Thảo luận + Hỏi đáp Dynasty Warriors Online (bản tiếng Anh) ver 2.0

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi Ryuna, 31/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangbaohoangbao

hoangbaohoangbao Youtube Master Race

2. hoangbaohoangbao

hoangbaohoangbao Youtube Master Race

3. Joshua_Mai

Joshua_Mai T.E.T.Я.I.S

mình chơi do hăng hái quá nên skip gần hết mấy cái tutorial :P .Giờ bấm Ctrl +w lên nhìn thông số vũ khí chả hiểu cái gì cả nên khó so sánh giữa 2 vũ khí :((. Các bạn có thể giải thích giùm mình về số sao trên các thanh life ,attack,... con số + trong () và slot là gì không.
    Hình như trong DWO nhân vật không mạnh lên khi lên lv mà chỉ mạnh lên nhờ vũ khí đúng không nhỉ ?

4. Joshua_Mai

Joshua_Mai T.E.T.Я.I.S

mình chơi do hăng hái quá nên skip gần hết mấy cái tutorial :P .Giờ bấm Ctrl +w lên nhìn thông số vũ khí chả hiểu cái gì cả nên khó so sánh giữa 2 vũ khí :((. Các bạn có thể giải thích giùm mình về số sao trên các thanh life ,attack,... con số + trong () và slot là gì không.
    Hình như trong DWO nhân vật không mạnh lên khi lên lv mà chỉ mạnh lên nhờ vũ khí đúng không nhỉ ?

5. 1stzip

1stzip Mr & Ms Pac-Man

Mình có thể chọn VK ko . mới vào game Npc cho mình thương nhưng mình ko thích tí nào :-<

6. slashman

slashman Donkey Kong

Sáng h cúp điện h mới lên được 4rum!! Sáng h có gì mới không mọi người!!!

7. qualz

qualz Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mọi người ơi, ai làm quét của thằng mostique dealer chưa, mình làm mãi chưa được, giết 1 nhát 21 mobs mà nó kô nhận.

8. Ryuna

Ryuna C O N T R A

test thử cái lỗi xem nào :-w

9. fatalframe

fatalframe Guest

Cho mình hỏi là lỡ bán cây thương rồi h làm sao mua lại cây thương vậy? Thằng blacksmit ko có bán cây thương mới đau :( Cầm cây kiếm đánh chán vãi :(

10. WuHuang

WuHuang Youtube Master Race

đc e đệ này... k biết có đc k cả nhà ơi :">

11. kingluang

kingluang C O N T R A

- Là có thể buff dc bao nhiu trái hồ lô cho từng dòng đó :D

- Có bạn nào làm cái hướng dẫn làm Q cho anh em trong forum dc ko zậy.

- Cái link trang 1 hướng dẫn cho tân thủ, hướng dẫn tới cái Q Những tên Đạo Sĩ phiền phức (Cấp: D) là hết rồi. Bạn nào làm đầy đủ và làm típ, hướng dẫn típ các Q khác với :(

thanksss

12. Đời Gió Bụi

Đời Gió Bụi Youtube Master Race

Alo ! Anh em Việt Nam đông hơn cả quân nguyên ! Mình zo game mà phát hoảng ! Hic hic ! Không hiểu sao cái quest của mình nó xúi dại quá ! 1 mình mà nó bảo mình đánh với tướng tá hơn chục đứa ! ( Mình chưa lần nào chơi bản offline của game này cả ! ) Thế mới khổ ! chưa hiểu đầu cua tai nheo làm sao ! Tự dưng thấy nó có trailer hãy vãi lúa thể là tải xuống !
    Không ngờ oánh nhau dữ dội vậy !
    Sến nhất là mình đầu tiên không hiểu là thay đồ cho nó thì phải làm thế nào ! he he ! Bình thường game khác thì cứ nhấp (I) hay (B) lên là okey ! thế mà lần này nó bắt zô phòng để thay !
    Sến thứ 2 là khồng biết làm cách nào để ....thay vũ khí ! hê hê ! Mình công nhận mình vẫn gà !mày mò hơn 30 phút trút giận lên quân địch mới...ra !^^
    Sến thứ 3 của mình là cóc hiểu nó bảo làm Quest gì ! Cứ thấy Train và Quest là nhấp Oke nhận đại !
    Không ngờ chỉ số Honor lên cao ngất ngưởng !Và thằng đồ đệ đi cùng thì lên Lv ầm ầm !
    Nói chung mình hiểu game rất tồi ! Nhưng oánh nhau với quoái ! thì không đến nỗi tệ lắm !
    .......
    Nói chung hôm nay mới là ngày thứ 2 mình chơi game này !
    Thằng đồ đệ đi cùng đã dc Lv 40 ! Và nói chung trên chữ tên nhân vật của mình vẫn thấy ...( Con gà chíp ^^)
    Nhưng nhìn quanh chưa thấy mà nào Pro hơn mình là bao !
    và hôm nay coi lại thì thấy ( Tào Tháo có vẻ đồng quân nhất ...chiếm đại đa số lun )
    Không hiểu vì lý do gì mà quân Thục và quân Ngô lại ít thế ! Nhưng dù sao thì Thục vẫn có nhiều anh em Việt nam lắm ^^
    ! ...........
    ôi ! 1 số cảm xúc của mình khi chơi game ý mà ! Đôi lúc cũng hơi sến vì game ! Mong anh em thông cảm!

13. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi là train theo vũ khí nào cũng được phải không :| chủ yếu là cách sử dụng của mình thôi hả...hay là chỉ xài duy nhất một loại khi đi theo 1 đường build nào đó. mình ko rõ lắm, ai giải thích được hem :|

14. kingluang

kingluang C O N T R A

- Là số hồ lô có thể buff dc cho dòng đó :D

- Có bạn nào làm cái hướng dẫn làm Q ko zậy? Cái link trang 1 chỉ hướng dẫn là có mấy cái rồi hết lun :((

- Các bạn cho mình hỏi, khi đi đánh melee 4 ng` gặp cái thằng pet lên ting61 mún tìm chủ nhân. Zậy thì làm sao bik nó nằm ở chỗ nào mà đi kiếm nó zậy?

- Trên map ko thấy chỗ nào sáng hết áh. Chạy zòng zòng hết chỗ mà kiếm ko dc, cuối cùng nó bi ng ta thu fục rồi mà mình vẫn chưa bik nó nằm ở đâu nữa :((

thanksss

PS: tại sao bài trên đó là #320 tới bài mình là lại tới #354 zậy. Còn mấy bài post trước đó đâu. Mình ko thấy dc, forum bị j hả ta :-?

Chỉnh sửa cuối: 7/11/10
  15. meomeo11

meomeo11 Mr & Ms Pac-Man

tương ứng với thứ tự upgrade khi bạn ăn hồ lô ấy , ví dụ life ghi slot 2 thì bạn ăn 2 hồ lô sẽ upgrade được life

16. Ryuna

Ryuna C O N T R A

chính xác, trong này chỉ mạnh lên nhờ vk và giáp chứ ko có train chỉ số
    thích cầm vk gì thì cầm, ban đầu nó cho cây thương để đỡ phải tay bo với địch thôi
    giết tổng cộng 315 thằng ko hơn ko kém rồi chạy vào cái base màu xanh của mình ở gần đấy rồi chạy lên chỗ cờ màu xanh
    ra Broker mà mua (chấm đen trên bản đồ Market)
    ở đó có attach 1 file word kèm theo hướng dẫn quest đó
    cầm cái gì cũng được, chủ yếu là dùng như thế nào

hình như gvn hết lỗi rồi hả? :-w

17. slashman

slashman Donkey Kong

=))Uhm hình như GVN hết lỗi rồi!!! Nhìn mấy trang trước thấy 4 5 bài y chang của mình hôm qua nhìn thấy chóng mặt quá!!!:))=)):))

18. blind2

blind2 C O N T R A

mọi người tập trung bên nào vậy.đầu quân cho anh tào lủi thủi đi train có 1 mình 3 ngày nay chán quá.gặp toàn team noob train chán vãi

P/S:DWO chưa up bản mới phải ko mọi người.xem trong clip ở bài 1 thấy có vủ khí của tào nhân.mà sao vô game tìm đỏ con mắt có lèo tèo vài món vủ khí.:( kiếm cây kích của anh lubu cầm cho máu mà ko có

Chỉnh sửa cuối: 8/11/10
  19. redlion909

redlion909 Donkey Kong

Đa số a e chơi bên Shu và Wu, bên Shu ko bik thế nào nhưng bên Wu mình cũng lập 1 guild rồi đấy, sắp tới đang định điều 4 bác lt.colonel ra lập Guild 2 cho Wu vì guild cũ full 24/24 rồi mà ko có Guild gem + Guild chưa lên lv2 nên ko expand được => bó tay T_T

Hình như sau khi lên Col thì tỉ lệ Ore nhận được giảm hẳn thì phải = =...đánh mòn mỏi 20 trận mà ăn được có 1 cục T_T

20. Ryuna

Ryuna C O N T R A

sáng nay đánh 1 trận buồn cười vãi =))
    farm 2k KO map gate, vào trận mình ở cái bãi lởm quá nên chạy lên góc trên có đông quân vàng để farm gặp thằng pet cùi nó cứ dí mình nên tiện tay đập chết nó nhưng ko thèm nhặt soul, thế là 1 con gà bên Shu bỏ cả farm chạy lên chỗ mình định nhặt soul, mình thấy nó chạy về phía mình lại đang sẵn x2 atk thế là bật lên rồi tặng nó quả musou cho nó về làng luôn, chú bé chưa sợ nên vẫn cố chạy lên nhặt, lần này nó đi đường vòng, nhặt xong chạy ra tính trả thù ko ngờ bị mình giết lần nữa =))
    cuối cùng bên cậu thua áp đảo, chả hiểu sau trận có nhận được pet ko nữa =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.