Thảo luận Dynasty Warriors 7 (Shin Sangokumusou 6)!

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi kid_1211, 17/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Xem anh Bu đánh buồn ngủ vãi ... chả có tí gì hùng dũng cả =.=

Mà đừng so sánh basaara với dw . series basaara là của capcom , mà capcom chặt chém thì thôi rồi , combo com biếc hoành tráng , đánh nhìn lặp lại mà như ko lặp nên hiệu ứng chặt chém nhiều . phải cái là ko có mấy không khí "lao vào lính" slash như dw vì lính nó có tí tẹo à ... thế nên về đồ họa thì tùy fan vì đã là fan thì nhìn game mình thích vẫn > game mình chơi cho vui

Chỉnh sửa cuối: 12/3/11
  2. El Villano

El Villano Ngàn Năm Đói Moderator Lão Làng GVN

thế chắc phải cày bản jp r, jpese chỉ đọc đc 2 bảng chữ cái với 1 số kanji, ngữ pháp thì bập bẹ chả ăn ai ="=
    SW1 khoái nhất nhát có 2 nhánh ending :x

dù gì mình cũng ng việt mà, đừng nói thế chứ ;)) nếu cứ cắp đít theo mĩ hoài thì thà để nó chiếm luôn đi cho nhanh giành độc lập làm gì :))

thanh niên vn h cũng manh động lắm, mà dạo này việt mình cũng bắn nhau ầm ầm như tây ấy =)):-s

mất free mode thì còn conquest mode đây chứ có khác j đâu mà nh ng cứ kêu thất vọng vụ đấy nhỉ :-s

3. sokis

sokis C O N T R A

Nói thật sự chú đừng buồn nhé, chú có biết máu trong chú đang chảy là máu ng việt nam ko mà nói thế, ba mẹ chú là người gì mà nói thế nếu cảm thấy vn ko hợp với chú hoặc đối với chú đất nước VN là 1 cái gì đó mà chú ko thích hay khinh bỉ thì chú chẳng nên ở đây đâu nói thật đấy, nếu ko có cái đất vn này thì chú sống thế nào ** cũng ko có mà ăn nữa chứ ở đó mà chê với bai, tự suy nghĩ về lời nói của mình đi

Sorry a em vì đã làm loãng topic nhưng đọc những lời nói của 1 người chỉ mới tốt nghiệp ra khỏi nhà trường dc 1,2 năm và trở về từ 1 cái đất nước khác mà nói về người VN như thế quả thật ko nói ko chịu dc, huống chi đấy là người HN, người HN gốc thì chẳng ai có cái suy nghĩ như thế cả.

4. gamethu15

gamethu15 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Quên cái loại này đi bạn, bợn ấy có thể là du học sinh ấy mà, qua bên USA hay tung của nên quên mất lối về do điều kiện sống quá tốt thôi, thông cảm cho bạn ấy nhé, ;))

5. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Chả biết thế nào chứ hết ông thầy ng HN từng dạy tớ Tư tưởng HCM ở trg ĐH, đến ông giáo sư già dạy Văn hóa VN, cả bà thạc sỹ dạy Tâm lý, suốt ngày ca bài chê bai cái xấu của ng Việt và cái tệ của xã hội Việt , chắc mấy ổng mấy bả cũng phản động rồi =))

Biết bảng chữ cái là quá good rồi, tui 1 chữ bẻ đôi cũng ko :">
    Ngoài ra còn có rất nhiều Mission trong 1 dòng, làm những mission khác nhau sẽ dẫn trận đánh theo chiều hướng khác nhau... :x

Chỉnh sửa cuối: 13/3/11
  6. nmk00

nmk00 Mr & Ms Pac-Man

Bản này thấy mặt Tư Mã Ý hiền hiền tưởng là thay đổi rồi ai ngờ

(Mặt gian vãi)

7. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Xong , lấy dân tộc mình ra đá đểu chỉ để chứng minh lý lẽ mình đúng , lời nói giờ của cậu chả còn trọng lượng nữa rồi [-X .
    " lời nói không mất tiền mua , lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau " một câu nói rất ý nghĩa của dân tộc ta dường như ColdRain không hiểu được , cuộc war vô vị này chỉ vì những nhận xét quá áp đặt , những câu cãi ngang vô vị như post trên [-X .

8. sokis

sokis C O N T R A

Đất nước nào mà ko có cái xấu có cái tệ ở trong đó, vốn là VH Vn ko dc đẹp trong mắt ng khác nhưng dù gì chăng nữa cũng chẳng ai lôi đất nước ra làm trò đùa mà ko biết nhìn lại cái bản thân mình là ng gì hay là dân gì, chỉ biết chỉ trích mà chẳng biết cải thiện thì chẳng dc cái gì ngoài cái to mồm ng ta chê nhưng ng ta có phủ nhận thân phận ng VN của họ ko, có lấy đất nước và con người VN ra đùa cợt ko? tôi chẳng biết cậu nghĩ gì khi mà nói những câu như thế mà có thể áp đặt vào câu nói của cậu Nghệt phía trên kia, chẳng qua là có người đồng ý kiến về game nên đi ủng hộ hoặc bảo vệ cái câu nói xúc phạm dân tộc đó thì cũng chỉ là thằng con nít.

Tôi là 1 thằng dẫn tour cho khách nước ngoài nhưng chưa bao h dám nói cái gì đó xấu về ng VN cả, mặc dù mình vốn biết là VH của ng VN mình trong mắt chúng nó có ra gì đâu nhưng ko lẽ hùa theo để mà diễu cợt, còn những ông thầy bà cô của cậu nói thì cũng chỉ là họ thấy VH của VN ko đẹp XH Vn chưa tốt thì họ nói ra để cho các cậu biết, kì vọng vào những cái con ng đang ngồi type trên cái máy tính trên cái diễn đàn này này sẽ thay đổi hoặc đóng góp xây dựng VN tốt đẹp hơn chứ ko phải nói cho cậu để cậu đem vào mà chê trách bỡn cợt

9. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Nếu cậu đã hiểu được cái gì chẳng có mặt tốt, mặt xấu, và ý nghĩ của những lời đó thì tại sao bên dưới lại còn bảo "tôi chẳng hiểu cậu nghĩ gì khi nói những câu như thế" ? Hay lại cố tình kéo cái ý nghĩ sang rằng tôi đang cố ủng hộ 1 ai đó và đá sang cái ý thứ 2 là 1 thằng con nít ? Tôi nói có đúng ko vậy ?

Tôi ko biết những lời thấy cô dạy ở giảng đường ĐH có ích thế nào nhưng chỉ biết tôi ko vứt rác, ko dừng quá vạch trắng, ko chen lấn khi xếp hàng, ko ăn cửa sau... vậy thì có xem là đã góp phần vào cải thiện ko hay trong mắt cậu phải khen dân tộc ta giàu mạnh đất nước ta hùng cường con người ta văn minh lịch sự thì mới có thể xây dựng được xã hội ? Chỉ trích 1 câu nói ẩn ý của ng khác và đánh đồng họ là phản quốc sính ngoại có phải là hơi bị phiến diện và áp đặt theo tư tưởng dân tộc thái quá ko ? Chứ tôi thật nhé, những câu kiểu đó các ông thầy bà cô tôi nói mãi nên nghe chả lạ tai gì, nên tôi lấy làm lạ khi thấy cậu phản ứng quá gay gắt thôi. Có lẽ vì nó phát ra từ 1 người còn trẻ chưa có địa vị xã hội ? Tôi thì ko dám chỉ trích dữ dội như cậu vì chí ít chưa đủ cơ sở để hạch sách ng ta như vậy.

Còn chuyện cậu làm hdvdl thì đó cũng là lẽ thường, có ai điên đem chuyện ng nhà đi nói xấu với khách, hay ng lạ đâu. Nói với nhau thì sỗ sàng thẳng thắn, nhưng ra bên ngoài thì cái xấu cũng phải biến thành tốt để kể cho ng khác. Còn với nhau mà tốt khoe xấu che chẳng hóa tự xoa dầu tinh thần mà kéo nhau lún xuống vũng lầy, và đó là cái đang đầy rẫy ra đó thôi. 1 kẻ sai 10 ng bắt chước, và thế là hòa cả làng vì ai cũng sai như ai.

10. The-Joker

The-Joker 531ED1206E681B0206EE079206EE820731EBF70 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Đề nghị mấy bạn trên đừng mang cái vấn đề linh tinh vô topic nữa , hết đôi co về DW7 xong giờ lại chuyển qua vd khác :-w .DW chả liên quan gì đến mấy cái vấn đề con người trong XH cả [-X
    @ Nghệt : Đừng nói mấy câu làm loãng topic này như
    @Coldrain: Đừng chứng tỏ nữa , cách viết , lập luận của bạn khiến ai đọc cũng khó chịu , haiz
    p/s @kid_1211 : Lập topic hỏi đáp thôi :)) dow về toàn tiếng nhật chơi mò mẫm mệt ghê

11. Gantz89

Gantz89 Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

đang bàn vè DW 7 tự nhiên chuyển sang chính trị, topic này sắp thành topic bàn luận chính trị rồi :(

12. The-Joker

The-Joker 531ED1206E681B0206EE079206EE820731EBF70 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Trước tiên tôi muốn nói , topic này lập ra để thảo luận dĩ nhiên phải có tranh luận , nên đừng ai bảo war iếc j nhưng những vấn đề không liên quan đừng lôi vào đây.
    @ColdRain:
    - Như đã nói ở trên , bạn làm câu chê xanh rờn vào topic này thì kết quả bạn nhận được chỉ là hành với tạ thôi . Sẽ có rất nhiều người kiếm bạn tranh luận :-".
    -Bạn nói những người kiếm bạn tranh luận là những người gió chiều nào theo chiều ấy , ý bạn nói bọn tôi là lũ 3 phải , bợ đỡ ah , nực cười .:)).
    -Tôi bảo lập luận của bạn gây khó chịu bởi nó có mấy câu tôi thế này , tôi thế nọ rất trẻ con như kiểu bạn đang tâng bốc mình ;))

p/s : (bôi đen để đọc ai không thích thì đừng có đọc)Bạn thích áp đặt chứ j` , để tôi nói cho bạn rõ nhé, kể cả bây giờ bạn có quote bài của tôi để tranh luận phản bác thì cũng chả có ích gì đâu , chỉ khiến người ta cười miệt bạn thôi , giờ chỉ còn 2 cách là yên phận sinh hoạt vui vẻ tại cái box này hoặc cố gắng để mọi người ghét mình thêm nữa.Trong cái xã hội bây giờ mạnh được yếu thua , công bằng chỉ là khái niệm chứ nó không tồn tại đâu.Ha Ha Ha.

13. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Có khi sang Triều Tiên nhập cư đi :-"

:-B Cái dòng nào nói "khinh bỉ" VN hay anh tự chế ra ?
    Chẳng lẽ người VN không có thói xấu hay nói sự thật là điều thuần phong mĩ tục không cho phép ?
    Để xây dựng đất nước mạnh thì cần phải thu thập cái hay bên ngoài chứ giống chúa Nguyễn ngày xưa ấy, đến chết cũng đâu chịu tin có đèn neon :-"
    Em chẳng nói người VN làm sao cả, người nào chẳng có cái xấu và tốt ? Tại sao chỉ một câu nói mà có thể suy diễn ra hàng tỉ thứ vậy lolz
    Và người HN gốc những cái năm 70s thì còn có giá trị chứ bây giờ tạp nham lắm rồi =) Người HN hay người Hà Giang miền núi thì giờ cũng khác gì nhau ?

Thật là buồn cười, lựa chọn là quyền của con người :-"
    Cuộc sống đâu chỉ có đĩa xôi và bát thịt, đúng là những suy nghĩ được rèn giũa bởi 1 xã hội bằng cấp :-"

Cứ đứng ngoài hò hét thì nhiều trọng lượng lắm lolz

Những cái gì xấu của xã hội VN, những cái tính cách không hay của người VN thì chẳng cần nói ai chẳng biết.
    In short thì em chẳng hề có tư tưởng bôi xấu hay coi thường người VN vì cái sự thật thì nó lù lù ra đấy rồi. Em cũng chẳng thích cái kiểu đánh giá nhau ở trên diễn đàn vì nó chẳng có cái gì đúng cả. Anh biết gì về em cũng như em biết gì về anh ? Bây giờ thích thì em làm một câu như có bao người đang ngồi type trên cái forum này dành thời gian để chơi game, chat chit thay vì xây dựng đất nước ? Nói thế được ko ? Con người là một thực thể phức tạp, tiếp xúc lâu dài còn chưa đánh gia được hết.

14. kisysitinh0210

kisysitinh0210 Donkey Kong

thôi kid hay hee lập nhà mới đi , dù sao game cũng chính thức ra rồi , tự nhiên có thằng hâm nhảy vão làm loãng hết cả
    Nghệt : Ví Việt Nam với ai chứ ko nên ví với Trung Quốc . Ai chả biết GVN là tập hợp của những thành phần anti Tung Của nhiều nhất chứ :D

15. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Vậy thì cũng đừng đem chuyện đả kích cá nhân vào đây, từ đầu tranh luận tới giờ cậu đã đóng góp được gì ? Hay chỉ đơn thuần là công kích cá nhân và phủ nhận sự thật về vấn đề liên quan đến đồ họa DW7 mà tôi đã đưa ta ? Từ sau bài Post link Youtube trên sao ko nghe bạn nói tý tranh luận gì về game ? Hết kiếm chuyện được nên ngồi đó xỉa xói ng khác với hiềm khích, bạn thật là "người lớn" quá. Đã có thêm ko ít người cho ý kiến nhưng dường như bạn chỉ nhìn thấy 1 số bài của "nhóm ủng hộ" của bạn, ko chấp nhận tiếp thu ý kiến ng khác thì phải. Có lẽ nóng trong ng nên trong lúc tôi Post bài có nhiều câu đụng chạm, nhưng bạn, đừng tỏ ra nguy hiểm như vậy :)) Nên nhìn lại bởi bạn mới chính là kẻ áp đặt, ko tiếp thu và phủ nhận tất cả ý kiến trái chiều. Bây giờ ko chỉ Nghệt mà còn 1 số mem nữa vào chê "xanh rờn" đấy, kiếm họ mà xoắn tiếp đi :))
    Như câu này là tôi ghét nhất khi tranh luận trên các forum. Forum là nơi có nhiều ý kiến trái chiều nhau vì vốn 1 vấn đề phải nhìn theo nhiều cạnh cũng như 9 ng thì 10 ý. Còn kiểu ý nào trái thì bài xích và ném tạ bất kể đúng sai thì đó là cách tranh luận kém văn minh và duy ý chí. Làm như 1 cái box hay 1 topic chỉ là nơi dành 1 một "giáo phái" nào đó có quyền hoạt động và lên tiếng vậy. Đây là nơi công cộng và bình đẳng, chứ ko phải nhà riêng của 1 số người.
    Một số thành phần như cậu tôi cũng ko cần quan tâm, vì ngay từ đầu tôi nêu ý kiến các cậu đã chả thèm lắng nghe ngược lại đả kích tơi bời, và cũng chỉ một số như vậy thôi đừng nghĩ ai cũng như mình.

16. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Oh my.. mọi người ko cho tớ lựa chọn nào khác =.="..

Topic Thảo luận DW7 này chính thức đóng cửa. Nhờ Mod qua lock lại thôi..

17. Q/人◕ ‿‿ ◕人\B

Q/人◕ ‿‿ ◕人\B The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Mấy bạn trên viết cho dài vào rồi cũng chả có ma nào thèm đọc, vì đây là box warrior chứ không phải thư giãn express. Có khi bạn Nghệt trên đang cười hi hi vì troll có 1 câu mà biết bao nhiêu người bay vào feed ;)) . Và các bạn trên chắc không biết cái gọi là "trang cá nhân" đâu nhỉ?
    Mình cá nhân cũng không thích ý kiến chê bai DW7 của bạn Coldrain. Nhưng đây là diễn đàn. Bạn không có quyền ngăn người khác phát biểu ý kiến của họ, miễn ý kiến đó không vi phạm nội quy và trái với nội dung topic. Đây là topic "thảo luận Dw7" chứ không phải " chỗ khen DW7, ai chê thì phắn".
    Rồi thôi chúc topic DW7 mới không gặp mấy chuyện vớ vẩn thế này nữa.

18. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Pác nào có clip link gameplay Giả Hủ cho xem với,thấy kết cái mũ kiểu Ba Tư của anh rồi đó

19. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

topic thảo luận về game tự nhiên trở thành cãi nhau, bên nào là đàn anh thì thôi nhường nhịn đàn em không chấp nhất đi việc gì cứ phải cãi để không đi đến kết quả nào thành ra cho topic bị lock. Ai cũng có suy nghĩ riêng thế thì đâu cần phải ép ai làm gì, game nó bản chất luôn có khuyết lẫn ưu, chấp nhận thì cứ chơi không chấp nhận thì thôi khỏi chơi nữa thế là khỏi có chán chê hay khó chịu gì. Đâu phải ai cũng ngày nào rãnh lên ngồi gây nhau về ba cái vụ ờ bên này thì dở hơn, bên kia thì hay hơn, muốn tranh luận hay thì tìm đối tượng nào nói đúng lý luận của mình rồi thì hãy tranh luận, không nên tranh luận mà đôi bên chênh lệch như thế sẽ chẳng đi đến đâu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.