Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Cho tớ hỏi chiêu Heartless Angel của Sephiroth dùng để làm gì vậy :|

2. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Rút Brave Point của đối phương nhưng để lại 1 Brave Point.

3. ~Scarless~

~Scarless~

nhưng mà làm sao quay lại đc mà đưa lên forum
    có cam nào quay chuẩn thế cơ ah`

4. ~Scarless~

~Scarless~

cho hỏi cái item giúp mình quay cái tâm vào cái vương miện là item gì thế

5. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Đâu cần dùng tới cam chi cho mệt. Sau mỗi trận đấu cứ bấm nút [] thì sẽ lưu lại trận đó. Thoát ra menu chính của game, vào galery, dòng cuối cùng, rùi lại dòng cuối cùng típ ^^! nó sẽ kêu chọn dung lượng ( cứ chọn cái bé nhất cho tiết kiệm). Xong rùi thì đợi nó chạy hết cái replay. Thoát game, vô Video của PSP mà coi thử ^^!

6. ~Scarless~

~Scarless~

thx bác nhưng mà cho em hỏi cái item kia là item gì đi

7. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

àh wên. Cái đó là ability chứ ko phải item, trong phần support ability thì phải, 1 trong 2 cái đầu tiên lun (nếu đã full ability, còn chưa full thì cứ đeo cái đầu tiên trong list, cái nào cần ít CP đó).

8. Shu

Shu Dragon Quest

Mới up trận đánh với thằng bạn lên youtube =))
    Mọi người xem rồi góp ý, trình cả 2 thằng còn kém lắm :D
    Trận này đánh chơi chơi thôi, nên cả 2 chém gió nhiều lắm, có cả pha 2 thằng gãi lưng cho nhau nữa, giây thứ 47 =))
    http://www.youtube.com/watch?v=BqEYelKXrD4

9. duocean

duocean Mario & Luigi

Em bụp thằng bạn shu trên đây trước một ván =))
    http://www.youtube.com/watch?v=HtsuW8pFgA
    các anh cho vài lời để rút kinh nghiệm thx :P

10. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Cái này ko xem được bạn à fix lại link đi ;)).
    Trận của Shu nhiều phát đánh thừa thãi quá, chém gió là nhiều :|. Squall nên hạn chế sử dụng hp atk liên tục như vậy, nên tìm cách rỉa brv đối phương rồi tấn công. Khi bạn Guard thành công nên dùng blasting zone chém hoặc phi lại brv atk vì squall là 1 char range bé.
    Về phía cloud, "wind slash" còn nhiều hơn Squall, hầu như chăm chỉ tấn công, lại nhiều lúc Guard linh tinh, rất may là Squall ko canh me brv ko có còn die sớm hơn, khi full bình Ex-force lại hóa trước => mất cơ hội phản công. Có lẽ là do vội nên cần bình tĩnh hơn.
    Cả 2 char đều đeo ring condition mỗi tội lại ko active :|. Khi đeo phải xem bảng, tốt nhất nên chọn loại mà mình luôn đáp ứng được điều kiện, ít nhất phải x6,x7 trở lên, đeo có 1 cái x chả bõ để ring đó thực sự hiệu quả đâu ;))

11. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@Kyu: Người ta đã nói đây chỉ là trận đánh chơi thôi nên mấy lỗi lặc vặt vậy đâu có sao, Shu cũng đã nói trước là có chém gió thì bỏ wa đi...=_=
    @Shu: Trận đó cũng được đó, lúc xem có hơi...chán và hài:)). Nói chung vậy là được rồi. Thế là lại có thêm một cặp dùng Squall với Cloud như mình roi.;))

12. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Nhờ thêm vậy mà mình mới mún coi 1 số cặp Fighter mới (ví dụ Zidane, OK, WoL, Shan....) =.=

13. duocean

duocean Mario & Luigi

fix link day thieu moi chu c :| http://www.youtube.com/watch?v=HtsuW8pFgAc

14. Shu

Shu Dragon Quest

@Ryan: Có cặp Buzt với Kuja đây :))
    Nhưng đánh tệ quá, chừng nào đánh hay chút nữa rồi sẽ save rep =))
    @Kyuu: Tớ đánh với máy rất bài bản nhé :)), canh block rồi break rồi tung hp, nhưng không hiểu sao đánh với người lại máu me xài skill búa xua vậy nữa, có thể là do ham biểu diễn =))
    @NVT: Em với nó 2 thằng vừa chơi vừa bàn chuyện thi đại học nên đánh hơi nhạt :). Đc về sớm 1 tiết ngồi lại trường chơi mà :'>

15. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

cả hai trận đều khá hay :D không thể trông chờ những pha như phim được, nhưng cả hai đánh đều có những lúc rất khí thế mà khá mánh khóe :D dodge cũng khá được, cái hay là áp dụng dodge để làm đà tấn công :D nói chung là tớ thấy hài lòng :>

16. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@duocean: Trận này mình thấy 2 bạn đánh hay hơn trận trước. Các bạn đánh ít đòn dư thừa hơn so với lúc Kyuu nhận xét trận đầu. Có thể hai bạn mới chơi ad-hoc 2 người nên cách đánh còn dư âm của lúc đánh voi Com:|. Mình nghĩ sau 1-2 trận nữa là các bạn sẽ quen với cách đánh với và từ từ sẽ loại bỏ việc dùng Hp atk ko cần thiết. Bạn duocean muốn dùng Ex-mode để kết thúc thì hãy đợi một lúc rồi hãy biến Ex. Cả hai trận bạn đều phạm sai lầm như thế. Nếu bạn muốn rõ hơn thì bạn xem mấy trận mình đã post trước đó để hiểu thêm điều mình muốn nói nhé. Anw, Good fight.:D

17. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

NVT nhận xét quá chuẩn, không có gì cần bàn cãi ^^

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@duocean: theo mình thấy Cloud bạn đánh đã khá ổn nhưng đánh với squall ko nên dùng cross slash sơ hở nhiều. Chưa kể như NVT nói, bạn biến ex sớm .
    @shu: căn với máy ko nói vì nó đánh sẽ có bài bản, tùy trường hợp sẽ tấn công nên việc Guard trở nên dễ dàng hơn, đánh với người Guard phải dựa cả vào phản xạ, khi đánh với người ko nên ham break bởi khi break xong khó có cơ hội break lại để 1 hit dứt điểm luôn, và lúc này dứt điểm bp của bạn hồi phục rất chậm, thậm chí hp atk cũng break được => guard trúng có cơ hội nên hp atk có range phù hợp ( hoặc lao lại với các char range hẹp như squall ) chứ tớ ko nói cậu là canh block kém, tớ nói cloud kìa. Cái canh bên trên tớ nói là canh đối phương guard hụt mà tấn công ấy ;))

19. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Trận này hay hơn rùi ^^! (nhưng bạn chơi Cloud nên tập giữ bình tĩnh tý, tại bạn nhiều pha hơi liều và sơ hơp3 wá ^^!).Anw, từ từ rùi cũng wen thui :D

Replay nè ^^!:
    Trong đây có 1 replay wản cáo cách Farm EXP của mình (hình như cuối trận dc mấy trăm k EXP thì phải =.=)
    2 cái Battle, Firion Vs Sep và Tidus vs Cloud (mình với bạn mình, giao tỪ đầu là ai thắng ng đó save replay)
    http://www.mediafire.com/?sharekey=ccfa2c26e857f0e500d27174b47c6657ebdb3a6db82bc3c35621d66e282a0ee8

PS: vẫn chưa bik nguyên nhân tại sao cái máy nhà mình ko thể up lên youtube dc =.=, nên thông cảm nhá.

20. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Trận Quick Exp có pha phối hợp giữa DK và Paladin rất hiệu quả, ngốn rất nhiều Brv :D nhưng giờ tớ mới biết là quả cầu đen có thể đẩy lên được =.= hồi trước chơi toàn đẩy xuống =.= trận Firion thì Sep đánh lỗi quá, tiếc nhất là pha cuối cùng, hóa Ex sớm quá nên không có cơ hội phản công, đáng nhẽ phải đợi cho đến khi Firion đánh chiêu Double Defeat, lúc đó hóa Ex thì Firion chỉ có khóc :| cuống quá hay thế nào đấy =.= trận Cloud vs Tidus thì nhanh quá :| vài nhát đã hết cả cây máu :| mà hình như có kẻ định sử dụng văn hóa phẩm không lành mạnh trong trận này ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.