Thảo Luận cách kiếm tiền nhanh mà hiệu quả

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi simencer, 15/4/10.

1. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

thằng này nó quỷ, mài chơi 5 acc kiểu đó mài đi pmp dc tao con mài
    còn tn 5 acc thì 1 cứ ful tn hết đi là 1 ngày kiếm ngon lành , xong tn rùi mã tặc, trồng trọ gì chả đc
    mình log 4 acc mà đã mún chết lên chết xuống, còn bạn 5 acc thì bạn chắc chắc natra 3 đầu 6 tay wa

2. xxpevuxx

xxpevuxx Mr & Ms Pac-Man

Login 5acc thì có lẽ phải dùng 2 máy.
    Máy mình thì chĩ chơi dc 3 nick là
    Mình góp ý về cách kiếm vàng
    Nếu bạn nó tầm 5 nick 8x thì đi TN full hết 1 ngày cũng kiếm dc tầm khá vàng
    Nếu bạn trồng trọt cấp cao thì rất tiện lợi.Vì giờ chế dồ 6x 7x bán kiếm cũng dc tầm khá vàng
    Mình thấy sever nào cũng vậy:Các gamer 6x 7x 8x thường khá đông
    Chế ra 1 món đồ 3,4sao bạn bán cung dc tầm 30>>40V
    Còn ra đồ 5 6 sao thì sẽ dc kha khá V or KNB
    Nếu bạn là một người đam mê gamer mún kiếm vàng nhiều thì sau những cách nói trên,dư time đi ác bá cũng hay
    Lụm dc BT( NM) thì bán cung tầm khá khá.Vì mình chơi 2 sever mình thấy BT NM có giá rất tốt.
    Hay lên TTS săn bikip chẳn hạn
    Nhưng các điều này phải có máy ỡ nhà.Còn chơi ỡ tiệm mà cày kiệu này thì đễ tiền trả nét bạn mua thẽ nạp vào bán KNB lấy vàng sẽ hợp lý hơn.
    Góp ý chút chút,có sai sot gì các pác bõ qua cho e

3. ☼R-ượu- H-ồng☼

☼R-ượu- H-ồng☼ Youtube Master Race

:D mình thì thường lên TTS săn pet về ép NT rồi bán

đôi khi dc BK ngon

4. xxpevuxx

xxpevuxx Mr & Ms Pac-Man

Ép NT cũng là một nghệ thuật
    Có khi ép 15p là lên 8 xẹt xẹt
    Có khi ép cả mấy h
    Mà ko lên được
    Theo kinh nghiệm của mình
    Cứ lên 7 được thì từ từ mà ép .Mình đi trian hay săn boss KH chằng hạn.
    Rùi bỏ ra tầm 40v xúc 1 cái CCD Cao cấp úm ba la khoái lạc song châu ông địa cho cn lên NT ,rùi click chuột 1 phát tắt màn hình tivi
    10s đễ trấn tỉnh Tinh thần lại rùi mỡ màn hình lên hên xui =))
    KO phải ba xạo chứ 10 lần ép NT mình thấy cũng lên dc 4 5 lần:))

5. mtien

mtien Donkey Kong

TTS giờ đâu có rớt bk nữa đâu mà bắthooif xưa hay đi bắt pet TT về bỏ vào thương hội bán cũng được kha khá mỗi ngày, còn lâu lâu còn lụm được bk ngon về bán nên TTS nhiều khi thành bãi chiến trường dành nhau bãi vip. Bi giờ TTS hết rớt bk lên đó vắng hoe, ngay cả mình còn cũng thấy mất cả hứng lên đó bắt pet về bán nữa :(

6. xxpevuxx

xxpevuxx Mr & Ms Pac-Man

Ừm đúng rồi,TTS giờ hết rớt BK rồi.Lúc còn hack Auto dc,ngày nào mà ko thấy rớt BK
    Ko bik tĩ lệ rớt BK ntn chứ vài lần mình hên lên TTS bải TêNgua vừa đánh 4 5 con là Lụm dc CHT
    Kiếm vàng nếu có shop pet o TH thì củng dc kha khá
    Mà giờ đục lỗ rất có giá.SV TDMP mình đang chơi đục lổ 9x 45v 1 cái
    Rảnh rổi mình lên HTD trian lụm tầm 1 ngày dc 3 cái.
    Bán củng rất dc tiền

7. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

tiếu nhất là gơờ tỉ lệ đục lổ cũng rất thấp =.=" mình train 2 ngày nay mà duoc có 1 cái...đục lỗ bây giờ mắc lắm, gần = trong shop KNB duc 10x ma 70v, 9h 55-60v ...bó tay

8. hellomoto2508

hellomoto2508 Mr & Ms Pac-Man

chế đồ thì mình chưa có thử qua nên ko dám nói
    nhưng mà bạn bảo là kiếm tiền qua cách đi AB thì ko nên các bạn à.tỉ lệ rớt BT thấp.hơn nữa tỉ lệ ra BT NM còn thấp hơn nữa.còn bạn nào thử vừa kiếm được chút exp vừa muốn chút hên xui thì cứ đi AB nhìu vào.trong đời mình 1 lần lụm BT NM 1 lần lum BT tiêu dao 2 lần lụm YQ CB trong 2 chuyến AB liên tiếp

9. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

theo mình chế đồ là cách kiếm tiền nhanh nhất, mình mới nuôi 1 acc trồng trọt 7 thôi mà chế đồ cũng kha khá, tầm 6 sao khoảng 9,10
    cái, 7 sao mới được 1 cái, bán bộn vàng

Chỉnh sửa cuối: 12/6/10
  10. Nhạn Nhi

Nhạn Nhi Youtube Master Race

1 cái bán được giá bao nhiêu bạn?

11. L's

L's Mr & Ms Pac-Man

- Chế đồ ở đây chỉ là chế phòng cụ, gồm mấy đồ phòng thủ như hộ kiên, áo, ... thui, tại vì mấy đồ này công thức chế chỉ cần vải ( trồng trọt ra), đả tạo đồ, và ... ( cái dùng điểm tặng để mua, sau đó tinh luyện ra gọi là j ý nhỉ, tự dưng quên mất tiêu :P ). Mà vải thì chỉ cần ngồi 1 chỗ trồng trọt để có nên ko phải điều khiển nhìu, ko như chế dây chuyền, nhẫn, ... , phải đi đào khoáng mệt vãi lun =.=
    p/s : Thấy các bác nói log đến 3-4 acc trên 1 máy mà ham quá. Ko biết làm thế nào, bác nào có lòng hảo tâm chỉ em với :)

12. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

xài sanbox gì gì đó bạn, trong này có topic về sanbox rồi mà, cố tìm thử xem

13. nikkichan

nikkichan Youtube Master Race

các bạn thử log 2-3 acc mà đi săn BTD. ở Sv tui tụi nó săn Btd kiếm Bk ghê lắm=)) 1 cái BTD ở đấy rẻ nhất là 4v/ cái, đôi khi bán 5v tụi nó vẫn mua=))(SLL:D)
    1 ngày kiếm khoảng 20 cái bán cũng đc bôn tiền rồi;;) ai có khả năng kiếm đc nhiều hơn càng tốt=))

---------- Post added at 01:01 ---------- Previous post was at 00:59 ----------

các bạn thử log 2-3 acc mà đi săn BTD. ở Sv tui tụi nó săn Btd kiếm Bk ghê lắm=)) 1 cái BTD ở đấy rẻ nhất là 4v/ cái, đôi khi bán 5v tụi nó vẫn mua=))(SLL:D)
    1 ngày kiếm khoảng 20 cái bán cũng đc bộn tiền rồi;;) ai có khả năng kiếm đc nhiều hơn càng tốt:-"

14. blizzard9x

blizzard9x Legend of Zelda Lão Làng GVN

ai trả lời câu hỏi của bạn này giùm em với em cũng log đc có 2 acc àh

15. L's

L's Mr & Ms Pac-Man

^ - Đã tìm ra cách, 2 hôm này toàn log 4 acc, chưa quen nên chỉnh loạn cả lên :))
    @blizzard9x : Bạn vào đây down sandboxie về nè : http://www.sandboxie.com/index.php?DownloadSandboxie
    sau đó cài vào máy, chạy chương trình thì nó sẽ hiện biểu tượng ở góc phải màn hình, click chuột phải --> defaultBox --> run any program --> chọn đường dẫn đến lauch.exe trong thư mục thiên long --> ok. Đợi 1 lúc là nó mở ra 1 chương trình TL thứ 3, làm tiếp để mở cửa sổ TL thứ 4, thứ 5... tùy nhu cầu :D

16. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

chỉ nè > bạn vô box thiên long page 4 kiếm cái topic : Hot Hot .. gì đó có nguyên cái sandboxie sẵn , 1 máy tối đã nhiu ac thì tùy trình người mò , máy phải mạnh tí, máy nào 2 ac hem nổi thì đừng mơ cái ac thứ 3 nha> và những ac xài ct này hok chát unikey đc

17. Thach.Sanh

Thach.Sanh Youtube Master Race

Kiếm tiền h chỉ có chạy TN và săn boss KH thôi! Tất cả các tài nguyên ngày xưa là nghê câu cơm các em thì nó cho tỷ lên 0.0001% hết cả rồi ! :((
    Còn bạn nào chịu khó thì chế đồ thui! nhiều acc vào rùi kiếm trồng trọt hoat lực tinh lực mà chế ;))