Thảo luận + Hỏi đáp Dynasty Warriors Online (bản tiếng Anh) ver 2.0

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi Ryuna, 31/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hv15

hv15 Youtube Master Race

sever đang bảo trì ah ??? sao mình k vào được game vậy nè T_T

2. tablo

tablo Mr & Ms Pac-Man

làm sao để có thể chơi loại vũ khí mà mình thích vậy :|

3. NguyetLong

NguyetLong Youtube Master Race

Thích loại nào thì ra chợ mà mua.Lời khuyên là:các bạn nên xem kĩ hướng dẫn đầy đủ trước đây của bản JP,rất có ích đấy.Có thể xài bất kì vũ khí nào,nhưng xem loại nào phù hợp với mình,ví dụ farm đồ cầm loại nào và đi đánh nhau cầm loại nào.Mỗi loại vũ khí có 1 đặc điểm riêng.Chơi vài tháng thì mới rành được,nói chung đi đánh nhau nhiều sẽ học hỏi được nhiều thôi,cái đó gọi là kinh nghiệm thực chiến.Tui thì thích bummerang,cứ op max musou cho vũ khí,vào trận là 1 hit musou là 1 em,nếu may mắn có thể 1 hit kill 2 em cùi bắp.Nói vậy thôi,không dễ ăn đâu.Nói chung vào game hỏi tên ZhaoHou hay Yahoo gì đó (quên tên rồi) hắn rành cái trò này lắm.Chúc các bạn lên cấp nhanh.

4. slashman

slashman Donkey Kong

Đọc mấy trang trước tự nhiên thấy 1 số người tự nhiên tranh cãi về VL thì cảm thấy mắc cười!!! Ai lại đem VL ra mà so với DWO. VL đem ra so với mấy bản DW hay SW offline còn chưa bằng được chứ đừng nói mà đem ra so với DWO. Cho VNG mua thuốc ngủ uống cũng chưa chắc mơ thấy được đứng ngang với Koei!!! VL chỉ là bọn bỏ tiền ra thì thành vô đối mà thôi nếu thử vào DWO xem có mà đem xác cho người ta thử weapon mà thôi!!!!

Chỉnh sửa cuối: 13/11/10
  5. Nuyta

Nuyta Bát Phủ Tuần Án Lão Làng GVN

cái Q này muốn đạt rank S thì kill thêm 500 mạng nữa và time > 3min <cái time thì ko rõ nhưng hôm mình làm Q này kill>500 và time còn hơn 4 min>

6. phuan111

phuan111 Dragon Quest

cho hỏi Comnierce Distribution Military Technology Peace la j thế cứ làm Q thấy nó tag mà ko bít cái j
    Hỏi thêm 1c nữa.Di đánh tướng thấy musou tụi nó mạnh wa còn mình yếu xiu ah làm sao cho cái musou mah dc ep ngoc vào slot musou ah

7. hung1610

hung1610 Dragon Quest

ai có thể up cho mình mấy bức ảnh của Zhou Tai's Sworld ko ?

8. phuongnam1050

phuongnam1050 Youtube Master Race

Hề hề, ở đây nhiều người ác cảm thời kì đại gia xâm chiếm VL quá nhỉ^^. Tớ thì tớ chỉ thích VL khi nó còn toàn 9X 10X thôi^^. Thời đó có nhiều trận pk đi vào kinh điển, đồ khủng đến đâu mà skill của người chơi không tốt cũng bị bem hết^^. Còn DWO và VL thuộc về 2 trường phái game khác nhau hoàn toàn rồi, không thể so sánh được vì cái này liên quan nhiều đến sở thích mỗi người. Cái chính của mấy post trên là muốn khen cái tính cộng đồng của nó thôi. Hồi đấy chơi công nhận rất vui, ae quan hệ với nhau như ngoài đời thật. Chơi có cảm giác như một xã hội thu nhỏ, bạn tốt, lừa đảo, gian thương, phá hoại... có đủ hết^^. Sau thời đó tớ cũng bỏ chơi vì quá chán cái trò ném tiền dọa người.

---------- Post added at 22:45 ---------- Previous post was at 22:41 ----------

Tốt nhất là ra chỗ thằng prodocter(chả nhớ viết đúng k) trong khu chủ tướng ý, làm Q test vũ khí, nó có đủ hết mọi loại. Làm một ngày đánh thử 1 lượt là khác thấy cái nào ưng thôi mà. Chú ý là đừng up atk, để atk yếu đi bem mấy thằng captain chữ vàng để test khả năng combo của vũ khí

9. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Tôi phải cái tính tình ko đến nỗi ăn ngay nói thẳng, ko thì chửi cho vào mặt ngay, so sánh ý kiến ok ko nói, tự nhiên mang cái game rẻ rách ( tôi nói thẳng nó rẻ rách ) VL để mà so với DWO thì đủ thấy trình độ thưởng thức game của bạn kia nó như thế nào rồi. Xin lỗi mời ông đại gia của game VL nào vào DWO, chấp cho cầm weapon hơn 1 rank, pvp với tôi, thích rule buff hay no-buff chiến hết, để tôi xem dốc tiền vào thì trình game có tỉ lệ thuận với nó ko?

Hệ thống chiến đấu thì cùi bắp, mang so sáng với với game thuộc dạng action pvp, ko thấy kệch cỡm àh? Còn cái lũ trâu cầy cuốc đất ngồi cắm auto có gì hay ho, mấy thằng thích ngồi ko ăn sẵn, hack cheat auto thì thôi lượn đi chứ tuổi gì mà chơi được DWO, đấy là tôi nói mấy thằng đấy, chứ đừng ông nào tự ái mà nhận vào nhé 8-}.

10. phuongnam1050

Dạo này đánh bổng nhiều thấy quen, chả muốn đổi nữa, mặc dù hồi trước không thích bổng lắm ^^.

---------- Post added at 22:51 ---------- Previous post was at 22:46 ----------

Có vẻ bạn chưa biết cái thời mới bắt đầu có vài đại gia của VL xuất hiện, bị bọn pk hay nó thịt cho suốt ngày nhể, up film lên forum nhiều lắm, chỉ có sau này đồ ra quá mạnh nên lấn át hết cả khả năng pk, nó mặc đồ xịn nó chấp một tay luôn, đánh hay nhưng cũng chỉ như đốt inox với nó :|. Các cái khác bạn nói thì không ý kiến ^^.

---------- Post added at 22:53 ---------- Previous post was at 22:51 ----------

Mà mình có câu nào khen bọn đại gia đánh giỏi đâu mà bị xoắn quá :)), chỉ nói khi đồ đạc còn ở mức trung bình thì trình độ người chơi quyết định phần lớn khả năng chiến thắng. Tất nhiên là với 1 game thể loại giống diablo thì đồ đạc có tính quyết định lớn hơn rất nhiều so với thể loại của DWO :|

11. Ryuna

Ryuna C O N T R A

chán đời vào đây troll tí vậy :-"

nói thật ko biết trình độ hiểu biết game của bạn đến đâu mà lại đi mang 1 game RPG ra so sánh với 1 game Action (tạm chưa nói đến các vấn đề khác =)))
    khác gì mang đế chế ra so với CS, mang Diablo ra so với Starcraft

ah quên, về vụ mà bạn kêu khó pm hay đại loại gì đó thì nên nhớ 1 điều, game này dành cho cả hệ máy PS3 chơi (hình như cả XBOX 360 nữa) cho nên có thể coi như nó ko có khái niệm "chuột" đâu, mọi thao tác đều có thể dùng phím

12. Jukanius

Uh, ghê.

Ghê lắm ý =)), xin lỗi bạn ơi, cái game nền 2d, bú máu như uống nước lã, cái game thời đồ đá, sản phẩm lạc hậu ấy mà nghệ thuật? Bạn phải tự xem lại khiếu thưởng thức game của mình đi, còn nếu bảo 2d thì tôi khuyên bạn nên chơi DotA, YS series, ít ra nó hay gấp tỷ lần và thỏa mãn cái gọi là " chiến đấu ". Thế có muốn tôi chỉ cho biết thế nào gọi là 1 game có hệ thống chiến đấu chuẩn ko? Game mà được coi là đáng để thi đấu ấy?

Hết lý do để so sánh lại lôi cái cộng đồng? Thế bạn tham gia cộng đồng Eng tại bản DW Jap chưa? Bản DWO bạn quen biết được với bao nhiêu pro player ngoài VN? Giữa 2 cái cộng đồng và gameplay nó chả liên quan gì đến nhau hết.

13. phuongnam1050

Ngay từ đầu là nói đến cái cộng đồng đó bạn^^. Chứ chưa ngu đi so sánh cái gameplay :)), chỉ có điều bảo nó kém cái đó thì không đồng ý:D, nó khá trong cái giới hạn thể loại của nó :)). Game nảo đỉnh cao thì hiểu biết của tớ cũng đủ rồi, đâu phải là thằng trẻ con mới chơi được vài trò GO chứ^^, một thời chán chê chơi offline các kiểu rồi^^,

Mà thôi chả flame nữa, tự biết kiến thức của tớ cũng k bằng các cao thủ trong này, cãi nữa thì cũng vẫn thua, coi như là không cùng quan điểm đi vậy :)).

Góp ý: trong này có bạn mod nói chuyện chưa gì đã coi thường nhau nhanh quá^^, nhìn nick bạn thì tớ cũng biết bạn có thể hơn tuổi tớ, bàn luận vui vẻ là chính thôi bạn ạ^^, có câu đầu tiên thì sau 1 buổi chiều ngồi chat với mấy chú một lúc mỏi tay quá nên bức xúc tí ^^.

Thôi nhé, cãi nhau nữa mất thời gian lắm, hề hề

14. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Sao đem Võ Lâm Truyền Kỳ mà so với Dynasty Warriors Online :|. Đừng nói tui đu theo nha, vì thấy kì kì...
    Tùy ý sử dụng ;))

15. slashman

slashman Donkey Kong

Thôi bỏ qua hết đi JuKa và Ryuna ơi!!! Đi hơi xa chủ đề về bàn luận về DWO rồi đó mọi người ơi!!!!

16. Jukanius

Tôi coi thường gì bạn, đừng lầm lẫn thế ;)), tôi chỉ khinh thường cái game VL ấy, bạn chú ý chút, vì nếu tôi chấp vặt với bạn thì có rất nhiều tạ bay tứ tung rồi, kiểu bạn so sánh tuyển bóng đá VN với Brazil ấy nhìn ngứa mắt ko đỡ nổi ấy. Dùng thì ko hết các lệnh game, chưa chi đã vội phán là ko có trade, chả qua nó phải làm khó thế để các ông khỏi phải xí xớn hack cheat, cũng lọc bớt vài thành phần chuyên " auto " đi cho khỏe. Game nó hỗ trợ gamepad, khuyến cáo sử dụng headphone mà lại bảo phải ngồi gõ lạch cạch thì thua =)).

Tôi cũng đã lưu ý rồi đấy thôi, đừng có tự vơ vào mình, vì tôi chả focus vào bất cứ cá nhân 1 bạn nào cả.

17. phuongnam1050

Cũng tự biết đi quá xa, nên thôi dừng lại, hề hề.

Thì vẫn gamepad và HP mà ^^, có lúc chat thì vẫn phải lôi bàn phím ra thôi ^^. Thôi bỏ đi, hi vọng sau này gặp nhau được giúp đỡ ^^.

18. phuan111

phuan111 Dragon Quest

cho hỏi
    Comnierce
    Distribution
    Military
    Technology
    Peace
    la j thế cứ làm Q thấy nó tag mà ko bít cái j
    Hỏi thêm 1c nữa.Di đánh tướng thấy musou tụi nó mạnh wa còn mình yếu xiu ah làm sao cho cái musou mah dc ep ngoc vào slot musou ah

19. sun_ce

sun_ce Donkey Kong

EM cũng mới chơi DWO.KO biết guide của GVN có ko nhỉ.Em muốn vào với.mọi người giúp đỡ nhau

20. NguyetLong

NguyetLong Youtube Master Race

Có mấy cái link bên JP lúc trước.Các bạn chịu khó đọc khoảng 20->30 trang đầu (mất khoảng 1h thôi,nhưng có ích lắm đấy),hình như tui nhớ có cả hướng dẫn lên cấp,+ chỉ số của tướng,nâng cấp vũ khí,mua bán vũ khí .v.v...Chỉ cần đọc lướt qua thôi (mấy vụ cãi nhau thì bỏ qua ,khỏi phải đọc),thấy hướng dẫn hoặc thông tin gì bổ ích thì xem.Còn thắc mắc gì thì tìm ZhaoHuo hay Yahoo gì đó (không nhớ rõ tên),link JP nè:
    http://forum.gamevn.com/showthread....g-ky-download-va-choi-Dynasty-Warriors-Online
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?432846-Tam-Quoc-Chi-Dynasty-Warrior-Online-

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.