Thảo luận chung về Samurai 2 Shadow

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi counterstrike, 13/11/03.

1. counterstrike

counterstrike T.E.T.Я.I.S

Chắc các bạn đã từng biết! Samurai2 Shadow đã ra đời từ lâu!
    Nhưng nó vẫn luôn là 1 game hay nhất từ trước đến nay trong các máy Video Games !
    Trên PC cũng như Play Station 1-2 ! Vậy các bạn đã khám phá ra điều kì diệu của nó chưa?
    Bạn có thể lấy trọng tài Kuroko
    Lấy bà phù thủy Mizuki
    Sự Tàng hình tài ba của Galford - Hattori Hanzo
    Cùng với các hình nộm xinh xắn của chúng ?
    Thử hỏi ngoài biến thành hình nộm xinh xắn ấy thì còn có trò chơi nào ! Samurai mới nào so sánh bằng?
    Và còn nhìu thủ thật đẹp mắt trong nó?
    ------------------------------------------------------------------------

Vậy thì có ai đã từng biết đến và phá băng nó với từng mức độ Beginner->Exp..
    -------------------------------------------------------------------------

Hãy thử và cảm nhận về nó đối với những ai chưa từng trải qua !

2. NIX_WATER

NIX_WATER Mr & Ms Pac-Man

Tất nhiên là còn rồi, thí dụ như Samurai Shadow 4(Special) nè hay hơn cái 2 nhiều không tin hả thử xem, nhưng mà thử với máy chán lắm, thử với tui nè, tui là trùm SS4 ở thành phố này nè. Cái câu này đâu phải chỉ mình you biết nói đâu hả.

3. counterstrike

Thấy U cũng khá đấy chớ? Nhưng mà tiếc là người ta có câu :"Nói dễ làm khó". hỏng biết U là người như thế nào?
    Vậy thì thử xem! Tui chơi SS2, chấp U 10 giây đầu !
    U ở HCM Q mấy? Níu có ngon xuống Q10 chơi SS2 với tui?? he he he

4. ma_giangsadec

ma_giangsadec T.E.T.Я.I.S

Tại sao đang nói SS lại chuyển sang SC2 hả ? Tui thấy cái màng lấy SC2 hòai coi bộ cũ quá ! Bộ ngòai SC2 ra mấy you hổng biết chơi game gì khác hết sao ?

5. NIX_WATER

NIX_WATER Mr & Ms Pac-Man

Tại sao tui lại phải lặn lội đường xa đi cái chỗ đó nhỉ, tui chỉ chơi SS4 thôi qua đó làm cái gì, SS2 có chơi qua 1 lần thấy nó tệ quá nên không chơi, còn SS4 phải nói là hay tuyệt, chỉ có những kẻ .... mới chê thôi hé hé.
    Tui là trùm SS4 ở TP nè, có ngon thì nhào vô chơi

6. Khuong Duy_so 1

Khuong Duy_so 1 T.E.T.Я.I.S

Ui bác chỉ dẩn cho em làm cách nào làm cho galford tan hinh thế và làm sao chọn được trọng tài :-/
    Em cám ơn nhiều

7. counterstrike

Và câu trả lời của tui nè:
    1/ Trọng tài:
    -Bạn nhấn lên xuống lùi-lên xuống tới + A.
    2/ Galford tàng hình:
    -Chiu này hơi khó làm . Nhưng mà níu may mắn và nhanh tay có lẽ U làm được
    -Sau khi làm tuyệt chiu cúi, U đứng dưới chổ mà con chó Gal... sắp đưa địch thủ lên ...trời và nhấn tới lùi - nửa vòng tới - nửa vòng lùi + CD .

8. Anhhhh

Anhhhh Youtube Master Race

Có bác nào làm được chiêu xoay kiếm 6 vòng cùa Haohamaru trong SS2 trên pc chưa ?

9. counterstrike

OK !
    Chọn Hoahmaru và nhấn
    -Nửa vòng tới + nửa vòng lùi + tới lùi + lùi tới + AB
    Bonus:
    Bạn nhấn 4 nút càng cua sau đó sẽ xuất hiện ra 2 dấu mũi tên
    1/Trọng tài là dấu bên trái
    2/Phù thủy là dấu bên fải

10. dinky

dinky Youtube Master Race

chà mấy u thách đấu choi SS vui nhỉ , không biết hay cỡ nào mà gáy to thế. bữa nào rãng tui se thử tài(tiếp vài chiêu)

11. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator GVN Veteran

hình như bác đã nói sai rùi phải là nửa lùi,nửa tới,lùi tới bc mới đúng chứ,còn có thể làm 4 vòng tới bc,có bác nào biết biến thành con búp bê của mấy con trong ss này ko, chiêu này có lợi lắm đó.

12. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

cho tui hỏi 4 nut' càng cua là nút nào vậy hở các bác,tui cũng hay chơi lắm,nhưng không bít chọn tên phù thuỷ chết tiệt,bác nao` bít chỉ nghe

13. ultima_86

càng cua chính là mấy cái L1,R1,L2,R2 đó ,nhưng mà tui ko có chơi trò này trên ps nên cóc biết chọn phù thuỷ ra sao cả?

14. Chipp

Chipp Mega Man

Trong PS thì SS2 cần gì phải chỉnh chi cho mệt để lấy Mizuki hay Kuroko, chỉ cần thắng game trong phần Story mode là xong hay chơi VS mode
    Còn arcade thì mấy ông trên chỉ hết rồi.

15. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

nhưng tui chơi trên PC nên không biết chỉnh tên phù thuỷ như thế nào thôi,tui chỉ biết chon thằngg trọng tài à,mà các bác có biết làm sao cho thằng Hanzo( thằng Ninja ấy) nó tàng hiình không hả??!!tui thấy mấy thằng máy nó làm hoài mà không thấy hiện nút lên cho mình xem,còn máy chiu tầm thường thì nó hiện nút lên, bá nào biết thì chỉ tui 2 cái này nha!!!mà nè nhắt lại cho các bác là tui choi trên PC vì vậy không ibết mấy cái nút càng cua nhủ các bác nói đâu.hướng dẫn cặn kẽ nha!!!!!mà các cho tui hỏi 1 câu ngoài lề này nhé: tui không biết làm sao post bài như các bác được,tui thấy các bác post bài hay có vụ xuống hàng ,gạch đầu dòng ,sao tui xuống hàng không được ?????

16. Chipp

Chipp Mega Man

Như vầy:
    - Hanzo tàng hình là: Tới + Lùi + Tới + Lùi + Tới + Lùi + Tới + Lùi + Ngồi + BCD
    Hơi khó làm và gần như ít ai chơi chiêu này, chỉ biết thôi
    - Quả táo bự của Ukyo: Chơi chiêu cuối khi Rage Max, sau đó giữ C hoài là xong
    - PC tui ko chơi nên ko biết, với lại chỉ nghe nói trên bản Neo Geo CD và Arcade (Neo MVS) thôi, PC hình như SNK đã làm gì đó hay sao á ^_^
    - Bác đáh bình thường như Word thôi, xuống dòng thì Enter, Space để cách rồi đánh dấu đầu dòng cũng bình thường thôi, chắc m1y bác bị gì đó. ^_^

17. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

cám ơn bác,còn cách để lấy phù thuỷ trênpc thì sao bác nào biết làm ơn ^:)^ chỉ cho tui nghe,sin trân thành kảm ơn ;))

18. ultima_86

đánh cái trò này mà cần gì chọn mấy con mạnh chứ,cứ như tui nè ,dùng hết tất cả các con diệt trùm luôn,vậy mới đã,mà theo các bác thì con nào là đánh đã nhất vậy?

19. Chipp

Chipp Mega Man

Tuỳ từng người bác ơi, tui thì Ukyo trong SS2, còn những SS nhất là từ SS3 trở lên là Nako bởi Nako mấy bản mới hơi bị lẹ, mà kiểu nhân vật tui thích thì phải lẹ, ko cần phải mạnh và nhiều Combo
    Nếu chơi SS2 thì diệt chùm dễ nhất là dùng Earthquake, gần như chiêu Ngồi + AB của EQ, tất cả các char còn lại ko đỡ ---> Bó tay. ^_^

20. ultima_86

tui ko nói với bác về con đánh trùm mà là con để đánh với nhau đó,mà tui đố bác nào ó thể dùng đỡ dôi kiếm của đối thủ tui kiu là sư phụ liền.