Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

ah, bác nào ở TP HCM hay HN giới thiệu cho em mấy tiệm hay trang web nào bán tàu mô hình nhé :D
    Đa tạ

2. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

=)) =)) =)) hôm nay buồn cười quá đem con Fighter 12/12 ra đấu giá thử, bà con vô coi ầm ầm, bid lên 14 mil luôn, có cả 1 thằng Team NF vô coi từ đầu đến cuối.
    Mấy thằng kia coi hàng xong còn ko tin là có thiệt, may có thằng Team NF ở đó giải thích là con Fighter 12/12 là có thiệt.
    :p nhưng cuối cùng vẫn chưa bán đc, vì thằng bid 14 mil rút lui, tui cũng ko muốn bán rẻ hơn!
    - cái ai mua ko? đấu giá, hiện tại là 14 mil...:D

3. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Bác khoailang coi bộ lùm en phát tài dữ hen :D
    Accp :Web và địa chỉ thì tui có 1 số nơi ở HCM nè (HN thì nằm mơ giữa ban ngày mới có ::(),địa chỉ thì có nhưng đến hỏi thì lại hết hàng mình thích,thế mới đau X(.

4. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

WTB IJN AA gunner good base
    có ai có ko?

5. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

WTB Km Engy lvl 65+ ::(

đập 6,5 inch deck vô con O-pro, Gun rang 28, bắn như xe tăng, đã thiệt. Nhưng mà chạy chậm như xe hủ tiếu, max 36, bực ghê. Hôm qua bị con Lờ-1 dí chạy nửa vòng đại dương ( 1 mình 1 bóng cánh phải), bắn rớt luôn 2 con scout của nó, cuối cùng bị con Nagato chạy đường tắc hội đồng...
    - đang độ lại đám sailor thì gặp sai lầm ấu trĩ, teo mất 1 con Engy, ngu trời đánh luôn...X(
    - hôm qua gặp 1 trận cù cưa, mỗi bên còn 1 CV, 1 H44, tui thì đấu với Bissy cùng rang 28, bất phân thắng bại, bonus credit của tui lên 5300, gần gấp đôi, cuối cùng team tui thắng điểm, nhưng Exp. cũng chỉ bằng trận thắng bình thường :-/ ai biết hệ thống tính exp. ko vậy, chỉ chỗ nghiên cứu cái!

6. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Đó là credit, chắc anh damage ít phải ko ?

7. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

con sailor KM như thế này được ko các bác : Potential + 12 Accuracy +11 Reload +12 Torp + 10 AAW +9 Repair + 10 Restore +10 Engine +12 Air + 11 Fighter +10 Bomb +9 ?? mới roll dice con này :D

8. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

định làm gì với con đó? Engy thì ngon, còn Gunner thì phù hợp cho UK.

nói với các bạn mới là đừng có sợ quá vụ base cao thấp, dĩ nhiên cao tốt hơn
    - mỗi lần lên lvl sẽ đc cộng ability, ví dụ con gunner 11 thì lên 1 lvl sẽ đc cộng 11 điểm ability.
    - con gunner base 12, sẽ đc cộng 12 điểm ability, => lên 60 lvl thì con base 12 cũng chỉ hơn con base 11 là 60 điểm ability, tương đương với khoảng 2 lvl. Không khác biệt là bao.
    - Sailor khá còn phụ thuộc nhiều Vet+ Exp.
    - (Vet*4 + Exp) * Ability = "công lực thật"

- có đứa nói V/E không tác dụng gì đối với Gunner, ai biết rõ vụ này ko?!

9. darrichu

ko có v/e thì cũng đc chứ sao. Có điều đợi đến trên 100 thì cap. Người ta b/v/e thì tầm cuối 6x, 7x là cap rồi mình đây gần lên BB5 mới cap. :))
    Còn base thì cũng ko quá quan trọng. Nhưng ko quá quan trọng khi đã chắc chắn b/v/e rồi. Tui có con repair base 10 này mà vẫn chạy ngon chán
    ~50k dmg --> ~16k xp
    ~100k dmg --> ~20k exp
    ~150k dmg --> ~30k exp
    ~180k dmg --> ~ 40k exp

10. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Đó là cho BB, bác darichu nói xem CV thì như thế nèo. trận win nào cũng 150k dmg nhĩ :D

11. darrichu

CV tui ít thấy đứa nào đc 150k dmg lắm. Chơi như thế bọn BB nó chửi chết. Toàn đi thả bomb với torp ko. Phải cực pro mới chơi thế đc.
    Hôm nay lắp 7.7" deck vào Sodak, chạy 40 knot pwn ghê phết. Mỗi tội gun ko block shot đc. Chứ gặp BB4 như Iowa hay Yammy thì chỉ có thắng trở lên.

12. embengoc

embengoc C O N T R A

@khoailang: Bác này sai rồi :)) tính lại đi nhé.Chênh 1 điểm base k phải hơn 1 ability đâu:)).Nhất là khi lên boost nữa ;).
    Đứa nào nói V/E k tác dụng với gunner là gà :cool: Cầm gunner k có V/E bắn thử xem đạn nó tung tóe ra như thế nào :)) Như shotgun !!!!!
    O-pro bác đập có 6.5" deck mà chịu được nhiệt à? Tôi chơi 7" mà k đỡ được đạn 16" thì k hiểu bác đỡ kiểu gì :-/

@darichu : SoDak lắp 7.7" deck vào mà vẫn 40 Knts thì 0.3" deck chắc 50 Knts hả bác :o.BTW...1 gun SoDak???

13. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Nhớ không lầm, là chạy 45 Knots khi không giáp, và gắn 3 guns :D.

14. embengoc

embengoc C O N T R A

Vấn đề là không giáp!!!!Standard setup thì còn lại bao nhiêu displacement trên SoDak hả Panzer?Hình như muốn đập 7.7" deck lên thì cần không dưới 7k disp thì phải?Để về nhà check lại con O-pro.

15. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Cái đó hỏi ông darrichu, tui còn vào acc đó đâu.

16. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

tui coi rồi, ví dụ so 2 con gunner base 11 với 12, khi đổi class tới đâu thì base vẫn hơn kém nhau là 1 => số ability cộng thêm chênh nhau khi lên mỗi lvl cũng là 1 điểm.

dễ thấy nhất là so 2 chỉ số Acc. & Reload của cùng 1 con: ví dụ con gunner 11/10 lvl 80, Ability lúc mới mua là Acc/Reload 27/29 (cũng tương tự như đang so 2 con gunner base 11 và 10)
    Lvl 80 sẽ thấy số chênh lệch Ability Acc/Reload là 78 điểm: 80*(11-10) + (27-29) =78
    lúc này base lvl 80 khoảng 30+ => hơn kém nhau công lực của 2 lvl.
    - (đây là so sánh Acc/Reload gunner của KM nhe)

còn vụ deck 6,5" thì chỉ ráng tới đó thôi, 7" cũng đc nhưng tui chạy còn 34 knot thì thấy khó chịu quá, bây giờ chịu khó hit&run, lên O-pro2 hy vọng ngon lành hơn!:whew:

17. darrichu

Tui lắp 4 con eng và 2 rep, (1 con eng mới lvl 54). Còn dp thì tôi cứ lắp max vào thôi. Thấy nó báo chạy max đc 40knot cũng kinh hoàng chả kém bác :D
    Sodak tui xài 2 gun 16" range 27. Nói chung là cũng tàm tạm. Dù sao USN cũng ko phải là dòng tốt để rush (cái FCS ẹ quá). Nhưng bây giờ thì chơi lung tung khám phá thử xem sao.
    Btw: WTS prem sailor. Max là 5 con. Mức giá là 600k crds/1$ (tại lạm phát cao quá nên phải tăng giá các bác ợ)

18. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

tui mua, mà prem item hay elite sailor? Boots cho sailor thì tui mua 5-10 cai luôn!

19. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Mua, đây cũng mua, bác darrichu quên khách quen sao :(. Có nhiu mua nhiu.....

20. embengoc

embengoc C O N T R A

Vậy là bác coi không kỹ rồi.Bác vào forum của NF rồi vào phần US xem thử cái sailor sheet thì sẽ biết.Base 11 và 12 có thể k chênh lệch lắm nhưng 10 và 11 thì khác hẳn bác à.Đúng là để không k boost thì cái ability nó chỉ khác nhau 1 điểm.Nhưng nếu có B thì nó sẽ khác chênh nhau 2 điểm + 20% abilities chênh lệch từ trước nữa nên có 1 sẽ khoảng cách khoảng 200 điểm nếu lên lvl 80.Chơi lúc đầu k thấy gì nhưng về sau sẽ thấy rất vất vả.Thà rằng từ ban đầu tìm con tốt nhất có thể chứ đừng để lúc sau phải rao bán mua con khác.Chênh nhau 1 điểm thì 90 lvl bác sẽ chênh 90 điểm(Bác chơi KM thì chắc sẽ biết KM gunner cần từng tí ability như thế nào),gần bằng 3 lvl lúc đó rồi.Mà lên 90 thì 1 lvl chơi lâu cỡ nào bác bít rồi :|.Lên 110 còn ác nữa.Nên cứ có thêm bao nhiêu ability thì tốt bấy nhiêu.Base thấp phải bù vet cật lực vào thì mới khỏe.Chơi vậy k kinh tế cho lắm...Tôi tính nói vậy để nhưng người mới chơi họ biết cách chơi sao cho save $$$ hay time nhất có thể để lên lvl ( k tính mấy người như darrichu chơi chung acc ).

@darrichu: có bán bên AZ k vậy ^^.Có thì cho tôi 15 cái đi ^^ :cool:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.