[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi Z

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/09.

1. diepthuyvy

diepthuyvy Sonic the Hedgehog

khi đối thủ đánh, bấm nút đỡ. Trong lúc đối thủ đánh vào mình đáng đỡ thì bấm "J hoặc K" kêu 1 trong 3 người trong team ra đánh đối thủ

2. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Ý cậu hỏi là Team Musou hay chỉ đơn giản là change char?

3. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Ấy SB nhớ ko lầm trong bài hướng dẫn của box kid nói PI làm r1 mạnh hơn mà:))

4. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Nếu cậu muốn nói team musou thì cứ chờ đến máu đỏ nhấn tuyệt chiêu rồi nhấn nút đổi char là được, còn nếu add skill teamwork vào vũ khí thì lúc nào dùng cũng được khỏi phải đợi đến máu đỏ...

5. Nighter

Nighter

zzzzz
    tất nhiên là team musou rồi

thôi làm đc rồi, thanks các bạn
    lâu ko chơi, qên hết cả mấy cái này

6. backforquiet

backforquiet C O N T R A

sr đọc nhầm - tưởng là unlock

còn PI thì tớ cũng ko làm đc - ko kiếm đc cái chỉ dẫn PI nào khác thế cả
    - vào trận đi đường bên phải ( đường atk của Daji ) đi qua cổng - vào trong đập 2 thằng base captain - nhảy xuống ra đập Oishi - đạt 200 KO . mà cũng ko đc
    mà Shima Yi trong Orochi là phe SW mà map PI lại ở Wei ...

7. VoDanh188

VoDanh188 Mr & Ms Pac-Man

lây hoai tìm trên mấy 4rum thấy chỗ nào cũng để là PI k có công dụng j hết mà sao tui thấy trên wiki nó lại ghi là vk cấp cuối, nếu thật vậy thì wá sướng, mà hok hỉu nổi...
    "Tất cả các nhân vật đều có một Personal Item riêng có thể nhận được khi hoàn thành các điều kiện riêng đối với từng nhân vật và sẽ mở khóa được các khả năng đặc biệt. Các Personal Item này thay thế cho các vũ khí cấp cuối trong những dòng game trước, những thứ có cùng yêu cầu để đạt được nhưng chỉ là một loại vũ khí mạnh hơn các vũ khí bình thường khác trong game."
    http://vi.wikipedia.org/wiki/Warriors_Orochi#L.E1.BB.91i_ch.C6.A1i

8. tranngocchau

tranngocchau Mario & Luigi Lão Làng GVN

thấy có PI hay ko có PI thì cũng như nhau,ko thấy mạnh hơn chút nào.dòng orochi chủ yếu là ép vũ khí thôi

9. slashman

slashman Donkey Kong

Cái PI này slash nghĩ thứ nhất là nó sẽ unlock pic cuối artwork của nhân vật đó, thứ hai slash nghĩ nó là 1 sự thử thách để xem người chơi có thể hoàn thành nhiệm vụ nó đưa ra để lấy PI hay ko. Chứ nếu như mà cứ chặt chém không thì rất dễ gây nhàm chán. Có lẽ nó là 1 nhiệm vụ mà người chơi phải đạt được cho mỗi nhân vật và phần thưởng đạt được là tấm artwork cuối cùng đồng thời nó cũng sẽ tăng damge của chiêu R1 lên nhưng chỉ một phần nhỏ không đáng kể thôi >>>>>>> cuối cùng có thể hiểu nó là một thử thách để có thể hoàn thành 1 cách perfect phần luyện 1 char nào đó mà mình sử dụng

Chỉnh sửa cuối: 9/3/12
  10. william.duyle

william.duyle Youtube Master Race

11. diepthuyvy

diepthuyvy Sonic the Hedgehog

giải nén một trong 2 file vừa tải về. Sẽ hiện ra hình ảnh tương trưng cho game Orochi Z. Nhấn vào chơi ^^!

12. william.duyle

^
    Mình down 2 link về nó chỉ hiện ra như thế này thôi .
    Cái này là DVD 1 :

DVD 2 :
    Nó ko có h/a tượng trưng gì cả ,mình phải xử lý đống file đó ntn đây :-s

13. aveyond

aveyond C O N T R A

Hình nhỏ quá, chả thấy định dạng gì cả :|. Xài mấy soft như HJ Split nối vào rồi mount lên cài xem sao.

14. william.duyle

Mình vừa up lại đây ,check hộ mình tí .
    DVD 1 :

DVD 2 :

---------- Post added at 20:16 ---------- Previous post was at 20:15 ----------

btw, mỗi 1 folder thiếu 1 file do lúc mới down về ko biết cách cài nên nghịch thành ra bị lỗi ,đang down lại 2 file đó .

---------- Post added at 20:18 ---------- Previous post was at 20:16 ----------

[/COLOR]
    btw, mỗi 1 folder thiếu 1 file do lúc mới down về ko biết cách cài nên nghịch thành ra bị lỗi ,đang down lại 2 file đó .[/QUOTE]

15. aveyond

aveyond C O N T R A

Thế thì cách lúc nãy mình nói chuẩn rồi, HJ Split rồi Daemon Tool thôi, xong thì cài như với đĩa game bt. Xài Daemon Tool nếu ko biết xài thì mày mò tí hoặc google là được :))

16. william.duyle

^
    Uhm cám ơn cậu nhé .
    Thôi thì tra google vậy ,nếu ko đc nữa thì đành pm aveyond2710 thôi =)

17. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Tớ đọc mấy trang đầu thì có ông bảo là có patch kéo xa camera ra nhìn bao quát hơn với thay đổi resolution. Tớ down đc cái đổi rồi nhưng ko tìm đc camera thì ko biết có ai có ko :D? Mới cả ko hiểu còn patch gì hay ho nên có thì chỉ luôn, sửa cái time của trò này hay bị chậm ấy :(

18. philongtungtroi

philongtungtroi C O N T R A

Chào các bạn, Mèo vừa down xong 23 patch + 1 file SFV của Orochi Z do bạn 1631991 đưa theo link http://forums.gamevn.com/showthread.php?469557-Kho-luu-tru-download nên cho mình hỏi xíu :
    - Làm sao để cái patch này thành Eng vậy. Chơi tiếng Nhật oải quá.
    - Mình có thể mua tay cầm loại nào để chơi game này khi mình dùng Laptop cày Win 7?

19. YZZNTT

YZZNTT Youtube Master Race

Tiếng Anh hoàn toàn thì không có chỉ cỏ thế 2/3 như vậy thôi.
    Tay cầm nào cũng được chỉ cần dùng đĩa cài đặt là được thôi(bán cùng tay cầm).

20. xmark777

xmark777 Youtube Master Race

Có ai kiếm treasure Fire Rat's Skin ở màn [Wei 16] dc cho hỏi mình làm theo hướng dẫn
    "Vào trận giết hết tướng xung quanh doanh trại của chàng chột và hắn nữa.Nên bỏ qua 1 thằng ở phía Đông Nam gần thành orochi và tuyệt đối không bén mảng khu vực này và giữ bản đồ. Giết hết tướng ở 2 con đường chạy dọc ở phía Tây còn đường thứ 2 gần giữa nên chỉ giết tướng ở đây đừng đi ra sát rìa phiền lắm.Sau khi quét lên tận phìa Bắc của 2 con đường này thì sang phải kill thành Madea cùng 1 thằng tướng đứng đó.Sau đó chạy về khu vực giữa con đường thứ 2 ngay.Cao cao Nobunaga và orochi sẽ đấu khẩu 1 thời gian cho đến khi orochi hét lên và trên bản đồ xuất hiện các điểm sáng sau đó là các tướng xuất hiện tại các điểm này,bậy giwof không cần lo sợ gì cả giêt sạch bọn mới xuất hiện.Sau đó orochi gợi tiếp đợt quân thứ 2 trong đó có Himiko giết cô ta trong 1:40 phút kể từ lúc xuất hiện." Lúc orochi đưa quân tiếp viện ra thì trong đó có Himiko rồi làm gì có đợt quân thứ 2 ! Giết cô ta mà sao vẫn ko có item dù tướng mình vẫn còn đầy đủ ! Haizz còn 1 viên này nữa là full rùi ! Bác nào biết xin chỉ mình thanks nhiều !