[Thảo Luận]Napoleon Total War

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi huy8856, 15/10/10.

1. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bác làm camp Europe mới, xuống phía dưới dùng stack của Masséna đánh cái stack của Archduke Charles thử. bác cứ cho nó vào tầm bắn của pháo AI rồi núp sau 1 quả đồi nào đó, chờ xem như nào, chỉ cần chờ xem pháo bắn dc rồi. mình là mình bị bắn tơi tả dù chả hiểu vì sao =.=

darthmod nó làm cho mình ko steamroll dc nữa, garrison thêm vào mấy con line nên giờ chiếm có cái town cũng cực phết. nhưng nó làm sao mà mình chơi dc vài turn Nga thằng Phổ nó declare war lên mình, kéo 2 full stack qua đập tan nát... @-)

2. hunterxmn1

hunterxmn1 Mr & Ms Pac-Man

Chơi Darthmod thì Nga được cân bằng lại theo lịch sử mà, 1 đội pháo của nó giờ tới 6 khẩu, trong lịch sử là 12 so với 8 gun/company của Pháp. Đánh dễ thở hơn chút.

3. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

mình chưa thử mấy con foot arty ( lúc Phổ nó vây đất thì mình rage quit rồi ) nhưng mấy con horse arty mình vẫn có 4 khẩu à bác.

chắc có lẽ là do mod nó ko tương thích với mac nên ko hiện ra đủ tác dụng vì mình cũng ko chơi dc toàn bộ các nước. thôi đành chịu vậy, mod dc cờ hiệu với tiếng súng là mừng rồi :D

4. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Dảrthmod chơi dc 400 lính trong 1 regiment, mà máy yếu nên không kham nổi. Đông lính chắc đánh giống trông lịch sử hơn :)). Darthmod camp AI khá ảo, nói chung là không theo quy luật gì, nhiều lúc bị declare war lúc nào không hay nếu chính trị không tốt :D.

5. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

máy mình chơi dc nhưng gặp khói bay lên thì giật nhiều nên cũng giảm xuống 160 như bình thường cho lành. đông lính nhìn đã mắt hơn nhưng bắn nhau lâu chết quá nên thôi. chưa kể tụi nó rout xong xác suất quay trở lại nhiều hơn so với vanilla nên đánh trận "căng" hơn trước. :::^^:::

giờ mình chỉ ghét cái pháo bắn vòng cung thôi. pháo Pháp bắn đã nhanh + chính xác mà còn vòng cung nữa thì bất công quá.

6. longhahero

longhahero Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi tý phần camp chính không chọn được nước pháp hả mấy bác, mình đánh xong camp áo rồi mà ko được chơi pháp à, có cách nào unlock để chơi pháp ko mấy bác

7. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

grand camp Pháp là cái European camp đó bác. trong mục Napoleon's Campaigns ấy.

longhahero thích bài này.
  8. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

epic... fail... :cuteonion36:

câu này hay phết '@-@

Chỉnh sửa cuối: 13/4/15
  9. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Là sao o_O!?

10. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

tức là 1 nhóm lính garrison của mình chọi 1 full stack của TBN vẫn thắng dc.

nguyên nhân thắng là vì AI đứng đó cho tới hết giờ mà ko thèm di chuyển. 2 lần liên tiếp... :-(||>

11. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Với thằng Nga và TQ thì cứ phải chơi trò tằm ăn rỗi chờ thời mới đc, chứ ko thể ăn ngay 1 lúc đc đâu, đánh TQ thì cứ nhìn mấy thằng Mông Cổ và Nữ Chân là hiểu.

12. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bác lâu lâu mới thấy vào gvn chơi nhỉ :))

khoe hàng: spam mãi mới ra dc Peter Bagration ( Pyotr Bagration ), 1 trong những vị tướng nổi tiếng của Nga. tiếc là chỉ có 4 sao :cuteonion26:

Chỉnh sửa cuối: 1/5/15
  13. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

dạo này bận chả chơi đc mấy, mà toàn sờ vào CK với EU cho nhanh, lâu rồi ko đánh TW

14. ballack1908

ballack1908 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thấy thiếu nhiều tướng ấy chứ.Giống Pháp thiếu Lannes, lâu lâu mới spam ra được. đáng lẽ mới vào là phải có Lannes luôn chứ nhỉ, nổi tiếng thế mà....

15. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

có mod nó mod thêm mấy danh tướng cho các nước đó bác, thay đổi avatar nữa.

cho mình hỏi Constitutional Monarchy theo mình tìm hiểu thì rõ ràng là vua luôn giữ vị trí "độc tôn" nhưng có đợt mình chơi Anh ko chú ý tới popularity thì tới lúc bầu cử vua bị thay bằng vua mới luôn, là sao ấy nhỉ? mình ko phải republic, ko hề có cách mạng nào, lúc đó tầm early-mid thôi chứ cũng chưa tới late game đâu :-??

16. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

mass arty 8-}

hussar ftw :7onion51:

17. cau be yeu game

cau be yeu game Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Lâu lắm không vô diễn đàn :D
    Không biết có sai chỗ không nhưng cho hỏi ai có link down game này bản patch full không ? Torrent càng tốt

18. xuantam512

xuantam512 Youtube Master Race

Có bạn nào giúp mình với. Mình tải game về ( bản gold) không cần cài đặt, vào game bình thương nhưng cứ vào"start game" là nó bị dis ra ngoài. Mình xài WIn 8.1, không biết có phải do vậy không. Bạn nào biết cách khắc phục giúp với

19. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

mấy bác dùng Darthmod chơi kiểu gì ấy nhỉ? mình đang chơi Nga H/H. mãi mới dẹp xong thằng Ottoman thì AI Phổ, Áo, Anh nó cũng càn quét còn mỗi Paris thôi. giờ mình muốn đánh Phổ hay Áo cũng ko dám vì nó thủ 1 lúc 4 full stack ngay East Prussia, 2 full stack tại Great Poland, 3 full stack tại Vienna, 2 full stack tại Hungary.

vanilla bình thường 1 đấu 1.5 hay 1 đấu 2 đã mệt nhưng cũng còn dc. Darthmod 1 đấu 1 bắn tới hết đạn còn chưa xong thì 1 vs 3 4 đánh kiểu gì :-??

20. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Dùng Win 8.1 vẫn vào bình thường. Có thể cho mình hỏi bạn down bản Gold nào được không ? Nếu là bản Gold do mình post thì có thể do lỗi file ini.