[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. hung_2011

hung_2011 Mr & Ms Pac-Man

Bạn kiếm cái vk nightmare mà đánh cho nó đỡ khổ :1cool_byebye:

Hnay chơi cái găng tay sắt combo phê quá cứ xách đầu tướng nó mà đập lại add thêm cả lightning cảm giác thật bá đạo :8cool_matrix:

2. Chenoby

Chenoby Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cũng muốn lấy nhưng mấy cái hình ở bài hướng dẫn bị die rồi, chả lẽ làm từng cái :( http://forums.gamevn.com/showthread...-hoan-chinh-Dynasty-Warriors-7-Xtreme-Legends
    Chỉ mình lấy vk nightmare của Zhou Tai với.

3. hung_2011

hung_2011 Mr & Ms Pac-Man

4. hoangnam0123

hoangnam0123 Mr & Ms Pac-Man

Mình bị lỗi khi bấm vào game:
    "This application has failed to start because the application configuration is incorrect. Reinstalling the applicarion may fix this problem."
    ai biết cách sửa chỉ mình với.
    Tk!

5. mutchi1102

mutchi1102 The Warrior of Light

oh,minh it vao topic nen ko biet. thoi ke vay

6. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hình như chưa chép crack thì phải. Bạn cài đầy đủ font japanese, direct x, chép crack ali là chơi được .

7. tranngocchau

tranngocchau Mario & Luigi Lão Làng GVN

DLC này nhìn cũng đẹp mà mất chất các char quá

8. tranngocchau

trên PC ko có Empires bạn à
    cũng muốn nó lên PC chơi thử cho biết

9. tranngocchau

mình xài crack ali đầu tiên, chơi lâu nay chỉ mới bị crash 1 lần.đang chơi tự nhiên treo máy, phải ra task manager mới tắt được

10. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

có công mài sắt có ngày nên kim mình đây lấy vk night của bác zhao yun 8 lần rồi mà chưa đc này ai bày dùm cái thế trận đi mình đánh đúng theo hình luôn đánh rất nhanh từ lần 5 trở lên bắt đầu bực mình sử dụng hack kill tướng 1 hit làm rất nhanh phe ta toàn thắng thế mà vẫn k lấy đc vk này mặc dù bên mình chả thằng nào bị thương vong cả hi vọng lấy cái này ngày càng khó ai đã từng lấy rồi xin chỉ giáo
    đây là theo cái mô tả của bạn bibo mình làm đúng 100%:
    thêm cái hình :4cool_confuse:
    cách làm đối chiếu với hình gốc của mình định quay cái video nhưng xài hack nên quê quá k quay tại đi hoài k xong xài hack cho nhanh =.="
    số 19 biến mất số 18 thay thế.
    ai có cách thì giúp mình chán như gián làm 8 lần rồi mà k đc đánh rất nhanh mà cũng như không =.="
    theo mình thấy thì hình như trận này nếu đánh chậm 1 chút ( để bên phe của thằng sima j tràn xuống tấn công ) khổng minh sẽ biến mắt mà thay vào đó là thằng tướng khác làm chủ nếu kill hết tướng thì k có mấy ô vuông ở thành của thằng tướng thay khổng minh chỉ huy lúc khổng minh biến mất nhưng nhanh hay chậm thì khổng minh vẫn biến mất lúc kill gần hết tướng , với lại theo mình thấy thì trận này mình k thấy ai tên Yue Ying cả chỉ có 2 người kia thôi ( ấn select để xem tên tướng ) mình xài patch eng nên thấy rõ tên tìm đi tìm lại vẫn k thấy ng` này liệu có bí quyết gì trong trận này chăng mong các cao nhân giúp đỡ :2cool_go:
    ai biết giúp đi có gì tui quay video hd lên luôn zhao yun là char yêu thích của tui mà :3cool_adore:
    ---------- Post added at 09:43 ---------- Previous post was at 09:39 ----------

chơi tất cả các màn đều clear tức đã mở ô màu vàng hết thì mới ra bậy bạ quá xem kĩ hd đi chứ

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 9/4/12
  11. dpnt

dpnt Youtube Master Race

bạn xem link này, mình đã làm theo và lấy được http://www.youtube.com/watch?v=VwBoX7czqqo
    đánh thành 3,4 là quan trọng nhất vì giúp Khổng Minh sống lâu, nếu Khổng Minh biến mất ( chết ) là lấy ko được.

12. chocoluv

chocoluv Mr & Ms Pac-Man

tuyệt đối không để cho khổng minh die , yue ying đứng ở vị trí cuối góc phải trên map của bạn ..
    theo mình thì bạn đánh theo thứ tự bạn ghi .... nhưng số 6 xong chạy thẳng lên chỗ hạ hầu bá và đánh vòng xuống ... mặc kệ diễn biến làm theo tướng càng nhanh càng tốt và mới vô trận tốt hơn đừng để deng ai nói gì cả nó vừa có mặt là thịt liền .. và zhen ji cuối cùng ... vì mình làm chỉ 1 lần duy nhất là đc ...

13. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

bạn có thể ghi số như mình không có hình gốc đó mình làm 8 lần rồi mà bạn xài char gì để chơi màn này cho mình xin tên char + weapon 1 2 + seal bạn sử dụng luôn vì lúc deng ai gần xuất hiện thì cổng vừa mở thôi chạy lên nửa là gặp deng ai + 1 tướng phụ rồi làm thịt deng ai xong là cắm đầu cắm cổ làm tiếp nv nếu k xài hack ý

14. amazed

amazed Mr & Ms Pac-Man

Đầu trận chạy lên giết thằng lính để mở cửa rồi bay vào giết Deng Ai càng sớm càng tốt
    Sau đó xuống chiếm 2 cái base 3, 4 thiệt lẹ, khi chiếm xong Yue Ying sẽ xuất hiện
    Rồi chạy ra chổ Zhong Hui giết 1 đường thẳng từ 5 đến 6
    Chạy lên chổ Deng Ai xuất hiện hồi nãy giết thẳng đến Zhen Ji, chạy lên Sima Zhao giết thẳng đến chổ Xiahou Ba là đc vk
    Khuyến khích dùng Lu Bu lắp seal synergy chăm chỉ spam musou :cuteonion:

15. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

bác này giống tui nè bác cho xin bộ seal của bác đang xài nha tui thì sd cây giáo của zhao yun để hút máu + spam ms khi nào còn dư máu thì đổi qua vk của lubu kill tướng tầm 3 4 phát ( ngay lúc đang nổi giận khi đổi vk )
    tui thì lắp seal cho kích của lubu như này: synergyx2(1 cái vk có sẵn) , combat rs, off ass , envul còn cái nữa thì quên tên rồi ms thì xài ms 2 kill tướng 3 phát mới die ( tướng night ) nếu nó x2 df thì hơi khổ tí
    mà cho hỏi vd vk có sẵn seal synergy mình có thể lắp vào cài x2 element đc k ?

16. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Có mấy chú ý cho bạn:

1. Tuyệt đối không để Deng Ai lại gần tướng đứng giữa map, việc này cần bạn phải hạ Deng Ai nhanh chóng khi hắn đến ngay vị trí Xu Zhu, xử luôn Xu Zhu nếu thấy có thể, hoặc bỏ đó chạy đi chiếm thành 3 4 trên map mình đánh dấu rồi sau này xử. Nếu Deng Ai đã lại gần tướng giữa thì sẽ có thông báo và xuất hiện các ô vuông màu đỏ trên thành, thì thôi bỏ làm lại.

2. Không cần thiết phải bảo vệ Jiang Wei và Yue Ying, 2 tướng này sống rất thọ, chỉ có Zhuge Liang là chết dần theo thời gian, nếu tính chiếm được thành 3 4 thì Zhuge Liang chỉ sống thêm được tầm 6 phút, trong 6 phút này bạn phải dọn sạch tướng trừ Sima Yi.

3. Dùng Lu Bu đã max tất cả, title 8, vk 100 + đao nightmare (cả 2 có element slash), seal add giống như bài trước bạn từng post, vào trận cỡi ngựa tới chỗ tướng địch, vừa đi vừa quơ lính tăng musou, đến tướng thì nhảy xuống và dùng musou 2, 1 musou/ 1 tướng (2 3 tướng đứng gần thì cũng chết chung :D), ngoài Lu Bu ra thì k tướng nào khác có khả năng 1 musou 1 tướng đâu.

Nếu vẫn k được theo cách trên thì chỉ do bạn đánh chậm quá thôi, mình dùng Lu Bu đúng 1 lần là lấy được. ;))

17. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

thế là chiếm hoàn toàn thành để yue ying xuất hiện thì mới thành công phải k bạn :)
    và mình chỉ cần kill mấy thằng tướng chính là chủ yếu phải k mà mình thì còn thiếu cái projectile resistance phải thay thế = cái gì đây làm biến chơi conquest quá mà =.="
    mà trận này lịch sử sao thế chài tự nhiên km lăn đùng ra die
    với lại tại sao vk hỗ trợ x2element thì chỉ nên lắp thêm 1 cái đó nữa và các seal khác mà k đc lắp synegry và vũ khí hỗ trợ synegry cũng chỉ đc lắp thêm 1 cái synegry mà k đc lắp cái x2element 2 cái này kị nhau hả mọi ng` ?

---------- Post added at 10:58 ---------- Previous post was at 10:51 ----------

dự tính lại kế hoạch mọi ng` xem xét dùm xem ok chưa nha tí về nha xài frame quay vd hướng dẫn luôn trận này theo mình là khá khoai :8cool_matrix:
    bỏ qua toàn bộ tướng phụ chiếm thành và kill tướng là chính nhưng chờ 1 lúc thì zhong hui mới xh k bik trong lúc rảnh rỗi thì làm gì nữa :4cool_confuse:

Chỉnh sửa cuối: 9/4/12
  18. Ryan_mai

Ryan_mai Youtube Master Race

Cái này dễ thôi mà, chịu khó mỗi lần giết 1 tướng rồi save lại, khuyến khích cầm kích 100 dam song kiếm cấp 10, lubu final title

Gặp tướng địch thì ráng canh đổi vũ khí sao cho vừa đổi qua kích thì tướng địch nó bị stunt rồi thì cứ thế mà rape thôi, đánh thường thôi ko cần EX, hứa với bạn 5s => 7s 1 tướng ko kể phụ chính, hết máu thì cứ đổi wa secondary weapon mà dùng musou 2

gặp tướng địch lưu ý ko dùng musou vì vừa bị lính nó bu vừa mất công đi kiếm thằng tướng :6cool_boss:

Seal thì 2 double syn, 2 damage reistence, 2 elemental atk max, còn lại thì lấy faster run

Đây chỉ là chút kinh nghiệm của mình, bạn có thể làm theo hướng dẫn của mấy bạn kia cũng đc

19. l0ve4everfl0r

l0ve4everfl0r Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi lỗi này là thế nào zị...cách sửa ra sao...đang xài win7...

20. amazed

amazed Mr & Ms Pac-Man

mình xài kích và đao Nightmare, seal mình add là synergy x2, element attack x2, walking speed x2, attack range cho kích, combat resistance cho đao, officer assasin x2