Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kuja có một đòn không thể đỡ được là Snatch Blow (nếu mình không nhớ nhầm) là đòn phóng 2 quả cầu ra rồi rút lại, tương tự như phi dao của Firion, nhưng khó nhận ra hơn, và tốc độ nhanh hơn. Có thể Dodge, nhưng khả năng Dodge với người không cao, vì đòn này thi triển không có pose, thi triển được luôn, và khả năng phản ứng để dodge hơi khó, nên có thể nói đòn này rất nguy hiểm. Đòn này nối sang Sphere Ring thì kể cả bị Guard Ex Mode cũng không bị Stun :D đòn Ultima có thể kết hợp với Holy Ring :D nói chung chơi Kuja rất thú vị :D và khả năng bị Guard của Kuja gần như là Zero :devil: anw, bị Guard Ex thì vẫn có thể nếu sử dụng đòn 5 quả cầu lửa :|
    @Ryan: Zidane đòn tuy lộ, nhưng tri triển rất nhanh :D quăng quật lung tung chóng hết cả mặt :| thế nên bằng chứng là trận Zidane vs Tidus post đằng trước, dù Zidane quăng quật rất lộ nhưng Tidus không guard được :|
    @bên TpHCM off nhớ chụp một vài cái ảnh cho anh em bít mặt nhé ^^ bên HN cũng sẽ thế ^^ thông cảm đến tháng 9 tớ mới được thả, còn chờ kết quả hồ sơ của RMIT nữa ^^
    @sao tớ không thể Log in trực tiếp vào box Sony. Nó toàn báo lỗi, thành ra mấy ngày rồi không thể vào được ::( may mà hôm nay thread này của mình lên trang nhất tớ mới chui vô gián tiếp từ box lớn Handheld :| help me ::( gửi mes off vào profile cho tớ nhé ::(

2. duocean

duocean Mario & Luigi

@tonny em doc thay kụa co toi hia chiu un đỡ able lận
    một cái snatch blow và cái chiu tông tới roi tao ra qua flare thi phai

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@tonny: đòn đó của Kuja Guard được mà ;)), đánh với Kuja nói thiệt là chỉ cần cứ lao thẳng vào mặt anh này là xong =)) vì Kuja rất sợ đánh cận chiến ko thì dùng khoảng cách xa hơn hẳn như các đòn của Tina và Ultimecia là ổn ;))

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Chỉ đường dùm =.= (bik gần nhưng hok bik đường đi).

@tonny: chiêu liện 2 viên lửa bé bé đó guard dc mà ... nhưng phải cẩn thận mới guard dc => đang đánh ngon trớn mà nó xài thì hơi khổ thui =,=

@kyuu: lao vô cũng phải cẩn thận chứ làm bậy thì có nc cống brave cho nó ^^!

@all: anh em thu dọn hành lý ... chuẩn bị bị đuổi khỏi nhà =.= => kiếm nhà mới

5. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

bao nhiu bài thì sụp nhà thía , dạo này minh đang train Sep đánh cũng đã tay lắm :D , sang nhà mới anh e làm thêm cái poll đi cho nó hấp dẫn :))
    p/s: có ai trong này máu Sep ko nhỉ ?chỉ vài chiêu imba cái >:)

6. ***????***

***????*** Mr & Ms Pac-Man

đến 25/8 là có nhà mới mà ^^

@mọi người hẹn nhau đi off ở đâu thế:D

7. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Hơn 1k bài là sụp.Có tonny rất máu Sep bạn à.
    @ryan: làm bậy sao được, phải linh hoạt chứ ;)).
    anw, chuẩn bị mất vài trăm bài :(

8. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

mình chơi cái map cosmos. đập nhau với thằng tidus đang thắng thế áp đảo, đập nó Break xong, bị cái cột đỏ nó chiếu cả mình và nó đều bị, xong 2 thằng đơ luôn :-w , cứ tưởng một lúc sau nó hết đơ như mọi khi nào ngờ nó đứng mãi đợi chục phút sau mà nó vẫn thế cuối cùng phai thoát ra koi như chịu thua nó luôn , :(( điên wá, có ai bị như vậy chưa !hỏi cái lí do làm sao :-w
    Mấy ông off hình như trong SG ah :-?

9. duocean

duocean Mario & Luigi

@Kiracn đó là chaos rule đó =))
    mua 50 pp trong shop thuong thì chỉ một đứa dính thôi còn như anh thi pó tay
    thoát bằng cách bật exmode hoac để nó đánh mình =))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chết rồi anh NVT ơi
    of CN sau dc ko mai em đi học mất rồi :((

10. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Địa chỉ off ngày mai 174 Phan Xich Long P2 Phú Nhuận
    Chú ý khu phường 2 là khu mới đó, hay còn gọi là miếu nổi, đường PXL này là đường rất to chứ ko fai PXL bé tí bên P3 đâu nha. Nếu từ Ngã 4 PN đi xuôi Phan Đăng Lưu thì rẽ tay phải đi thẳng là tới, nằm bên tay fai lun
    Cell Phone của tớ đây có gì liên lac 0909609727

11. Shu

Shu Dragon Quest

Không đi đc à :(
    Mày không đi làm sao tao đi đc :((
    Anh NVT ơi, xem xét tuần sau off đc ko ;;)

12. duocean

duocean Mario & Luigi

tuần sau đi anh ;;)
    phải họp mặt đông đủ mới vui đúng ko:D

13. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@duocean & Shu: CN sau thì ko chắc là sẽ rảnh, với lại Ryan cũng vậy. Shu với duocean xem lại thử xem cố gắng xíu đi, đến trễ xíu cũng được.

14. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

mấy ông off xong nhớ cho video lên cho a e koi đấy nhớ , up thêm lên trang này http://kine.cyworld.vn/ để tui koi với :D youtube ko có koi dc :D

15. hoangtunha

hoangtunha T.E.T.Я.I.S

Nếu vậy , phe Comos thì có Zidane và Onion Knight là 2 char agi nhanh nhất team ( kể ra 2 đứa này cũng lùn nhất team , điển hình là Onion Knight , tiếp là Zidane) , còn phe Chaos thì mình chịu , chưa thấy đứa nào agi nhanh = 2 thằng này , toàn lũ to xác chạy chậm như rùa :))

16. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Mai học tới mấy jờ vậy duocean ? Mình thì tuần sau vẫn còn là 1 điều bí ẩn =.= (nhưng sợ là khó có free time nhiều).

@hoangtunha: Tính ra biến Ex-mode lên thì Tidus nó như tên lửa ^^! (mình từng chạy băng wa mưa lửa, bom bi, đạn đạo, mìn ... = khả năng chạy của ảnh).....=> nói ra thì Tidus là nhanh nhất phe cosmos (nhưng nếu ko biến ex lên thì chỉ đứng hạng 3).

@NVT: vậy tính sao =.=

Nhà mới làm poll ntn đây và làm cái jì trong poll đó ? (hỏi xem bạn thấy mem nào trong này dễ thương nhứt àh =))=))=))).

17. Shu

Shu Dragon Quest

Em với nó 2 thằng đang sắp xếp đây, hy vọng là mai đi đc :x

18. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@ Mai vẫn như cũ đi cho nó tiện. Shu với duocean cố gắng sắp xếp nhé.

19. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Ryan: Ryan vẫn chủ trì Topic mới đi :x
    @chiêu Snatch Blow của Kuja đúng là Guard được thật, nhưng mang danh unđỡable vì cách đánh của nó không lộ, vì tốc độ trận chiến nhanh nên ít ai để ý, mà Kuja lúc nào cũng uốn éo nên không biết ra đòn lúc nào, lại còn mấy quả cầu cứ bay bay nữa, thành ra... ^^ tớ chưa thấy bất cứ đối thủ nào Guard được đòn này :D trên Youtube, ad hoc đó ^^
    @Sephiroth thì thiếu gì chiêu xịn, nhưng có vẻ Sephiroth đánh trên không thì tốc độ ra đòn nhanh hơn và đòn ít lộ liễu hơn, ngoài ra chức năng auto-target được cải thiện đáng kể, đặc biệt là Iai Strike :D nói chung Sephiroth không có điểm gì quá imba, được cái đánh 1 chiêu là được cả chục chiêu :D nhưng chỉ cần kết hợp combo tốt thì bạn có thể tóm gọn cả cây brv của đối thủ và kết thúc đẹp mắt bằng OctaSlash :-> chiêu Prison Gate có một đặc điểm là nó Break tất cả những gì trên đường đi của nó, thế nên tốt nhất để đáp xuống đất mà không sợ dính chưởng thì bạn cứ 1 Prison Gate cho đối phương Dodge là bạn yên tâm đáp đất đợi thời cơ tiếp theo :D ở trên không đòn Empty Sky và God of Speed đều rất hay và có thể kết hợp được với nhau :D nhưng tớ khuyên bạn không nên cho Sephiroth lên cao quá, sao cho bạn vẫn có thể đánh Octaslash(Air) trúng đối thủ, thì gần như Sephiroth của bạn imba :D
    @mạng lại bt rồi, vô ngon rồi, may quá :D

20. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

mấy jờ đây ^^!
    Vậy cũng dc. Có jì way vài clip nghệ thuật up lên.
    Lưu ý hok chơi bẩn ^^! (nếu kiềm lòng hok dc thì làm 1-2 cú thui chứ ko dc kéo ng tới chết).

@tonny: làm nhà mới thì phải kiếm cái jì chơi cho vui (mới câu bài dc) :P Ví dụ: làm poll xem trong 2pic Thảo luận này thì mem nào dễ thương nhất =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.