mr & Ms Pac-Man

chẵng có quyền gì cả, cứ tới chủ nhật đi nhận phúc lợi của bang thui, ngc lại TN ko lĩnh đc =))

12. nnduc84

Thành ở Long Tuyền tốt nhất muốn max phiếu khi chạy TN thì nên thông thương với thành ở Liêu Tây hoặc thành ở Thương Sơn hoặc thành ở Thạch Lâm vì:
    - Chạy mất thời gian :D max phiếu.
    - Chạy qua Đại Lý, Lạc Dương và Tô Châu nhân tiện trồng trọt phát sẽ đc lợi sau này
    Ở phiên bản ngày NVS với CVS thấy như nhau hay sao ý vì NVS ko cấp TN cho bang chúng đc. Mà NVS với CVS nhận phúc lợi của bang như thế nào vậy bạn?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình nhầm không cần thiết phải thông thương với thành ở Liêu Tây chỉ cần thông thương với thành ở Thảo Nguyên là đc rồi :)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hix lại nhầm nữa thành bạn không nên thông thương với thành ở ở Thương Sơn hoặc thành ở Thạch Lâm vì phải chạy qua Kính Hồ nên chỉ cần thông thương với thành ở Thảo Nguyên là ok rồi vì chỉ cần qua Tô Châu và Lạc Dương là bạn có thể trồng trọt đc :)

13. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

khoảng cách an toàn là 4 map trở lên
    công vụ sử hem có quyền hành gì hết , dc 1 cái là tn free thui

14. hellomoto2508

hellomoto2508 Mr & Ms Pac-Man

theo mình nếu bạn đủ trâu để chiến với chiếc máy tính thì bạn nên mượn thêm khoảng 5 acc nữa.cấp càng cao càng tốt.cho chúng nó vào chung 1 bang rồi anh em kéo nhau đi chạy TN 1 ngày/8 lần.acc chính thì bạn đi săn boss.lúc nữa đêm là lúc tuyệt vời nhất để săn các loại boss.
    tất nhiên còn rất nhiều cách kiếm tiền khác nhưng theo ý kiến riêng mình thì mình chỉ áp dụng cách đấy thôi.nhưng được khoảng 2 tuần thì mình mệt vãi cả lều ra ko thể chịu nổi nên giải tán 5 thương gia kia rồi.giờ chỉ vào săn boss chút thôi:D

15. nnduc84

Có taxi kéo thì 2h là xong chứ mấy, có người ngồi 4h để chạy thì kêu gì đâu :| Nói chung bây h ko chạy TN thì chả có vàng mà lưu thông thi trường cả :) Săn boss thì cũng có thể bị ks thậm chí bị bem mà ko cần phải lý do :))

16. hellomoto2508

hellomoto2508 Mr & Ms Pac-Man

bạn cứ làm thử 5 acc TN + 1 acc taxi + acc chính xem.bạn nói 2h chứ mấy nghe nhẹ nhàng quá.test thử đi rồi hãy nói

17. zzHgzz

zzHgzz Youtube Master Race

Ghét nhất TN .Cái acc chính của mình muốn đi DPKH mà 2 tuần chạy TN đc 4 chuyến ko đủ điểm CH đổi lệnh bài=))

18. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

ngày nay từ CVS, HHS, NVS điều được nhận ngân phiếu chạy Tn. trừ chú tinh anh là vẫn phải xin. cái phúc lợi thật thê thảm =.= trừ BC PB còn tạm tạm ra còn lại chẳng ai thèm nhận :-s

nghe lời bạn này là bán lúa, thành long tuyền thì thông thương nhạn nam là tốt nhất nếu ko có thì xin nhạn bắc,thảo nguyên xa hơn chút .

DPKh giờ còn có 25CH, làm Q có 15-30' TN mình xin từ giả, nếu lười nữa thì xin tong bang đứa nào đó 25Ch là xong:">

Chỉnh sửa cuối: 22/4/10
  19. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

khoảng cách thành thông thương thường từ 4 >5 map dịch chuyển là ngon, xa hơn thì mất thời gian thui
    còn tn gì mà bạn đi 1 tuần có 4 chuyến, bạn giết thời gian hả

20. nnduc84

Sao bạn ko chạy TN 5 acc đó đi còn 1 acc bạn làm việc khác trong khi các acc khác chạy qua thành thị trồng trọt đc :) acc chính đi PMP, train PT, săn boss, Q bang... đi :| trong khi bạn xài 5 acc có thể xui bị đổi giá lại phải chờ hơn 7 phút nữa thì có khác gì chạy bộ ko taxi đâu :|