[Thảo luận - Hỏi đáp] Series God of War. Updated thông tin thêm

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 4/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. demon1102

demon1102 Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút,mình đang chơi GOW2 nhưng khi tới điểm save minh save vào thì báo lỗi hok save được.Mình đã thử đổi đĩa khác nhưng vẫn thế.Mình chơi trên PS2,card 8Mb.Có ai biết thì giúp minh với,chứ chơi mà hok co save thi :((

2. fantasy110

fantasy110 Mr & Ms Pac-Man

có thể là do card full đấy, xóa bớt memory trong card đi chắc là dc.

3. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

coi cái trailer 14p trên gamek thấy thằng Kratos bẻ đầu thằng Helios thấy ghiền vãi....nhưng mà phải đợi tới tháng 3 năm sau thì hơi lâu đấy ;;);;);;)

4. poorguy

poorguy Legend of Zelda

Câu 3 nè: các cháu hãy cho biết...............avatar của cháu thiến_vn, post #543 lấy từ cảnh nào ;)).

5. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Kratos đỡ Athena sau khi đâm nhầm em này (tiếc, đẹp thế mà chết)

6. Nô.

Nô. For the Horde! GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Sao lúc đó nhìn mặt nó bựa thế nhĩ :|

7. gladiator1013

gladiator1013 Legend of Zelda

Xem xong trailer 14 phút của GOW 3 thấy khá thích nhưng thấy nhiều điểm chưa rõ lắm:

1- Bắt đầu game Kratos hạ cánh xuống ở đâu đó trên đỉnh Olympus đã thấy một đàn xương xẩu lùa một hai người ( =)) tớ tưởng trên đấy chỉ có Thần thôi chứ )

2- Không thấy Kratos sử dụng Búa Barbarian và Destiny Spear Cũng Như Blade Of Olympus. Mà thay vào đó là Centus!

Tớ có một giả thuyết là Kratos đoạt đc Centus trong tay vị thần nào đó lúc begin game!(:)) Series GOW lúc nào vào đầu game chẳng đụng độ Boss) nhưng nó khó hiểu quá khi Rage Of Titan + Sét Cronus+ Động Đất Atlas+Đầu Của Chị Medusa Đều Không Thấy Đâu!Mà Chỉ Có Mỗi Typhon Bow!=((Sony đã tuân thủ tính liền mạch giữa GOW 1> GOW2. Thì tại sao từ GOW2 > GOW 3 lại có nhiều sự thay đổi như thế?:-??

................:|Cũng có thể mình đa nghi quá! nhưng có lẽ là demo lên Sony cắt giảm hết mọi thứ cho nó..........nhẹ.:|

8. Nô.

Có chắc đó là đầu game ko? Vũ khí mới chẳng bao giờ mới vào đã có đâu.
    Và theo như quan sát thì cha Titan kia vẫn đang leo lên đỉnh Olympus, tức là chưa tới đỉnh thì việc Kratos lạm sát dân thường sống quanh núi chỉ là phình phường thôi mà :)). Kể cả lúc Kratos bay 1 đoạn dài lên gặp thằng Titan giúp nó giết Helios thì hình như vẫn chưa tới đỉnh.

9. gladiator1013

Từ "đỉnh" tớ dùng ở trên là để viết thay cho từ "núi".;)) Viết không rõ lên nhiều lúc cũng khó giải thích!:))

:D Đoạn demo thì không phải đoạn mở đầu! ( chắc chắn là thế) vì lúc đó Kratos có Centus rồi!(:)) hà hà đoạn trên viết nhầm! lẽ ra là phải viết là Bắt Đầu Demo :)) )
    Có thể Kratos leo lên Olympus cùng Gaia và bị rơi xuống!:| Nhưng rơi gì rơi sâu đến nỗi xuống gần chân núi( nơi có dân sống ):|:|

:D Cái vụ vũ khí thì nếu theo cốt truyện từ GOW 2 thì Kratos phải có đủ những vũ khí đã thu thập từ GOW 2 .

Cũng như GOW 2 khi mở đầu.Kratos cũng có những đặc trưng từ GOW 1.
    _Blade of Athena màu vàng của GOD.
    _Sét của Poseidon.
    *Việc GOW 2 không có Rage của Poseidon vì có thể lúc Zeus tước mất sức mạnh khổng lồ của Kratos đã mất theo luôn.

:-?? Có thể đoạn Demo là đoạn sau khi giết được Fist Boss để đoạt Centus lên có thể kratos sẽ bị mất Blade of Olympus và một vài skill do một số lý do gì đó! Chứ không phởi Sony bỏ qua vũ khí của phần trước để đến luôn một phần mới tinh!

#-o Nhưng vẫn khó hiểu ở vài chỗ!Chắc phải ngồi đợi GOW 3 ra mới giải thích hết!Chứ với mỗi một đoạn demo thế này thì hơi ít thông tin!

10. aragon0510

cái này là demo, và demo thì có gì là chắc chắn
    họ quăng kratos vào 1 bối cảnh, có 1 boss, và 1 đống vũ khí mới để mọi người thử nghiệm chứ có ai nói đây là full game đâu.
    Sẽ có thay đổi chứ ko giữ nguyên demo thế này

11. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

bố nào láo lếu thế này???:-w:-w
    cái trailer này là demo thôi à? vậy ko biết khi đầu game vô nó có cho mình đầy đủ đồ chơi như cuối p2 ko nữa

12. goldenlion3292

goldenlion3292 Mr & Ms Pac-Man

Mình có chút ý kiến các bạn đừng cười. Quả thật GOW là 1 game rất hay nhưng mình khuyên các bạn ko nên chơi nhiều vì game này bán bổ thần thánh chơi sẽ gây ra họa về saub-(. Các vị thần bất tử mà game này cho kratos giết là bất hợp lýb-(. Game có quá nhiều cảnh bạo lực cũng như hot (GOW1) ko hợp thuần phong mỹ tục VN. Mình thì tháng 10 tới sẽ có 1 PS3 từ US về;;) nhưng có lẽ mình cũng ko dám chơi game này mặc dù coi trailer thất rất ghiền vì đồ họa và cách chơi quá tuyệt(kết mất cái combo giết con nhân mã, combo phải kết hợp nút vậy mới hay:)). Tốt nhất chúng ta ko nên phí 1tr2 mua đĩa>chơi ghiền>ko ăn ko ngủ ko học mà còn chịu hậu quả do bán bổ thần thánh. Mình xin chân thành sr các fan của GOW nhưng mình thì mình rất tin vào thần thánh (nhất là thần Hy Lạp) cho dù mình đã học chủ nghĩa duy vật và là con trai.

13. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

bạn gì ơi, nói nghe nè, đồng ý là mỗi người 1 quan điểm nhưng bạn cũng ko nên nói vậy, đây là 1 game mà mọi người chờ đợi 2 năm nay rồi. Bạn nói đúng, game này đúng là báng bổ thần thánh nhưng mà đây là GAME bạn ơi, nhà sản xuất có quyền chế thoải mái mà, miễn ko vi phạm đạo đức thôi chứ. Bạn nên nhớ 1 điều rằng trong thần thoại Hy Lap " con người tạo ra thần thánh chứ thần thánh ko tạo ra con người" mọi chuyện trong thần thoại đều do trí tưởng tượng của người xưa mà ra, nếu nói đúng ra thì mình chỉ tin vào 1 Đức Chúa Trời thôi, mà cũng ko nên đem chuyện tôn giáo ra bàn cãi....với lại bây h là thời điểm hè, chúng ta đâu còn vướng bận chuyện học hành đâu mà lo, đành rằng 1tr2 cho 1 game là quá đối với ng việt nam chuyên xài đĩa lậu :)) nhưng các bạn cũng có thể ra tiệm chơi chứ bộ. Túm lại, mình vẫn sẽ chơi game này, chỉ tiếc là ko có TV bự để coi cho đã thôi.......dù sao cũng cảm ơn lời khuyên.....thiếu thực tế của bạn...:P:P:P...bạn quả là gan cùng mình khi dám chống lại 1 tượng đài bất tử như Kratos....:>:>

14. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Có lẽ những người này là tư tế của các thần .
    Đề mô mà bác , nó cho mình chơi một đoạn đã chọn lựa để quảng cáo thôi mà , đừng thắc mắc .

Tôi ko biết lúc đang đánh những dòng này bạn có .. tỉnh táo không , nhưng mà tin vào thần thánh Hi Lạp chắc chỉ có mình bạn , vì thậm chí người Hi Lạp người ta cũng không tin vì họ theo Orthodox :))

15. Symphonic

Symphonic Around The World

Chắc phải lấy câu này làm sign =))

16. aragon0510

chơi hay ko tùy mỗi người
    rỗi hơi sao mà khuyên với chả bảo :|

17. gladiator1013

Theo mình được biết thì Thần Thoại Hy Lạp là một tác phẩm văn học,hay những vần thơ của nhà văn Mintơn đã diễn tả lại thông qua những câu chuyện của người hy lạp cổ.

Thần thoại, Truyền Thuyết, Cổ Tích, theo tớ nghĩ chẳng qua là những câu chuyện hư cấu của dân gian nhằm lý giải những sự vật, hiện tượng, khái niệm mà lúc trước người xưa chưa lý giải được!!

Mọi người ở đây khi chơi GOW sẽ chẳng ai có ý nghĩa báng bổ thần thánh hay coi khinh thần thoại hy lạp đâu!Cậu đừng áp đặt ý nghĩa tiêu cực như thế!

Cái này được đưa vào Thư Giãn Box chắc sẽ có khối tạ để quăng!
    P/s::-w Tên Thiện_VN kia định bao giờ viết tiếp GOW đây? :-w ;))Hay định đợi GOW 3 ra rồi làm Topic khác về cả 3 phần cho nó liền mạch về cuộc đời của Kratos?

18. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

ko biết phải đính chính bao nhiêu lần đây, tui tên Thiên, Thiên là Trời đấy, hiểu chửa?:-w:-w
    thật ra hồi bữa h lo ôn thi nên cũng ko vó thời gian, mà viết ra ít ng quan tâm quá nên cũng nản ;;);;) p3 chắc chắn sẽ dồn hết tâm trí và sức lực để viết, và hy vọng mình là ng đầu tiên viết;));))

19. Nô.

chời, vậy mà lúc đầu cứ nghĩ là thiến, sry ngàn lần :'>
    Bác gì đó mới chơi phần 1 mà đã sợ zị ùi, chơi phần 2 xong chắc mất ăn mất ngủ cả tháng vì ở phần 2 nó chém Zeus như con đẻ.

20. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

đừng gây sự nha chú em, nói vậy anh buồn à =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.