[Thảo Luận] Napoleon: Total War

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi cathero, 21/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Heavy mạnh nhưng chậm + mau tired ,-> giết ít hơn lancer , lancer dễ chết nhưng cơ động ,có thể rút ra rút vào nhanh vì chạy nhanh + lâu mệt, lancer charge mạnh ,nhìu khi 3 lancer charge vào chả chết 1 móng nào còn khiến quân địch rout , lancer điểm kn cũng chả quan trọng ,bởi vì charge quá cao rồi ,chỉ cần charge thôi là đủ .Lúc nào tui cũng , 3,4 lancer charge+3,4 heavy cav(cuir or carabinier ,horse grenadier ...) hỗ trợ :|....

2. A_Dragon

A_Dragon Persian Prince

heavy cal khó dùng nhưng lại hiệu quả trong nhiều tình huống hơn lancer

3. Leon7112

Leon7112 Mr & Ms Pac-Man

Thật ra dùng heavy calvary hay lancer, mỗi loại có cái hay của nó, tùy theo chiến thuật của các bác mà dùng cho phù hợp thôi, nếu chỉ đánh tiêu hao quân nó còn tấn công chủ yếu là bộ binh thì dùng lancer nhiều lợi hơn, còn nếu dùng kị binh làm lực lượng chủ yếu quyết định chiến thắng trên chiến trường thì heavy calvary rất đáng đồng tiền bát gạo. Tuy nhiên theo mình thấy nếu dùng heavy calvary mà charge vào square của lính DLC đã có 2 sao trở lên thì khả năng thành công rất thấp, vì hỏa lực của nó bắn đâu dính đó, khả năng nạp đạn nhanh chóng, và chiến đấu tới người cuối cùng, mình có thử trong battle VH/VH mấy lần, và kị binh bị chết đến 1/3 sau loạt đạn đầu tiên khi cố áp sát square. Sau đó thì chỉ còn 1/3 sống sót và chạy mất tăm, hơn nữa bản thân DLC lại có khả năng inspired unit nếu gần nhau. Các DLC thuộc binh chủng kị binh cũng mạnh ko thua heavy calvary, ví dụ đội kị binh Poland của Napoleon, giá mua cũng rẻ, change bonus lên đến 44, meelle attack là 17.

Chỉnh sửa cuối: 30/3/10
  4. lamthegreat

lamthegreat Mr & Ms Pac-Man

Hihi, bác này viết bài nào cũng có tính chất quảng cáo trong ấy nhỉ!!! Cho em hỏi là nếu muốn dùng dịch vụ của bác mà ko download game thì phải làm như thế nào? Tại mạng nhà em cùi bắp quá!!! Đang muốn làm luôn bộ đĩa gốc của Napoleon total war luôn mà ko chỗ nào bán!! T.T

5. Leon7112

Leon7112 Mr & Ms Pac-Man

Không hẳn là mình muốn quảng cáo, do công việc khá bận rộn nên mình muốn chơi 1 lần và chọn VH/VH để đánh cho đỉnh chứ đánh VH/VH battle thật sự khó khăn nếu không dùng tướng để chỉ huy+DLC sao gạch tùm lum thì khó mà giữ vững trận địa đến khi máy nó phải bỏ chạy, mình cố gắng là 100% ko mất unit nào cả để nó lên sao, chỉ là trong mỗi trận chiến sau này, quân số mỗi unit chỉ đạt 50/120 lính do chiến tranh liên tục ko replishment kịp. Chơi VH/VH, không có tướng và lính tinh nhuệ để đấu với máy mà quân ta yếu bóng vía thì nó bỏ chạy sạch, mặc dù quân còn đông và 2 bên chiến đấu vẫn ngang ngửa chưa phân thắng bại. Kị binh của nó có lần quá đông nên vòng ra phía sau unit 18th Regiment d'Infanterie, tuy bị chết gần hết(còn có 9 lính) nhưng nó vẫn chiến đấu cho đến khi mình kéo unit khác đến hỗ trợ và kị binh địch morale còn chưa đc 1/2 và quân số cũng tổn thất 1/2. Cậu cứ qua thread của mình để mua, chi tiết đều ở đó cả :)

Chỉnh sửa cuối: 30/3/10
  6. dangdat0078

dangdat0078 Youtube Master Race

làm ơn giúp mình với mình có ổ cứng rời đem ngoài tiệm net chơi trò napoleon nhưng save lại rùi vào my documents tìm save nhưng không thấy có ai bít chỉ giùm mình với =((

7. ballack1908

Bạn vào đây tìm nè
    Win XP > C:\Documents and Settings\USER NAME\Application Data\The Creative Assembly\Napoleon
    Win VISTA / WIN 7 > C:\Users\USER NAME\AppData\Roaming\The Creative Assembly\Napoleon
    Chơi vui nha :d...

8. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Heavy cavalry chỉ hơn lancer ở chỗ charge qua được heavy infantry + đứng lại melee được, lancer charge xong phải lủi ngay lập tức, mà đắt bỏ mẹ. Mass lancer + line infantry đời 1 vẫn kinh tế + hiệu quả hơn cả.

9. cuchuoi7

cuchuoi7 The Warrior of Light

À mà, có pác nào bít bài sáo trong lúc hành quân của game tên gì ko nhỉ:D Tất cả các bài á:D Có gì chỉ em với, thank các pác trước:)>-

10. lamthegreat

^^ Kinh tế là điều dĩ nhiên rồi, nhưng vào nửa sau cuộc chiến, tất cả các quân đoàn 2 bên đều full stack thì chiến thắng quyết định bởi sự tinh nhuệ của binh lính và điều đó thì heavy cal và guard là lựa chọn tốt nhất! ^^

11. dangdat0078

dangdat0078 Youtube Master Race

bạn ơi mình tìm rồi nhưng ko thấy Application Data hình như nó ở dạn ẩn nhưng mở ko dc máy ko cho bay giờ mình phải làm thế nào hả bạn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    àh mình tìm dc rồi cám ơn bạn nhìu mình tìm ở chổ start\run rồi gỏ application data se tìm dc tại vì nó ở dạng ẩn

12. batman237

batman237 Youtube Master Race

thấy bản này dù chơi battle VH, nhưng thấy AI máy nó sao sao ấy, nó ko chịu bảo vệ pháo của nó, 10 trận hết 8 trận nó nó bỏ pháo ở ko 1 mình, dễ dàng cho hussar vô mần thịt rồi rút;)). Còn ko thôi, có bảo vệ chỉ thấy 1 kị của nó bảo vệ là cùng, 1 trận địa pháo đến 2 3 đạo pháo mà chỉ có 1 đạo kị bảo vệ. Cứ đem 2 line inf đi đường hông vô bụp là xong, nó cũng chả thèm cho bộ binh ra phụ như thằng empire. Đánh empire, muốn bụp pháo nó là cả 1 kì công :|

13. lamthegreat

Tui thấy muốn luộc pháo của bọn nó cũng ko dễ đâu, trừ khi pháo của nó bị làm mềm sau đấu pháo với pháo mình, chứ stack của pháo mà còn full mà mình đưa kị binh với bộ binh vào là nó bắn đạn chùm, chết như rạ luôn >.<. Nhớ có lần chơi mang kỵ binh với bộ binh lên bụp 2 đạo pháo của máy thôi mà nó bắn cho rout hết, mém tý là chết hết quân.

14. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Dùng kỵ nhử nhử chạy vòng vòng, ngoài tầm canister shot của nó, canh khi nào nó vừa bắn xong thì nhào vào liền (đừng có để nó nạp đạn xong nhào vào =))), để ngựa đánh nhau với pháo thủ của nó, ngựa càng dỏm càng tốt, chỉ để thí mạng câu giờ thôi vì có khả năng lính địch gần đội pháo, lúc đó đồng loạt kéo bộ binh đến.
    Cách làm này là hy sinh vài con ngựa để đổi lấy đội pháo của nó, đảm bảo an toàn cho bộ binh

Chỉnh sửa cuối: 2/4/10
  15. lamthegreat

Hix, đang nhiên mấy hôm nay cứ vào game là nó bị nhảy màn hình rồi hiện sọc lên 1 đống màu mặc dù hồi trước chơi bình thường. Mấy bác có biết là lỗi gì ko? Chỉ dùm em với! T.T

16. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Chúc mừng bạn sẽ sớm có card đồ họa mới:|

17. BassSP

BassSP Legend of Zelda

Cho mình hỏi : 4670 chơi được bản này không :D
    Mà bản này có chơi được từng nước như bản Empires không :D Đang chán Med II muốn đổi gió chút :D

18. ballack1908

Bản này nhẹ hơn ETW,chỉ chơi được 5 nước ,muốn chơi nhiều nước thì mod thêm :D

19. BassSP

BassSP Legend of Zelda

:D Mod thêm như thế nào hả bác :D Chỉ chỉnh file như Med II cũ hả :D
    Nhẹ hơn Empire chắc 4670 kéo được rồi , mừng quá :D Mai đĩa về cài vào chơi rồi tiếp tục thảo luận với anh em :D
    5 nước đó chắc có Phổ nhỉ :D Mình chỉ thích anh này :D

20. ballack1908

Pháp ,Phổ ,Anh ,Áo và Nga bác ạ .Trong bản này thì Pháp là mạnh nhất (nói về Napo mà :p) ,xong tới Phổ của bác đó , mua về đi rồi bạn lựng với anh em :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.