Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Tôi nghĩ CV theo line nào cũng đc hết, không cái nào íu đâu. Nhưng mà KM có vẻ đc ưa chuộn vì seyditz đã load take off đc 7 chiếc rồi + ft xịn. nên KM hay đi DB với FT.
    Ai thích manual TB thì chọn UK cho nó "thuần chủng" ^^ . US với IJN thì theo cả 2 có vẻ hợp lý hơn, mặc dù US ko có lớp squad pilot cho DB

2. meocon123

meocon123 C O N T R A

KM thì như tui đã nói bomb không có gì để bàn , Fighter cũng thế nhưng khổ nổi cày lv cực quá
    UK thấy toàn chơi torp ( sợ thứ này ::( )
    US mấy cái máy bay béo ú màu xanh kinh lắm chứ bay chậm nhưng Figter bắn nó thì nó bắn lại nữa >.<
    IJN tui thích tụi này vì dòng "zero" đẹp quá thôi :D , bomb thì cũng good lắm , nhưng torp thì chưa gặp thằng nào chơi hiệu quả . Ship nhật nhìu thay đổi cũng đỡ chán hơn tụi kia nhưng khổ nỗi tốn tiền quá ::(

3. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Tui cày KM BB , xong rồi thấy con BO yếu quá, reset cho nó sang CV , cày lại BB BO khác nên ko hiểu cảm giác cày lv cực là gì :))

4. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Chỉ số operating của BO cho BB có thật sự quan trọng không?

5. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Hì, có chứ, tôi không boót con BO nhưng vẫn phải vét cho nó. Vì chỉ số + vets càng cao thì vây guide line càng xa. canh dễ hơn nhìu. Với lại nghe nói, pot cao + abi cao thì bọn lính dễ nghe hơn => cay guide line dễ gom lại 1 chỗ.
    Em nói thế ko bít có đúng ko nhẫy.
    Bọn NF đổi IPS rồi, ko biết có lag hay đỡ lag hơn không ZZZZ

6. [Rest In Peace] Panzerklein

Tui thấy cùng BO, lên CA và BB thì cây guide line thay đổi nhiều mà.

7. K249

K249 Mario & Luigi

+:(( con BO của em giờ hơn con Gunner 1 lvl làm sao giờ, không lẽ lấy ship lvl thấp rồi lvl up gunner à :(( (do có giai đoạn lúc còn chơi DD train AA và engineer).

+Vừa rồi dùng Hippy bắn với viettung dùng Baltimore, mình giữ range, bắn trúng liên tục. Nhưng 1 lúc sau đối phương chạy theo bắt kịp, không tách ra được :((, thua thảm hại.

8. meocon123

meocon123 C O N T R A

BO hơn gunner 1lv là bình thường :D ( vô battle bắn ko có dame thì gunner ko có exp )
    Baltimore vô bliz bắn kinh lắm

9. raulmama

raulmama Legend of Zelda

Train lại thằng BO mới khi Gunner đạt 55+ hay tốt nhất là 65 ... sau này ngon lành ^^

10. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Trời ơi, thế phải xem lại thôi panzer ơi, BO hiện đang hơn gunner 2 lvl lận. Mà tôi thấy khoảng cách lvl của BO với gunner càng ngày càng xa hay sao á. Bỏ đi train lại tiếc bỏ mịa, b/v/e hết rồi còn đâu ><
    Còn con CV của ông, tui sẽ support ông 1mil crds+500k pts. Fighter thì cứ việc lấy, để tui roll xem đc con bomber nào ko thì support ông lun.

11. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Tui thấy gunner và BO lệch nhau chả có gì đáng ngại cả, thậm chí 2 gunner lệch nhau cũng chả sao. Việc gì phải train lại BO cho mất thời gian !

12. [Rest In Peace] Panzerklein

Gunner thấp hơn BO là bình thường mà :|. Sao ông không thử train thêm dòng CV, bỏ con sailor trơn lù lên train lên đến lv lấy được con CV mình muốn rồi hẳn đổi class, fighter và bomber thì đổi sớm hơn.

Cái sub của ông khi nào hết vậy, để biết dự định sau khi hết sub và con ông khá mạnh thì tui chơi của tui :D. Không biết khi nào bảo trì xong.

13. embengoc

embengoc C O N T R A

Cho tui hỏi ông lên BB mấy rồi?Lúc ông có H39 mà gunner mới lvl 91 thì ở đó khoc nhé :))

14. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Hê hê,tui kể cho anh em chuyện này vui lắm,có thiệt 100% ::) : Hôm trước lag kinh khủng,liều vác CV York Town vào chơi(nắm chắc phần thua vì lag gòi).VS tui nó đc 1 lúc thì lag điên luôn vì chả thả đc trái bom nào ra hồn,cuối cùng tui quyết định chơi luôn 8 DB lên luôn 1 lượt,chả hiểu ma nó xui khiến kiểu gì kick lần thứ 1 ko có chiếc nào lên(lag quá),điên máu kick lần thứ 2 nó lên...16 chiếc:o.Thiệt tình,tui ko tin vào mắt mình luôn,nhìn kỹ 2-3 lần chỉ có 1 chiếc dẫn đầu có số 3,trời ơi ko tin vào mắt mình luôn(tui nghĩ là lag nên 8 chiếc thật còn 8 chiếc kia là ảo).Vậy là kệ mẹ nó gogogo đi tìm food.Sau 1 vòng du lịch trên không tui phát hiện đc 1 em Super Yamato còn full máu (nó đang bắn thằng CA bên tui) vậy là quyết định ị lên đầu nó cho khỏe :D.Hên thật,lúc ị lên đầu nó lại ko bị lag mới sướng chứ.16 trái bom trúng đích hết....nó đi củi luôn.Lần đầu tiên và cũng duy nhất trong đời,hên quá :D
    To ông già,bí mật scout của ông đúng là chỉ tránh đc AAgun thôi,còn gặp FT thì......scout thành submarine ;;)
    To khoailang : ko thấy ông lên nhỉ,mua giúp tui con iowa đi,tui gửi tiền lại cho,đc ko ông ? ^:)^

15. embengoc

embengoc C O N T R A

Bán hết rồi còn đâu pro ơi :)).Hy vọng SDE nó đổi ISP thì mình đỡ lag 1 tí B-)

16. [Rest In Peace] Panzerklein

Lag hay không do đường truyền từ VN đấy chứ, như lúc hôm qua chơi lag quá trời, reset modern lại thì chạy êm ru :D.

17. darrichu

chắc never hết quá ông ơi =))
    Đùa tí chắc lúc đấy cố lết lên South D tầm lvl 80 thì ông cày con của ông đi, lúc đấy tui cũng ít time nên cứ tà tà mà lên thôi. Mục tiêu của tui là Iowa, nhưng ông cứ cày con của ông đi.

18. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Bảo trì thì nghe nói là 2h chiều giờ VN là xong.
    Nên chơi UK CV đi, bỏ lên train neuts sailor, đến khi có chiêc illutrious là làm cv ngon rồi. chả kém j ai. mặc khác vì chơi TB lên mua scout lvl 6x+ sau dó chànge thành TB, vì TB không effect ability nên cũng khỏe, chỉ có điều chọn air +11 hoặc 12 là đc.
    to pronavy : sau đó là bác dissconeect phải ko. thường thì thế là phải dis ngay sau đó vài giây .

Hmm, mấy bác arizona úp mở cách điều khiển scout ấy à. Nghe thần bí quá. có phải bấm nút ',' để low altitude kô :D

19. darrichu

Giờ vào đc rồi mà :| tui đang trong GB này :D

20. K249

K249 Mario & Luigi

lag cũng có lợi nhỉ, mình lâu lâu cũng bắn liên hồi 2 salvo như đại liên 8-}
    pro ơi, ông có CA không bữa nào vác ra bắn với tui cho vui :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.