Thảo luận Pokemon HeartGold & SoulSilver (Download bản U ở bài đầu )

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi Hideo_Kojima, 15/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

- Với những ai chơi bằng No$GBA thì có cách nào khác ko bạn ?
    - Cách này hình như cần có save file của các Pokemon rom version /FR/LG/E/D/Pt fải ko ? Nếuchỉ có file rom và chưa có save file thì có thực hiện đc ko, minh vẫn chưa rõ về cái Pal Park này lắm. Yêu cầu là fái có các pokemon đã bắt đc trong các ver trc để bắt lại trong Pal Park (tức là mình đã chơi ver đó và đã bắt các pokemon đó, và có save lại), hay các ver trước chỉ là điều kiện cần để vào Pal Park, or whatver. Nhờ bạn giải thích rõ dùm mình tí. Thanks :D

2. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

- Bạn chỉ cần down Desmume về, file save của no$gba chỉ cần đổi đuôi thành dạng *.dsv là desmume đọc được. Sau khi thao tác xong có thể đổi đuôi trở lại thành *.sav để dùng cho no$gba.
    - Cần file save. Vì Pal Park cho bạn lựa chọn 6 pokemon trong box của file save game GBA bạn đưa vào GBA Slot. Sau khi chọn 6 pokemon và xác nhận thì bên file save của GBA sẽ mất 6 con đấy và chúng được đưa vào Pal Park để bạn vào bắt. Park Ball ném là bắt được luôn, điều quan trọng là bạn biết pokemon nào sống ở khu vực nào để vào đó tìm (bãi cỏ, rừng, núi, hồ, biển).

3. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Tiếp tục nảy sinh 2 vấn đề thắc mắc:
    - Theo cách này thì có thể dùng các file save của Pokemon Diamond/Pearl/Platinum để đưa vào HGSS đc ko ? Vì các ver này chơi trên NDS chứ ko chơi trên GBA ?
    - Các file save game GBA có yêu cầu là full pokedex, tức là đã bắt đủ những con mình cần để đưa vào GBA slot hay ko ? Nếu mình chơi các ver trc rồi tạo các file *.sav lấy lệ (ko bắt đủ pokemon) thì có fải là wa đây sẽ ko có pokemon để đưa vào Pal Park hay ko ?

4. [Gemini]

[Gemini] Aqu

_Tuy cùng dòng máy nhưng ko cùng hệ game thì đưa kiểu gì :| Bây h dùng Pt load rom D/P còn lỗi huống hồ HG/SS
    _ ko , Pokemon đc Transfer vào Pal Park chính là những Pokemon nằm trong box hoặc trong team của save cũ , nên trên D/P/PT muốn có con nào thì dưới R/S/E/FR/LG phải có con đó mới bắt đc =]

k chính là những Pokemon nằm trong box hoặc trong team của save cũ , nên trên D/P/PT muốn có con nào thì dưới R/S/E/FR/LG phải có con đó mới bắt đc =]

Chỉnh sửa cuối: 2/7/10
  5. ndk1702

ndk1702 T.E.T.Я.I.S

ai có thể cho mình link down rom heart gold ENG mới nhất và link down des phù hợp với .
    Cho mình Thx nhé
    Giúp mình chỉnh cấu hình file save cho phù hợp để ko đơ khi chơi nhe :D

Chỉnh sửa cuối: 2/7/10
  6. FLYING CAT

FLYING CAT Mr & Ms Pac-Man

có cách nào chơi tiếp phần save trên desmume 0.9.2 trên 0.9.6 ko các bác.........................:-?

7. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Vậy bây h trong tay mình hoàn toàn ko có save file của những ver Pokemon trc, muốn vào Pal Park thì có cách nào khả thi hơn ko bạn :D

8. Tamika

Tamika Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút vào PAL PARK kiểu gì vậy, mình vào nó toàn không cho . Thanks

9. prodution88

prodution88 Youtube Master Race

bạn ơi cho hoi tý minh dung desmume 0.96 luc choi thi rat bình thương thỉnh thoảng khi đánh xong thi nó bị nhòe hình nhaan vật, sửa thế nào

10. mr_nhox_shock

mr_nhox_shock The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bạn cứ save game thường xuyên (15-20' một lần là ổn thôi) nếu bị nhoè thì load file save lại

11. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mục đích chính của Pal Park là để chuyển Pokemon từ các Game gba sang cho Game nds. Bên trong ko có bất cứ item gì cả. Nếu bạn ko cần chuyển pokemon thì cần gì phải vào đó chứ.

12. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Mục đích của mình là thu thập đủ 483 pokemon, nhưng một số pokemon chỉ có thể có đc thông wa Pal Park. Đối với những người chỉ chơi HGSS mà chưa có file save của các ver trước, hoặc đã chơi rồi nhưng ko còn file save cũ nữa. Vậy, ko có cách nào khác để vào Pal Park hả bạn :(

13. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Bạn liên tục nhắc đến save , điều này có vẻ như bạn đang chơi trên PC . Nếu đúng thì khỏi cần hỏi làm gì vì 100% ko làm gì đc với cài Pal Park đó .
    Nếu bạn chơi NDS thì GTS ( bên trái Radi Tower ) ko phải chỉ để trưng cho đẹp mắt thôi đâu =)

14. FLYING CAT

FLYING CAT Mr & Ms Pac-Man

hic..............ko bác nào trả lời mình ah................:(....................có cách nào chơi phần save của deSmuMe 0.9.2 trên bản 0.9.6 ko vậy cà...........................:(

15. thangio119

thangio119 Donkey Kong

Bạn lên poke-mega.org để down rom và desume còn patch bạn down ở trang đầu của topic.Mà có ai bít cách bắt Mew trong HG hoặc SS ko?

Chỉnh sửa cuối: 3/7/10
  16. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

mấy post trước mình có đề cập rồi mà:
    nếu vậy thôi mình del game đây, buồn wá @.@

17. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Àh , nếu bạn chơi D/P thì pokesav của D/P có thể hack đc Pkm trong Pal Park đó =)

18. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

mình đang chơi HGSS, liệu có tí hy vọng nào hoặc đợi chờ nào từ pokesav sau này ko :-?

19. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Àh Pokesav dành cho Pt/HG/SS ko phát triển nữa bạn àh :)

20. ma_buu

ma_buu Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn cho hỏi sau khi học đc chiêu streng thì tiếp theo mình đi đâu vậy? tìm hoài mà chỗ nào cũng kẹt

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.