Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Mấy cái trading card đó phải dùng trong phần VS mode , kiếm được = cái item ở cuối cái hang Aquatic Gardens of Surferio .

2. Alessandra

Alessandra Youtube Master Race

Lần đầu chơi đánh nó khó thế đó ^^. Ah bây giờ mới xong bên Cave thì you wa cái hàng rồng chổ đánh Crosell đánh với Abel *Nếu ko lấy Abel* lấy Boost of Powerless càng nhiều càng tốt chừng 20 cái đủ xài cả đời ^^. Chứ tới lúc ăn sphere 211 dưới đó ko có abel mắc công chế nửa. Btw trở lại vấn đề. Cái dòng raise attack decission by 2 là khi đánh 1 hit thường thì thanh 2 hit (đánh thường thôi nha còn skill ko ảnh hường gì). Anti incap là chống chết bất đắc kỳ tử nếu có chơi wa Final Fantasy thì giống như chống spell death. Còn Magical Berry thì ko ai chế ra được chỉ có do đi lượm dọc đường nên số lượng có hạn *tui ko xài cái này lắm nên ko để ý". Trading card là dùng để chơi vs mode như Chao nói. còn muốn chơi thì phải vào Aquatic Gardens of Surferio giết boss cuối để lấy cái Round Table rồi về inventor guild nói chuyên với con kia để chơi. còn muốn đổi màu quần áo thì phải kiếm battle trophia.

3. (=*o*=)(=^x^=)

(=*o*=)(=^x^=) Youtube Master Race

làm theo cách bạn, bước 1 làm dc rồi, mà sao wa bến cảng ko gặp dc Opera mặc dù mình ko có làm Quest Ashton

4. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

hình như bến cảng cũng là ấn nút vuông vào để gặp mà
    đến khi gặp được Ernest rồi thì quay lại làng ... quên mất tiêu rồi, cái làng ban đầu của Rena ấy đi vào rừng sẽ được 1 cái hình như là "Seven Ray" cho opera
    Skill "alpha all one" của opera quả thực gần như vô đối
    PS: chỉ cần không nhận Ashton vào đội thì du làm quest vẫn gặp được opera như thường

5. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

1-- không cần chạy loạn quanh thành phố, chỉ cần chạy thẳng lối vào cung điện là gặp Ernest rồi (3 mắt đó)
    2-- ở cảng gặp opera trong quán rượu bên đầu tiên bên phải lối đi, opera đang dò hỏi về Ernest. Bạn sẽ nói cho opera là đã gặp ernest ở đâu rồi opera chạy đi
    3-- vào cái hang đó sẽ gặp opera chỗ đoạn đánh con quái ... trông hơi giống con behemort của FF

PS: có ai chơi phần universer (cực khó mà HP, DEF... của quái là 200%) mà qua được hết 13 tầng trial cave không??
    Chỉ tôi cách với

6. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

phần FD mới là khó nhất bạn ơi :'>, HP của con Freya lên tới 20 milion.... :'>

7. datinh0911

datinh0911 Youtube Master Race

mấy anh chỉ dùm em cái Battle Sophie đó : khi Battle mà ko mất Hp là của 1 nhân vật chính hay là của 1 nhóm vậy mấy anh :((

8. datinh0911

datinh0911 Youtube Master Race

cho em hỏi lại
    mấy anh chỉ dùm em cái Battle Sophie đó : khi Battle mà ko mất Hp là của 1 nhân vật chính hay là của 1 nhóm vậy mấy anh

9. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

Cho mình hỏi về game star ocean 3 , ở ngay khúc Ruins Of Coffir , nó keu mình tìm mấy con số trên mấy bức tường mà mình tìm hoài chỉ thấy số 2 và 6 , ai bik số còn lại làm ơn chỉ mình với hic , tìm lòi con mắt mà chả thấy đâu::(

10. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Lâu quá rồi nhưng nhớ ko lầm là 265

11. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

sao tui choi = ps2, sao no` cu` ba`o : "CD LOADING" la` sao????. ai chi~ giu`p.
    p/s: xin lo^~i UNIKEy bi hu*

12. thuhungkiemphap

thuhungkiemphap Youtube Master Race

ai chi~ minh cach tim ra all char cua star ocean 2 tren ps1 dum voi thanks nhiu`::)

13. Killer PS2

1 là CD hư, 2 là máy PS2 hư :D
    tìm all char thì dô gamefaqs thui bạn :p

14. thuhungkiemphap

thuhungkiemphap Youtube Master Race

ban oi ban huong dan cu the dum minh di ban

15. tuangan25032005

tuangan25032005 Youtube Master Race

Mình muốn hỏi điều này? Mình download Star Ocean về rồi mà khi chơi toàn là tiếng gì đâu không( hình nhu tiếng Pháp) mà ko phải tiềng Anh. xin các bạn chỉ giúp ??????::)

16. tuangan25032005

Mình nhớ rằng ngày xưa mình có chơi trên PS1 trò Star Ocean. Nghiền quá nên giờ download lại chơi và mình giùm giả lập trên Computer. Mà sao toàn tiếng gì ko ah( hình như tiếng Pháp) ko phải tiếng Anh. hồi xưa mình nhớ là Tiếng Anh. bị sao vậy ? giúp mình với !
    Mình muốn hỏi thêm nữa là nghe nói mấy trò nào trên PS2, sẽ ko thể chơi trên bất cứ giả lập nào , đúng ko ? Và điều cuối cùng có thể cho mình mấy link down Star Ocean dc ko ? mấy cái mới ấy....mình muốn thử cái mới. Thanks

17. Killer PS2

- romulation.net : dô đó mà tìm SO bản english
    - PS2 chơi giả lập được mà :-s

18. NangSaigon

NangSaigon Dragon Quest

nghe có giả lập mà cần gì ấy ! Mình có chương trình mà nhà ko có đầu đọc DVD nên ko chơi dc PS2 ToT

19. Killer PS2

DVD ROM giờ đâu có bi nhiêu :-s

20. tuangan25032005

Mình co download Star Ocean: Still game of the time ( PS2). Nhưng cho tới giờ mình vẫn chưa tìm được bất cứ giả lập nào ( cho PS2) có thể chơi được !!!! Bạn nào biết giúp mình với ???? ( Nếu có cho mình xin linkdown và chút chút chỉ dẫn ) Xin cảm ơn và hậu tạ !!!