Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

trích của khoailang.
    "
    1. tăng giảm trọng lượng
    2. xáo trộn các sailor còn lại có ảnh hưởng

- lý do 1 thì khi bỏ 1 con lvl53 nhẹ hơn lên thì phải chạy nhanh hơn, hoặc ko giảm, bây giờ nó lại giảm! (đừng nói tui UK-Engy cũng đc tính trung bình engine-ability ở KM nhe)"

Tôi nhớ ko nhầm thì ai hoặc ôgn nói rằng Supp của Đồng minh thì đc 66%, còn của phe đối địch thì đc 33%, mà đã đc 33% thì tức là có tác dụng với Engine của KM như vậy 3Engine KM + 1Engine UK (lv thấp). Theo lý thuyết của embengoc là Engine chỉ có tác động tới chỉ số ability Engine và chỉ số engine được tình bằng trung bình abilities của tất cả engineer cộng lại thì OH giảm Knt là đúng.:;)

2. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

giải thích của xuxu rất hợp lý, hun thưởng cái nào! :-*:-* wmoaaaa....

3. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

ủa, con BO bị SHP nhầm đó mà lái đc submarine à :O, thông tin đâu dzở :D

Con Engine của UK mà bỏ vào KM vẫn có tác dụng có khi là do bị Hitler bắt làm tù binh phục vụ cho Đức quốc xã không chừng =))

4. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

thông tin của báo gamevn.com, từ bài của nhà báo hại Accp, đọc lại vài trang trước sẽ thấy.

5. epidemic

epidemic Donkey Kong

tui hiểu ý ông, nhưng tui bỏ 1 con Engy UK lên mà, nó cũng có tác đông đến tổng engine-ability của KM ah?
    - trong hình của tui, 3 con KM-Engy đều giữ nguyên, speed thay đổi chỉ còn 2 lý do:
    1. tăng giảm trọng lượng
    2. xáo trộn các sailor còn lại có ảnh hưởng

- lý do 1 thì khi bỏ 1 con lvl53 nhẹ hơn lên thì phải chạy nhanh hơn, hoặc ko giảm, bây giờ nó lại giảm! (đừng nói tui UK-Engy cũng đc tính trung bình engine-ability ở KM nhe)
    - lý do 2 thì đi ngược với lý thuyết trước giờ là chỉ có Engy tác động đc tới speed.

- Ý của Vohuudai là lý do thứ 2 phải ko, tức là ALL-SAILOR đều có tác động đến OH, còn base-speed thì có thể do Engy quyết định.
    - còn theo ý embengoc thì ông xem xét lại trường hợp này lại giùm tui, 3 con Engy của tui ko đổi, tại sao lại gây ra giảm OH như vậy.

**** tui nghĩ lý thuyết về Engy có vấn đề, có thể đã đc thay đổi mà ko thông báo. Đó cũng là Tactic của người kinh doanh game NF này, họ không cho biết cụ thể cái gì hết, tất cả đều do người chơi thử nghiệm trên game mà tìm ra, tăng sự hấp dẫn của Game.[/QUOTE]

5 Engy làm gì??? 4 thằng đã quá thừa rồi

có gì mới đâu từ Yamato vẫn lên được Shinano mà chỉ là chọn đường cho BO thôi

ghét nhất CV5 vào game mà cứ bomb lấy bomb để mấy lần gặp CV5 như vậy rồi toàn thua không

6. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Có bản patch sửa lại cho sailor đạt 100% ability trên ship nước đồng minh rồi ;)).

7. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Bản đấy chắc ko phải trên SV của US rồi :|, mà dạo này ko thấy Vohuudai chơi nhỉ, ngày trước còn thấy mấy người online giờ chẳng mấy khi thấy ai :(

8. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Mis sắp dẹp tiệm rùi :P

Chuyển qua Arizona đi ^.^

>:D<

9. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Mới làm vài chục trận kinh thiên động địa xong. Mang con ship vào thằng nào cũng tưởng tui bị vấn đề.
    Gặp thêm cha sonks báo hại, đi đâu cũng rêu rao, chung team cũng rao luôn.

10. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

dạo này cũng chán, thỉng thoảng vào làm AA mission cho vui cửa vui nhà. Ai newbie cần lấy expert thì gặp tớ nhé. Làm mission cho luôn.

11. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

em mới chơi CV của deathlyarrow các bác đừng chửi em nha em gà lắm :P:(

12. embengoc

embengoc C O N T R A

tqui cũng chơi SA nữa hả :)). Bữa nào làm vài ván đi :))

@darrichu: giá mà ông ở AZ nhỉ =.= Tôi còn hơn chục sailor cần expert đây =.=

13. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

Tớ nè, có cặp Gun lv50 ít exp lắm có mỗi 60 Exp thôi, làm exp dùm tớ đi. :;)

14. loaddown

loaddown Mr & Ms Pac-Man

xem ra cũng hay hay nhỉ, hôm nào rãnh xem ss nó thử

15. darrichu

sặc làm mission thì phải gặp tui. 2 thằng team up với nhau làm mới nhanh được. Hehe AA mission mà có 2 con Sodak canh 2 đầu thì chả cần bắn nhiều cũng xong.
    bác embengoc chơi KM sao ko dùng Emden mà làm? 2 thằng Emden với nhau là làm ngon rồi.
    Mà làm mission thì cả dàn sailor đều up expert cả. Có điền random thôi, lúc thì up vào gunner lúc thì up vào support, nói chung là kiên trì là mẹ của thành công thui.

16. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

AA mission là sao mô tả với, từ khi chơi NF tới giờ tôi chưa join vào cái mission nòa cả, chả biết mô tê chi rứa ..........

Hix, em cũng thèm expert với boost lắm đây :(. Mà tui thấy expert lên nhanh lắm, có lẽ cần Vet thôi. khi train tới chừng lv70+ thì tỉ lệ tăng expert nâng lên đáng kể. Dĩ nhiên là phải bắn kiếm nhiều attack thìmới mong thế đc :)

17. embengoc

embengoc C O N T R A

Cần gì cực nhọc thế darrichu.Cứ bắn cho cái CV tan xác là sẽ có expert ngay mà ;) ( hiện đang bị xem là exploite đó nha :P)

@YinYang: vô ảea mision làm cái AA Mision 1 đó.Bảo vệ cái CV khỏi đám DB

18. darrichu

exp lên nhanh nhất nhờ AA mission. Bắn trong normal room thì cũng lên nhưng ko nhanh bằng. Trong 45 phút tôi từ 24 rookie xuống còn 17 rookie cho gunner. Bắn trong GB hay BB room thì còn khướt mới được như thế.
    Mà làm mission dài dòng thấy mẹ đi được. Để khi nào tôi hướng dẫn chi tiết. Mà nói chung thì cái này chỉ dành cho ai ko có tiền up vet thì dùng cách này lấy exp để lên vet thôi. Ai có tiền thì làm làm gì mất công ra.

Ko up, ko biết patch mới ra sao nhưng hình như tui ko up exp được khi dùng cách đấy. Nhưng bắn planes thì được kha khá. Ai test lại thử xem.
    Còn cách làm theo kiểu cũ thì đây

19. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Ủa, có vụ bắn mission mà cũng lên exp nhanh hơn GB à :O ...

Hay nhỉ, sao mình không biết ... Rõ thật newbie :(

Hix, thế là cái paypal của mình rỗng tuếch, biết thế chả thèm mua vet/expert làm gì :(( .... Điên quá cơ ...
    Hồi trước còn mua pre-item bán lấy credit, giờ hết $$$ muốn bán credit lấy money mà ko có =))
    Mà cái thằng Paypal với bank VN charge phí kinh quá các bác ợ ! Haiz ....

20. embengoc

embengoc C O N T R A

Hix, SDE nó sắp mở server Russian.Vậy mà lúc trước bác ông nào nói nó về VN mới ghê =.=

Xem con Engineer của nó mà buồn :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.