[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi Z

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/09.

1. jo2007

jo2007 Youtube Master Race

là sao ??? Giờ phải làm gì đây ...

thì chơi Story 1 sang Story 2 ..xong hết coi ai còn thiếu thì unblock riêng con đó theo chĩ dẫn
    mà hình như xong Story 2 là gần như đầy đủ ùi

ủa mà viết là :
    nghĩa là sao vậy ???

2. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Nghĩa là bạn chỉ cần clear các màn gaiden đã có để mở các màn tiếp theo và chỉ cần chơi qua màn đó ở 1 trong các cấp độ từ easy đến chao là được, còn màn 8 thì phải làm nhiệm vụ để unlock.

3. boypro2007vn

boypro2007vn Youtube Master Race

Mình kiếm treasure màn wei 16 nhiều lần mà vẫn không được , đọc hướng dẫn hơi khó hiểu , bạn nào đã tìm được hướng dẫn mình nha

4. Realife

Realife Dragon Quest

Bảo vệ ko được để tướng nào bên mình chết, hạ sạch tướng trong và ngoài thành chỗ Masamune Date và cả Masamune Date nữa, diệt sạch tướng địch ở 2 con đường dọc phái bên trái bản đồ và đưa tướng mình tới đó. Thấy Keiji Maeda nói câu gì đó thì hạ hắn. Khi tất cả tướng mình tới đó và có các điểm tròn động thu tâm ở các trại lính trên 2 con đường dọc bên trái bản đồ và Orochi ra lệnh cho Sima Yi tiến lên, hạ Sima Yi. Khi xuất hiện Himiko thì hạ bé Himiko càng nhanh càng tốt ( khoảng dưới 1'40s).

5. jo2007

vào trận chạy giết Masamune Date và lũ tướng quanh đấy ...chừa thằng tướng ở góc phải bên dưới ra ...
    xong rùi .. map có 4 con đường chạy dọc ... giết hết tướng ở 2 con đường bên trái đi .. đừng chạy sang 2 con đường bên phải cũng đừng đến gần đó
    sau khi làm sạch 2 con đường bên trái thì chạy sang phải giết Madea cùng 1 tên gần đó ..giết xong chạy về 2 con đường bên trái liền ..đứng đợi cho Cao cao Nobunaga và orochi t8m 1 hồi ..sau khi Orochi hét lên ..1 đống tướng xuất hiện ( có chớp chớp ) kill hết đám vừa xuất hiện đó .... lại về chỗ cũ đứng đợi .. đến khi đám tướng thứ 2 xuất hiên trong đó có Himiko ..phải chạy nhanh lại kill pé này trong 1p40s ... ( nên xài ngựa ngon hay wukong để đi )

Item ở góc 5h ( góc phải bên dưới ) map

6. eros_rose

eros_rose T.E.T.Я.I.S

7. jo2007

help em với .......
    em còn vài map Gaiden ko thể unblock được .....
    ai biết cách unblock map Gaiden hok ..đi Story có vài map ko mở Gaiden ....

VD:

8. henjo

henjo Youtube Master Race

Bạn nào đã lấy đc item của Hanzo Hattori cho mình hỏi
    Mình làm theo hướng dẫn bên dưới là dụ 4 tướng của địch vào thành nhưng toàn bị báo là nhiệm vụ thất bại. Có thể là do Keiji và Zhen Ji đã chạy vào khu trung tâm trc khi theo mình vào thành, nhưng mình tìm đủ mọi cách nhưng nó vẫn chạy vào đó trc khi chạy theo mình, mình đánh hoài mà ko đc.
    Pro nào giúp mình với :-s

9. slashman

slashman Donkey Kong

Cách lắp các element tùy mỗi người thôi bạn ơi!!! Lắp làm sao mà char của mình khi đi hard vẫn thoải mái thì được rồi không nên khuôn khổ quá!! Mỗi người có 1 sở thích lắp element khác nhau mà miễn sao char mình mạnh là được!!:D CÓ thể char đó bạn lắp như vậy nhưng người khác lại lắp khác không sao cả!!

Bạn làm giống mình thử xem nhé tại lúc trước mình là được. Khi vào trận bạn chạy ra chọt Keiji sau đó chạy lại chọt Zhen Ji và 2 tướng kia rồi mình đi lui để giữ khoảng cách gần với tướng địch đừng cắm đầu chạy về thành vì có thể mình sẽ chạy nhanh hơn và làm bọn chúng không đuổi theo mình nữa. Luôn gom bọn chúng lại và nhớ là đừng để chúng cách nhau đứa trước đứa sau vì như vậy sẽ tạo khoảng cách và làm chúng không đuổi nữa. Cố gắng làm thật nhanh trước khi có hiệu lệnh kêu Keiji và Zhen Ji vào trung tâm!!

Nếu bạn làm theo mình vẫn không đượcthi2 xem đoạn video dưới đây nhé!!
    http://www.youtube.com/watch?v=dAU7Gt5X_8w
    [video]http://www.youtube.com/watch?v=dAU7Gt5X_8w[/video]

Chỉnh sửa cuối: 5/9/11
  10. pokeking

pokeking Donkey Kong

cho mình hỏi cái tay PS2, mình cắm vào cái giắc chuyển với PC định chơi Warriors Orochi Z trên PC thì ko biết chỉnh thế nào để chơi đc, ai chỉ giùm mình:D
    hay cách nào để chơi đc tay PS3 trên PC cũng đc:D

11. thulinhquydo

thulinhquydo T.E.T.Я.I.S

cái này bạn nên đọc thêm về hướng dẫn có trong 4rum, chỉ có màn 8X là cần unlock = màn 7 thôi còn lại các màn X khác thì chỉ cần hoàn thành màn X ngay trước đó là nó tự unlock

nếu cắm đc và máy nhận thì vào phần option của game phần controler rồi config phím cho tay cầm

12. henjo

cám ơn bạn nhé
    nhưng mình làm hoài vẫn ko đc, chắc trình kém ^^

13. slashman

slashman Donkey Kong

Cứ từ từ bạn đừng nóng vội làm vài lần sẽ được mà lúc trước mình cũng đâu phải làm 1 lần là được đâu!! Chẳng ai giỏi đâu mà chỉ là rut kinh nghiệm sau mỗi lần thất bại thôi bạn!! ^_^

14. henjo

hehe cuối cùng cũng làm đc
    mà bạn cho mình hỏi cách lấy item của thằng Wei Yan đc ko?

15. slashman

slashman Donkey Kong

Lấy item Wei Yan thì bạn đi màn Shu Gaiden 4-X (Cái màn mà đập 10 cái thùng của Goemon đó). Bạn phải đập 10 cái thùng của Goemon trong 2 phút từ khi bắt đầu trận đấu sau đó đạt 300KO và hạ Kotaro Fuma + Musashi Miyamoto. Xem thử Video hướng dẫn nha bạn:
    http://www.youtube.com/watch?v=Kicj8GgaU8w&feature=player_embedded (Part 1)
    [video]http://www.youtube.com/watch?v=Kicj8GgaU8w&feature=player_embedded[/video]
    http://www.youtube.com/watch?v=X6OoR7Xf5N0&feature=related (Part 2)
    [video]http://www.youtube.com/watch?v=X6OoR7Xf5N0&feature=related[/video]

Hihihihhi nói thật Wei Yan mình vẫn chưa lấy được nữa bạn cố lên nha!!!!

16. shinrel33

shinrel33 Youtube Master Race

cho mình hỏi tí , sao ko ai post hướng dẫn đi các map story mode của WOZ vậy , mình tìm rồi mà ko thấy ...?

17. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

18. crackergamer

crackergamer Legend of Zelda

cho mình hỏi mình đã mở được skill để lắp vào những ô xanh của vũ khí, cho hỏi em dùng rồi và giờ muốn dùng cho vũ khí khác phải làm sao, vì sau khi dùng nó ko còn sáng nữa, và ko dùng tiếp được

19. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cậu phải hi sinh 1 vũ khí có đầy đủ element mà skill yêu cầu thì ô trống ngay skill đó sẽ sáng lên, rồi thì cứ add vào vũ khí như bình thường là được.

20. crackergamer

crackergamer Legend of Zelda

xin cho mình hỏi mình đã sài được skill highflier, nó nói khi charge sẽ nhảy sao vô thử vẫn như trước là sao, công dụng của nó có gì hay ko?