Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField [NEW]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 12/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Woman guerilla 1

Woman guerilla 1 Legend of Zelda

Đánh HA mà dùng bom đánh ship địch (qua mấy trận Busin tham gia thấy) là không hiệu quả. Còn giết hết BB đối phương là khó cộng thêm vấn đề thời gian bị hạn chế. Bay vào range của AA là ngu. Range của AA có dài như range trên BB đâu mà sao không tránh? Thực tế thấy ít AAship, chỉ có AA trên BB là nhiều. Chỉ những thằng kém hơn là bị phân công chạy AAship. Mấy lần đanh HA busin toàn chạy CV nên biết khá rõ vấn đề đó.

2. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

chem' gio', chem' gio' de^. Bem nhau, bem nhau de^ :))

3. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

chính xác là ít ai mang DB với TB vào HA để thí mạng cả :)) toàn FighterWhore thôi ;;)

4. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

=)) =)) Giờ mới biết. Nhưng mà vác được dù vào thả xuống xong là xong hay là phải thả nhiều lần ? Thấy APA thì nó cứ cắm cúi ở cảng dí đến khi hết máu thì chiếm được (thấy thôi chứ chưa có tham gia bao giờ =)) =)))

5. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Thì lính dù thả xuống, chạm đất là cả hội alo xô vô cái HA rồi lại thả lại alo xô đến khi...HA kết thúc.:))

6. namboy1989

thế thì chả nhanh hơn APA :)) chẳng qua là lính di chuyển nhanh hơn, nhưng mỗi lượt chỉ được 1 ít, thời gian chờ máy bay quay lại rồi load loạt mới không phải là ngay lập tức còn APA thi lúc áp sát rồi có thể liên tục liên tục thả lính vào Habor, không bị đứt quãng

7. Woman guerilla 1

Woman guerilla 1 Legend of Zelda

Vấn đề chính là ở chỗ đó. Không như súng, muốn bắn vào mục tiêu nào thì bắn, FP thường tự động lao vào mục tiêu nào trong range gần nó nhất, để dứt nó ra cần phải vơ cả đám FP đó và liên tục chuột phải. DB hay TB và cả máy bay chở lính dù cần phải bay trong đội hình có FP mình đi kèm (đánh HA thì không nên dùng DB và TB). Khi gặp FP đối phương thì FP mình sẽ tự động đeo bám FP địch. Nếu FP mà chiến lẫn nhau thì đó là cơ hội cho đám DB, TB hay chở lính chạy thoát. Nếu FP địch bắn DB, TB hay chở lính thì FP ta tự do thịt FP địch. Như vậy hoặc là ta có cơ hội thả bom (hay thả dù) hoặc là ta diệt được FP địch. Trường hợp nào ta cũng có lợi. Vấn đề là ta phải cho FP bay zix zac quanh đám máy bay chở lính dù nếu không với tốc độ lớn hơn nó sẽ bỏ xa đám máy bay chở lính dù.
    Còn nữa là khi đám hỗn hợp máy bay ta bay gần BB địch nếu bị BB địch bắn AA thì đó là cơ hội để BB ta áp sát mà bắn BB địch. Như vậy đám máy bay hỗn hợp của ta vừa có thể là nghi binh thu hút địch, tạo cơ hội diệt địch nhưng cũng có thể chuyển thành mũi đột kích thọc sâu:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    APA ít có cơ hội sống sót để vào cảng hơn so với thả lính dù:D

8. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Ôi trời ôi, mới đi làm về, đang nghỉ ngơi tí xíu tranh thủ chạy lên xem, các bác nhầm to rùi

NHẦM TO
    rồi

Tôi ví dụ : bên Defend dùng sub câu giờ thì bên Attack trị bằng APA.

Nhưng rõ là chắc chưa chơi HA bao giờ nên ... =((

cái ví dụ đó đặt trong hoàn cảnh : bất cứ cái tile nào bên ngoài HA tile.

Thông thường câu giờ bằng sub, lo đi tìm sub mà giết thì có mà phí thời gian, gặp sub player xịn, đố mà kết thúc nhanh chóng 4 tile đầu để vào HA tile được, đó là chưa nói phải đánh vòng nghi binh, nên chắc gì 4 tile, mà phải tới 6 tile chẳng hạn, mới tới đc HA tile.

Khi đó cách trị là dùng APA chạy 1 mạch, mặc kệ bên địch có bao nhiêu ship còn lại trong tile, mình vẫn thắng

Còn vào HA tile, CV nó là CV6 hoặc bi giờ có PCV, nó load toàn fighter lv115+ và 200vet trở lên, ko có gì khác ngoài FT đấu nhau trên bầu trời, ở đó mà chơi trò lính dù thả vô cảng làm sao đc, còn APA cũng ko dùng đc nốt :)). Làm gì có vụ ... dụ được ai ?

nên nhớ mục đích defend là CÂU GIỜ, câu giờ cả trong HA tile, nó ko bắn được vào cảng, thì mình giữa được cảng. Và để thực hiện mục đích đó, nó thường lập BB line, nó ko cần rush mình, cứ đứng ì ra đấy, chả cần đánh, 2 bên nhìn nhau và cười, mình mà xông vào í à, bùm bùm bùm, died !

Cho nên đồng chí Xuxu nói vậy là trật đường ray rùi. APA đố mà chạy ra xa khỏi BB line của phe mình được 1cm ! mới ra bùm 1 phát, ko kịp nhìn thấy ship chìm :|

Không nói đâu xa, ngay bọn AZ chỉ toàn chăm chăm ... giết BB ! Thế nên Playmate đánh Tokyo + NewYork trước giờ, ko dưới 10 lần mà có được đâu, cái thằng medalman 19 tuổi mà đưa cho nó làm strategy, nó thấy ng ta lập BB line rùi mà cứ hét lên : rush rush, push push =))
    Khi thì L1 aw, khi thì L2 aw, xịt somke trắng tinh thành 1 hàng từ North xuống South (bố khỉ cái fleet mình cũng lắm thằng giàu, mua smoke quá trời) rồi cắm đầu rush =)). Bọn nó đâu cần nhắm vô ai, smoke che mắt được player, chứ che được shell đâu, nên bắn đại mà cũng trúng, ko ship này thì ship khác, cả đám chết ráo.

Nên trước trận đánh Tokyo vừa qua, mình nộ xung thiên lên vào thẳng cái thread bàn chiến thuật, chửi 1 chặp, đả kích hết mọi chiến thuật rush riếc, đến nỗi tụi nó bảo : mày chỉ tao cách nào chiếm đc cảng mà không tính chuyện giết BB coi ?

Kết quả sau đó : quất em Fleet Germany trong có 15 phút. Hồi trước vào HA tile được là 45-50 phút, làm 2 đợt, mà ko chiếm được, nên khi vào HA tile lần này còn 25 phút hết giờ, lo ko chiếm đc, ai dè làm ngon !

Vậy vấn đề là gì ? có gì cao siêu đâu ????
    Họ nghĩ cách giết BB/CV
    Còn Yin này nghĩ cách chiếm cảng

Đành rằng nhìn có vẻ giống nhau, mà khác xa. Họ nhìn thấy BB trước mặt, mình thì nhìn thấy cái cảng ở sau lưng bọn BB địch.

Một bằng chứng rõ ràng khi GIẾT SẠCH địch (KO CÒN 1 MỐNG LUÔN) mà ko chiếm đc cảng mà Pronavyfield và toan13 trước đây cùng fleet Eagle có biết (đợt Eagle đánh Jedi)

Hết giờ à ? không phải, còn đủ giờ, nhưng gặp thằng BB noob, nó ko biết cách bắn cái cảng :-o <= Vậy giết ship địch LÀM CÁI GÌ ?

Trong đợt đánh Tokyo vừa rùi, Playmate bắn banh tành cái cảng khi bọn Germany còn rất nhiều BB6/CV6 ! Nhưng mà tụi nó bó tay, cóc làm gì đc, ko cứu được

9. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Ủa cảng bắn đc à? Cứ tưởng là phải dùng APA để chiếm chứ? Tại chưa bao giờ vô nên ko rõ vụ này.:P
    Dùng range để trị. Thế thì AMAGI sau này đc dùng rồi.

10. namboy1989

:)) chả hiểu cái gì cả, Fleet của em chưa bao giờ tính chuyện đánh cảng cả :))

11. phamvantrong

phamvantrong Donkey Kong

nghe bac yin noi' nhu vay^. thi` may^' ship nao` range xa thi` qua? la` thom trong HA rui`, con` linh' thuy? va` linh' du` chang? le~ la` de^? lam` kien^? ah, va` 2 class nay` phai? co' 1 vai tro` chu? chot^' nao` do' trong HA chu'.
    May^' bac' nghi~ sao ( doc. bai` bac' Yin sao thay^' nong' the^', post bai` nhan^. xet' len^ ma` chi? so bac' Yin chem' ) :D ^^!

12. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

chung quy lại là cái tụi mắt xanh mũi lõ ấy sở hữu một trình độ chiến thuật hạng bố của gà nhỉ ;));)) ăn dân VN mình bằng cái răng lược =))=))

13. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Đọc xong thấy nóng máu hả =))

Chém cho chết luôn nè : tôi viết là tụi nó FT whore, còn hỏi lính dù cái gì nữa, viết tiếng việt mà còn ko hiểu ? bọn lính lác HÔNG SỬ DỤNG ! USELESS khi FT WHORE !

@Xuxu : lại nhầm to, sao lại dùng range để trị ở đây =)) ông đánh cảng, ko phải đo xem ai range xa thì thắng, chẳng lẽ range ông xa bằng con Kraiser ? tụi nó có cả đống Kraiser đấy ! Mà có thủ đc đâu :P
    Trước khi tiếp cận được cái cảng để bắn, thì phải bước qua xác tụi nó (bọn bảo vệ cảng á, đầy BB/CV ra đấy)

Đọc kỹ cái này để hiểu Harbor Assault trước, ko hiểu nó thì khó nói gì thêm :

http://www.trainworld.us/NF2/English/HA/harbor_assault_manual.html

Không khéo giống cu bữa trước, cả fleet chửi um, toàn pro-player chiến đấu hết hình, hy sinh ráo, để mỗi mình cu em Monty chạy vào cảng, ko biết bắn thế nào =))

14. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

dm éo biết thằng tutit dc bọn longhd cho ăn cái giống chó gì mà cứ đem nick bot tanquy22 ra quấy rối mình hoài, bị chửi hoài éo biết nhục hay sao ấy nhỉ :|

15. samirvnn

samirvnn Dragon Quest

cho cái ticket để GM sút cái nick đó đi cho đỡ tức mắt :-"

16. raulmama

raulmama Legend of Zelda

Đọc vào, em vẫn chưa hiểu rõ cách chiếm Harbor trong Harbor Tile của bác Zin Zin. Các tile ngoài đọc thì hiểu ngay là lừa cho APA rush wa 1 cánh. Nhưng chẳng lẽ đến Harbor tile, mình cũng chơi chiêu này?

Bác có thể tả rõ hơn chiêu dùng trong Harbor Tile ko bác?

17. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Đọc cái link kia nó nói có 2 cách để đánh đc HA là: dùng APA để landing và Airlift để đánh. Và nó bảo là có 3 stronghold, đánh 1 cái là chiếm đc HA. Vậy chắc tập trung đánh 1 góc thôi nhỉ? Cơ bản là chưa nhìn thấy cái HA bao giờ nên ù ù cạc cạc thế.:P

18. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

bọn TNF bên NA làm ăn như sh!t ấy :| tui report đám bot này nhiều lần rồi chúng nó cũng bị ban nhưng rồi củng dc thả rồi bot tiếp :| mk cả ngày đi học và đi làm về nhà lên chơi game thư giãn cũng ko yên :-<

19. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Khi vào HA tile sẽ thấy 1 thanh màu xanh lơ dưới thanh màu đỏ (bulge) của mình. Thanh đó biểu hiện cho harbor (bà con hay gọi là .. máu =)) )

Bắn cái Harbor tới khi thanh màu xanh lơ về 0 thì thắng :
    - dùng airlift đổ quân để tụi lính bắn (lâu, mất time, và ko dùng đc khi FT whore)
    - dùng APA chở lính tới, thả vào cảng cho lính bắn (cũng ko làm đc vì ló đầu lên là BB địch bắn nát bét luôn)
    - dùng BB bắn vào cảng, vào cái chữ H đó (3 chữ H đều như nhau) thì gây damage cho cảng và chiếm đc.

Ngoài ra ko có cách nào, để cả torp cảng bằng ... sub

uh, tạm hiểu vậy đi, mà tile ngoài HA có thể dễ dàng giết hết tụi BB/CV, trừ sub nó lặn, câu giờ, nên mới dùng APA.

Hix, trên tui có nói, APA ko dùng trong HA tile, cậu đọc ko kỹ à :-o

Còn cách đánh trong HA tile, tôi cũng nói ở trên, tùy thời gian còn lại khi vào đc HA tile mà có chiến thuật, nó còn phụ thuộc stuff của member, kỹ thuật cá nhân, và khả năng team-work nữa.

Đọc kỹ lại vài post trước sẽ tự tìm ra cách thích hợp cho fleet mình.

20. longhd

longhd Youtube Master Race

Lâu ko vào tự nhiên có thằng ôn nào thích gây sự nhỉ??? Mới ăn nhầm khoai ngứa à. longhd không chơi nữa rồi thích gây sự à. Để cái đầu vào tập trung mà chơi NF chứ sao cứ rình rình chửi người khác với bới móc người khác thế? Tao nói với mày câu này " váy thì để cho phụ nữ mặc chứ đừng tranh với người ta rồi lại còn vào NF nữa chứ mặc vào thì vướng vào cái tầu đằng sau đấy"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.