Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái giới hạn đó là của ROM hay của Trình Giả Lập ? tớ chơi mãi có sao đâu ? hay là cậu dùng bản 1.80 beta của Visual Boy ?

2. the__wall

the__wall Mr & Ms Pac-Man

tui chơi bản HM : Back to Naruto rồi. ko biết HM còn bản nào hay hay không để chơi tiếp ? cho lịnk down luôn nha .

3. TrươngVôCực

TrươngVôCực Youtube Master Race

Mình tìm mua đĩa HVM phien bản BTN nhưng mà hoài ko có chỉ có một cách duy nhất là tải từ mạng vầ thôi ,nhưng các link mà các bạn đua ra mình dơn ko được :whew:
    Các bạn giúp mình với ,cho mình hướng dẫn dơn với nha ,cám ơn các bạn rất nhiều :p

4. Shirogane

Dưới chữ kí của tớ có link down đó. Chỉ có mấy cái này mà thấy topic nào cũng hỏi >_<

Mùa thu đầu tiên xây nhà kính thì không phải tầm thường rồi :)) lúc đó tớ cũng mới chỉ làm được có tầm 35000 thôi :))

5. TrươngVôCực

TrươngVôCực Youtube Master Race

bạn ơi bạn cho mình cái hướng dẫn luôn nha ,mình down 4 cái file của HM bản BTN rồi và giải nén rồi mà ko được ,cám ơn bạn :D

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Trương Vô Cực : Nghĩa là bạn đã giải nén mà ko bít chơi phải hông? Bạn phải vô "Những điều cần biết về HM" tham khảo down giả lập của PS1 nữa. Nếu bạn chơi giả lập là epsxe thì bạn chọn mở iso file để mở cái rom bạn down về nhé.

Sess_Kakashi : Con bé ??? Chắc là vợ bạn, nghe lạ quá, Alicia chưa gặp chiện này lần nào ...
    Còn cái ngày lễ kia thì cứ tặng chocolate cho tụi nó là xong ^^. Tụi nó qua đòi kẹo mà.

7. tokushitsu

tokushitsu Dragon Quest

sis Ali bảo tham khảo giả lập PS1 trong những điều cần biết thì sao mà hiểu vì ngoài download giả lập PS1 ta còn cần plugin ,bios cách chỉnh video nói chung là lằng nhằng

Nếu máy cấu hình cao thì không cần phải nói về cách chỉnh nhưng máy rùa rùa thì để cho nó chay với tốc độ bình thường mà vẫn nice thì là 1 việc khó khăn trong việc chon plugin cho video

8. chau12

chau12 Youtube Master Race

các bạn có thể chỉ cách cho mình chơi bản BTN trên PC mà ko cần dùng giả lập PS1 dc ko ,mình cố gắng nhưng làm hem dc
    các bạn có thể chỉ dẩn chi tiết cho mình dc ko(minh` bị mu` vi tính)::( ::(

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

chau12 : Ko có giả lập làm sao chơi trên PC dc bạn. Game HM ko có sản xuất bản nào dành riêng cho PC hết.

Sess_Kakashi : Bạn phải tặng chocolate hay các thứ bánh làm từ chocolate mới dc ^^.

10. linhmieu30

linhmieu30 Youtube Master Race

Vậy HM này chơi trên nền PC hay PS2 ????:-/

11. Shirogane

1. Lập topic linh tinh
    2. Chơi trên PS1, PS2, GC, Wii, DS, PSP.... chơi trên PC chỉ giả lập thôi.
    3. Hỏi han linh tinh vào Thảo Luận - Hỏi đáp
    4. Đọc kĩ nội qui trước.

Hết chuyện, sis Alicia lock topic lại >_<

12. Super_Star

Super_Star Youtube Master Race

Tớ chưa chơi game này bao giờ ,nội dung nó là như thế nào vậy

13. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Chăn nuôi, trồng trọt, cua gái, xây nhà, lấy zở, sinh con zà ...hít:) (nhưn túm lợi níu u thích mí trò nhẹ nhàng thì chơi cái nì cũng zui, hình nhìn zễ zương lém:D)

14. kissmevnn

kissmevnn T.E.T.Я.I.S

Em nghe nói trò này được cho 9.7/10 trên một trang web game của Nhật còn tên thì em không nhớ lắm. Em thử down trên chinaemu không đc, bro nào có link khác không ạ ?

15. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

vào topic những điều cần biết trên ấy

9.7 thì [-x , cỡ 9.5 thôi 8-}

16. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Các bác ơi, cho tui hỏi bây giờ có bản HM nào mới nhất mà chơi giả lập đc trên PC ko vây ??? Cho tui xin link down về chơi với. Down cả room lẫn cả giả lập luôn nhé.

Cám ơn trước nhé.

17. kissmevnn

kissmevnn T.E.T.Я.I.S

Bro ơi, em lên down trò Rune Factory trên youwo rùi nhưng nó báo là file đó không còn nữa. Bro up hộ em lên một host khác đc không ạ ?

18. Shirogane

Mới nhất là Harvest Moon DS cho hệ Nintendo DS, có thể giả lập trên PC ( dù hơi chậm một tí nhưng nghe nói chơi được hoàn chỉnh 100% )
    Link down thì phía dưới chữ kí của tớ :))

19. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Cho mình hỏi clip này nói về bản harvest moon nào vậy, với lại có thể cho mình link download bản harvest moon nào hình ảnh đẹp và character cute như hình vẽ trong clip ấy (3d hoặc 2.5 d gì đó như back to nature ấy, và giả lập máy chơi của bản đó luôn và cách sử dụng nữa, thank trước). Mấy lần nghe nói về harvest moon nhưng chưa bao giờ thấy gameplay của nó, vào youtube mới thấy kawaii thật.

http://www.youtube.com/watch?v=VfLhqE6HFDI

20. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn đã biết "Back to Nature", vậy chắc sẽ ko bỡ ngỡ với "Friends of Mineral Town" (hoặc "More friends of Mineral town, điều khiển con gái) trên hệ máy Gameboy Advance đâu. Link download rom và giả lập có trong "Những điều cần biết về HM" đó bạn. Hoặc chơi thử "Harvest Moon DS" mới ra đi.

Còn cái clip kia thì toàn là fan art ko hà. Công nhận tụi Nhật vẽ fan art đẹp ghia. Mà mấy tấm đó ở đâu vậy ta, Alicia lục dc 1 số xấu xí trong máy mình, còn quá trời tấm dễ thương ko bít người làm clip kím đâu ra hay thiệt.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.