Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Có tranh luận mới có sáng tỏ vấn đề. Thanks!
    Darrichu hạn chế Ship chứ. Xem các ship tương đương mới công bằng.

2. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

hay đấy chưa biết hình thức là gì ? : đấu loại trực tiếp hay hay 1vs1 qua 3 trận ?

3. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Ngay cả một con scout ông còn không muốn đem vào điều khiển thì nói gì tới mấy wave máy bay.
    Và một lần nữa xin nói luôn là trong NF không có ship nào là vô dụng cả, đừng có nói lý do này nọ mà leech.

4. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

Xuxu là Mem rất có ý học hỏi kinh nghiệm ở đây, đg đi lên theo game này sẽ ít chông gai và ít trả giá!
    - các chú khác góp ý rồi, giờ thì chỉ cách người ta chơi đi, BO ai mà ko phải đi qua BB1.
    - vohuudai nói đúng là con ship nào cũng đc việc hết, 1 con FF có thể quyết định thắng thua cho GB, 1-2 "con cờ tốt" mà để "nhập cung" mà ko giết đc là thua chắc...
    - NF để cho BB1 nhiều slot Rear-gun coi như là con đg sống cho nó.
    - Hosho cũng vậy, phải có cái giá của nó, cũng sẽ đc việc nếu dùng đc.
    - tâm lý chung của tất cả ai mới chơi, kể cả người đã chơi là ham đi ship mới, ship lạ, nhiều credit, nhưng nếu ko hiệu quả thì % thua của team nhiều hơn -> thua nhiều hơn, mất thời gian hơn.
    - tui thì ko phản đối hosho hay Kongo, xuxu thử rồi sẽ biết tự điều chỉnh sao cho hợp lý.
    - lý thuyết ko phải lúc nào cũng tốt nhất, learning by doing...:whew:

5. embengoc

embengoc C O N T R A

Ở Phía trên phần thay đổi giáp của ship có cái thanh màu đỏ + trắng.Tăng thêm Bulkhead thì cái thanh màu đỏ càng giảm.Cái thanh đó tương ứng với cây DP trong trận chiến.Nếu để DP tuột xuống mức màu đỏ thì ship sẽ mất OH,chạy chậm lại rất nhiều và....chết chắc.Cho nên công dụng của Bulkhead về lý thuyết là rất có ích.Nhưng mà....nó quá nặng.Lắp nhiều vào chỉ tổ bị chậm ngay từ đầu....nên mang 5 bulk là đủ ( theo 1 niềm tin có từ lâu đời của các NFers là 5 bulk giúp giảm tỷ lệ chết vét ^^:devil:)

6. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Nghe nói bulk tăng sự ổn định, tăng khả năng né của tàu(tránh bomb hay torp), điểu khiển dễ hơn ... Hay là lý thuyết suông ??

7. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

giờ này còn hỏi câu này nửa hả, tưởng accp phải là thổ địa NF rồi chứ :o, cỡ accp bây giờ chỉ cần nhìn con scout thôi là phải biết con đực hay con cái rồi chớ...:D

Darrichu ơi, cho tham gia với đc ko, tui chạy con DD Simakaze thôi! con này chưa chơi bao giờ, tính tui cũng là neubie nhe..:p

8. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Này, Hot Hot đây, có người mới thông báo rằng đề án NavyField việt nam đã được gởi đến VinaGame và FPT, anh em sắp đc thưởng thức NavyField roài, nhưng mà có lẽ NF nước ngoài vẫn hấp dẫn hơn :).... Thủ tục mua bản quyền có thể 5,6 tháng nữa mới xong, còn Việt hóa và ....

9. daviddaivo

Thiệt không đó pa. Đừng làm tui mừng hụt nhé, lúc đó mình lập nguyên cái Crusader VN cho khủng :D
    Biết đâu còn xin được 1 chân mod ở trỏng :D

10. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mấy bác nào muốn tham gia tour của tui thì phải đủ điều kiện là ko có nhiều thời gian chơi NF trước đây. Nếu toàn bậc lão làng thì giành hết giải thưởng rồi còn gì. Tour tui chỉ có 3 người nên có 3 giải, muốn thêm cũng được nhưng để tui extend cái giải thưởng khác đi 1 chút(up to 25$). Dù gì tour này cũng chỉ là 1 cách để khuyến khích người mới thôi. Tui sẽ cố gắng limit để mọi người đấu 1 cách công bằng nhất.

Ai muốn tham gia nữa không?

Nếu tham gia thì báo cho tui biết những điều sau:
    BO có level cao nhất
    Thời gian chơi game(đã chơi bao lâu, chơi bao lâu 1 ngày)
    Nations của BO.
    Thế chắc là tui chia tay với các bác ở VN rồi. Hi vọng NF về VN ko bị biến dạng, hack, bug rồi các kiểu thì hỏng cả game. Các bác ở VN có chơi thì cố mà lái game đi đúng hướng. Các bác chắc chắn là lão làng rồi khỏi phải nói. Chỉ lo gamer VN đụng vào thì toi đời cái game hay thôi.

11. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Em mới tập chơi nè, em chơi con DD mừ, mà phải đông người, ít giải mới máu, mà nhìu người ít chơi lắm : longhd, binhlb, greatperson,deathlyarrow và còn nữa. Chơi it' hơn 1000 trận gọi là chơi ít hả :D
    Nếu game về VN trong 5,6 tháng nữa, anh em tính thế nào đây, đeo bám NFUS hay quay về chơi lại từ đầu ? Nhưng mà về VN thì ra sao? Chứ gammer VN thì biết rồi, chán lắm, nhất mấy cái vụ boot thì thôi rồi, chữi nhau, đánh nhau, keylog ...., cũng chán, nếu mà làm game master hay mod forum thì hay, còn lại không thì cũng chán. thà rằng chơi với nước ngoài hay hơn.
    Đúng như darichu nói, hỏng cả game hay, mà game này về VN thì là thể loại mới, chơi ko đông ko lấy tiền....
    Các game master của VN ko bằng lấy 1/2 bọn nước ngoài về chuyên nghiệp, nhiệt tình lẫn sự thân thiện bằng bọn nó.

12. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Deathlyarrow có Illus rồi
    ----> LOẠI

Đùa tí mọi người muốn chơi thì tự nguyện đưa thông tin ra. Tui đâu muốn tổ chức để mọi người giành giật giải vì nó free đâu. Tui muốn giải phải tiến hành 1 cách công bằng nhất. Tôi ko phải ko muốn mấy ông chơi lâu rồi ngồi ngoài. Mà tui chỉ muốn những người mới chơi không bị thiệt thôi.

13. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

thế này, ai cũng đc tham gia, 1vs1 hay 2vs2 gì đấy, sử dụng DD hoặc CL, ko torp, AA thì xét sau. Nếu trên tàu ko có bất kì gb nào, max là 4wb :D.

14. embengoc

embengoc C O N T R A

Tăng sự ổn định thì có.Trúng đạn lâu mất OH đó :D.Còn dễ điều khiển hơn thì---> mê tín dị đoan :)).Cái đó là do turning force quyết định.Mỗi ship c1o chỉ số đó riêng.

@darrichu: cho tôi tham gia với ^_^.Kiếm chút cháo :P.Tui chưa có con BB5 nào hết ^^

15. epidemic

epidemic Donkey Kong

thì nó sẽ ban IP Việt Nam trước

16. embengoc

embengoc C O N T R A

Nó về được VN thì tui cũng chịu về VN chơi. Lúc nào muốn chơi cũng được chứ k phải chờ "giờ vàng" như bây giờ :(.BTW nếu mở SV VN chắc cũng phải cho vài người VN chuyển về chứ nhỉ :chicken:

17. daviddaivo

Uh chắc nó phải cho transfer chứ, lúc đó tình nguyện là người xung phong, (không biết có là quyết định đúng đán hay không lỡ server ít ngừoi chơi rồi nó đóng của thì toi mất cái acc :D)

18. epidemic

epidemic Donkey Kong

sợ lắm chả có cái game nào về Việt Nam mà còn ra hồn cả NPH kém chuyên nghiệp làm ăn không hiệu quả sẽ chậm update,rồi dis rồi lag cả khi sever vắng teo... chưa kể đến lúc hết hợp đồng nữa

19. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Hic nếu VN mua bản quyền , ko biết nó có ban IP việt nam như vụ gunbound ko nữa :), kiểu đó chắc hết thoát :D.

20. epidemic

epidemic Donkey Kong

cầu chúa đi thế cho nên tớ mới bảo là Navy về Việt Nam chưa chắc đã phải tin vui mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.