[THẢO LUẬN] - Ma Giáo

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Zell Dinch, 22/7/06.

1. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

làm thế nào để viết được mấy chữ này"kẻ nào có võ công thâm hậu sẽ là vua". mọi người giúp tớ với. tớ đã thử dùng unikey rồi nhưng ko đc

2. -MiYuKy-

-MiYuKy- The Warrior of Light

dùng bảng mã Decomposed Unicode ( Unicode tổ hợp ) ........... :D

3. serger

serger Legend of Zelda

Có đấy. Tui mở hộp Bá Vương đồng. Xài 3 chìa cho chắc ăn. Kết quả là ra dc 1 cái túi dùng để bỏ vào áo quần trong đó +40 sl, +40 nội công =)) =)). Nói chung là xác suất ra đồ xịn là rất ít. =(( =((

4. faith

faith C O N T R A

cho mình hỏi là phải dùng 3 chìa khóa gì cũng đc hay là fai theo màu vậy???

5. serger

serger Legend of Zelda

Hộp bá vương đồng thì chọn chìa khóa đông mà mở. Cũng không nhất thiết là phải 3 chìa mới mở dc đâu. Có khi 1 chìa lại ra đồ xịn hơn thì sao.:'> :'>

6. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

cái này tôi cũng tìm mãi roài và cũng thấy có người nói (tham khảo cả quest bên TL) thì thực chất là oánh mấy cái tảng đá ở chỗ hội Nhện đấy, oánh đến bao giờ nó báo Q hoàn thành là xong. Bà con thử xem nhé, tôi giờ lười wa ko muốn chơi nữa vì sắp Open rồi del acc đến nơi cày nữa công sức cũng bỏ sông bỏ biển.
    Thằng này nó xuất hiện ở khu giữa cầu số 2 và số 3 tính về phía bên có mấy con Cáo cứ chạy theo con đường đi từ cầu số 2 lên cầu số 3 nhìn ra phía bờ sông là thấy. Mấy pa ko thấy nó vì toàn chạy theo đường mà ko nhìn ra phía bờ sông nên hơi khó thấy. Thẳng chả này toàn đứng sát bờ sông thỉnh thoảng lắm hứng lên mới đi ra sát đường dí trẻ con.

7. lightning_hawk

lightning_hawk Youtube Master Race

các ông giới thiệu qua về 4 loại chiến binh của ma giáo giùm cái
    loại nào là hay nhất

8. -MiYuKy-

làm ơn cho hỏi : có 2 ô có thể để vũ khí vào ...... tui có thể cho 2 loại vũ khí vào 2 ô đó ..... nhưng ko thấy có gì khác ???

có ai biết tác dụng của nó ko ??

9. -MiYuKy-

mình nhặt được 1 cuốn : Võ Công Của La Hán Tăng . Nhưng khi học thì nó báo: " Đã được đóng dấu hoặc ko thể dịch được "
    mình đang ở cấp độ : Ngọc Đỗng Song Xuy ....... Ma Giáo Tôn

có ai biết vụ này ko ??

10. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

Ma giáo có 4 dòng chính để build.
    Huyết Chiến Ma theo Đao pháp và tăng chủ yếu theo cân lực, mẫn tiệp, một ít sinh lực tùy theo cách build của mỗi người. Dòng này lấy sức mạnh đòn đánh làm hủy diệt chính nôm na là trâu bò húc.
    Hắc Phong Ma theo Chưởng tăng chân khí, một ít mẫn tiệp đủ dùng Cương, một ít sinh lực cho đỡ chết nuker chính hãng của Ma Giáo
    Quỷ Hồn Ma theo như mọi người nói là buff theo tôi là ko chính xác lắm vì tôi đang build một em Quỷ Hồn Ma. Nếu theo Quyền cước cũng là một em khá khủng, ko hề yếu hơn Huyết Chiến Ma tí nào nếu tăng point đúng như em Huyết Chiến Ma. Chưa kể hỗ trợ buff của Quỷ Hồn Ma rất hay. Ai có thời gian cắm tool luyện skill buff và tăng point của Quỷ Hồn Ma theo cân lực, mẫn tiệp và một ít sinh khí hoàn toàn có thể solo như Huyết Chiến Ma. Quỷ Hồn Ma ko có skill buff + 2 tất cả lúc ban đầu nhưng thay vào đó có các buff +4 trí, 4 mẫn, 4 cân lực... Điều đó có nghĩa lúc mới đầu thấy buff + 2 tất cả thì thích hơn nhưng sau chiêu buff của Quỷ Hồn Ma mới là số 1, buff đủ 4 cái hiệu quả lớn hơn nhiều (nhưng tôi thật sự cũng chưa xem kỹ lên 1 lv QHM tự động được tăng bao nhiêu so với các con khác, hay cái này phụ thuộc vào 4 point được cho để mình khắc phân bổ)
    Cuồng Bạo Ma có các skill bao gồm Quyền Cước của Quỷ Hồn Ma, Chưởng của Hắc Phong Ma và các skill buff trong đó có buff máu, buff + 2 tất cả point (ko nhớ tên), chiêu làm choáng tất cả trong một phạm vi ... trong ... giây (chiêu này dùng pk thì hay đây-QHM cũng có chiêu này) và một chiêu cũng khá quan trọng - phản lại lực đánh lại 1% (thành thứ 1-ko biết lên 12 thành thì phản lại bao nhiêu % lực đánh)Theo tôi ko nên theo Cuồng Bạo Ma vì rõ ràng mặc dù Ngộ Ý đủ để tăng cho vài đường build nhưng point thì chỉ có thể tăg theo Cân Lực, Mẫn Tiệp để theo dòng chiến hoặc Trí, Khí công theo dòng nuker. Nếu ai tâm huyết thì có thể build thử theo dòng này và xem lại chiêu phản lực đánh nếu lên 1 thành phản lại bao nhiêu lực đánh để có thể pk sau này.
    Tôi hiện giờ chỉ có thể viết chung chung vậy. Sau này còn nhiều cái chưa biết còn phải thảo luận tiếp. Đang có ý tưởng làm một bài viết về skill tất cả 4 dòng nhưng ngại quá :D. Ai chăm làm hộ đê

11. Cfants_dang

Cfants_dang Dragon Quest

đó là bí kíp của thiếu lâm =.= ,nghe từ la hán tăng là biết của thiếu lâm rồi ,ma giáo mà nghe kinh cứ như đàn gẩy tai trâu :))

12. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Q kiếm D Huyết Lang là đánh đứa nào vậy , mọi người chỉ dùm tui

13. Raeil

Raeil Youtube Master Race

cuốn La Hán Tăng đó có 2 td hiện tại :
    1. fi shop kiếm 100k xài ( ép vk, mua đồ gì tùy thích,...) :D
    2. đóng góp cho phái, 1 phát 25k điểm đóng góp :D học skill nhòe luôn ko hết :))

14. -MiYuKy-

Huyết Lang thì qua thôn Thạch Gia Trang .... vừa qua chạy vài bước là có

15. Emeraldar

Emeraldar Youtube Master Race

Em nghĩ là các chiêu quyền solo của QHM là ngoại lực, nên muốn đánh mạnh thì phải tăng vào cân lực và mẫn tiệp. Nhưng đa số các chiêu buff và đánh mạnh hơn sau này của QHM thì đều thuộc về nội công.1 số chiêu dùng quyền, 1 số chiêu lại dùng cương. Như vậy có nghĩa là năng lực phải cộng theo 2 đường ngoại và nội, tương tự điểm ngộ ý cũng phải chia theo 2 đường cương và quyền. Như vậy có bất lợi wá ko ? Nếu nói như MYHAUVUONG thì + năng lực như vậy là gần như nghiêng về đường ngoại lực trong khi QHM vốn dù theo ngoại lực, vậy sau này lên các lv cao có gặp khó khăn gì trong việc cày lv cũng như tỷ võ ko ? (nếu trong thời gian demo bác có thời gian cày em QH lên cao thì nhờ bác tư vấn hộ :D ).

16. Emeraldar

Emeraldar Youtube Master Race

omg sry bác. Quên gõ cái [/QUOTE] phía sau.

17. -MiYuKy-

có ai biết 3 cái ô đánh dấu X trong hình dùng để đeo cái gì ko ^^ :D

18. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

1.Ô bên trái cây kiếm là ô mặt nạ(muốn mua thì qua hợp phì mua)
    2.Ô phía dưới cây kiếm là ô để vũ khí cương (thấy thằng bạn nó bõ vào đc,mình bõ lại ko đc-->chưa rõ về cái này lắm)
    3. 2 Ô bên phải nghe nói là bông tai ,dây chuyền hay ngọc bội gì đó

19. gaara

gaara Mario & Luigi

1/ dmg ko yếu chút nào
    2/ mẫn tiệp để làm gì
    3/ nên nâng trí tuệ cao nhất, còn chân khí vừa phải vì dmg skill cũng khá cao nên bù lại đc, còn trí tuệ thấp bạn sẽ đc nếm cảm giác miss miss

20. -MiYuKy-

hi .... thx bạn nhiều.

tui thấy đồ trong 9D này hình như ko có các chỉ số ( trừ Vũ Khí ). Ví dụ: mấy cái quần áo chẳng biết defence của nó là bao nhiêu ... nên tui cũng ko biết cái nào mạnh - cái nào yếu để dùng . Vì vậy cứ cái nào có thêm dòng màu xanh ( Ví dụ: thêm sinh lực , thêm chân khí ) là tui xài.

có ai biết về vấn đề này ko ???