Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lonelynomore49

lonelynomore49 T.E.T.Я.I.S

Có hàng nghìn lí do để "xin save" lắm chứ, giả sử lí do của mình là ngại phải chơi lại, bạn thử tưởng tượng đượng một cái save game chơi đến gần 200h mà phải bị format mất thì cảm giác như thế nào. Còn bản thân mình nói thật, mình ko dùng save của Gamefag, sau hồi mất save, mình đã ko chơi từ lâu rồi (tiếc lắm chứ), nhưng mà từ hồi topic có phi vụ upload video muốn đú cho bằng bạn bằng bè, nên mình buộc phải xài đên CW cheat để cày lại lên cho nhanh, còn riêng vụ đồ thì cho tới hiện tại mình cũng chỉ được hồi chơi save cũ có 49 % thôi. Mình chơi chủ yếu là luyện kĩ năng thôi, chứ cũng ko cày đồ, dù biết nó là cả nghệ thuật nhưng như mình nói từ mấy trang trước đấy, ko dám cày đồ vì đằng nào mình cũng chơi lại bản E, nên mình chỉ luyện kĩ năng là chính, khi nào chơi bản E mới đầu tư hẳn hoi.......

Nói thế thôi, ko dám ý kiến ý cò j nữa............ Ko lại bị ăn gạch thì khổ.........

Edit:
    Ngóe, lúc mình nhìn thấy viết có một mẩu như trên ko à, vừa post xong đã thấy Edit rồi, lại còn dài ngoằng. Uhm, biết Genre là Action RPG, nhưng hiện tại thì mình chỉ tập trung vào mảng Action thôi, dù sao cũng còn vài tháng nữa đâu, đằng nào chả phải cày lại muh :D:D:D

@all: Tốt nhất là ngưng cãi nhau đi, mỗi người có lí của mình, mấy bác nào muốn nói j chờ hôm off gặp nhau mà tranh luận cho sôi nổi nhé.

2. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Áy bạn xem cái ảnh tớ Post đi roài nói chi thì nói nhé ;))
    Mình công nhận là bạn đã từng cày nên rất thông cảm với việc mất Save phải chơi lại :|
    Thú thật là mình cũng mất File Save 340h nhưng may thay trên này còn cái Save 200h mình post hồi trước nên gỡ gạc lại được 1 "tí ti"
    Khi ra bản E mình vẫn sẽ chơi song song cả 2 bản nhưng chắc bản E chỉ cần 200h là đạt đến mức gần bằng bản J mình đang chơi roài ;)) vì 1 là chơi TA đỡ phải mò + tra cứu, 2 là giờ có kĩ năng rồi đánh nó đỡ mệt như hồi mới chơi chỉ biết Spam Hp Atk ;)).

3. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Hôm bửa tui có nói về vụ xài save full rùi nha =.=

Đầu tiên là NVT và bạn của ảnh ko có thời gian rảnh nhiều để ngồi cày tường nhân vật lên 100, max hết 1 đống Skill, tìm tường món đồ để Eq vào, (tại ko có đồ thì ko dệì chơi nổ mấy đứa com), mà chỉ tập trung chơi vs với nhau cho vui là chính..... Nên việc bị mất save -> down 1 save hack full (nhưng wa kiểu chơi của NVT, mình thấy ảnh không hề phụ thuộc nhiều vào Item có dc trong save hack, summon cũng thế, nên lúc vs với ảnh mình ko cảm thấy bất công hay ức chế jì hết, mà ngược lại còn thấy thoải mái và rất đã vì gần như mấy trò mình chuyẩn bị làm đều bị ảnh đoán ra 1 phần).

@Bebi:
    Kế tới là bebi, việc bạn dùng save full hay whatever là tùy bạn, ko ai có quyền cấm. Nhưng những item là do vừa hack ra liền (mà mấy cái x này ko phải dễ kiếm dc với 1 ng chơi bt, càng khó hơn với mấy cái nhân vĩnh viễn), nên bạn xài lâu thấy wen và rất dễ custom ra 1 set hoàn hảo. Còn Kyuu, mình, một số anh em chơi kiểu cày item bằng tay, lại rất cực khổ mới kiếm đủ hết mấy cái nhẫn Tím để nhân sta lên cao tới mức đó. Do đó mới way wa dùng kiểu tăng thủ công (như mình chơi WoL, mình lại cho nó đeo Ring giảm % dam lãnh phải, Cloud thì % dam chơi lên đối phương, Sep thì chơi kiểu hút ex để đánh, Firion tăng % dam + %ex hút vô ....), vừa nhanh vừa hiệu wả tức thời.
    Còn việc đánh Com, mún vui thì bạn thử tháo hết đồ ra, rết skill về lúc begining, chọn Com 9/9 là Tidus rùi đánh thử đi, ko tới nổi dễ như bạn nói đâu.
    btw, đừng miệt thì kyuu như vậy chứ =.=

@Kyuu:
    Còn Kyuu, bạn kệ mấy câu nhận xét đó đi. Để mình so sánh thử nha.Thứ nhất: việc link combo của Jecht thì có rất nhiều web đã đề cặp đến => vấn đề chỉ là ai luyện tập nhiều hơn thì hơn nhau thôi. Nhưng bạn hơn rất nhiều players khác khi bạn master kiểu phản công của ExDeath, hay kiểu me của Emperor (ko phải ai cũng làm dc, và ko phải ai cũng kiên nhẫn luyện thằng này). Thứ ba: bạn ngồi cày kiếm các item trong 1 nùi Jap thì phải nói ko bình tầm thường tý nào (có file save ở đó, ai mún kiểm chứng thì cứ đem về thử). từ (1), (2), (3) => tại sao bạn phải so đo với người khác khi bạn có những cái hay và đặc biệt riêng của mình ?
    Mai mốt có lỡ gây nhau thì ráng đừng đá động tới ng khác nha =.= (cụ thể ở đây là lôi anh NVT vô thêm)

4. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Thanks Ryan đã hiểu tớ mún nói gì nhưng để chấm dứt vụ tranh cãi này lại xin mới bạn NVT và Bebi đọc kĩ và ngẫm nghĩ những gì SE giới thiệu về Dissidia trong bức ảnh mình post và soi lại mình xem chơi theo lối lấy save full với 1 game như thế này liệu còn gì là vui vẻ như SE nói =))
    Bữa tới đi Off với Tony mình đã ngỏ ý Share Save để cả 2 có lựa chọn thoải mái khi EQ đấy chứ ;)). RPG mà ko đeo đồ thì nghe nó thế nào ý ;))

5. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Chơi RPG bạn vẫn có lựa chọn ko đeo đồ mà =.= có ai cấm đâu (Vd: FF12 đó đừng đeo đồ sẽ thấy những cú đấm đá rất đẹp mắt ^^!)
    Thật ra trò nào cũng vậy, nếu down save về chơi mà phụ thuộc hết vô cái save đó thì sẽ mất hay rất nhiều. Nhưng nếu down về chơi mà chủ yếu là vì Char và skill đầy đủ như NVT để chơi vs với nhau thì mình lại thấy ko có jì sai (huốn chi đây chỉ là bảng Jap, với nhiều ng bảng Jap ko hơn jì demo, để họ chơi thử cho đỡ ghiền)
    Còn action RPG mà down save hack full thì nói thiệt ra, lúc chơi Monster hunter mình cũng down về để thử xem lúc sau mấy con wái ntn đó thui ... rùi từ từ ngồi tực chơi lại.

6. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Thứ 1, quảng cáo thì ai chẳng xôm wan trọng là người dùng cảm nhận thế nào.
    DFF là 1 game cưc đỉnh và cái tệ nhất của nó là cốt truyện. Dù SE có nói thế nào thì tôi nghĩ nó cũng là như thế ( có thể tham khảo các tạp chí và web đánh giá game ). Nếu bạn khai thác cốt truyện theo kiểu cày đồ thì tùy còn tôi nghỉ mình nên đi vào cái hay của nó đó là nó tao ra 1 chuẩn mực, phong cách game đối kháng mới
    Thứ 2, tổi đã cày và max 1/2 các char như tôi đã nói ( cả lv và skill). và bi crash. Nói có vẻ ko liện quan nhưng tôi đang học ở RMIT và mổi giờ tôi tốn 500k để học, và hiện giờ cũng đi làm và mỗi giờ toi kiếm dc khoảng 100k. vậy nếu tôi ngồi cày game suốt 300g như bạn thì khoản tiền tôi bỏ ra sẽ như thế nào??? Còn nếu bạn quá giàu đẻ đánh đổi như thế thì tôi cũng ko còn gì để nói.
    Với tôi game này rất hay để giải trí và giao lưu vui chơi với bạn bè, còn bạn thix cày là chuyện của bạn. Đừng có lên giọng, nhất là với người chỉ mới 18 tuổi như bạn.

7. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Hum nay mọi ng thức khuya dữ =.=
    Anh NVT học ở RMIT cho em hỏi tý, trong đó dạy những ngành jì vậy (mún tìm hiểu kỹ để wuyết đi thi ra sao).

8. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Èo hỏi ngoài luồng coi chừng bị chém...:|
    Có 3 cái chính Design ( ngành tớ đang học) , IT, Commerce + biziness( hình như có mấy ngành nhỏ bên trong như accountancy hay gi` gi` đó, nói chung là về kte)

9. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Gây lộn ỳ xèo như nãy jờ mà bị phát hiện cũng bị chém tập thể thui ^^! chết thêm 1 mạng cũng có sao đâu. anw, Thanks nha ^^!

10. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Tớ thấy cậu học Design hoặc IT thì đc, hiền quá sao làm kte đc ;))
    P/s co YM thì để lại co gì dễ nói chuyện riêng:D

11. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Chỉ ko thix gây lộn thui chứ đụng đến tiền bạc thì là 1 vấn đề khác rùi =))
    Yahoo: Kiruuntant92 ^^!

12. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Dù mọi trang có nói thế nào thì thông tin chính xác nhất về tựa game luôn là từ hãng mà ra ;)). Tất cả Fan của dòng FF đều luôn thán phục SE vì đã tạo ra những siêu phẩm có hệ thống Item phong phú đấy =)). Nên thật buồn khi có người cho rằng game SE ko hay ở lĩnh vực Item ;))
    Bạn nghĩ thế nào vậy :o
    Dissidia ra từ tháng 12 năm ngoái đến giờ là thán 7 tức là đã qua 7 tháng ( hơn 210 ngày ) mà phần Save của tôi là 460h hơn => mỗi ngày dành ra 2h để chơi Dissidia cũng chả có gì gọi là lãng phí cũng chỉ như bạn xem 1 bộ fim + 1 chương trình game show thôi ;)). Theo tôi biết RMIT nó ko đến mức là học mất sạch cả 2 buổi sáng chiều đâu ;))
    P/s: Dissidia nếu Up FW thì Save sẽ ko Load được nhưng chỉ cần down về bản cũ là lại bình thường ;)) vì lẽ này máy tôi luôn có 2 FW để Down Up khi cần thiết ;))
    Tôi chơi FF phải nói là khá lâu rồi nên hiểu rõ về nó hơn những người chỉ chơi 1 số phiên bản như bạn nên tôi có quyền nói chứ ;)). Khi tranh luận thì tuổi tác ko phải vấn đề mà vấn đề là sự hiểu biết thưa bác ;))
    Dissidia giải trí tốt => nhất trí, nhưng nó làm tôi vui vẻ ở chỗ chính là nó có ưu điểm những gì Series FF đã thể hiện ;)): săn đồ ;)), Chắc bác ko hiểu được cảm giác khi lấy được 1 món đồ mà mình vất vả cực khổ lắm mới có được nhỉ ;))
    Ryan: FF 12 tháo đồ ra Boxing thì cậu nghĩ là quái có chết nổi ko ;)) hơn nữa đồ FF 12 rất đẹp Equip lên nhìn bắt mắt lắm :x
    P/s: theo tôi thì làm kinh tế thì phải có bộ óc nhạy bén, sắc sảo và quan trọng nhất là ko được để cảm xúc chi phối ;))

13. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Chơi tháo eq ra để đánh đúng ko thể kill mấy con như Yaz...zì đó (wên cách viet tên con này rùi). Nhưng đánh wái, đánh trùm storry (trừ lúc cuối cùng) vẫn dc mà. Vui nhât là lúc wýnh Garbran ^^! nguyên 1 đám lao vào lên gối, thụi cùi chỏ .... chết 1 ng mang jáp tới tận răng =)). Thì trong DFF cũng vậy thui, bạn tháo đồ ra, thử hỏi bạn chơi dc con Chaos lv 130 ko ?
    Tóm lại tùy ý thix thui ^^! (NVT có nói ảnh phải đi làm nửa mà =.=)

14. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Chà thật ra nếu sắp thời gian tốt thì dù công việc có bận đến đâu vẫn luôn có khoảng trống để nghỉ ngơi mà ;)). Điều này mình học từ bố mình ;)) ngoài việc phải đi làm từ sáng đến 5h chiều ông còn hay phải đi tiếp các đoàn khách đến công ty nên nhiều hôm hơn 8h ,9h mới về đến nhà nhưng ông vẫn có thời gian để đọc hết 1 tủ sách sử TQ ( mấy quyển này mà mỏng và ít chứ thì tốt :| ). Mình cũng quen 1 ông giờ đang kinh doanh phải chạy đi lo vốn, hợp đồng liên tục ( công ty mới mở ) nhưng ông vẫn xếp ra 2h mỗi ngày để lên quản lý 1 Box trong diễn đàn mình tham gia nè ;))
    Mình có nói là ko được đâu nhưng đang bảo là bao lâu nó chết :|. Ryan chắc ko biết chứ có người chơi FF 12 đánh Ultima với đội hình no LV Up+No Lincense trong thời gian 73h đó ( tất nhiên là có Pause để ăn uống nghỉ ngơi ;)) )
    Đừng kể đến Yazmat vì nó là boss mạnh nhất game :| đúng hơn là mạnh nhất lịch sử dòng FF, no EQ thì những con Hunt tầm trung đã ko xơi nổi rồi lại còn bọn Rare Monsters nữa chứ :|

15. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Mấy tay chơi kiểu đó thì pó tay rùi =.= (mình thì cứ luyện lv và L nhưng ko thix cằm weapon). Lý do tại sao ... tại nv ảo mình thix nhất là anh Gray-Fox và Solid Snake ^^!
    Nhưng thui đừng cãi nhau nửa chi cho mệt, chơi thì mỗi ng 1 kiểu thui ^^! (đừng có kiểu chơi gian lận dựa vào lỗi lập trình game như cái Infinitive-combo của Cloud thui là dc rùi)

16. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: không gây nữa đấy nhé :x
    @NVT & bebi: thôi thôi bớt giận :x mình bàn chuyện khác :x
    @NVT: học RMIT :x cho tonny hỏi về design nhé, tonny sắp... qua đó học cùng :'> (kiếm học bổng toàn phần :x) tonny muốn học design về sau sang làm cho SE với tiên sinh Nomura :'>
    @Ryan: thank you very much :x

17. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Ngóe, đang cày FFXII bị mấy bác này spoil mất con trùm mạnh nhất rồi :(. Đằng nào cũng nói đến FFXII rồi hỏi luôn tí: có bác nào biết cách kiếm tiền như thế nào ko??? Đi cày bán loot mà vẫn ko đủ chi tiêu.
    @Ryan: Cái Ex của Gabranth ko eq thì có j đặc biệt à???

18. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@sao tớ không coi được cái trailer full gameplay vậy trời ::( load được 2 cảnh thì đứt ::(

19. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Xem được bt mà, down về mà xem.

20. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@Ryan: xin lỗi vì đã biến topic thành nơi tranh cãi
    @NVT: A có thể combo meteor 1 cách đơn giản là nhìn vào tay trái và phải của Jecht. Cụ thể :O=>tay trái đấm xuống=>O=> cùi chỏ tay phải hất lên=> up+O=> lúc a í ném kiếm a í lên trời thì Square. Done !!! :D
    @Kyyu: trc' hết, tôi xin lỗi vì nhg~ câu miệt thị của tôi. Nhg cậu nói cậu có thể set 6 slot ring lên 29,4 và tôi muốn xem clip cậu làm thì có gì là sai sao. Còn nếu cậu làm ko đc thì chỉ việc nói ra. Chấm hết
    @tonny: xem bt trên Utube mà có gì đâu ;))
    @all: tớ chơi jecht chỉ đc đúng 4 ngày (sau đó bỏ chuyển sang=>Garland => Squall=> và h là Emperor Mateus :P) nên mọi ng` nói tớ chơi hay hay làm combo giỏi thì ngại nhém :">(trình jecht khủng thì trên Utube có 1 anh mà mình rất ng~ mộ nhưng quên mất tiêu tên rồi). Mà sao ai cũng vô RMIT vậy chời:(, tớ tháng 7 hoặc tháng 9 này cũng vào đó định cư đấy :-*

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.