Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Tin mới nè các bạn ,Natsume đang chuẩn bị bản HM : Boy Meet Girl cho PSP đó ,và họ bảo sẽ làm giống BTN và SOH ,bạn lên hmotaku.net để xem hen ^^!

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Add chứ ko phải mix Hiếu ơi.

Một bản tên là HM : Boy And Girl dành cho PSP, làm lại y chang game BTN và bản FG của nó (ai thích bản FG thì bay giờ có thể chơi trên bằng tiếng Anh rùi nè.

Còn cái Song of Happiness's world là làm lại từ SoH --> chả bít tại sao lại phải remake nhỉ. Mà box này cũng chưa ai chơi thử SoH để hỏi xem nó bị gì >.<

3. AOE:TC fan

AOE:TC fan Mr & Ms Pac-Man

Mình có 1 vài câu hỏi trong havest Moon: BTN, mong các bạn giải đáp thắc mắc giúp:

1. Người bán hàng rong ở đâu ( người mà bán đồ chơi với chó ấy)
    2. Làm sao để biết chó của mình nằm ở đâu trong Farm

thế đả có gì tiếp sau :D

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Trời đất, thế mà cũng hỏi hả trời?
    Lão bán hàng thường núp trong khách sạn của Doug.
    Còn muốn biết con chó ở đâu thì mở bản đồ Farm lên, hoạc huýt sáo gọi nó lại cũng được.

Hic...Biết đến bao giờ mới có giả lập để tui chơi mấy bản HM mới đây nhỉ, hic!

To Alicia: Không biết Alicia gặp trường hợp này chưa, mùa Đông đến rồi, nhưng mà chờ mãi không thấy ông thị trưởng đến nhờ mình giúp đỡ, giờ gần hết mùa Đông rồi, chắc là hết lấy Gold Lumber luôn rồi. T_T

5. Black Mckenzie

---->Wo,vậy là hiếu lộn rồi ,bản BTN FG ra hồi nào vậy Luu ,có trên PS2 hay GC ko ?

---->Hiếu cũng đang thắc mắc về cái bản này ,tại sao phải remake ko biết nữa ,xem bên everygreen chẳng hiểu gì ráo T_Y

6. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cha này có bị gì không vậy trời, viết sai bét hết cũng bày đặt chỉ người khác, mà có ai hỏi đâu, bó tay.

Thứ nhất, quả dễ kím nhất là quả đào trong vườn.
    Quả ở chỗ bà tiên thì phải cho bả 10 loại sản phẩm dã bán được 100 lần, trong 10 ngày, mỗi ngày 1 lần bả sẽ cho.
    Quả thứ bày, không phải lấy búa đập xung quanh cái hang, mà là kiểm tra xung quanh cái hang thì mới có.

Còn quả đặc biệt làm gì có công dụng thức sớm cơ chứ, bó tay, bình thường chưa có quả đó nếu không làm gì cả thì có thức đến 6 giờ sáng cũng tự động biến vô nhà, rùi cũng thức ngay lúc đó. Quả này cũng có công dụng tương tự mấy quả thường thôi cha.

Lần sau muốn nổ thì làm ơn dịch Faqs cho kĩ kĩ một chút, sau đó còn phải kiểm chứng xem có đúng không rùi hãy Post kẻo...

7. Black Mckenzie

Tin vui nè mọi người :Trang hmfarm.com đã hoạt động lại bình thường rồi ,hết tiếc nhá :p
    Tin buồn :Bản AWL SE vẫn im hơi lặng tiếng -_=!

8. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

đã bảo trên gamespot kô thiếu gì tin vịt đâu...trong khi natsume chưa nói gì về ngày ra thì mấy tin trên đó chưa chắc đã đúng
    thằng cha wm bên đó hết tiền đóng domain hử?
    cũng là đóng góp mà...chửi gì ghê thế =))người ta tốn cả đống sức mới type được 1 bài dài như thế chứ
    nếu thế thì gọi nó là quả đặc biệt làm cái giề? =))có ích hết đó

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hừm! Nhớ là hum bữa ông bị nhốt rùi mừ, ai thả ra thế nhẩy?

Dĩ nhiên công dụng của nó đặc biệt hơn mấy quả kia, nhưng mà tui tức đây là vì nó dám bảo là giúp mình dậy sớm kìa. T_T

Mà ông chỉ giỏi gây chuyện, tui chỉ nói có 1 câu mà ông bảo tui chửi nó T_T, lỡ nó tưởng thật...

Mà rõ ràng viết sai be bét cả mà...T_T

Hum qua chơi tới lẽ Starry Night Festival, xui xẻo nhận lời mời của thằng Rick, không ngờ nó chẳng tặng mình cái nhẫn nào cả, vậy là sao hả trời.

Tức hơn nữa là vụ đào Mythic Stone, hic! Đào cả buổi không có viên nào, trong khi đó Goddess Gem thì đầy dẫy, ở 1 tầng mà xuất hiện đến 6-7 vị trí khác nhau T_T.

Đang định cưới chồng, nhưng chưa biết nên chọn thằng nào vì nếu cưới sẽ bỏ lỡ vài sự kiện của mấy cặp kia, chẳng lẽ lại phải cưới Van à? T_T

Mà giờ lỡ cua cả đám lên tim đỏ (trừ Kai) có khi nào mình cưới chồng xong đám kia cũng không cưới nhau không? tui nghe nói nếu mấy thằng con trai thích mình hơn mấy đứa con gái thì tụi nó sẽ chẳng cưới nhau đâu, giờ có nên ngắt cỏ đi tặng cho tim giảm xuống? T_T

10. Black Mckenzie

ILSATS vào đây tham gia vẫn được thui ,chẳng sao cả ,nhưng mong u đừng gây lộn với mấy mem trong này là đc rồi :-]

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái vụ mùa Đông giúp ông thị trưởng Alicia cũng ko gặp, lo lắng đi coi hướng dẫn thì nó nói năm thứ 2 mới có vụ này. Alicia nhớ hùi chơi bản for boy thì năm đầu đã có mà ta ???

Vụ goddess gems DAC gặp may wá ha, 1 tầng dc 6 , 7 cục thì cần gì đào chỗ khác cho mệt.

Vụ cưới chồng (nghe mắc cưới wá) thì mình cưới VAN dc hả ta, nhớ là chỉ có Won, Gourmet và Kappa là mí nhân vật extra có thể cưới thui mà.

Ủa Starry Night bọn nó mời mình về nhà hả, thía mà trong bản BTN FG mình mời nó về nấu ăn, mà phải gửi thiệp bữa trước nữa kìa. Trong bản BTNFG thì cứ nói chiện bọn con trai cũng tăng tim vèo vèo, còn ở đây cứ tặng wà hoài mà cũng ko thèm tăng nữa.

12. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

ờh...thanks về vụ thằng nhóc thám tử nhá...nó dám chém cả mình cơ đấy...may mà thằng này kô ở hn
    vẫn cưới thôi...có chơi code cho lên tim đỏ hết cả hội cũng thế....event vẫn diễn ra
    tôi cũng nói có 1 câu mà ông đã bảo tôi gây chuyện rồi =)) chỉ biết nói người khác =))
    người ta mem mới...viết sai cũng nhẹ nhàng từ tốn mà khuyên bảo chớ =))...hix nói câu này ngượng thiệt

13. Black Mckenzie

------>Này Alicia ,lâu ngày thấy u ít online quá ,u có nghe thông tin gì của Bản AWL SE cho PS2 ko ?dạo này Hiếu chẳng biết gì cả :p

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À! Đâu có, xuất hiện ở nhiều vị trí tức là đào được chỗ đó rùi, Load ra, đào chỗ khác lại gặp, nhưng dĩ nhiên là viên ở chỗ cũ sẽ...tự động biến mất.

Lần này hên, đào lại lần thứ hai được thêm 2 viên Gem và 5 viên Mythic. ^^
    Vụ này thì chắc chắn năm đầu đã có, vì trước đó thử đi ngủ xem ngày máy ổng lại nhà, đến ngày 5 thì ổng đến, thế là Load ra ngày 1 để chơi bình thường, vậy mà ngày 5 lại chẳng thấy ổng đâu cả. Chiện này đúng là wái. T_T
    À, viết nhầm, tại mấy bữa lại cứ suy nghĩ mãi cách để thằng Van về làng mình mà không được. T_T
    "Mắc cưới" là sao? ^^
    Không biết vì lí do gì, trước ngày Strarry Night, ông trưởng làng bảo tui có 4 bức Mail, của 4 thằng con trai mời mình đến dự tiệc, tui chọn thằng Rick mà nó không thèm tặng tui cái nhẫn, nên phải Load ra, nhận lời Doctor, lần này thì Doctor có tặng tui 1 cái nhẫn. ^^
    Mà hình như bản MFOMT bị lỗi, trong sự kiện lớp dạy nấu ăn của Anna ấy, nó dạy món Apple Pie đến 2 lần, nhưng lại không dạy món Cheese Cake như bản MFOMT, với lại công thức còn bị sai nữa chớ. (dĩ nhiên là tui đã sửa lỗi lại rồi).
    Ơ hay, ông chỉ nói 1 câu nhưng có thể gây hiểu lầm, và chỉ có tui bị thiệt, vậy chẳng phải ông gây chuyện à. ^^
    To Hiếu: Sao hiếu không chơi mấy bản nhẹ nhẹ 1 tí, chơi toàn GC với PS2 không hà, mấy bản này thì ít người chơi (dù xay nhưng ngại về xiền).

To All: những ai chơi MFOMT có thể vừa chơi vừa quay phim mấy cái sự kiện được không? có thể có những sự kiện mà tui chưa gặp, tui cần mấy đoạn phim đó để dịch sự kiện ấy mà. ^^
    Rùi gom mấy cái sự kiện vô kho cất làm tư liệu luôn. Cho những ai mún xem sự kiện thùi xem.
    PS: Tui cần nhất là những sự kiện với chồng của mình.

15. Black Mckenzie

-------->Ngại về tiền là sao ?Nhẹ là thế nào ?????Hic hic.....vì Hiếu chỉ có GC và PS2 thui ,làm gì có mí cái khác mà chơi =(( !

16. thanh1607

thanh1607 Youtube Master Race

@Đắc: Xin hỏi là mấy cái sự kiện về việc sinh con ông đã có chưa? Làm sao để post hình lên thế, có ai chỉ cho tui ko!!
    Cám ơn
    Xin MOD đừng trừ em nha

17. Black Mckenzie

Hiếu mới lập topic để lấy lý do vì sao các bạn muốn lập bõ riêng cho HM ,mong các bạn góp ý thật lòng ,khi nào xong mình sẽ lấy đó và bài của mình vào box YK ĐG ^_^

18. Darshia

Darshia

Darshia đã có ý kiến rồi ! Mời các bạn khác cùng yêu Hm hãy vào topic ấy ủng hộ HM và Hiếu nha !
    To thanh: Bạn có thể vào trang này:
    http://www.imageshack.us/
    Browse để chọn hình trong máy, chọn xong ấn "host it !" rùi copy toàn bộ dòng đầu, paste ra chỗ "trả lời nhanh" này nè ( đừng có bỏ sót chữ nào đó ) ! Vậy là xong mà ! Còn nếu bạn muốn chỉnh tranh ra giữa thì kẹp cái Link ở giữa, cho và 2 bên cái
    (link)​
    . Được chưa nào ?
    ( nếu chưa chắc chắn thì bạn vào "dùng đầy đủ chứ năng" rồi "xem trước bài viết" để chắc chắn hơn )
    Mod đừng cc nha, Darshia chỉ trả lời cho thanh thui mà...

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

yeah ! 1 lũ bất tai đang trị vì những kẻ bất tài khác, nói thiệt là thằng nào mà chẳng mơ làm kẻ bất tài.=)). kệ đi các bạn, 192 ra thì khó bảo đảm độ bình thường của mấy kẻ thích chửi người khác. thích thì lên YK-DG mà chửi.
    hix, kệ nó đi. mấy thằng ko dám chửi admin nên chửi mod trong mấy box con là chuyện bình thường của huyện :)).
    hix, đưa link ảnh vào trong cặp khóa [​IMG]

20. Black Mckenzie

------->Hôm nay lên mạng thấy có nhiều ảnh HM đẹp quá nên chôm về đây up cho bà kon cô bác xem ^__^ !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.