Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

đã có ai được đủ cả 5 sao của Story Mode chưa, Chapter nào cũng được :| nghe nói được cả 5 sao sẽ có bonus item hẳn hoi mà sao tớ thấy khó quá :| toàn gần gần đích đến thôi là chịu :|

2. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Hả 4 sao là Max mà :|
    Cậu mún được đồ thì trong từng Chapter hãy cố gắng DP Chance từ 5 điểm lên ;))
    4 điểm được Summon
    5, 6 điểm sẽ được Item ( có thể nguyên liệu để ghép Unique Item )
    7 điểm trở lên là nguyên liệu mở Slot ring
    P/s: mỗi phần thưởng chỉ lấy được 1 lần thoai, lấy xong nếu đánh lại sẽ đổi thành PP hoặc Gil
    @ryan: 2 cái Ring đó mình có trong save roài ;))

Nếu cậu mún tự kiếm thì:
    居合いの心 - Heart of Iai: cậu cứ phang Chaos khoảng 10 đến 15 trận là nguyên liệu rớt ra hết rồi vê phần Shop mà đổi thôi ;))
    背水の陣 - Last Stand: đổi từ 2 loại Ring sau:
    Aromatic Tree of Life ×3 (命の香木): cái ring + 1k HP nhưng dùng xong die
    Kiếm nguyên liệu của Ring này thì đánh DC cấp độ 1-30, đánh ở bàn FFVII, và đánh với Emperor.
    Aromatic Tree of Miracle ×3 (不思議な香木): cái ring +10 Luck nhưng cũng dùng xong hỏng :|
    Đánh ở bàn FFVIII, đi DC cùng cấp độ với cái trên
    P/s: các Ring mà cần đi DC để lấy thì trong trận đấu hãy Break đối phương thì cuối trận có thể nó sẽ rớt ra ;))
    Chi tiết thì lên đây coi nhé :D
    Here!

3. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Vậy là mình có đủ hết rùi. HE HE H EH HE

4. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Cài này Zidane, Sep, Tidus, Jecht, Squall dùng phê vãi =)), nói chung những con đánh nhiều Hit thì dùng sướng ko tả được :x. Cái One Hit Break này ko liên quan đến chỉ số Crit đâu nên đeo cái tăng khả năng Crit khi đỏ máu ko hay bằng đeo mấy cái tăng Luck :x

5. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Tại vì Tina cho 1 viên là 1k+ rùi nên hok cần cái ring kia phát huy thì wân giặc đã =.=
    (cái này cho the Emperor xài cũng dc, hơi nguy hiểm tý nhưng rất vui ^^!).

Aerith's theme có lời. Nghe cũng hay lắm nè:
    http://www.youtube.com/watch?v=BAW0ZakIt14

6. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Crit mới lên hơn 1k chứ ko bình thường chỉ tầm 200 :x

7. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

uhm, nhưng mới vô, máu ít -> ability hỗ trợ crit khi máu ít + tăng % crit khi đánh trước => she's not human anymore. :D

8. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@chết chửa, ta phải bombard các bạn ngay từ đầu không chắc bị dập te tua quá :|
    @Kyuu: nhầm tí :'> ý tớ là lên đầy hết cái 4 sao ý :x mà 2 người đang bàn về chuyện gì thế nhỉ :| có cái Ring nào Sep dùng được trên đó hôk Kyuu, công dụng dư lào :-/

9. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@tonny:2 bạn ấy đg bàn về combi của nhẫn 1 hit break+ nhẫn giảm 90% HP ngay đầu trận thì phải. Seph thì cậu nên build set EX + vài cái nhẫn condition là ổn:)
    @ryan: Pháo hoa tớ tạo ra cũng đc vài lần rồi nhg nổ di chuyền đc tầm 3-4 trái àh :P.

10. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@tonny: Sep nếu xài cặp ring này có thể chỉ cần 1 Octaslash là chém bay của đối phương 4-5k máu :x
    Ex Mode của Sep ko mạnh lắm nên mình ko khoái Build theo con đường Ex Mode lên roài đánh mà khoái cái trò Ex Core => Break Point :D

11. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: ơ... Ex của Sep cũng được mà :| vị chi, lúc mào đầu là 6 hit, chém nhát đầu tiên là 4 hit, dính quả meteor nữa là khoảng 7 hit, tức là tầm 17 hit lận :| nhiều mà =(( căn bản lực đánh Sep yếu thôi =(( tớ muốn tìm các Ring + Physical Atk thì kiếm cái nào là ngon nhỉ :-/
    @bebi: phiền cậu gợi ý cho tớ mấy cái Ring condition ý :x cái nào dễ activate mà khó bị break condition ý :x (nhưng chắc hơi khó :'>) à mà phải cộng nhiều nhiều chút nhé :x tớ thích cái gì mà liên quan đến Physical Atk ý :x

12. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@tonny: trời tớ đang nói lúc hóa Ex Mode lên Sep ko có gì đặc sắc chứ có nói cái skill dứt điểm của Ex Mode cùi đâu :|
    Cậu đeo condition Ring thì bét nhất phải nhân được tầm 8, 9 điểm trở lên mới ăn thua :|. Ring Condition chủ yếu dựa vào trạng thái của mình và đối phương ;)). Ring này phải nói là bị phá điều kiện rất dễ :|, chỉ có 1 số trường hợp sau là ko thể phá :D ( nhưng thường là nhân ít )
    1. Theo LV nói chung ( vì LV là cố định ;)) ).
    2. Khi đối phương di chuyển
    3. Theo Summon. cụ thể là mình lắp Summon chủ động rồi lắp Ring có điệu kiện là chưa Summon
    4. Và Ring phụ thuộc vào time của Battle. Cái loại này thì cái mạnh nhất là nhân 3 nhưng phải sau 3 phút mới có tác dụng ( chịu khó câu giờ ;)) )
    5. Mình chưa dùng Hp Atk nào thì nó sẽ Active ( nếu xài cái này thì phải chắc chắn là 1 Hit dứt điểm :x )
    6. Nếu tự tin vào khả năng Dodge + Guard của mình thì có 2 cái phù hợp với cậu nữa là: HP của mình 100% và Chưa bị dính 1 Brv Atk nào ;))
    Chú ý là Ring loại này cộng đều tất cả các chỉ số từ Atk đến Luck ;))
    Sep mình cho lắp thử bộ Ring của mình công nhận là phê thiệt :x, các chiêu đều lắm Hit nên toàn Break đối phương liên tọi :x, ngay cả Hp Atk cũng Break :x

13. bebi1506

@tonny: Seph cậu có thể mặc set Genji nếu có và cầm cây Kusanagi cũng nếu có luôn :D(hoặc thế nào cũng đc miễn nó hộ trợ tg đối cho EX). Condition ring hiểu nôm na là nhg~ ring dùng để kết hợp với standard ring(mấy cái màu xanh dương ấy). VD:
    Cậu đeo ring condition cho set EX rất đơn giản, phần standard chỉ cần equip 2 loại 9 là EX Force Absorption Range và EX Force Absorption Amount là đc:D. Còn condition thì dùng khoảng 4-5 chiếc là đủ , chỉ cần x4-x5 là đủ dùng rồi. Có thể dùng HP100%, Ko dùng summon, opp ko dùng summon và lv nếu thích, nói chung mỗi ng` 1 kiểu build thôi :D
    Lạy hồn ^:)^. Còn Ex thì ng` ta thg` cần để phá mấy tình huống hiểm nghèo chứ đâu phải cứ full là R+Sqr đâu :|

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@bebi: mún phá tình huốn hiểm nghèo thì chịu khó đi ăn mấy cái chuông đó ^^! Với lại nếu dùng Ring kiểu trừ máu + one-hit break khi gần die thì phải đánh nhanh chứ (cũng có thể hỗ trợ thêmđồ ex-fighter mà). Ex mode thì tùy trường hợp mà xài, chứ ko hoàn toàn dùng để thoát nguy đâu ^^!

@tonny: Mún xài mấy ring Condition thì phải ó nhiều hơn 5 slot đó nha (ko thì nhân lên hok có fê :D ).

@kyuu: mới lắp bộ ring bạn wản cáo cho the emperor =.= Thằng Com đạp trúng bẫy thế là .... (công nhận chơi kiểu này vui nhưng căng thẳng wá ^^!)

15. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

thế nếu giờ tớ đeo Ring + 25% Physical Dam và được multi x 20 lần thì... :| cộng 250% ah :| quá là bombard đối với Sep hoặc Onion ;)) mình còn cho các bạn đeo Giant Sword (mới lắp được cái skill đó :'>) :devil:
    @Nhưng tớ mún các bạn giúp tớ cái tên cụ thể ý :| mà sao nhà mình toàn ra cái ô vuông có số thành ra không ghép được tên JAP cho khớp =.=

16. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@all : Các bạn đang nói những vấn đề cao siêu mà tớ ko sao hiểu nổi. anw, hi vọng bản Eng ra có time để cày & tìm hiểu ( tháng 9 vừa đúng dịp sem break ):D
    P/s : Hình như có bộ ring gì chuyển exp hay ex gì đó wa brv-> chỉ đánh co vài hit là brv lên 9999, ai bik mần bộ đó hem:D

17. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@NVT: Bộ đó thì trong shop mình có thấy nhưng chưa có điều kiện mua về xài =.=

@tonny: bởi vậy mình mới hok thix xài đồ nhân ^^! Hỏi cái này ko liên wan tới DFF nhưng trả lời dùm nha ^^, ngành thiết kế thi những môn jì vậy (cụ thể là thiết kế thời trang, nhỏ bạn nó mún vô nên hỏi dùm). Thanks

18. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Ryan: Tonny đâu có thi đâu :| chỉ nộp hồ sơ xét học bổng thôi :| về vụ hồ sơ Ryan có thể hỏi thêm chỗ ng ta để biết thêm chi tiết :D (có vụ personal statement)
    @NVT: Tonny cũng muốn có bộ set đó :x

19. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@tonny: uhm thanks anw. cái ring đó vào shop mua đó (với 1 đống nguyên liệu). Nếu thix thì vô 1 là games FAQ coi tra tên tiếng Nhật- tiếng anh (kiếm cái FAQ của ai tên là Kusanagi đó) rùi vào dissidiawiki coi cách kiếm mấy cái nguyên liệu đó, 2 là vô Dissidia wiki (nếu ko bị ô vuông). ^^! định dùng thủ đoạn chuyển hết ra brave rùi jiết ng àh ;))

20. bebi1506

Set tầm x20 trở lên thg` chỉ đc 30s đầu trận thôi nên gặp đối thủ nào chơi kiểu đê tiện,móc lốp,v.v... thì xem như xong :D. Mọi ng` thích chơi set gì thì lên wiki xem rồi set sao cho đẹp là đc, thg` thg` mình chơi chỉ x4 x5 để đủ dùng thôi:). Btw, đi luyện Golbeza đây, hi vọng thành tài sớm để gặp lại mọi ng` :>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.