Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Projectile tức là vật thể bay, bạn có thể hiểu nôm na là tất cả các đòn đánh kiểu "bắn ra", ví dụ đòn bắn tên ánh sáng của Firion (HP ATK), đòn vòng lửa Tidal Flame của Zidane (Hp ATK), đòn quả cầu Flare của Emperor (HP ATK), cho đến Blizzard Bullet của Squall (Brv), Firaga của Cloud (Brv) và một loạt các đòn mà phải bắn ra cái gì đó dùng làm vật thể tấn công, và sau khi thi triển nó không còn liên quan đến chủ nhân của nó (Guard bật lại trở thành đòn đánh counter). Cái này khác với một số đòn ví dụ Tornado của Garland (không phải projectile mà là magic) hay Flood của Tina (cũng là magic), những đòn này không thể guard được :D

Tuy nhiên, đó là đối với chức năng Guard, còn kĩ năng Dash không thể vượt qua các Projectile của HP ATK, ví dụ nếu bạn Dash vào Flare của Emperor bạn sẽ ... mốc mồm =)) tuy nhiên có thể Dash qua các Projectile của BRV ATK, và khi đó các Projectile này hoặc biến mất hoặc bật ra chỗ khác :D

2. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Àh bik thêm 1 từ mới ^^!
    Cái mũi tên ánh sáng của Firion mà guard cũng vui lắm đó ;))
    Mình đang nghiên cứu cách kéo Infinitive-combo của Cloud ( ko bik sao bạn mình danny là hay kinh lun mà mình làm ko dc =.=). Firion mình chơi jờ không chiến cũng kinh rùi (giờ ko lo bị hất lên trời nửa ).

3. ***????***

***????*** Mr & Ms Pac-Man

@all:có ai lắp cho char tủ của mình cái "ACTION ABILITY" mà ấn X được 5 lần trên trời không:D

4. Thundaga_Bum

Thundaga_Bum Terminator-1200 Lão Làng GVN

hi hi chuyển qua chơi Shantotto

[video]dWenmnWVo5U[/video]

các bác cho ý kiến =))

5. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Bác Bum ơi com độ khó bao nhiu thế, sao ko thấy nó Dodge gì cả :|
    Mà bác chơi Shantotto thì nếu dùng Hp Atk liên tục Magic ko đẹp lắm ( Hit ít = Magic yếu ), nên Break đối phương rồi Hp Atk thì Magic sẽ đẹp mắt hơn nhiều lần và uy lực cũng mạnh hơn nhiều

6. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Ryan: tớ toàn Guard mà :| nhưng chưa có phát nào nó quay lại với Firion cả :'> toàn bị bật ra :| cái đòn Infinite Combo của Cloud có phải của Slash Blow không, nếu phải thì sau 2 nhát Slash Blow Ryan đợi đối phương nó lộn người gần hết (để chuẩn bị ăn nhát cuối) thì ấn X rồi tiếp tục là ổn :D
    @Ngon, có bạn cũng thích Shantotto như mình :x nhưng mà sao vô Ex cái bạn nhấn nhanh quá :| mà phải bắt đầu từ cái đỏ trước chứ :| Ex Burst của Shantotto: Magic Burst thi triển bằng cách nhấn bắt từ ô đỏ rồi cứ thế đi xuống, nó sẽ tự di chuyển theo thứ tự định sẵn, thế thì mới Perfect được :D mà tớ cũng đồng ý với Kyuu là con Com này Dodge hơi ít, mà tớ cũng thích đánh Magic lv3 nữa, nhìn đẹp cực :D

7. Thundaga_Bum

hự =))

nó ko Dodge là vì nó bị Stop =))

khoái nhất là giữ chân đối phương bằng Stop rồi muốn bắn gì thì bắn =))

8. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

Có ai bàn luận về cái này ko :-w. Tại sao ta post trick này mà mọi ng` làm ngơ rứa =((

9. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

uh trick đó đúng rồi đó, tại tập rồi nên làm ngơ zi thôi :-" hehe
    @All: ai ở SG muốn off ko CN tuần này 12/7 nhé. địa điểm quận Bình thạnh ( gân nhà Ryan với tôi) hoăc gần gần thì tùy, tới nhà ông Be chắc chết wa. Ai đi thì giơ tay nhé

10. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@Thudaga_Bum: hồi đó bạn thấy cái trò đểu mà mình dùng Shantoto làm hok =)) (lên max hit mà ko tố nhiều công sức)

@Bebi: vậy hơi bị khó chịu àh nha... phải đứng gần mấy cái line =.= (để thử Tina coi, bik đâu vừa thả lửa là chơi water liền :-o ).

@tonny: bik là vậy rùi.... nhưng hình như mình có cái skill tăng tầm dodge lên hay sao đó nên vừa bật 1 phát là bay wa khỏi đầu nó lun (mà khổi cái jời ko bik cái đó là cái nào để tháo ra).

@NVT: jơ tay = cách nào ;))

11. Thundaga_Bum

hồi đó là hồi nào :-/

12. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Ừ thì cũng biết là bạn dùng Bind với Golbert :D nhưng những đòn bình thường, ví dụ những lúc không Bind mà bắn Blizzard nó cũng có Dodge đâu :| với lại Com này chắc thuộc lại Strategic hoặc Considerate nên toàn né thôi, tấn công ít tí ::( bạn thử dùng Shantotto chơi với Squall đi ;))

13. Thundaga_Bum

tớ đã cố tình ko đánh với Cloud hoặc Squall vì 2 thằng này đã Stop là ko làm gì dc :|

còn thằng Golbert có Stop vẫn có thể bắn gì đó

vậy mà nó ko bắn chứ :|

14. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Bác Bum có chọn dòng 3 là 9/9 ko, nếu chọn 9/9 thì com nó sẽ né mọi chiêu của mình kể cả chiêu giữ chân bác xài :D. Stop là chiêu khác ko phải chiêu bác xài đâu ;))

15. Thundaga_Bum

9/9 thiệt mà :|

thôi để up trận khác vậy :P

ủa mà chiêu đó ko phải Stop à, thấy nó đứng như phỗng khi dính thì tưởng là Stop =))

16. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Hùi đó là hùi còn 2pic số 1 =.=
    Thì bạn cho nó 1 phát Bio ... sau đó lao đầu thẳng vô cái Hp att của nó và chờ 1 điều kì diệu xảy ra ( ng ta gọi đó là Final Fantasy đó =)) ).

Cái bind chỉ làm cho chúng đừng di chuyển thui, còn stp là nó đứng 1 chỗ ko thể làm jì lun ^^!

thằng Gobez cũng bịnh lắm đó, có ai main thằng đó hok vậy ^^!

17. Thundaga_Bum

à cái trò này tớ cũng chơi suốt =))

tớ đang tập chơi thằng này để unlock Skill nối của nó ;))

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Mình thì Max LV Gol + Max hết cái skill cần thiết rồi ;))
    Đồ đạc cũng ngon nữa :D, nhưng thực ra ít chơi con này thì Skill nó thực dụng quá

19. rubywind

rubywind Youtube Master Race

Chào mọi người, mình mới tập chơi Dissidia thôi nhung cũng biết chút ít về cái cancel animation này. Có 2 điều cần chú ý khi tập cancle animation:

1. Các bạn có để ý là khi squall ra combo cancel thì luôn đứng gần các trail di chuyển ko (cái đường màu tím mà khi nhấn tam giác no sẽ dash trên đó ấy). Để ra được cancel thì bắt buộc phải đứng gần cái đường đó.

2. Như cái trick mà Bebi đã ghi bên trên: cancel thật ra là lợi dụng trong lúc nhấn BRV Atk nhấn liền dash thì sẽ hủy nửa sau của BRV animation nhưng nó ko phải nhấn cùng lúc mà là nhấn Dash sau BRV một chút.

Đây là một số kinh nghiệm nho nhỏ của mình, hy vọng mọi người thấy có ích khi train cancel animation.

20. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Cám ơn thông tin bổ ích về C-A..... nhờ nó mà sau này có vs vời ai thix C-A thì mình sẽ đứng xa đường ray ra :D

@kyuu: từ thực dụng có nhiều ý nghĩa ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.