Thảo luận chung về Samurai 2 Shadow

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi counterstrike, 13/11/03.

1. Chipp

Chipp Mega Man

Đỡ dội kiếm thì bản nào, bản SS3, SS4, SS2, SS0, SS64, SS64 II, bác nói rõ cái chút đỉnh xem. Chứ bác nói như vậy sao biết.
    Nếu trong SS3, SS4, SS64, SS64 II thì cứ Ngồi + Lùi + Tới + D. Đang chơi SS0 S nên hơi bị quên, hổng biết có nhớ ko nữa., có thể là y chang SS0 dưới.
    Trong SS2, thực chất ko có, chỉ lợi dụng thôi là lúc nó đang đánh mình, bác nhấn AB cái, phải có thời điểm đó, thanh kiếm của nó bị stun hay văng ra luôn.
    Trong SS0: như sau Ngồi + Lùi + Tới + D.
    Sorry, đã sửa lại tại hôm bữa để tay lộn chỗ, muốn disarm thì cứ bỏ kiếm ra. Tất cả trong cái giới thiệu về SS mà tui làm bên box giới thiệu đó, đủ hết. Xong!

2. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator GVN Veteran

trong SSII đó bác ,trùm cuối là con nhỏ mizuki đó,bác có thể đỡ kiếm đối thủ dội ra ko.trong thời gian đó đối thủ sẽ bị bất động,đây là chiêu wá lợi hại ,tiếc là mình ko nắm được nguyên tác đễ làm cho nó ra.

3. Chipp

Chipp Mega Man

Thì đó, đính chính lại chút, nó sẽ như vầy, nếu đối thủ đánh bác là Tới + A, thì liển đó bác cũng phải Tới + A luôn, và dường như là ngay lúc mà thanh kiếm của nó sắp chạm vào người bác, thì tùy lúc bác ra sớm hay chậm mà đối thủ sẽ bật kiếm hay bị stun, chiêu này trong SS2 khó và phức tạp hơn các bản khác, vậy thôi.

4. ultima_86

có bác nào biết cách đánh con trùm cuối bằng con nhỏ mà có con đại bàng ko,tui đánh mệt gần chết mới diệt con trùm bằng nhỏ đó.

5. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

xin lỗi post chen ngang tí, bác nào có chỗ download SS2 trên PC không ? em thích game này lắm mà tìm mãi không thấy ^^ ít máu me bạo lực ^^
    tiện cho em hỏi luôn tuyệt chiêu chém phát chết ngay của thằng Haomaru ( chả nhớ tên nữa, hơn năm rồi không chơi ).

6. Chipp

Chipp Mega Man

Tui ngành vụ Nakoruru mà, hỏi đúng rồi, cách diệt nó là như vầy.
    1/ Tốc độ, đó là cần thiết
    2/ Đừng bao giờ thấy Mizuki chưởng mà đỡ, hãy bật tường mà nhảy về phía nó để chém, cơ hội nó ko đỡ là 50%
    3/ Khi nó biến thì bám sát vào góc, nó hiện lên sau lưng mình là 80%, đừng chém mà vật nó ngay, lẹ lên
    4/ Khi nó chơi Pow thì Nako dễ né lắm ^_^, cứ lăn sang bên kia của Mizuki, sau đó chém một phát rồi dùng Kamui Rimse chém dưới cái, tự động né luôn cái Pow quay về của nó.
    5/ Đừng bao giờ lại gần Mizuki, rất dễ bị đánh dưới đấy
    6/ Đừng bao giờ đánh ép góc quá và đừng để bị ép nhiều quá, túm lại là ăn miếng trả miếng. Ko nên chơi chiêu Ngồi + AB với con này, hậu quả biết rồi, khỏi nói. ^_^
    Nói chung là như vậy là % thắng là 80% rồi. ^_^

7. virus_dark_baron

virus_dark_baron Mr & Ms Pac-Man

Mới lần đầu tham za diễn đàn nên các bác zúp đỡ , tui cũng nghiền trò nì lắm , nhưng ko tìm ra được đĩa để mua , các bác cho tui mượn i !!!

8. ultima_86

cần gì phải mua đĩa cho nó mệt ,chơi trò mày đánh trên máy thẻ vui hơn mà dễ quay chiêu hơn nữa,chơi trên mấy cái kia way ra mệt chết luôn.

9. Chipp

Chipp Mega Man

Chưa chắc, tuỳ người thôi, tui chơi trên PC được 7 năm, dio72 cầm lại cái joytice muốn chết đây nè, ko chạy được, ko đỡ được, ko làm gì hết, giờ thì thạo lại rồi. ^_^
    Bác trên muốn SS2 thì bá chịu khó down rom cho nó đi, về chơi ^_^, hiện giờ trang rom nào cũng có hết, khỏi lo.

10. yugifan83

yugifan83 This is Moderator GVN Veteran

You có thể ra các cửa hàng bán đĩa game mà tim. Nó có trong điã Neogeo hay Neorage đó. Đây là đĩa giả lập Neogeo chạy trên PC. Dễ sử dụng lắm.

Không biết ở đâu có chơi Samurai 3 trên máy thùng nhỉ. Tui thích chơi con Nakoruru trong bản này lắm.

11. Chipp

Chipp Mega Man

Nako bản này có vài chiêu đểu quá, và lỗi mệt quá, bản này ko thích va bác đừng mơ tới vụ thùn ở đây, trò này biến mất đẹp đẽ lắm, ko hề thấy luôn. ^_^

12. prima

prima Youtube Master Race

del.........................................

13. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator GVN Veteran

Công nhận trừ Chipp ra trong này nhiều tên nỗ quá chứng.Thằng nào dám nói chấp 10s đầu đâu?Ra đây đấu thử xem còn tới 1/2máu trong 5s đầu ko mà xạo.Còn cái thèng Nix gì đó nữa,dám nó mình vô địch HCMC,tui ko phải trùm chỉ là kỳ đà cắc ké thôi cũng dám sẵn sàng đấu zới ông nè.
    To Chipp:trong tất cả các SS thật ra đều có phản đòn hết đó(trừ SS1) tại ko biết đó thôi,mình ko nhớ chỉ nhớ hết Wanfu là khi mất cục đá nhấn 236+A sẽ bắt kiếm.Còn cái trò Stun đó thì ko phải cùng chém ra 1 luợt mà người bị Stun là người ra đòn truớc.Tui cũng khoái Nakoruru lắm nhưng chơi ko rành,chỉ rành Juibei và Ukyo thui.Lúc nào rảnh nếu ở HCMC thì đấu chơi cho zui.

14. Chipp

Chipp Mega Man

SS1 cũng có đó bác, đó là bug của nó thôi ^_^. SS2 chính xác là thế đấy ^_^.
    Cái vụ Stun trong SS2 là biết rồi, tui cũng có nói, tại bác chưa đọc hết mờ ^_^
    Tui ở HCM
    Vào www.gameFaqs.com đi, trong đó có đó bác, đủ hết, hay tui up lên giùm bác ^_^
    Tất nhiên ^_^

15. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

16. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator GVN Veteran

Pc thì chơi bằng giả lập,tui làm được chiêu 6 vòng nè nhưng phải dùng gamepad còn keyboard thì pó tay.
    Uh mà trên giả lập có cái nào chỉnh ra Mizuki ko zậy?Trọng tài chơi được khi chơi 2 người mà nhà tui chỉ có mình tui chơi game sao chơi nó bây giờ :P

17. Chipp

Chipp Mega Man

Cái này chỉ ở trên rồi mà, còn lấy Mizuki thì bản trên PC tui không biết được, cả bản giả lập cũng thế bởi bản giả lập tụi nó làm trên nền Neo Geo CD, bó tay luôn.

18. prima

del...................................

19. Chipp

Chipp Mega Man

Cho ông vài chiêu
    Nakoruru
    Kamui Mutsube: Ngồi + Tới + A/B/C
    Lela Mutsube: Lùi + Ngồi + A/B/C
    Shizumaru
    Giữ C hay D hoài trong vài giây sau đó buông là chiêu dù bác muốn nói
    Muốn bung dù lơ lửng trên không thì là Bust
    Nhảy lên rồi khi mà đang ở trên không sắp rớt xuống thì nhấn nút Lên là xong.

Muốn biết thêm trong phần giới thiệu đánh giá, tui đã nói về cái này.

20. prima

del.................................