Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Giống Flim thằng Jecht 1 mình càng hết cả đạo cosmos thì có chứ jới thiệu cái jì ;))

(hên là hok lấy Tina ra nghiền ^^!).
    Sao nhìn cái combo thấy mà ghiền nha ... mình xài sơ sơ chưa được cái nào ra hồn :(( ( mới dc cái đưới đất nhưng chưa link lên chiêu chọi tiên thạc dc, mới gõ brave thui àh =.=)

2. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@bebi: à cái trò này tôi hiểu roài ;)). Cậu dựa vào chức năng lúc hóa Ex Mode là đưa cơ thể trở về trạng thài bình thường ( ko ra đòn cũng ko chịu đòn đồng thời đánh bật mọi đòn tấn công ) đúng ko :D
    @tonny: nếu chưa cài được thì coi cái này nè :D, có hình ảnh hướng dẫn chi tiết tận răng
    http://fontchu.com/huongdan.htm
    @Ryan: dưới đất đòi Timing chuẩn hơn trên ko và thời gian ấn cũng gấp hơn nên cứ từ từ luyện mới quen được :D

3. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@bebi: hiểu rồi... bombarding :| devastating ::( frightening =((
    @Kyuu: tonny vốn lười :'> thôi kệ vậy, đằng nào bản E sắp ra rồi :-" ế hế hế hế :'> anw, thank you very much :x
    @Ryan: để mách bebi làm thêm Clip với Tina nữa ý :x

4. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Chả hiểu sao luyện cái Heartless angel hay Time Stop M-cancel kiểu j mà nó tắt ngúm luôn, chứ ko được như trên Youtube là sao???? Bạn nào giải thik cái????

5. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@theo lý thuyết thì đương nhiên rất khó vì M-cancel bình thường chỉ là các chiêu Brv hoặc HP atk thông thường, nhưng chiêu Heartless Angel lại cần đến tổ hợp R + Square, trong lúc đó lại cần phải nhấn cả Triangle để cancel nên đương nhiên timing phải rất precise và ngón tay phải thuần thục :| 2 nút đã gần tắc thở rồi, 3 nút (nút R phối hợp rất khó vì không cùng dimension) còn chết nữa :|

6. lonelynomore123

Ko, tức là làm được rồi, nhấn phát di chuyển lại được luôn, ko phải bay hay j hết, mỗi tội làm được như thế thì nó... xịt, hiệu ứng chiêu lúc đấy vẫn còn nhưng tầm 2,3 giây là hết. Thế mình mới thấy lạ.
    Đợi mình up video lên cho xem, lạ kinh....

7. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Trò này khó lắm mà :|. Đây giống như 1 kĩ xảo lợi dụng Bug nên nó có thể coi là ko chính đạo và vì thế nên khả năng thành công ko nhìu :|. Mình thấy cái trò Ex-cancel lành mạnh hơn vì nó đúng luật và giúp chúng ta ăn gian được thêm 1 lần combo nữa ;))

8. lonelynomore123

Sự kì lạ đây
    [video]9kcUUHBK7XA[/video]
    Thì cũng có việc j làm đâu, nên ngồi nghịch M-cancel với Combo Jetch (cái này nhịp thứ nhất còn dễ làm, chứ nhịp thứ hai ko biết chọn thời điểm nào là hợp).

9. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@lonelynomore: TY làm M-cancel hay thế có bí quyết gì hok chỉ với nào :P
    @all: clip đó có phải tớ làm đâu mà các cậu làm quá :">. Tớ đánh thằng bựa thg` chỉ charge 1s thôi còn vị này toàn 2s-3s nên các cậu nhìn thấy nó hoành tá tràng là phải rồi :D. Btw, để bữa nào làm clip ex-cancel của Golbez rồi post lên cho mọi ng` xem :D

10. ***????***

***????*** Mr & Ms Pac-Man

sao thanh ex của sep trên đó nhìn như vĩnh cửu vậy:-o

11. lonelynomore123

CW cheat!!! Luyện mấy cái này phải để CW-cheat mới luyện được chứ, chẳng nhẽ cứ chờ chuông mà ăn thì khi nào mới luyện được.
    Ẹc, mình làm nó còn ko lên nổi chiêu, thì bí quyết cái j đâu, cứ để ngón trỏ lên cả hai nút vuông với tam giác, nhấn thì gần như đồng thời thôi. Hix, ngồi làm mãi vẫn bị, ko tài nào làm được Heartless Angel M-Cancel ~X(, ko ai trả lời được cho mình à :((.

12. bebi1506

@lonely: cái vụ này tớ cũng chịu vì tính đến h mới làm đc 1 lần m-cancel duy nhất:D. Cậu cũng có vẻ tâm huyết với Seph nhỉ ;;), nhg ông này khó combo quá nên tớ đợi bản E ra xem có đổi mới tí gì về skill của a í ko:)

13. lonelynomore123

Tâm huyết bình thường, căn bản thik nghịch thôi, nhưng mà có khi cai ko chơi M-cancel nữa, mãi ko làm được, chán rồi, với cả nút thì cùi mía, cứ bấm thế này dễ đi thay nút thì tiếc tiền lắm :D.

14. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@lonely: bạn làm được rồi còn gì :| hay là do không giống người ta :D mà đúng là của người ta còn trò bay bay là là mặt đất cơ :D mà tuyệt đối không còn animation của Heartless nữa :|

15. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Mấy trò cancel này phải hõi ng xài nhiều nhất room này là NVT mớidc ^^! (nhưng ảnh đi đâu mấy ngày nay rùi =.=)

Jecht ko cần nối combo cũng break ng như chơi .... char này khủng bố thật =.= ( dam chưa custom khủng mà <=> thằng Firion iu dầu của mình :-o).

16. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Jecht mà ko xài Combo thì yếu lắm :| lại khó dứt điểm nữa chứ :|
    @lonely: cậu làm tưởng như thành công nhưng thực tế lại ko ra => các bạn trẻ post M-cancel dùng kĩ thuật khác cậu chăng ;))
    @bebi: Golbeza có 2 đòn Brv Atk phối hợp hay lắm nên chắc chăn Hits đến khi Break cũng chắc ko đễn nỗi khó khăn lắm ;)).Nhưng dùng Ex Cancel thì sẽ combo được đến 4 cái Brv Atk liền :x nên nói chung là Very Good với 1 bạn dam ko to lắm như con này :D

17. bebi1506

@Ryan: cha NVT đâu có sợ hư nút nên chả làm ầm ầm là đúng rồi :)). Jecht fải đi full combo mới mạnh chứ thg` cũng yếu lém :>
    @tonny: có lại máy rồi làm clip seph xem thử nào,giấu hàng mãi ;;)
    @kyyu: yes, that's right man :D. Làm đc hết rồi nhg bắt đấu thấy a này chơi hơi chán chán vì có nhiêu đó làm hoài :|.

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

2 anh em Golbeza và Cecil nổi danh với lối đánh thực dụng, ko thiên về biểu diễn ( các chiêu thực mặc dù khá đẹp mắt ) => các trò Funny với 2 Char này ít lắm :|
    Đánh theo lỗi biểu diễn nghệ thuật thì có Jecht, CoD, Kuja, Tidus, Ultimecia, Ex Death... là hay thoai :D

19. lonelynomore123

Ngóe, bảo thành công lúc nào trời!!! Mới có bảo làm được mỗi cái đoạn ko phải bay là là thôi à, mỗi tội ko làm được như trên mạng.
    Mà thôi, mình cũng chả tập cái này nữa, nút tam giác của mình có dấu hiệu cùn rồi :D.
    Mà Jetch có bác nào hướng dẫn đánh đến nhịp thứ 2 cái, nhịp thứ nhất mình làm tốt rồi, nhưng đến nhịp thứ hai thì chịu, ko làm được.

20. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@lone: ơ tonny thấy được rồi mà :| căn bản chỉ là không có vụ múa may như người ta thôi, còn thì mình vẫn cho brv nó về 1 đấy còn gì :|
    @bebi: đâu mà ::( khi nào biết kq thì PSP yêu dấu mới về :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.