Thảo luận Pokemon HeartGold & SoulSilver (Download bản U ở bài đầu )

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi Hideo_Kojima, 15/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Hic tự nhiên bị cái lỗi microwave failed gì đó mất hết file save, giờ phải chơi lại từ đầu :((

2. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Xin chúc mừng bạn ;)) mình từng bị 1 lần đau đơn lắm nhưng mà chôi lại từ đầu là 1 cách hay đấy bạn à !

3. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Hic, sao tự dưng từ lúc bị cái lỗi đấy, save lại, đến khi mở lên chơi lại chẳng thấy file save đâu hết, cứu mình với :((

4. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

lạ nhỉ, thường mình bị lỗi đó thì chỉ mất cái save gần nhất thôi chứ đâu có bị mất cả file save như bạn đâu ta :-?

nếu vậy đành chơi lại từ đầu vậy, xóa file .SAV trong Battery hoặc đổi tên rom lại rồi chơi lại đi bạn =.=

5. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Hic, cái save đó hên headbutt 1 phát đc ngay con heracross, thích con này lắm, giờ chơi lại headbutt cả buổi mà toàn spearow với aipom :(

6. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Hồi mới chơi Bản này cũng thích cực con đấy nhìn mạnh mẽ sao ấy ! Aipom cũng dc mà cute cả :">

7. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Ngồi headbutt 5 tiếng đồng hồ chẳng ra con nào, trong khi cái save kia ngứa tay headbutt 1 phát là ra, google mới biết là nó mạnh.

8. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Hên xui thôi bạn trẻ! :'>
    Qua mấy Route gần thôi để Headbuit được một con Level thấp cho dễ train nhé! :>
    Mã:
    http://www.serebii.net/pokedex-dp/214.shtml
    Xem phần location :)

9. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Mấy ông ơi, team tui giờ đang có Heracross, Typhlosion, Ampharos - 3 con này là core.
    Water HM slave có con Red Gyarados.
    Mấy ông thấy có nên làm thêm con Jynx ko, hoặc con heo gì đấy Ice/Ground, thấy con này cũng đc mà ko biết sao cho nó thành Mamoswine.

Chỉnh sửa cuối: 23/12/10
  10. dark_dragons

Tớ thì tớ thấy dẹp con Typhlosion đi :D

Àh, Mamoswine muốn có thì phải cho Poliswine học được Ancient Power rồi lên 1 level mới được... Argh, có nhiều cách :D Egg move tự Swinub train lên, hoặc bắt bừa một con Poliswine rồi kiếm Heart Scale coi nó có học lại move này không... Không thì Move tutor cho chắc ăn! \m/

11. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Tại sắp đánh E4 rồi mà ko có type ice, sợ khó nhai, tui cũng thấy con Typhlosion yếu vãi, nhưng giờ ko biết nên chọn cái gì, chắc xong cái Badge 8 rồi train con Eevee cho thành Espeon quá, ai có cách nào train eevee nhanh nhất thì bảo mình với nhé, cho nó đeo soothe bell, rồi đánh ko để nó chết, cho ăn vitamin, ngoài ra thì cần yếu tố gì nữa, thấy có mấy ông train con eevee tầm 1x 2x là envolve rồi. Còn cái heart scale thì ở đâu có vậy bạn, nếu có rồi thì mình phải làm sao nữa, tui biết thằng NPC Move tutor.

12. dark_dragons

Biết thằng đấy thì teach con Poliswine luôn cho nhanh, tại cái Heart Scale chưa chắc được :D

Mà Dark thấy train Espeon cũng nhanh chán mà! Loáng một cái là max Happiness ấy chứ! :))

13. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Cái thằng Movetutor nó đòi 1 heart scale nó mới cho học lại skill mà ông, có cách nào ko cần cái heart scale ko?

Ông có cách gì chỉ tui với, chứ ông biết thì ông thấy nhanh chứ tui ko biết tui thấy khó :D

Chỉnh sửa cuối: 23/12/10
  14. dark_dragons

Àh... :))
    Cái ông bạn nói là Move Relearner rồi :))

Yeah... Và mình mới coi lại rồi... Đừng có chửi nhé! :'> Ông Move Tutor cho Ancient Power ở bên Platinum \m/
    Vậy là chỉ còn cách hatch trứng có Egg Move thôi áh! :D

15. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Piloswine lấy Heart Scale đưa cho Move Relearner là có Ancient Power chứ mắc mớ gì phải breed =))

@JiangWei : Bạn nên breed ra 1 con Eevee cho đeo Soothe Bell trước rồi cho ăn Vitamin đến khi ko ăn đc nữa , khuyên ko nên cho nó ăn Protein làm gì tốn mà chả đc gì mà tốt nhất nên là Calcium hoặc Carbos thôi . Xong cho nó nhìn mấy con Pokemon ở Victory Road 7 , 8 trận là nó tiến hóa :D ( hoặc ít hơn do lâu rồi ko luyện Espy :"> )

16. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

@Germini : quan trọng là tui ko biết tìm cái Heart Scale ở đâu hết, tìm trên serebii cũng ko thấy nói tới.

Còn con eevee mình nhận đc của Bill đang ở lvl 5, chưa cho ăn gì hết, mới cho đeo cái Soothe Bell thôi, nhưng ko biết cách train nên ko có đem theo. Đang tính làm con Mamoswine mà thấy khó quá, sắp đánh E4 rồi mà chưa có con nào ra hồn để đối phó với đám Dragon của Lance, team có mỗi Ampharos, Heracross, Typhlosion, mà con Typhlosion thấy yếu yếu sao ấy, đang tính bỏ.

17. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

ko đem theo -> bỏ vào PC thì nó - những 5 điểm happiness phải ko nhỉ X_X
    chẳng thà lúc nào bạn cũng đem theo là dc rồi :-<

heart Scale thì bạn có thể lên you tube xem 1 số clip hướng dân tìm heart scale, chủ yếu là dùng rock smash dập mấy cục đã ra và nếu hên thì sẽ gặp, nhìn chung bên HG/SS thì cái này rất hiếm và ko khác gì như vàng vậy:D

Mamoswine train dễ mà nhỉ, vào Victory road cho farm ầm ầm trong đó thì cũng up dần dần thôi mà. còn con Typh mình thấy luyện đến mức này sao lại bỏ nữa, bỏ thì đánh 4 đứa E4 sao dc nhỉ =.=

18. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Con Piloswine mình 35 rồi mà vẫn chưa có học đc ancient power thành ra ko có envolve lên mamoswine đc, mới bắt đc con Lapras rồi, con này đánh tạm cũng đc, vậy là có Ampharos, Typhlosion, Heracross, Lapras, đang làm Q bắt con Lugia, thấy con này mấy skill của nó toàn pp 5, ko biết có nên train ko, tham khảo thấy ít ai bỏ con Lugia vào team.

Team mình giờ có 4 con như vầy, ai cho mình xin cái moveset thích hợp để đấu NPC với, nên học những TM nào để có secondary move phù hợp với từng con, trên google toàn moveset cho mấy con lvl cao ko :D

Chỉnh sửa cuối: 24/12/10
  19. quan12435

quan12435 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi : mình chơi cả 2 loại pokemon này nhưng khi vào đầu game lúc mà chọn 1 trong 3 pokemon đầu tiên để đánh con đại bàng , mình đánh nó hết máu rồi thì bị đơ game lần nào cũng vậy
    ai biết cách sửa lỗi chỉ cho mình nhé
    thank :D

20. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Lapras là đánh thằng Lance dư xăng :)) Lapras chỉ sợ Thunder của Dragonite và Stone Edge hay Rock Slide gì đó của Aerodactyl thôi :)
    Lapras : Ice Beam - Surf - Sing - Perish Song
    Ampharos : Thunderbolt - Signal Beam - Focus Blast - Discharge/Light Screen
    Typhlosion : Flamethrower - Sunny Day - Solar Beam - Focus Blast
    Heracross : Close Combat - Megahorn - Night Slash - Reversal

Dùng NO$GBA thì sẽ ko tắt tiếng khi chơi đc nên bạn bật Sound lên là hết :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.