Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Ack ack, nói rõ là đặt tên ship, chứ đặt nick thì tất cả cùng cày lại từ level FF.X à

2. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

hôm nay có 1 thằng mod ko biết đấu óc thế nào, nói hớ ra 1 câu "when your sailor ability reach to 1800, your planes will immnue (cái từ này em ko nhớ) to airgun" --> đại khái là khi mà 1 trong 3 chỉ số aircraft, fighter, bomber đạt tới 1800 thì máy bay ko bị cái airgun khó chịu nó bắn trúng, nhưng mà nó lại ko nói là ability nào và cái 1800 là real ability hay ability hiện trên bảng bác nào có fps và bomber lv cao check hộ em với, để còn biết mà tính toán :D thx so much

3. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

air gun hay AAW ???? 30char.
    UK TB thì 2100 :) đ.v 1 số AAW cùi hơn 600

4. namboy1989

Cái airgun gắn trên tàu lúc máy bay bay lại gần thì nó bem tự động nghe thấy tiếng tạch tạch tạch ý.

5. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Cái này có lâu rồi chứ có gì là bí mật đâu, mình đã nói từ lâu rồi mà, pilot lên lv cao, tier 3 thì có khả năng immune.

6. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

ôi thế thì FP tui aircaft lên 1800+ lâu lắm rồi, cái vạch trắng ability nó kịch khung rùi, hèn chi thả bom ko bị chóe chóe do aaw bắn. Nhưng FP bay sát tàu thì vẫn bị.

7. meocon123

meocon123 C O N T R A

Muốn chơi cái acc đó thì cứ chơi , để tuần sau tui nap sub vào lên akgi 1938 rồi thong thả đi cày lên yamato :D , Eve cấu hình thì ram ~1GB card thì nên sắm FX5200 or 9550 trở lên mới kéo nổi ( nói gì chứ FX5200 cũng mệt lắm ) hôm qua ra tiệm chơi nó có Gefore 8600 chạy phà phà :D . Mà ông chơi Eve ko đảm bảo chơi đủ 14 day đâu , luyện tính kiên nhẫn với navyfield trước đi :D

8. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Vì máy bạn có hệ language khác với language của NFNA là English. Cài lại English là xong thôi. Cái này hồi trước tui cũng bị do cài font Japan

9. namboy1989

lv cao nhưng mà chỉ sos là bao nhiêu thì cậu đâu có biết, nếu mình biết được chỉ số thì khi train pilots có thể xác định luôn nó có good hay ko chứ, có 1 bài ở khoảng trang 60-70 có nói chỉ số aircraft chỉ ảnh hưởng tầm nhìn, nếu nó ko có ảnh hưởng tới khả năng immune thì những con fps 9/12 hoặc 8/12 vẫn hơn hắn những con 11/11 sao, biết được chính xác cái này để chọn lọc và train đúng pilots, ko bỏ phí vì theo tôi thấy có nhiều người đã bỏ qua sailor aircraft/fighter = 9/12 hoặc 8/12
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ông mà nạp sup thì tui đem mấy con sailor sang chất lên tàu đi train :D hôm nay sao đen quá, chơi 10 ván thua cả 9:((:((:((:-s:-s @_@ mang nik của ông ra bắn POW, nâng hiệu số thắng thua của ông lên - 50 trận :P sorry cái nữa:'>:'>:'>

10. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Nói chung, bây giờ 10/12 người ta còn chẳng buồn ngó đến chứ đừng nói 9 với 8. Với 11 aircaft lv80 100vet là đạt đc 1800+ rồi.

11. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Chỉ số grow thấp không quan trọng, vì bình thường nếu lên 120 thì đều đạt cap cả, ngoài ra vet và exp cũng ảnh hưởng đến chỉ số, sailor có grow cao hơn thì đơn giản là đạt cap sớm hơn thôi. Ngoài ra bạn không cần phải bận tâm vì: cho dù có đạt đến hay không thì sailor vẫn tăng stat với vet đều đều, chỉ có bọn IJN aa phải bận tâm chuyện cap vì bọn nó phải lo cho bọn Armament đạt cap reload để class sang dp vì sau khi class sang dp thì reload không tăng nữa.

12. bodnyPA

bodnyPA Youtube Master Race

Anh mèo con ơi em lên tàu sân bay mắc quá anh cho em tiền với mua kok nổi ::(

13. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Anh mèo con ơi em lên BB6 mắc quá anh cho em tiền với mua kok nổi ::(

14. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

tầm quan trọng: boost > vet > base
    các chỉ số:
    - reload: sẽ cap sớm với KM & Ijp
    - accuracy: sẽ cap, nhưng chưa biết chính xác, tại sao Kim55 blockshot đc với monty? Ha071 blockshot đc với L2 ? các nick khác thì ko đc như vậy?
    - Engy: 1 thằng tính ra đc 3 engy có 300vet mới cap, với tới ko ?!
    - Repair: nghe đồn cap ở 35mil true abilily, với tới ko?! (280DP/s)
    - fighter: chưa ai dám nói chỉ số này cap
    ______
    - độ ship cần hết các yếu tố boost/vet/base,
    - 1 base lớn hơn tương đương lớn hơn 4 lvl ở lvl-120
    - 1 base lớn hơn tương đương lớn hơn khoảng 11 vet ở lvl-120 (tính toán riêng của tui)
    --> 11 vet nghe thì nhỏ, nhưng khi vet trên 100 thì nó là lớn đó
    --> 4 lvl nghe thấy ít, nhưng lvl trên 100 thì là 1 khoảng cách xa đó

- ko vô lý khi tụi nó mua con fighter 12/12 của tui 12mil
    => túm lại người ta có base 12-13 mà mình có 11 thì ko sao, nhưng 10 thì thua đứt đuôi rồi, 12 có còn hơn ko :D

15. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Anh mèo ơi ới ời......CV6 mắc quá,cho xiền em mua đi :D

16. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Ngồi Brook lên thẳng Balti luôn,Cleveland ko lợi hại bằng Brook đâu,Brook chơi 5 khẩu 6" bắn sướng hơn Cleve chỉ có 4 khẩu :D(lý do đơn giản)

17. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Cleve gắn được 8", dành cho người thích tập bắn 8" trước khi bỡ ngỡ lên Balti :D.

18. meocon123

meocon123 C O N T R A

Mua CV6 làm gì phí tiền . BB6 nó còn chưa xài huống chi

Giúp đỡ ban đầu thôi , tối nay online đi giúp vốn lập nghiệp .
    full sailor rồi khỏi bỏ lên :devil: , không sao POW tui chơi thua hoài à ::(

19. embengoc

embengoc C O N T R A

Bạn đang ở đâu? Nếu ở các nước như Nhật, Nga, Hàn ,TQ thì nó k cho connect vào sver NA đâu :D. Còn ở VN thì phải check lại ADSL. Có thể bạn dùng proxy xài IP các nước bị NF nó chặn như trên.

20. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nhầm rồi, hoàn toàn là do cài font thôi. Bên MO có cả 1 fleet của bọn Nga đứng đầu sever mà có thấy ban IP đâu. Chỉ cần đổi lại main language của windows là English là xong.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.