Thảo luận + Hỏi đáp Dynasty Warriors Online (bản tiếng Anh) ver 4.0

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi Ryuna, 10/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Ai cho hỏi thêm về Evolution với Emblem, nó là gì và cách sử dụng như thế nào? Tớ đã up Slot 7 max và khi đánh normal 6 cái thì quanh người có tia vàng, nhưng vẫn không hiểu lắm?

2. duongkhang123

duongkhang123 Youtube Master Race

evolution giống như bản off,sau normal atk 5 khi full musou sẽ có evolution atk
    emblem là các kiểu charge 1 và 6,đánh ra và tác dụng khác nhau,giải thích cũng khó,bạn vào proctor mà thử sẽ dễ hiểu hơn
    cái vòng màu vàng la hyper armor,các atk của lính và normal atk của người chơi không làm bạn bị khựng lại

3. johny109

johny109 Youtube Master Race

Mình vẫn chưa hiểu 1 vũ khí tốt là 1 vũ khí như thế nào. Mình có thể kiếm đc 1 món có emblem mình cần, max slot của lv đó đúng hem? Rồi khi up chức vụ mới thì lại kiếm 1 món như vậy nữa sao? Hiện h vẫn chưa upgrade đc lv của vũ khí thế nên chọn lv nào để bắt đầu add sao rồi train với đánh nhau?
    Cho mình hỏi luôn là muốn tăng weapon crafting skill thì làm cách nào?

4. Ryuna

Ryuna C O N T R A

tùy thuộc vào mục đích sử dụng khác nhau mà có sự lựa chọn về 1 vk tốt khác nhau
    có thể ở mục đích này nó tốt nhưng dùng vào việc khác lại ko
    1 vk tốt cho 1 mục đích là như sau: Emblem chuẩn, max slot, chỉ số tốt
    khi thăng cấp và có khả năng cầm vk cấp cao hơn thì phải đi kiếm cái mới chứ còn sao nữa, hiện tại vk rank 4 (cấp General 2k exp xài được) đang là cao nhất, và cũng nên bắt đầu ép vk để xài từ đây, trước đó thì cầm cái R2 được cho lúc thăng cấp mà xài
    muốn tăng skill thì vác vũ khí đi ép ele nhiều vào, càng fail càng tăng :-"

5. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Có nhiều cái quest dựa vào may mắn quá, nhất là cái Fallen Mage, tớ đánh 3 lần, 2 thằng khốn ấy chạy xa mút chỉ, đập base xong nó còn chạy base xa hơn nữa :| Bực quá bỏ luôn :(( Mà cho hỏi đi bộ làm như nào vậy?

6. Thiên Mệnh

Thiên Mệnh Rabbit Doubt GameVN 20th Ve

Cũng được 1 tuần hơn rồi nè . Nó bảo mình chưa trả tiền nó mới chết . Trong card thì ghi đã hoàn tất việc chi trả rồi . First time .

7. Zz_Zhaoyun_zZ

Zz_Zhaoyun_zZ T.E.T.Я.I.S

lên đây để biết thêm chi tiết:)
    http://dwo.wikia.com/wiki/Dynasty_Warriors_Online_Eng_Wiki
    trên đó có hướng dẫn làm Q dầy đủ hết.
    còn đi bộ thì bạn vô game mà hỏi,nói ở đây cũng lằng nhằng,
    mà quan trọng là tui cũng quên rùi =))

8. rotas

rotas Youtube Master Race

có pác nào báo AP + gold hem, cho em mua với, hix, đánh hoài mà toàn ra đồ +1 +2, chẳng bán đc bao nhiêu

9. Blossom

Blossom Donkey Kong

Thế này hehe....bạn cần mua AP nhưng mún mua AP thì phải có gold (giá thị trường đang dao động 50k-70k/1000AP) và bạn cũng đang thiếu gold (mún mua cả gold + bạn đang bán đồ nhưng lại đc ít gold wá...) => Từ (1) và (2) ta có bạn sẽ không mua đc cái nào cả (gold mua thế nào nhỉ....bạn sẽ trả cái gì cho 100k gold, mình ví dụ)
    Hehehe ;))

---------- Post added at 07:34 ---------- Previous post was at 07:23 ----------

Hiện nay Q dựa vào may mắn gây bực bội nhất gồm :
    - Rescue the Apprentice
    - Mystery of the Will (độ bực mình nặng)
    - Trial Luck and Skill 2 (độ bực mình nhẹ)
    - Insect Collecting (độ bực mình trung bình)
    - Siege of the Bandit Base (độ bực mình trung bình)

Còn Q Fallen Mage mà Forte nêu lên, với khoảng thời gian dư dã, thì Q đó không bao giờ thoát khỏi grade S đc đâu, với lại trên wiki cũng đã chỉ mánh, cứ theo đó mà làm thôi.
    Sắp tới đây, trùm Q của WU Yaoshi và THANCHET, Miu mập sẽ liên kết làm clip hướng dẫn Quest (hiện nay thành tích dày đặt với tất cả các Q đạt S và thậm chí những Q tưởng chừng như không thể S đc nhưng vẫn S rầm rầm : "Insect Collecting là 1 ví dụ cụ thể")

P/S : Tất nhiên trừ cái mớ hỗn độn trong Chronicles....làm mãi chưa xong cái của 3 ae, còn Giang Đông thì đã S từ lâu, haha !! Còn nữa, wiki chỉ nhiều chỗ sai đấy, nhưng nhìn chung nếu mới chơi thì nên bám vào mà theo, hữu ích hữu ích hehe

10. rotas

rotas Youtube Master Race

hix, pó tay, nhưng e khoái cái khúc này "gold mua thế nào nhỉ....bạn sẽ trả cái gì cho 100k gold, mình ví dụ". e thì chẳng có đồ j xịn đề mà trả cho pác, chỉ có trả = VND thui, nếu đc thì pác cho e giá đi, e sẽ cố gắng

11. Ryuna

Ryuna C O N T R A

dạo này giá AP tụt đến thế này cơ ah? :-?

12. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Ơ đệch, mình đứng Q thứ 3 mà lão này bỏ kèo là sao ta :-w
    Bác ở SG hay HN? SG hay HN đều có cách giải quyết cho bác...mà đừng nói chuyện mua bán lung tung trên này...thích thì pm hehe
    Cũng còn tùy người bán, người mua...

13. rekoj ốb

rekoj ốb Mr & Ms Pac-Man

Ngoài cái Insect Collecting còn lại mình S hết , cái Mystery of Will thì hơi khoai nhưng S tuốt , còn cái Trial Luck of Skill 2 thì làm 2 3 lần là được , ra cái điều kiện 2 KOS ai làm được rank S mình bái sư phụ luôn . Còn cái Siege of Bandit thì dễ mà , có mánh làm nhanh . Bực nhất là quest chỗ thằng Tailor , mình bỏ luôn khỏi làm :(

14. JakeSatan

Q nào cũng S hết rồi ;))
    Cái Mysterry of Will, khi làm nhiệm vụ kiếm cái ỉon rod, nếu đến 2 chỗ mà không có thì chắc cú xa rời cái S :))
    Q chỗ tailor thì kill 2 base cap và base supply, không có thì làm lại...base supply là hay có nhất...

15. rekoj ốb

rekoj ốb Mr & Ms Pac-Man

Cái nhiệm vụ cuối vào thành tôi ko rành lắm , nhưng thằng QuanVu guild tôi nó làm 25 lần rank S rồi mà :D

16. JakeSatan

Cái nhiệm vụ cuối đó vào thành rồi chạy lại đứng trong cái base bên trái là xong thôi mà...:-?

17. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Cái Q mystery of will cực dễ nếu hiểu nhiệm vụ, quan trọng S ăn nhau ở Nv đầu, khi mà quét lính ở 2 đầu top map rồi thì ko được chạy ra luôn mà cứ long nhong đi farm 500 lính rồi quay về tháp ở giữa, sau đó chạy 1 lèo về gặp Lin để kiếm rod, xong chạy vào base số 4 thì luôn luôn được cái câu " wow, you re so fast ". Mấy lần thử đều ok hết, thực ra mấu chốt ở cái lúc làm xong Nv đầu thì ko farm 500 troops mà đã chạy ra tháp trả Q nên nó tính time giữa nv 1 và 2 thành ra fail. Tôi làm nv này cũng chỉ cần Whip 1 atk 2 dam là đủ cũng chả có gì khó khăn.

P/s: nhà vừa bị chập cái PC nên chắc phải off cực kì dài hạn rồi :-<. Chán ko buồn nói.

18. JakeSatan

Cái câu "Wow u r so fast" có thì cũng có thể ăn A như thường nhé ;))

19. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Em noí ở trên rồi mà anh, mấu chốt là thời gian giữa 2 lần trả mission ở tháp và gặp Lin Lin, thì trước đó đã phải hoàn thành 500 K.Os rồi, thời gian thì 3:00 mins remain là ok, thường em làm lúc nào cũng thừa 50s.

Cái hồi trước làm S nhờ xem movie xong 1 thời gian dài làm lại thì nhớ mang máng bị ăn ngay cái A, kết quả là do cái 500 K.os này, từ đó thì ko còn bao giờ biết A là gì.

Q 2 người thì ko làm vì cũng chẳng có time và ko thích, còn toàn bộ Q 1 thì S cũng đơn giản, có cái khó là Q D Rescue the Apprentice, nếu trc' thời gian 11:15s mà ko finish thì tức là fail > task manager out game. Chứ rất ít khi nào phải out game để remake Q.

20. Zhao_Ling_Tong

Zhao_Ling_Tong Mr & Ms Pac-Man

Đúng đó Q chỗ thằng tailo là ghét nhất, hên xui chẳng bít đường nào mà lần

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.