Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Not me ^^!
    Tại bạn mình bị mình lưà.... thấy mình vừa chọi búa vửa bấm [] liên tục nên tưởng mình kéo vô skill liền (nhưng ít ai bik bấm trước khi enemy vào tầm thì ko có jì xả ra.... thế là =.=).

2. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

cho mình hỏi là bản E demo phải CFW 5.5 mới chơi được ah ? :-?

3. ~Scarless~

~Scarless~

chả cần CFW mà bất cứ OFW nào cũng chơi đc

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

là sao ? =.= (hỏi dùm bạn kia lun)

5. ~Scarless~

~Scarless~

demo thì bất cứ FW nào cũng quất đc mà=))=))=))

6. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

tui chơi máy nó đòi 5.5 mới chơi được , mún coi mấy skill mới của Sep quá !

7. ~Scarless~

~Scarless~

oài demo thôi mà
    tôi dùng fat 3.71 OE
    slim 5.50 gen A cái nào quất cũng ngon mà
    demo cũng ko có skill gì mới đâu nói chung là ngoài tiếng ra nó chả khác gì

8. Shu

Shu Dragon Quest

UH đúng rồi :))
    Cái clip của tớ có đoạn block đc climhazard xong cả 2 thằng đứng nhìn nhau =)),
    Không suy nghĩ kịp, block theo quán tính rồi =)). Để hôm nào làm thêm clip nữa :-*
    Cám ơn Kyuu góp ý, tớ sẽ rút kinh nghiệm :D

9. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@shu: ko có chi :">
    @ryan: trận đấy farm được khá nhiều exp đó. Mà cậu đánh com ?/9 vậy, farm exp chia sẻ kinh nghiệm đi vì tớ mới farm tốt thời kì đầu
    @tonny: cái brv đấy là con đường đổi Job mà ko cần dùng đến hp atk của cecil mà, do combo 2 brv atk nên damage to hơn là phải thôi.

10. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho hỏi cái con Exdeath đâu vậy, nghe nói muốn cày Lv nhanh thì xài còn đó.Mua trong shop ở SYStem và calendar rồi mà ko thấy

11. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Con đó mua trong phần character của PP shop, mục đầu tiên hàng thứ 5 bạn à :D.
    @ryan: góp ý trận firion vs Sep tí, quên lại ko muốn edit bài :">. Lúc cậu đánh trúng cái hp atk có khả năng ấy mà hóa ex lên luôn là Sep được về với life stream sớm rồi ;))

12. Shu

Shu Dragon Quest

Kyuu up mấy trận replay lên đi :D
    unlock mấy slot nhẫn mệt vật vã =))
    tự nhiên đánh xong con chaos 100 thấy chán quá, có ai offline HCM ko :D

13. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

trong TpHCM nhìu hàng lắm ;)) Ryan này, NVT này, bebi nữa, toàn hàng khủng :x các bạn TpHCM đi off thêm buổi nữa đi, kẻo sắp vào năm học mới rồi :x

14. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@Ryan: Cái trận Fri với Seph mình nói thật Ryan đừng bùn hen, mình thấy trận đó đánh rất chán, Sep mà cứ đứng xa xa nuke vô Fri, không dám áp sát thì làm sao co Brv mà kết thúc. Có thể bạn của Ryan mới đánh lần đầu hoặc chưa quen xài Sep nên thế. Sep là phải xông vào đánh như mấy clip của mình thì mới thấy hứng thú và mới xứng danh là Sep chứ.
    Còn trận Tidus với Cloud thì mình thấy Cloud cũng có vẻ chưa biết cách đánh.

15. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@chính xác, phong cách của Sep luôn là bombard đối thủ bằng cách tốc độ và kĩ năng của mình :D mọi người cũng có thể tham khảo chính FF VII CC và ACC để thấy lúc chiến đấu Sep cool thế nào :>

16. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@kyuu: nếu lúc Firion hóa Ex thì hơi đụng chạm nổi đau .... khó phả công lại trên không wá :((. Còn nếu về phí Sep thì do bên ấy bị lừa ^^!.
    Vụ farm Exp thì mình có nói rủi mà =.= lúc đó Cecil lv 85-87 jì đó, có 3 slot ring, 1 cái +100% Exp, 1 cái 50%, 1 cái 25% thì phải, Special day ... mình vô chơi Exdeath 7/9 (tại lười wá nên để vậy dập cho lẹ), Mình ko làm jì khác ngoài việc khởi động, chời 1 tý, chaos' rule activate ;;) ..... max hit rùi ex rùi ôm gọn khoảng 300k EXP :D (hình như lên tới 98, 99 lun).

@Shu: thix off thì hẹn NVT thử đi ^^! (nếu thời jan địa điểm ok thì mình đi ^^!).

@tonny: tính mạng ng = hàng kìa :-o (nói vậy thì khi nào 'hàng' ngoài đó, hay trong này mới xuất khẩu đây ? =))).

@huuphuoc: mục đầu tiên trong shop, từ trên đếm xuống hàng thứ 5 ^^! (lấy mấy đứa khác ra làm bao cát cũng được mà, hơi nguy hiểm tí thui ^^!)

@NVT: hok bik nữa =.= (chắc tại bạn ấy bị hăm dọa + khủng bố dữ wá nên đâm ra ghét đứng gần Firion =.=). Cò trận Cloud với Tidus ... do ảnh mới thắng 2-3 trận trước nên hơi bất cẩn + mình chạy lòng vòng cho Cam wanh mòng mòng chơi nên :-"

PS: Noi gương mình mà Edit bài nhá Kyuu =)) =)) =))

17. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@ryan:ko phải ko edit mà ngại, còn bình thường vẫn edit mà ;)). Với lại tớ nói hóa ex lúc mà cục băng bay đến trúng rồi thì tia sét chắc chắn sẽ trúng, hóa lên mà dứt điểm cho lẹ.
    @shu: replay tớ toàn đánh với com no eq thôi, xem thì xem, do ko có ai chơi cùng :">. Đánh chaos 100 chán thì vào DC đánh chaos 110, nhân tiện kiếm đồ cho khỏe. Còn vụ mở slot thì đúng là hộc máu vì mệt thật.
    @tonny: tốc độ sep cũng bình thường, ở CC Sep là Com, skill toàn hổ báo cả ko tính, ACC là phim phải đẩy nhanh tốc độ lên chứ, ai tính skill đâu. Sep mạnh ở quả skill thôi ;)).

18. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@tonny: nhanh thì nhanh nhưng vào trận trong FF7, mới chém 1 nhát là phải dừng lại nghỉ rùi lấy sức rùi =)) (1 hình ảnh chung của J-RPG).

@kyuu: thật ra tia sét đó né dc ... nên hơi ngại làm (bị hố nhiều lần rùi.... nên để dành Ex lo hậu sự ^^!).

19. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Né được chỉ khi không trúng các chiêu trước thôi Ryan à, nếu đã trúng ở cự li trung bình như vậy thì tia sét đến rất nhanh nên ko né kịp đâu :|. Chỉ ở cự li xa, sét đến chậm, lỡ nhịp mới né được thôi ;))

20. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Cũng đúng há :D (chắc lúc đó hok để ý canh). Nhưng rỉa từ từ vui hơn ;))
    Giờ đang đầu tư cho Zidane, đánh nhìn kinh lun (có điều đồ đạc còn cà lởm wá =.=).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.