[Thảo Luận - Hỏi Đáp] Series Prince Of Pesia

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Phien, 10/12/08.

1. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Bản full là bao nhiêu GB vậy bạn? Cho mình link down luôn đc ko? Mình nghe nói là nếu chơi crack thì ko có mấy đoạn đó mà.

2. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Theo mình nhớ thì là chú gấu Misa mới có chức năng hồi máu mà nhể :-?

3. vnReaver

vnReaver C O N T R A

À ừ, đúng là con gấu thật, lại nhầm :<

4. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Mình tải POP1 bản 1.13GB, khi cài thì nó đòi tài khoản ubi và phải sống ở US, giờ phải làm sao?

5. duhine42

duhine42 Legend of Zelda

bác JangSH ơi, em chơi đến chỗ nhà tù, sau khi giết xong con nữ hoàng thời gian, tìm được bục nhớ đầu tiên chỗ đấy rồi, nhưng tay cầm con dao ghẻ, giết mãi ko chết một thằng lính, bỏ qua thì sang đi đến một chỗ, đang chạy tường thì thằng quái bên kia nhảy ra, đập mình phát, rơi xuống chết luôn, ko còn hạt cát thời gian nào cả :((:((:((, làm sao qua giờ

6. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Chơi chiêu bẻ cổ đó, nếu có 2 thằng thì vật cho 1 thằng té hố rồi bẻ cổ thằng kia, sau đó lấy kiếm của nó.

Có ai giúp mình POP1 ko thế? Làm sao để chơi đc game full mà ko cần phải ở US?

7. duhine42

duhine42 Legend of Zelda

bẻ cổ là chiêu gì hả bác, bác chỉ rõ cách ấn thế nào được ko, em thanks nhiều

8. JangSH

Cứ xài chiêu E E tiễn nó xuống hố là xong, trong cái hàng đó mấy thằng lính đó gần như bất tử nên ko giết dc bằng kiếm ghẻ đâu. Còn mấy thằng dog bám trên tường, mình phải chém nó ngay lúc gần chạy tường tới nó, còn ko thì giữ C ( nếu có vũ khí tay trái) để phi cho nó chết là xong.

9. duhine42

duhine42 Legend of Zelda

ko phải mấy thằng dog bám trên tường anh ạ, mà cái chỗ bên kia bục dứng có thằng nhảy nhót, mình vừa chạy tường phát nó cũng lao lên, thế là giữa chừng gặp nó rơi xuống, sau đó em thử làm chậm thời gian, chả hiểu sao lúc nó đâm vào mình nó lăn ra chết :)), nhưng liệu có cách nào khả thi hơn ko ??

10. JangSH

À cái con mắm ninja đó mà, con đó thì lúc nó chạy wa mình chém nó khi đang trên tường thôi, mà cũng ko fai đơn giản. Còn phi dao cái nó chết ngay.

11. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Trong này ai đã chơi POP 1 với full cinematic và cutscene thì chỉ mình cách với.

12. duhine42

duhine42 Legend of Zelda

có dao đâu mà phi, thôi em đành phiên phiến vậy, mà bây giờ cũng chưa chơi vội , vì chưa có thời gian, cái đoạn đấy toàn bị thằng dahaku đuổi chạy cong đít, hãi kinh

13. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Trước khi đến đoạn đó bạn cũng phải hành lang một đống lính ấy mà, nếu bạn né tốt thì bọn nó sẽ giết nhau(chém nhầm nhau) sẽ có đồ để ném ngay, nhưng rất mất thời gian, nên có 2 cách qua đoạn đó.

1.Bạn lùi xa một chút, sao cho khi chạy tường chỗ con đó và mình "gặp nhau" thay vì mình sẽ bị "đụng" rớt xuống nếu bạn chạy tường ở khoảng cách thường, thì bạn sẽ lại chạy bên dưới con đó, con đó chạy tường bên trên mình, rốt cuộc cả 2 người đều qua được bờ bên kia của nhau.

2.Như bạn JangSH nói, canh sao cho bạn đoán sắp "đụng" thì nhấn nút chém, may mắn ra tay nhanh hơn thì con đó rớt xuống.

14. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

ý của bác là muốn down bản full hả?

15. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Đúng vậy, nhưng khi cài thì nó nói mình phải ở US mới đc. Bây giờ ko biết làm thế nào luôn?

16. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

bác up hình thử, chứ theo tui nhớ thì lúc trước tui cài nó ko bắt mình phải ở US hay gì cả, nếu có cũng có tùy chọn kiểu "tôi ko ở mẽo" (cũng có khi nhớ lộn)

17. cowboyha

[​IMG]Có khi bạn nhầm, nó hỏi bạn cài game ngôn ngữ US chứ đâu phải bắt bạn ở đâu, đúng không?

18. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Vậy bạn cho mình link down đc ko?
    Đây là ảnh

19. cowboyha

[​IMG]Trường hợp lạ nhỉ, cho mình xin lỗi, link Prince of Persia: The Sand of Time cho bạn đây.
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=099c2d653143f7577069484bded33bcd7208b16e%20698db6a7

20. hellcha

hellcha T.E.T.Я.I.S

Đây có phải là bản full ko bạn? Chơi có bị thiếu cutscene hay cinematic ko? Hồi trước ko biết tải bản nào mà vô ko thấy mấy đoạn cutscene nên ko hiểu gì hết.