Thảo Luận Chung - Left 4 Dead

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi manhquan2009, 10/8/09.

1. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

cần bản L4D2 gốc vì nó chỉ là 1 bản mở rộng

2. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

mình và thằng bạn cài L4D 2, và mún chơi mạng lan với nhau bằng hamachi. thì phải làm sao. mình ko thấy chổ nào host hay join game gì cả. giúp tớ,

3. Stormtrooper

nên dùng garena, hamachi cũng đc nhưng mà chỉ là giữa 2 ng, còn garena có thể chơi với nhiều ng khác nữa, nếu muốn 2 ng thì tìm phòng trống rồi chui vào host.

Để host thì đầu tiên phải mở console, bấm ~. Nếu bấm mà ko hiện gì lên thì phải vào Options - Keyboard/Mouse rồi Enable cái Developer Console lên. Sau đó gõ:
    Mã:
    map 
    sẽ có 1 danh sách dài các map hiện ra, chọn map muốn host rồi enter, chẳng hạn:
    Mã:
    map c1m1

4. pntk

pntk Mario & Luigi

Ai hướng dẫn mình chơi L4D2 qua garena với , mình chơi ko đc . Mình down về bản Razor1911 copy crack criếc đầy đủ rồi , vào game nhấn campain và nhấn play online phải ko ? Mình đợi nó search cả 15' chả thấy phòng nào để chơi cả . Mình có cần up patch hay làm gì nữa ko ?

5. Stormtrooper

Ko phải, đầy đủ xong phải gắn game vào Garena. Mở Garena, chọn L4D2 Room VN, sau đó bấm Settings (ngay trên nút Start Game) rồi tìm file left4dead2.exe, sau đó bấm Update rồi chơi. Vào game nhìn xuống góc phải sẽ thấy server nhưng cũng tuỳ phiên bản. Hiện nghe nói là VN vẫn chơi patch 2.0.0.1 đồ đá nên chắc là ko cần patch gì.

Những cái lưu ý: khi đã chơi game crack thì sẽ ko thể dùng đc bất cứ cái nút chọn chế độ chơi nào. Chỉ có game bản quyền thì mới tạo lobby + chọn các mục phía bên trên (như bác chơi crack nên dù có đợi 15 ngày nó cũng ko ra cái gì đâu). Còn để chơi offline hoặc host thì bác đọc post trên có nói.

6. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

mình hiện giờ muốn download L4D2 nhưng cái link đầu trang thay Link Download trắng bóc ko thấy link gì hết á, chủ topic check lại cái

7. Stormtrooper

8. bumbui

bumbui Guest

Thấy có lẽ Văn-vẻ nên làm l4d3 ở NYC. Để ý tấm bản đồ trong cái Hotel thì Green Flu bắt nguồn từ New York -> Philadenphia (Quê nhà của các surs trong L4D1).

Chứ riết thấy lấy toàn bối cảnh lạ hoắc :-w

9. Godhead

Godhead T.E.T.Я.I.S

Topic lặn lâu gớm. Hình như L4D chỉ hay lúc đầu về sau mọi ng` ngán rồi à ?. Lên GG chỉ thấy đông lắm là 1 room full 255

10. (-_-)

(-_-) T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

sao mấy thằng khác dùng shotgun bắn phát đơ con witch mà mình làm thế mãi ko đc ? (con mà cứ đi đi lại lại ấy)
    cứ ngắm vào giữa đầu, dịch lên trên 1 tí đúng ko ?

11. Stormtrooper

Cộng đồng L4D VN ko ptriển lắm nên vắng, nhất là L4D1. Cơ bản là do L4D có nhiều update mà đa phần mọi ng lại chơi ở ngoài tiệm nên có nhiều rảo cản. Và ko chỉ ở VN, đa phần L4D ở GG đều rụng như rụng sung hết, chuyển sang Steam chơi.
    Ý bác là wandering witch bên L4D2 đúng ko?

Giết witch = 1 phát trong L4D series có 2 cách: crownd và draw. Crownd là bắn trực diện, Draw là bắn cho nó chạy tới cào mình rồi 1 phát cho nó teo (chiến thuật chơi Versus để tránh bị úp sọt khi Crownd witch bởi bên Infected).

Để tập Crownd, cầm pump/chrome shotgun (súng tier 1, 8 viên chứ ko phải là auto shotgun rồi ngồi spam đạn ầm ầm thì con nào chẳng chết) áp sát witch rồi ngắm vào phần lưng hoặc cạnh sườn, tuỳ hướng rồi bắn, làm sao để khi bắn thì tất cả số đạn nhỏ khi toẽ ra găm đủ vào ng witch trong 1 phát bắn, gây sát thương 1k+ là xong, ko nhất thiết phải vào đầu. Tuy nhiên nếu chơi Expert hoặc Realism, cách này sẽ ko còn tác dụng, bắn trúng đủ 1 viên cũng ko chết. Lúc này là phải ngắm vào đầu, trực diên, ko đc lệch - lệch là chết. Tốt nhất là lúc witch đang ngẩng lên hoặc đang rú thì bùm vào đầu.

Chỉnh sửa cuối: 7/11/10
  12. Godhead

Godhead T.E.T.Я.I.S

Mà cậu biết steam của L4D giá rẻ nhất là bao nhiêu ko ?. Hay đại lý steam VN cũng đc , mua mấy steam CS về bem :">

13. Stormtrooper

Đợt ra The Sacrifice L4D bundle (1+2) giảm giá 66%, giáng sinh nếu may thì sẽ xuống 75% $-) còn $5 = 97k vnd, nghe thì thấy đắt nhưng mà là bản quyền, update tự động rồi dedicated server đủ thứ (đặc biệt là chơi lên tay cực nhanh). Nhưng có 1 cái ko hay là bên VN chưa có nhiều Steam server (hiện tại mới biết 1 nhóm VN lập server trên Steam thôi) nhưng cũng có thể chuyển sang 1 số server của trung quốc hoặc mấy nc lân cận cũng ko sao, mạng tốt thì ping cũng sẽ ko cao, cỡ khoảng 100+ (200 còn chiến tốt).

Hiện thì hình như VN chưa có đại lí Steam nhưng mà có thể mua game qua Steam = Paypal hoặc credit card. Có 1 số ngân hàng VN nhận làm VISA credit card như Vietcombank chẳng hạn, hoặc nếu có Paypal rồi bắn tiền từ tài khoản ngân hàng thì càng tốt.

Chỉnh sửa cuối: 8/11/10
  14. Godhead

Godhead T.E.T.Я.I.S

hehe thanks bạn luôn :D.............

15. ++zhaoyun++

++zhaoyun++ Mario & Luigi

tình hình thế này, lúc đầu mình chơi ver45, standalone 2.6, sau đó up lên ver49 là bắt đầu cái hiện tượng chơi đc tí trên garena là tự động out thẳng ra ngoài, sau đó tiếp tục up lên ver50 nhưng tình hình vẫn ko thay đổi :(, ai giúp mình với!

16. Stormtrooper

Đọc qua thì chưa thấy ai bị lỗi do patch 2.0.5.0, hay bác thử ktra cấu hình, hạ hết xuống xem, với lại 1 số chương trình antivirus hay làm L4D crash, chẳng hạn BitDefender.

17. posedon90

posedon90 Dragon Quest

bây h theo các bác nên patch bản nào để chơi onl vậy :( mình vừa mới cài nên chưa biết bắn onl ntn cả ý, điền -console +sv_lan 1 +sv_allow_lobby_connect_only 0 xog là ok hết ah, bạn Stormtrooper giúp mình tí đc ko ^^

18. Oc_log

Oc_log Donkey Kong

Hình như bây h chơi đông nhất vẫn là bản 2.0.01 nhỉ? :-?
    Cho mình hỏi tí bản bên box chia sẻ là 2.0.0.0, vào garena ko thấy ai. H muốn tìm patch lên 2.0.0.1 mà ko thấy, toàn patch cao thui. Ai có ko? :-(

19. Stormtrooper

Hiện ko chơi GG nhưng mà qua thông tin thì phần đông vẫn chơi patch 2.0.0.1, nghĩa là ko có patch gì cả, cài game vào là chơi, lỗi tùm lum, crash đủ loại, ko có content mới, nhưng phải chịu thôi. Ai đã patch lên cao mà muốn rollback lại 2.0.0.1 thì phải cài lại game.

20. posedon90

posedon90 Dragon Quest

thế vào thì có cần làm ntn để chơi onl hả bạn, nói rõ hơn cho mình đc ko, hay có nik a e nào trên gamevn này cho mình bắn với ^^ chứ hồi trc cũng đã chơi onl COD MW2 nhưg toàn bắn vs tây :(