[Thảo Luận Chung] Crysis 2 - Ver 2

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi vaan0011, 3/4/11.

1. Silent Knight

Silent Knight The Pride of Hiigara

Nói thế cũng chả sai.Đến Hardcore còn chỉ ngang với Medium-High của Crysis 1 thì có gì sai.

2. hung1610

hung1610 Dragon Quest

Xin lỗi, do lúc trước hỏi có người nói vậy :">

3. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

lạy ^:)^ Ko biết bác thấy sao chứ veryhigh crysis 2 với medium crysis là cả 1 trời 1 vực:
    crysis 2 veryhigh (tự chụp):

crysis medium (mượn vì đã xóa crysis):

---------- Post added at 16:02 ---------- Previous post was at 15:42 ----------

Chỉ very high crysis thì may ra còn ~ chứ hardcore crysis 2 mà = medium crysis thì mắt bác có vấn đề rồi ;))

4. tuyenbrook

tuyenbrook Mario & Luigi

Của bác dưới att nhé ;;) giải nén vào C:\Users\xxxxxxxx\Saved Games\Crysis2
    Chỉ cần profiles thôi mình đã thử xóa hết phần save game trong Crysis 2 nhưng vào chỉ mất phần Load, Resume chứ các phần khác bình thường, có thể Replay Mission được.
    Không hiểu mình thiếu cái att nào của súng nữa :)) còn thiếu 1.
    Crysis 1 đẹp hơn, chi tiết hơn khi mod thôi, và nặng hơn nữa; chứ cùng 1 cấu hình chơi mượt ở mức Gamer-High của Crysis 2 thôi thì Crysis 1 không bằng được.
    Cảm nhận riêng vẫn thấy Crysis 2 đẹp hơn =)) vì máy mình cùi.
    Bác nào máy ngon chơi được mức thiết lập cao ultra mod của Crysis 1 thì lại khác. ;))

Các file đính kèm:

luv_is_wind2 thích bài này.
  5. 090456789

090456789 Mario & Luigi

Hình như có cửa ăn cái nano ko còn tác dụng nữa nhỉ. Em bắn quái ăn chẳng thấy có nano để update gì cả

6. tuyenbrook

tuyenbrook Mario & Luigi

Bị bug đấy bác ạh, không biết mấy bác chơi key xịn như nào chứ hầu như ai chơi crack đều bị. :D

7. download

download Donkey Kong

mình thấy crysis 2 để đồ họa ở mức gamer đã rất đẹp rồi ,làm chi tiết thêm cảnh bầu trời và nhà ở xa thì tuyệt vời

8. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cái save bác brook full luôn set nano :))
    có bạn nào chơi cry 2 = hd4670 ko nhỉ :D

9. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Ai cũng bị hết, tớ key xịn cũng bị đây này :( Kiếm được 3k nano point chuẩn bị dùng để unlock, sang ván mất sạch :(

10. tuyenbrook

tuyenbrook Mario & Luigi

full là e chơi lại lần 2 rồi đấy bác, chơi theo kiểu replay mission, mua cái module nào rồi thì nó có mất đi đâu?
    Bác nào giỏi tiếng anh vào đọc mấy cái email nhé =)

---------- Post added at 17:25 ---------- Previous post was at 17:22 ----------

Hehe em thì tới tận chap cuối mới bị bác ạ. Đoạn đầu chap cuối bug mà còn ô 1 với ô 2 lọai 10k với 12k chưa unlock được, giết con nào chạy ra thu con đấy thế mà k đc, mãi đến đoạn gặp con 5k lại được =))

11. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Đợi crysis 2 có mod rồi là biết ai hơn liền. Nhưng nếu so mod thì so làm gì nhĩ? Mỗi bản mod có ưu khuyết riêng nên ko bản nào hoàn thiện cả. So là so cái original kìa ,nhưng ko cần xét cũng thấy crysis 2 đẹp hơn vì dùng cryengine 3 thì đương nhiên phải hơn rồi ko lẽ thua cryengine 2 thì bọn crytek nó chế ra làm cái mịe gì [​IMG]

12. tuyenbrook

tuyenbrook Mario & Luigi

Ý mình chỉ bảo đẹp hơn khi mod thôi còn gì nhỉ ? Đẹp + nhẹ so với đẹp + nặng thì mỗi cái có cái khuyết cái ưu bác ạ nói chung là không toàn diện được.

13. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

crysis 2 để high thôi đã thấy hơn rồi ko cần extreme mà nhẹ hơn nữa, vậy là toàn diện rồi còn gì [​IMG]

14. tuyenbrook

tuyenbrook Mario & Luigi

Chỉ mới hơn về hình ảnh và độ nhẹ thôi mà bác :D còn về tương tác vật lý thì sao nhỉ :D không thể bằng phần 1 được bác ạ.
    Bác nhìn gần mới thấy hơn thôi, xa khác biệt liền.
    Bản thân em từ trước giờ bảo vệ Crysis 2 nhưng mà cái gì đúng thì thôi.

15. Spiderman

Spiderman Persian Prince

cho mình xin cái link down patch 1.0.1 với ,thanks.
    mình chơi cũng hơn 4g trong game rồi , chắc cũng gần hết game, thế nhưng chưa hiểu gì về cốt truyện , 1 phần vì tiếng Anh cùi nữa. hình như nhân vật chính bị nhiễm virus gì đó phải ko ? còn bị câm nữa. thấy suốt quá trình chơi có đến 3 phe choảng nhau , mình vs quân đội của Hagrever vs bọn quái ngoài hành tinh . lúc đầu chưa chơi mình cứ tưởng là quân đội cử cả 1 lực lượng khoác nanosuit xuống thành phố để chống quân ngoài hành tinh , nào ngờ chỉ có 1 ông Prophet , ghim 1 viên vào đầu rồi để lại bộ suit cho mình.

16. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

mình ko dùng mod

max setting ở cả 2 game khi chơi rõ ràng crysis 1 đẹp hơn :|

^Alcatraz bị thương nghiêm trọng nhờ suit mà sống tiếp hoàn thành những gì Prophet ko làm dc, cả 2 đều là deadman walking

17. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Tương nó hơn chỗ nào bác chỉ để mình rõ hơn dc ko?

Nói như bác thế dẹp mịe cái crysis 2 đi chơi crysis 1 cho lành nhĩ =)) thằng crytek cũng nghĩ đi là vừa ,làm game như bùi =)) =)) =))

18. al2606

al2606 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Hình như multi chống những ai chơi crack rồi thì phải. Vừa nãy thử 2 ván bị kick cả 2. =))

19. tuyenbrook

tuyenbrook Mario & Luigi

Phá cây này ? Phá nhà này ? Phá ấp chắn đạn này ? Phá bàn phá ghế này mấy loại đồ gỗ nữa như tấm gỗ, ván gỗ ? Những đồ vật nào nhẹ hoặc mỏng hầu như có thể phá, cầm ném được hết này ?
    Không nhớ hết nhưng crysis 2 thì phá được rất ít. Nhiều đồ vật như túi rác hoặc mấy cái bao bị là nằm chết cứng luôn.

20. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

bạn nên đọc thêm để biết vì sao Crysis2 ko đẹp bằng Crysis 1 :-j háu đá vừa thôi :">