Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nếu bạn nạp đạn đầy đủ thì có thể gunner của bạn ko đủ level hoặc ability. Khi bạn gắn súng và để gunner vào rồi, chú ý xem các bệ súng có dòng chữ màu đỏ nào hiện lên ko. Nếu có thì súng bạn lắp ko phù hợp với gunner. Bạn chọn súng khác cho đến khi nào mất dòng chữ đỏ thì thôi.
    Hoặc là bạn ấn nhầm chữ Y trước khi bắn. Ấn Y là đổi loại đạn. Có thể bạn chỉ lắp 1 loại đạn nhưng vì ấn Y nên nó đổi đạn. Ấn Y lần nữa để đổi lại.
    Còn về tốc độ thì chắc bạn nhầm. Chơi DD thì ko có chuyện chạy 5-6knot cả.

2. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Chắc train lại con mới, hết point rồi T_T
    Chả hiểu sao tốc độ còn 5-6, ra trận toàn đi bét :))

3. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Muốn có point thì bạn chơi cho đủ 50k credit+ 50k point rồi tìm mọi người trên này mà xin 1 ít. Ở Mis có darrichu, mr_xuxu, deathlyarrow, sonvks, vohuudai, ha071.. là hay onl và có thể cho bạn 1 ít để xài.
    Còn ở Arizona thì tui ko biết.

4. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Uh, tất nhiên đủ 900SD chứ ko 1 hit là đuối rồi !

Fuso gắn đc loại gun 16" 45 type 3 N (lv77) hoặc D (lv79). 12 viên 16" vào con BB5 ko giáp nó đơ luôn đó. B65 mà ăn phải thì về chầu hà bá.

Mà ông chạy Ise nhanh nên bảo Fuso rùa, nó chạy cũng đc mà.
    Hồi tui bằng lv với ông, lv7x mới chỉ có 600SD thui, vet 89 mỗi con, B65 đi đc có 36 knots, bi giờ mới lên đc 37 knots đấy, ông buôn lậu giỏi quá có dàn sailor ngon nhẩy.

Tui train dư 1 eng + 1rep IJN để sau này bán nè, base 12 full BVE lv87-88 roài, 109 vet luôn, ông mua ko :P

@Fire Phoenix : ngoài những việc Darichu nói, có thể ông chơi Torp nên bấm T chăng, phải bấm R mới là chọn súng đó.
    Túm lại :
    - Có bỏ gunner vào đúng slot súng ko ?
    - Gunner đúng loại để sử dụng súng đó ko ?
    - Có nạp đạn ko ? (Auto FCS thì cursor hiện hình viên đạn, nếu hết đạn nó trở về mũi tên)
    - Khi bắn có chọn lầm gun hay torp ko ? (R/T)
    - Khi bắn có chọn lầm ngăn chứa đạn ko (bỏ đạn ngăn A nhưng bấm Y thì nó qua ngăn B ko có đạn chẳng hạn)
    - Nhiều khi trận trước bắn bình thường, trận sau ko bắn đc, dù auto reload, thì là bug, tui với pronavyfield bị vậy 1 lần. Vào trận khác lại bắn đc.

5. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Bác Yin dã man, biết mình ở MO khoe bán IJN Rep với Eng base ngon lv cao. X(
    Mà có 109 vet đâu thể gọi là BVE FULLY được, tầm xàm. Full Vet phải đạt 40% tổng số crew cơ, đấy mới gọi là FULLY BVE:D
    Tôi mua đc con Rep base 11.10.9 lv66 rồi, train nó lên cũng 69 rồi vet nhiều lắm, nói ra sợ mấy bác ganh tị :D (BVE Fully đúng nghĩa)

@Fire Fonix: 5-6knt là gắn nhầm động cơ SS rồi :D
    Ngày trước bác chơi T quen thì bây chuyển qua R là được. Về các trường hợp thì như bác Yin nói rồi.

Bác chê B65 nhảy, B65 tui có thể đấu tốt với BB3 với PBB đấy, gặp tụi BB4 đời đầu thì 40% tôi có thể thắng được. Còn một phát chết luôn chỉ có BB4 đời cuối hoặc những thằng có huy chương mới có thể thôi. Thường trúng 1 hit không chết ngay đâu, 2 hit trở lên mới chết.

Hôm qua test quả no dek no bugle đc 41 knt, ăn 1 hit L2 die luôn.::(

6. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

Fuso hôm bữa tui gặp có huy chương gắn dàn 16'' chạy OH 39 knot khiếp thật :o server đang down chán thật ::(

7. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Thank everyone ^^. Để tối về coi lại xem sao.
    Hồi trước mình có cái nick Firephoenix, bây giờ vẫn log vô dc site của nó, nhưng vào game thì nó báo sai pass, hình như mấy cái acc trước đây ko chơi lâu ngày nó xóa phải ko các bác.

8. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Cũng ko cần tới mức có huy chương đâu, eng của tôi lv 88 thôi nhưng cũng lái Fuso 23/39. Nếu chỉ 1 eng thì nó lên 40knots luôn. Fuso đi theo BB45 bắn lợi hại lắm, cặp đó mà trút đạn vào chiếc nào là die luôn khỏi lằng nhằng.
    Nhiều chú lại chê Nagato mà khoái lái Fuso hơn, ngộ bó tay lun.

9. embengoc

embengoc C O N T R A

DD mà chạy chậm thì coi lại engine cái. Chọn cái engine nào có HP cao nhất thì gắn vào :)

@Xuxu: nói full B/V/E là ý nói 100+ vet 50~100 recruit còn lại là expert. Còn nếu nói cap vet thì....phải gọi là uber vetted =))

10. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Con mịa vừa log vào đảo qua area13 thấy có thằng nó treo bán IJN Eng +12, vào xem thấy con 130 vet, 150 vet, thằng kenken02 trả giá 30mil 2 con (lv62, lv64) nó ko bán. Xong sau đó nó khoe con IJN Eng +11 lv84 229 vet. :o
    Nó kêu tốn cả 100$ mới được như vậy. Bác Yin yang đú thử xem:devil:

Chữ ký của tui có được coi là uber vetted ko? embengoc ơi.:devil:

11. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Có thhieetj không vậy, chưa cap sao, mới lvl 84 mà đủ cho 229 vet. có phải là đã hơn 40% rồi ko

12. NavyLeader

NavyLeader Youtube Master Race

Tinh vi con chim ri, tinh tướng con gà nướng. khà khà.

13. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Cap vẹt rồi pa, lv84 crew lên tới 600+ rồi.
    1-12: +5/lv
    12-30: +6/lv
    30-56:+7/lv
    56-84:+8/lv
    =624. Cap vet là 249 cơ. :D

14. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Thôi cho em xin, thằng đó bị $$$$$DE thuốc rồi, 229 vet, để mà làm gì ?
    Nhiều vet nó bắn AP cho chết rồi ngồi khóc :P

Nhu cầu của em chỉ tới 150vet/sailor, done !

15. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

Sao em ko down được bản ver1224 vậy cả nhà ơi ? vô patch download của NF : sever not found ?:((:((:((:((

16. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

dcm nãy giờ chết nhảm mấy lần vì dek OH được nút F bị cái quái gì thế nhỉ X(

17. NavyLeader

NavyLeader Youtube Master Race

Tự chạy NF, để nó auto update luôn, khỏi cần vào download patch của NF. Ngày này có 2 files update thôi.

18. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

Cái autoupdate của em nó bị làm sao ý, không tự up được. Cuối cùng cũng up xong ver1224 bắn scout tiếp nào ::D dạo này mình bắn kiểu gì toàn 1 shot 1 scout :x:x không cần nổ phát súng thứ 2.

19. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Chắc là scout bay max altitude hữ :). UK thì 1 phát 1 em mà :)

20. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Xem lại đi,chắc gắn nhầm eng của tầu ngầm rồi đó bồ,DD thì phải chạy như là ăn cướp mới đúng chứ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.