Thảo luận chung - Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField. [old]

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

hanoibusin là con gái, tui cũng không tin. Tại sao tui biết vì hanoibusin tự nhận là con gái khi tui gọi hắn là "ông" lần thứ 3 và hắn gắt gỏng với tui ::( rằng hắn là con gái, còn 1 tên nick là gaunauvidai chắc là bạn cua hanoibusin vì 2 tên này chat với nhau là chủ yếu.

Bác đại hoặc accp48... chốt ship của mọi người lại đi rồi lên kế hoạch luyện tập. Phần BB thì những ai đánh tốt BB5 thì lái, phần tui có thể lái Kita hoặc AA ship.

darrichu nhiều credit cho tui 2 mi đi, tui dồn hết tiền cho thằng bạn mua Yortown rồi. (Nó chơi sau mình 1/2 tháng mà đã đuổi kịp rồi, bot kinh thật :o)

2. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Thật ra phải tối nay vào họp mới chốt ship đc, vì đã biết skill các bác 1 ít thôi, nhưng mà bây giờ bác nào tự nguyện đi, còn chốt thì sợ phật ý các bác. Bây giờ vẫn chưa biết có phân server ra ko. 24 người có 20 người chính , 4 người dự bị. Nhưng mà sơ lược thế này:
    3BB5 (ĐẠi H44, HA071 Lion2, còn 1), 1 BB4 ,2 BB2 , 1 BB1
    1 CV 5(Europa), 1 CV4(???), 1 CV2 (Hiryu - ???)
    1 PCA (Moltke), 2 CA(Myoko,Deustland)
    2 TW (2 kita nhé)
    3 CL(2 emden , 1 atlanta), 2 DD
    Nếu mà vào đc chọn ship thì như vậy còn ko thì bên mình ko có cv5.

Thông báo, anh em mình chính thức đc xác nhận và đã có trong danh sách war. Danh sách các nước tham gia thi đâu đây. Vinh dự quá ^^ 200 nước mà chỉ có 21 nước tham gia.
    1. Argentina / Alphax
    2. Australia and New Zealand (ANZ) / boydyma
    3. Belgium / Themandimi
    4. Brazil / Maciotta
    5. Canada 1 / Kings11
    6. Canada 2 / Terminator50
    7. Chile / the_emperor
    8. Czech & Slovakia (CNS) / Generalcvoky
    9. Germany / Commander3
    10. Hong Kong / ninenineone
    11. Indonesia / Jinzo13
    12. The Netherlands / Captaincock
    13. Peru 1 / Luixito
    14. Peru 2 / Chemicalfire
    15. Philippines / flipax
    16. Poland / idol_wawa
    17. Russia / Rainbowwww
    18. Scandinavia / Adaa
    19. South East Asia / Ledan
    20. Taiwan / Oariao
    21. United Kingdom / ljsevern
    22. USA 1 / Ar2d2
    23. USA 2 / x_warfreak_x
    24. USA 3 / BADBones13
    25. Vietnam / vohuudai

Thời gian down patch event server

The event client and server will be ready by tonight for you to start practicing. The
    league will begin on June 6th through the 15th
    . Finals will begin on June 19th and
    will be broadcast by a top game channel in Korea called On Game Net
    (www.ongamenet.com).

Thế là nó đánh theo giờ PST rồi, bác đại xem bên vn là khi nào nhá.

3. mrkids

mrkids Youtube Master Race

Mấy bạn xem thông tin ve NFWW ở đâu vậy sao mình ko tìm thấy nhỉ

4. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Chắc Kids chả bao giờ vào forum NF nhỉ =))

Cu ledan bị bịnh gì mà lập cái SEA trong khi có Indo, Phi với VN tham gia nhỉ ? Nó là phần tử nổi loạn à =))

5. embengoc

embengoc C O N T R A

Đừng có khinh nó. ledan là thằng vet từ hồi beta đấy. Nó tự lập 1 team tức là đã có đội hình lý tưởng để nắm phần thắng cao nên mới lập. Chuyên gia stack skill bên Az....

6. darrichu

darrichu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tháng 6 thì từ 10 pm-5 am giờ VN chắc chắn tui ko thể chơi được trừ thứ 7,CN.

7. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Tôi thì tôi luôn khinh bỉ cái người có nick ledan, cái thằng được gọi là stacker với số trận thắng nhiều gấp mấy lần số trận bại, vì sao ? Ai muốn biết thì cứ join room của ledan host sẽ biết !

Hơn nữa, nếu đã gọi là nation war, thì không có cái Nation nào tên là South East Asia ! Nó đơn giản không phải là Nation, thế thôi !

Nó không thể đại diện cả vùng SEA khi mà có đủ 3 thành viên Indo, Vietnam, Phi cùng tham gia được !

8. darrichu

nó lấy thằng mạnh sang bên nó hả. Ở bên NY có 1 chú có win rate là 90% cơ. Có điều chú này có bài disconnect mỗi khi bị dính some good salvos.
    Ở bên Mis cũng có mấy chuyện vui. Ví dụ như chú chang1234 BB5 mà toàn chết đầu tiên. Ai cùng team với thằng này phải nói là ức chế kinh hoàng. Còn chú alipasa đứng rank 68 mà chơi SY ko có AA.
    Nói chung chẳng biết đâu mà lần @____@

9. Rossi002

Rossi002 Youtube Master Race

Bác chang1234 thì tớ vừa tức vừa buồn cười, lâu lâu bác ý bắn chìm được 1 chiếc là cả đội chúc mừng ầm ỹ. Mặc dù có nói gì thì tớ cũng nể mấy bác bên Crusader, ít có người làm chuyện khác người. Còn tàu ghét nhất là H44, range xa dã man :(.

10. darrichu

chang1234, the guy that nobody wants to play with :p

11. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Server Event NFWW download dời lại sang hôm sau. Thông báo lại là game sẽ bắt đầu vào 6/6 nhá. 4/6 là biết mình sẽ đánh với ai. Trông sao đánh với SEA ^^!
    Thế thì ko biết sao dâyy.

12. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Chang1234 thì đừng hỏi, lần nào cùng team với hắn là thua bởi BB5 chết sớm quá, còn cứ khác team là mình vác con Nagato đánh chìm hắn :)), 4 lần khác team thì 4 lần mình giết chang hài không chịu được

13. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Ack ack, BB5 mà không in range đc em nào à .....
    Hài nó vừa vừa thôi chứ lị ^.^

Mà hắn lái BB5 nước nào thế ?

14. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Nó xài Lion2, crew khá , bắn rất chụm. lvl ~ 115 , nhưng mỗi tội xài bot. mà bot hay chứ ko phải bot như anh em mình. Hoặc nó chưa đủ tuổi học lớp 3 :D:D

15. khoailang3

khoailang3 T.E.T.Я.I.S

tui nghĩ Chang1234 là 1 thằng viết bot khá kinh
    - trước đây khi chết là nó thoát ra lúc 9'52"
    - luôn lấy cùng 1 vị trí phía dưới ở A, bị đổi qua B là ko biết đổi vị trí
    - luôn chạy từ north xuống south, ko rush, ko lùi
    - nói gì cũng ko trả lời, có lần thấy nó say hi, tui chọc evolution of bot, nó cũng ko nói gì
    - ko bulge
    - vì nó là L2, ko rush, nên ai rush nó là chết. Nhưng ko biết lùi, nên nó mù thì anh em bắn thoải mái
    - điều lạ là có khi thấy nó tránh torp, nhưng cũng có khi ko, ăn torp của kita thôi mà đã từ xanh chuyển sang vàng
    => thằng này có khi chơi, có khi bot, và có 1 chương trình bot khá kinh, biết lên scout và bắn đc.
    *tui đã từng thấy 1 chương trính bot chơi cv, thả đc fighter, nhưng bot bắn chính xác như chang1234 thì kinh rồi

16. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Chẹp, viết bot với trình hiện nay chỉ là lấy sự kiện con trỏ chuột trên màn hình hoặc bàn phím thôi. Muốn viết cho nó bắn trúng tàu địch thì ko dễ đâu. Những lúc nó bắn là lúc người chơi, còn không thì nó chỉ
    - đi quanh quẩn và lặp
    - launch scout/fighter rồi chỉ định địa điểm bay tới, dễ ẹt
    - chọn góc, chọn hướng rùi bắn hú họa, cũng dễ ẹt.

Nhưng mà bắn trúng thì lại khác xa, xa lắm. Nó dính tới bài toán nhận dạng đối tượng rùi !

Nó mà viết bot bắn trúng đc lúc bị ng ta rush, thì chắc nó bán code đó đủ mua cái SDE

17. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Chang chơi thế này cơ, đi chéo, bắn, nó canh max góc, vào tầm là bắn. gần bắn cũng trúng, xác suất 2 trúng 1, nếu mù thì đi thẳng, ko đi chéo.

18. meocon123

meocon123 C O N T R A

Tin chính xác không vậy :-/ . hanoibunsin là cái nick mà tui từng biết đến với cái chuyện xài bot mà chơi đó ( chửi mà ko nói tiếng nào :devil: ) .
    Rốt cuộc là chừng nào đánh vậy , có gì tui gửi acc cho người khác chơi ( nếu không trùng thứ 7 or CN ) . Ai có nhu cầu gửi qua nick yahoo or mail [email protected]
    Ngoài lề tí :D , ai ở TPHCM có đĩa PS2 với PS3 ko ( GTA 4 càng tốt ) cho tui mượn chơi đi , PS3 nó tới 1m mấy 1 cái không biết đào đâu ra tiền mà mua ...

19. Yin_Yang

Yin_Yang C O N T R A

Nếu vậy thì có thể là cho nó bắn tự động đc đấy. Cứ canh trên 1 line chéo song song với hướng tàu chạy, khoảng cách line với hướng tàu = max tầm bắn của l2 + thời gian trễ của đạn.

Sau đó trên cái line đó nếu có object nào khác mặt biển thì fire, bất chấp là quân ta, quân địch =)). Nói thế thôi chứ lập trình cái đó cũng hơi phiền á =((

20. MrXuxu

MrXuxu Legend of Zelda

YINYANG có lý, tớ chỉ dám sửa cái code ở 4 frum này để chạy lên lv nó chạy tiếp thui. Bổ túc văn hóa mà. he he, pác nào có TW IJN Lv80 cho tui mượn thả nha.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.