Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ***????***

***????*** Mr & Ms Pac-Man

có ai biết cái ring (hay đồ) nào mà giúp chuyển bp thành hp sau khi bị dí gần chết không :D

chả là hôm nay dùng sep đánh kuja 1 hit 9999 rồi lúc sau thấy cái bp của nó từ >7000 hạ xuống còn 0 còn hp của nó đáng lẽ = 0 thì lại >7000:-o (nói chung là = số bp)

ps:đang cày AP cho tidus
    thấy có mấy chiêu bp atk kết hợp hp atk tiện lợi wá;))

2. yutaka_hikaru

yutaka_hikaru C O N T R A Lão Làng GVN

:) trong đoạn video sao mình thấy cloud khác khác . lam cách nào thay đổi dc vậy

3. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@Yutaka_hikaru: Ý bạn khác khác là gì vậy? Mình chưa hiểu ý của bạn.

4. yutaka_hikaru

5. Babykill

Babykill Donkey Kong

quá dễ vô start bấm tam giác thay đổi custom đó
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à nhân tiện cho em hỏi xem nếu bản tiếng Anh ra đời thì có sự khác biệt gì không trừ ngôn ngữ ví dụ như nhân vật có ít tuyệt chiêu sẽ được bổ xung thêm hoặc squall leon (FF8) sẽ thêm vài chiêu bồi đẹp mắt hay tuyệt chiêu trên không (khi ấn Ô vuông trừ tuyệt chiêu quay vòng) hay thêm 1 nhân vật lạ nữa như yuna thay cho shantoto(FF11) hoặc vaan sẽ vào trận nhỉ , nếu là bạn bạn sẽ hi vọng thêm cái gì trừ bản patch ngôn ngữ ra
    cho dùm ý kiến góp vui ;))

6. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

Nếu bản E mà có update thì tớ chỉ mong Seifer, Armarant và Vivi xuất hiện thôi :x

7. yutaka_hikaru

:) bác chỉ thế thì mò hơi khó đó hic hic.
    nếu ra bản En chắc mong ra 1 loạt char nữ :-J :)) lúc đó tha hồ mà đem các mỹ nhân ra chiến >:)
    :-s mà ai chỉ mình lấy đồ Unique với đồ lv 100 dc hem :-s những thứ cần chế đồ toàn tiếng J >.< mù tịt chịu chết :-s

8. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

vậy là các bạn chưa xem trailer tiếng Anh E3 dành cho Mỹ và các nước Châu Âu rồi :)) không có thay đổi gì về nhân sự đâu ^^ cái rõ nhất chỉ là text game và voice thôi ^^ mình dừng vụ này ở đây kẻo loãng topic nhé ^^ anw, bạn nào ở trên mún có Yuna thì lẽ ra nên thay cho Tidus, và Vaan chỉ là một nhân vật phụ thôi :D câu chuyện của FF12 được kể theo cái nhìn của Vaan, và bản thân Vaan cũng không có điểm gì nổi trội cả :D sao không cho Lightning và Noctis của FF XIII và XIII versus vào luôn nhỉ :D
    @trên dissidia wiki sao không thấy nói về item 100 nhỉ :-/ toàn chỉ đến 99 là hết, với cả không thấy nói gì về special item, ví dụ Onion Sword chẳng hạn :'> (đừng đùa, cộng chỉ số hơi kinh đấy, và không có tác dụng phụ như trừ Brv) ;)))
    @các bạn chơi Story Mode cố gắng mỗi Chapter giữ được từ 7 DP trở lên sẽ được 1 Rosetta Stone (trade Shop để thấy item tăng Slot) cho chapter đó :D bản thân các nhân vật cũng có sẵn 1 Rosetta Stone, nếu tớ không nhầm :D farm DP bằng cách nào thì nhờ Kyuu với Ryan chỉ cho các bạn rõ hơn hộ tớ nhé ^^

9. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Chào mọi người lâu lắm mới được lên mạng do vừa đi nghỉ mát về =.=''.
    Ra bản eng đảm bảo sẽ ko có thay đổi gì trừ text và voice nếu ko dân Nhật chơi bản J sẽ thiệt mà SE là công ty J =)).
    @????: có cái nhẫn đó nhưng tui chưa kiếm được ( hoặc có mà ko biết tên :| ) :-?
    @Shu: com 9/9 tui ko đồ đánh win nè, có Replay hẳn hoi xem tui up cho ;;)
    @lockhart: Jecth Frionel với Burzt tui thịt hết rồi, ngồi rỗi việc ko có gì làm giờ kiếm đồ only cho các char thôi ( kuja ko kiếm cũng có sẵn mới ghê chứ =)).
    Về vụ mở slot thì ko cần đánh cốt truyện cũng được, kiếm nguyên liệu mà đổi, lên wiki xem, nguyên liệu này có thể kiếm trong phần DC 61~90 trở lên, và mua cái mở slot trong phần etc của shop.
    Về vụ DP thì thế này: quan trọng là phải tính toán cẩn thận, mỗi lần di chuyển NV hoặc đánh quái v.v... sẽ mất 1 DP chứ ko phải 1 bước đi. Chỉ cần chen vào giữa các con đó và cân nhiều con 1 lúc, con nào có DP sẽ ghi DP +?, lên wiki để xem điều kiện ( cái này ghi bằng tiếng J ở dưới dòng DP + )
    @tonny: ko có chuyện cho FFXIII vào đâu do game chưa ra mà và nếu có cho vào thì có thể sẽ làm Dissidia 2 cho nhanh =))
    @Ryan: ai bảo ko đeo được đồ damage to :-w, kiếm only for Squall atk + 68 đó chẳng bé bỏng gì đâu, của Garland thậm chí là 70, cloud 69 nhưng có 2 dòng + damage gì đó.
    Hôm nào làm cái HD train AP nhỉ ai ủng hộ ko :D

10. Shu

Shu Dragon Quest

Ko đồ đánh vẫn đc chứ :))
    Bây giờ bị com nó combo 1 cái vẫn chết mà =))
    Ko có đồ thì mất thời gian hơn chút thôi :D
    Ra Eng mà thay đổi nhìu hơn voice với text thì loạn chắc :'>

11. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

"sức mạnh tiềm ẩn bên trong của thanh kiếm mới làm nên điều kì diệu của nó"- 1 nghệ nhân rèn kiếm bên Nhật đã nói vậy (cũng có thể trong anime :| ).

Weapon của riêng mỗi Char thì nó cộng các chỉ số và option hỗ trợ tối đa cách đánh bẩm sinh của Char đó. Vd Squall thì + brave lúc mới vào và Lượng Ex ăn vô sẽ nhiều hơn bt, Jecht + chase dam....... Nhưng mấy vũ khí theo 1 dòng nào đó như Staff + 25% dam magic, GS + thêm 25% dam Phy., Katana thì hút lên 8m.... nếu dùng mấy cây đó thì dễ phù hợp lối đá của riêng mình hon ^^! (nhưng hok phải thằng nào cũng vậy đâu nha)

@kyuu: làm đại đi cho vui ^^!

12. yutaka_hikaru

:) cái vụ farm Ap hình như mình có đọc qua trên gameFAQ tụi nó nói là cần 1 nguyên set Ring Diamon + 100% Ap gì đó mỗi cái lắp 3 cái :-s rồi đánh Chaos thì mỗi lần farm dc nhớ ko nhầm là 154 AP :-s ko biết có đúng ko . nhưng quan trọng là tụi củ chuối đếch nói kiếm cái set đó ra sao >.< nhục:|

13. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: làm đi tớ cũng cần lắm :x

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Luyện Lv nhanh: (Exp Farming)

Từ Lv 1 cho đến lv 50 (tới 100 cũng dc nhưng hơi lâu).
    Chuẩn bị:
    1. Set day cuả máy PSP vào Special day trong game (ngày có hình ngôi sao đó). Rồi vào mục system mua hết mấy cái lv cpu (max 100).
    2. Nên mua hết các mục trong phần lịch (calendar) tại pp shop.
    3. Unlock nhân vật Exdeath. (ko thì dùng mấy đứa khác cũng dc, hơi nguy hiểm thui).
    4. Lấy nhân vật muốn luyện ra, vô chọn ex death làm đối thủ, chỉnh exdeath lên 100, vào trận.

Trong trận:
    Vào đánh hp att lên thằng exdeath, càng nhiều càng tốt, đánh nó chết lun thì càng tốt hơn. Có lỡ bị nó giết cũng ko sao, tại cứ mỗi lần đánh dc 1 phát hp att, bạn đã nhận dc exp cho phát đó. Làm đi làm lại vài lần cho tới khi đạt lv 50 thì có thể đổi wa luyện bt (hay tip cung ko sao)

Từ lv 50 tới 100:
    Như bạn thấy, ở những lv thấp thì việc farm từng phát lên lv rất nhanh, nhưng càng về sau càng cực. Do đó làm cách trên rất mất thời gian. Sau đây là 1 cách khác nhanh hơn, hiệu wả hơn (nhưng đôi khi cũng nguy hiểm hơn).
    Chuẩn bị:
    Tương tự như trên. Chi có khác 1 chút là mình chọn char nào cũng dc, và ko cần chỉnh nó lên 100 chi cho nguy hiểm (dù vậy nếu để ở 100 thì Exp kiếm dc sẽ nhiều hơn).

Trong trận:
    Chỉ dùng các đòn đánh Brave att thôi, ráng break cho Brave cuả bạn lên 9999 rùi hãy chơi 1 phát Hp att kết liễu (dc thì vô ex mode lun cho nhiều điểm exp). Ở đây, ta thấy cần lên dam thật cao, nên việc chỉnh lv nó wá cao hơn mình là ko cần thiết, có thể chỉnh = hoặc hơn 2-3 lv (tuỳ khả năng đánh cuả mỗi người.
    Khi thấy mình có khả năng bị giết (mà brave đang cao) thì chơi đại lên người nó lun đi ^^!, hốt hụi cuối.
    Lý do:
    Với phát đánh hp đầu tiên trong trận, bạn sẽ nhận dc nhiều exp hơn 1 phát bt, và theo mình thấy, cái exp bonus này còn phụ thuộc vào lượng hp bạn dứt dc (9999 là max lun). Cho nên khi làm như vậy, bạn sẽ có 1 đống exp (bình thường ko có thiết bị trợ júp thì vài chục ngàn).

Một số thiết bị trợ júp: Nếu để ý, thì chúng ta khi vào phần custom nv, sẽ thấy 1 con chocobo chaỵ chaỵ. Lâu lâu nó sẽ tặng ta 1 vài cái ring (mấy cái này là ring + % exp có dc), hay hiện lên 1 cái ô nho nhỏ ghi Exp x (bao nhiêu lần). Lú đó, thì mau mau lấy nhân vật muốn luện ra đi farm thui ^^!

Nếu mún, bạn có thể down cái clip này về xem thử, chú ý cái EXP nhận dc cuối trận:
    http://www.mediafire.com/download.php?y2nnhdwml1f

Thanks for reading

15. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Cái ring thì nên chỉnh ở dòng số 3, nếu chọn dòng thứ 3 thì sau số trận nhất định, Chocobo cho thêm cái nhẫn nhân đôi EXP (cụ thể hình như nó ghi là + 100%). Cũng nên để ý cái bảng Chocobo đang chạy nữa, nếu ghi có X5 thì nên đánh cẩn thận, bởi sau lúc đó đánh với Xdeath lv max, cứ 1 phát HP attack có thể lên được nhiều lv một lúc đấy.

16. ***????***

***????*** Mr & Ms Pac-Man

17. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Cũng được đấy chứ, cũng biết sắp xếp, chỉnh sửa, nhìn nói chung cũng được, mong mình làm được nửa tay này thôi cũng được.

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Góp ý Ryan cách farm lv: có thể lên nhanh bằng cách đánh com 9/9 ( vẫn Ex Death ) và chỉnh dòng ?/9 còn lại là 9/9 luôn và tất nhiên đánh vào Special Day.
    Về vụ Train AP: Diamond Ring là nhẫn chỉ đeo được 1 cái, mặc thêm bộ Diamond Armor là tổng cộng 200% AP thôi mà =.=''. Set Armor có thể mua từ Shop hay sao ý ( hình như là set lv 51 nếu có dấu cộng đằng sao tên là 36 ), còn Ring đánh DC để kiếm ra, nói chung là khá cực đó ;))

19. yutaka_hikaru

http://www.gamefaqs.com/portable/psp/file/939394/55934:) đây là cái trang mình đọc nè :-s cái phần thứ 4 ở dưới cùng ý :-s nó nói là dc 162
    >.< cái đoạn dưới do đêm qua quáng gà nên dịch sai ý :-s mình vẫn chưa hiểu cái đoạn cuối nó là thế nào cả chuối thật:|

20. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

định bụng là cố đợi đến tháng 8 ra Eng rồi tán cho phế, ko ngờ lên cơn ghiền giờ đang down lại đây =))

- ah ai cho hỏi có item nào trợ giúp cái lúc xài limit break của shep hoặc cloud ko ? spam nút O ấy , nhấn từ từ thì ko kịp , hồi trước nhớ có cái item bỏ vào nhấn từ từ vẫn đủ thời gian cast limit break

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.