[Thảo Luận]Empire total war

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi wayquy32, 28/7/09.

1. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Vận phải quote lên trang đầu sticky chứ bác, lỡ ko phải ở HN thì sao

2. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

3. Freedom_War

Freedom_War Mr & Ms Pac-Man

Cái khúc 3:40 nó là loại pháo gì mà chạy vào nó kích nổ phun đạn kinh thật :->
    Hơn cả mìn :))

4. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Ko ai chơi game này à :| Topic để lâu quá rồi =.="

5. love_evjl

love_evjl Legend of Zelda

các páccho em hỏi cái thư mục save game ở đâu vậy, em chơi ngoài tiệm nên khi về thì mất save

6. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

trong bản empire total war và shogun 2 có trường hợp trade bằng tàu ở mấy vị trí tròn tròn có hình mỏ neo sau 1 thời gian nó mất trade và tàu để ở vị trí đó ko di chuyển dc dính cứng ngắc lun. Nghe nói update sẽ ko bị nữa nếu ai có link down update của empire total war thì cho tui xin, nếu có crack của update lun thì càng tốt

7. cobra83

cobra83 Youtube Master Race

C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\The Creative Assembly

8. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

Loạt game total war này hay có 1 cái lỗi rất bùn cười là đi tới turn thứ 80 mấy hoắc 100 mấy tự nhiên báo lỗi rồi dis ra window lun

9. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hình như update patch thì hết đó bạn , lâu quá k chơi nên k bít mấy cái patch ở đâu rồi :D

10. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

Cái empire này trong chế độ Hard máy nó có hack tiền hay gì ko sao tui block cảng nó rồi mà nó vẫn có tiền mua lính ra đánh hay thiệt

11. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Dĩ nhiên là có chứ ko sao nó kiếm $ lại mình, phải block cảng + phá hoại kinh tế thì nó bớt chút ;;)

12. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

làm sao biến 1 cái town nhỏ từ very poor thành wealthy vậy ?

13. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Ngồi chờ thời :|

Nói chơi chứ làm sao cho towngrowth của tành phố đó càng >0 thì tốc độ tăng của mấy town con càng nhanh.

14. wayquy32

wayquy32 Youtube Master Race

bạn phải nâng cấp những công trình giúp tăng dân(population growth)(vd:cảng đánh cá,farm...),sau khi xây double click vào town đó trong bảng detail ngó góc trái dưới cùng sẽ có số turn cần để phát triển xây được 1 công trình mới(population growth càng cao thì cần càng ít turn),1 town tùy theo độ to nhỏ chỉ phát triển đến 1 mức giới hạn nào đó thôi

15. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

cái đó tui biết rồi cái tui hỏi là towen xuất hiện là very poor làm sao cho nó thành wealthy ấy. Vì town wealthy dc khi xây nhà công nghiepo65 dc nhiều tiền hơn so với town poor

---------- Post added at 17:55 ---------- Previous post was at 17:54 ----------

bảng empire hình như dở hơn shogun 2 cái là ko có gì để quản lý những town con. nên việc bỏ sót vài town con khi đất mình wa' rộng rất thường xảy ra. CÒn nữa có vài vùng chỉ xây dc tòa thị chính nhưng có vùng xây dc nhà lính, nhà hát vân vân sao kỳ vậy

16. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Có 2 loại city, quân sự và dân sự. Dân sự chỉ build được lính rởm và dân quân, trong khi quân sự xây được hết các loại quân nhưng không phát triển được các công trình kinh tế/khoa học kĩ thuật. Phá sập hết nhà chính đi (tòa thị chính hoặc barrak), phá xong là thấy lựa chọn xây 1 trong 2 loại city. Town nhỏ xung quanh cũng tuơng tự thế nếu nhớ ko nhầm, chọn giữa nông nghiệp/giải trí (+ happiness cho nobility) và công nghiệp (-happiness cho common class). Wealthy và Very poor cũng có cách cải thiện thì phải nhưng ko nhớ nổi, lâu quá rồi.

17. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

Platoon Fire là đội hình thế nào vậy. còn fire by rank hình như lúc dc lúc ko, hình như bug. Còn khi xài quân của 1 phe bên Ấn Độ có cờ màu cam thì gần như nó ko biết fire by rank là gì lun dù đã update

---------- Post added at 17:43 ---------- Previous post was at 17:35 ----------

À quên cho hỏi lun Platoon Fire là skill active hay passive vậy, fire by rank thì passive biết rồi. Nếu cái này cũng passive lun thì cho hỏi làm sao để xài cái này và khi ko cần nữa thì chuyển sang kiểu kia đây

Chỉnh sửa cuối: 11/9/11
  18. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

platoon fire chỉ có ở elite infantry
    platoon fire thay thế fire by rank của elite infantry
    platoon fire bắn có hiệu suất tiêu diệt địch cao hơn fire by rank nhưng rút morale kém hơn nếu 1 vs 1

19. [SUN]SaKelly

[SUN]SaKelly Donkey Kong

nhưng còn tại sao lúc nó xài lúc nó ko xài và edite unit mà ông nói là loại chỉ có 60 thằng lính phải ko. còn bt là loại 120 (line infantry) ? Thậm chí có nước nó ko thèm xài lun dù tui đã update skill chắc do bug ? nhưng tui rõ ràng đã update version mới rồi, ai có chơi những phe khác hoặc chính nước Anh thì để ý thử xem. Nếu như quân Anh mà đứng yên đội hình ngay từ lúc đầu thì nó sẽ fire by rank đúng theo kịch bản còn nếu cho nó di chuyển thì hên xui, có lúc nó xài fire by rank có khi chỉ có hàng đầu biết bắn thôi :D. Còn nước khác ấy à có khi nó ko biết bắn fire by rank lun. Còn platoon fire nói thật tui chưa bao giờ thấy nó xài, chỉ thấy trên youtube :D

---------- Post added at 23:18 ---------- Previous post was at 22:27 ----------

khi vào trận thì đại bác nên để chỗ nào nhỉ? vị trí nào là hiệu quả nhất, mình mới chơi nên hay để 1 đội đại bác ở giữa lắm. Nhưng đại bác hình như chỉ hữu dụng khi nó có đạn cuối, loại đạn bắn xa mà xì ra nguyên chùm ấy. khi vào trận đôi lúc nó cho mình xây mấy cái bệ cát hay đất gì ấy để chắn đạn nhưng có lcu1 thì ko. Hình như chỉ xài dc ở những địa danh nhất định thì phải. Và chỉ xài trong trường hợp mính thủ thì phải.

---------- Post added at 23:22 ---------- Previous post was at 23:18 ----------

À quên có ai nhớ dc cách cải thiện town từ very poor sang wealthy ko chỉ mình cái. chơi độ Hard hình như town nào mới xuất hiện đều very poor hết. Hình như nó chơi ép mình thì phải

Chỉnh sửa cuối: 11/9/11
  20. 914351

914351 Youtube Master Race

Bản empire thì Fire by rank nhưng mà bạn fải để cả đội cùng nạp đạn xong 1 lúc nó mới fire by rank đc, mà sao trong bản napoleon kô có bắn kiểu này cà, xem trên trailer có mà lị