[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. JrApe92

JrApe92 Donkey Kong

bác nào có các seal đối chiếu giữa tiếng nhật với tiếng anh thì cho mình xin nhé, bên box psp có post 1 bản mà hình như không đúng.
    và có cách nào thay đổi elemental cho vk đc không ??? thí dụ mặc định của nó là băng mình muốn chuyển sang light .... ???? tks xD
    thêm : thí dụ cây flute của mình như thế này Ice lv.6 * * * *
    thì sẽ là thuộc tính ice cấp 6 còn 4 sao là gì thì mình không rõ ??? nếu thế thì vk 7 8 9 unlock ở đâu thế ??? và muốn unlock vk 10 thì phải đánh hết trong CM à ??? mua tất cả vk đó ở trong thành gặp thằng blacksmith phải không ???
    mình đi cái màn có hình cây flute như trong bản hướng dẫn gặp đánh con Zhen Ji hoài mà không thấy nó rớt vk @_@ ( cấp độ kế cuối )
    cảm ơn các bác nhiều luyện gần max rồi mà còn gà quá ^_^

Chỉnh sửa cuối: 10/10/11
    Quốc Thành thích bài này.
  2. conmeogia19

conmeogia19 Youtube Master Race

Ở đây có ai có bản DW 6 mà trong phần musou mode có tất cả các nhân vật trong DW 6 ai có thì cho mình xin ?
    Cho mình hỏi là mình làm theo hướng dẫn về unlock các nhân vật trong DW 6,nhưng mình chỉ unlock phần free mode,còn musou mode thì ko unlock hết được thì mọi người có cách để unlock hết các NV trong musou không ?

3. aveyond

aveyond C O N T R A

Bản này chỉ có một số nhân vật có musou mode, còn lại thì chỉ đi được free mode.

4. conmeogia19

Có nghĩa là những nhân vật không có cốt truyện thì ko xuất hiện ở musou mode ,vì chỉ xuất hiện ở free mode .

5. aveyond

aveyond C O N T R A

Cũng ko hẳn, đơn giản là vì Koei ko thích cho những nhân vật đó vào Musou Mode :))

6. conmeogia19

Có nghĩa là chơi cố,chơi mãi cũng chỉ có từng đấy nhân vật thôi à ?

7. eros_rose

eros_rose T.E.T.Я.I.S

^
    mấy cái thuộc tính băng , sét .... mặc định hết rồi , không đổi được đâu
    Còn cái vũ khí thì 1 màn chỉ rớt 1 cái lúc đầu thôi , những cấp tiếp theo mua ở thành , dùng zhuge liang or lu meng mà mua
    còn vụ tiếng nhật thì ngu rồi ;))

8. JrApe92

JrApe92 Donkey Kong

thế cho mình hỏi các màn có rare weapon thì kí hiêu như thế nào trong CM nhĩ ?

9. aveyond

aveyond C O N T R A

Ờ, bản này có rất nhiều thay đổi cả tốt cả xấu so với các bản trước, nhưng xấu lại nhiều hơn tốt, điển hình là vụ musou mode - free mode này :-<

10. Lucky_Girl_

Lucky_Girl_ Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi là chơi trình độ khó hơn thì có nhặt đc đồ xịn hơn ko hay là đồ rơi ngẫu nhiên?

11. pikeman96

pikeman96 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Theo mình biết thì ngựa rớt random ở tất cả chế độ,còn vũ khí thì càng khó xác suất có đồ xịn càng cao.Tuy nhiên vẫn có trường hợp easy có vk power 90,mà chơi hard chỉ toàn lụm dc 80~85.Tốt nhất chơi Chaos là vk ngon nhất.

12. adam chen

adam chen Fire in the hole!

Ơ, tớ thấy rất lạ, bạn Wei Yan cầm vũ khí clone với bác Fei mà có cái skill Twin Sword master trong bản skill? Phải chăng đây là lỗi của game?

Quốc Thành and eros_rose like this.
  13. Roman1111

Roman1111 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho mình hỏi làm thế nào để đổi đc mấy cái outfit vậy ?

14. T&L

T&L Fire in the hole!

Hình cây kiếm có mấy tia sáng nếu là trong game, còn trong HD mình viết thì kí hiệu khác ლ(╹◡╹ლ)
    Chắc bạn nhìn nhầm đấy, hay bạn chơi bản psp thì mình không rõ٩(×̯×)۶
    DW7 chỉ đổi được đồ trong Conquest Mode thôi ( ̄∨ ̄)

15. Roman1111

Cái đấy mình biết , nhg mà đổi trong phần Conquest hay là Gallery ?

16. Lucky_Girl_

Lucky_Girl_ Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy trong box hướng dẫn có bạn chỉ cách nuôi ngựa mà mình ko hiểu lắm:
    - Điều kiện cần làm : Màn GuanDu (Quan Độ) mức Easy và 1 Char LV 50 (bắt buộc). Trong lúc làm không được Save trong màn vì Opt của ngựa sau khi hoàn thành đã được Fix ngay khi bắt đầu dòng, cho nên có SAve trong dòng thì cũng bằng thừa thui.
    - Dẫn ngựa Lv 1 vào màn sau đó giết 50-55 K.O, xong rùi bỏ ngựa chạy bộ lên giết Yuan Shao.
    - Dẫn ngựa LV 2 vào giết 45-49 K.O -> kết thúc màn -> ngựa lên LV 3 sẽ ra Element + 1 OPt bất kỳ (Phản tên, lấy ngựa, lấy vũ khí), nếu đúng ý thì Save còn hông thì restart đừng Save
    - Dẫn ngựa LV 3 vào giết ~100 K.O -> kết thúc màn > ngựa lên LV4 ra thêm 1 Opt, thường thì người ta hay lấy Renbu Maintain chứ hông lấy Musou Increase
    - Dẫn ngựa LV 4 vào giết ~100 K.O -> kết thúc màn -> ngựa lên LV 5 sẽ mọc thêm 2 SKill, 1 Skill Unique của ngựa và 1 Skill Normal, chọn Skill ưng ý rùi Save

Bạn nào làm đc hướng dẫn cụ thể hơn cho mình với.
    Với cả cho chỉ cho mình các chiêu mà phải kết hợp nhiều nút, ví dụ như X+O, X+/\. Mình thấy trong đoạn giới thiệu Tư Mã Ý có chiêu trói ng lại trong vòng xích rồi cho ng đấy quay tròn tròn mà mình ko biết làm.

Chỉnh sửa cuối: 11/10/11
  17. T&L

T&L Fire in the hole!

^
    Cả 2 đều được, đổi trong gallery để xem mấy mấy đoạn phim với đồ khác, còn có tác dụng trong CM không thì mình không rõ vì mình toàn đổi đồ trong CM

18. mutchi1102

mutchi1102 The Warrior of Light

trời ơi em Wang yuanju ngọt vậy trời T_T
    Thế này thì sao mà còn sức mỗi đêm đây =))
    Change outfit bộ 2 trông ngon nữa =)),tôi lại có chút liên tưởng đến Dead or Alive =)),trông mặt cứ dửng dưng mê vãi xoài :X

---------- Post added at 20:36 ---------- Previous post was at 20:33 ----------

quote lại cái clip : http://www.youtube.com/watch?v=TnN29pkbmrE&feature=player_embedded
    phê lòi mắt =))

19. pikeman96

pikeman96 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Thật sự thì mình luyện ngựa cũng chỉ dùng các nv có skill luyện ngựa rồi đánh bình thường nên ko rành lắm.
    Còn về các chiêu kết hợp thì mỗi nv có skill đặc biệt bằng cách dùng nút đánh Normal hoặc Charge khi đang đỡ thì sẽ ra chiêu,giống như chiêu của Sima Yi bạn nói là cách đánh Charge khi đang đỡ (nhưng mà Charge sẽ tốn tg nên có thể bị chọt khi đang sử dụng)

20. Roman1111

Mình chả thấy chỗ nào để đổi trong CM cả :| Vào officer info nhưng chả thấy dòng outfits ở đâu cả .

Chỉnh sửa cuối: 12/10/11